• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà Link map

Link Map

Member
Đầu tiên là 2 đứa út ít,
Cốm con mẹ Bông nhà anh chị Linhlâm, SN 25/2/11
bé nhất nhà nhưng mặt thì như ông cụ :))
Cực kì tham ăn, chân ngắn, bụng to, dáng đi lũn cũn.Nằm ngủ thì chuyên nằm ngửa, như thế này ạh

trông rất là phè phỡn:))

Tiếp theo là Xê kô "chó con", SN 4/2/11

gọi là chó con vì xê kô là mèo nhưng cả nhà ai cũng nghĩ em là chó :D, đang chơi gì mà nghe gọi tên là chạy vù lại liền

babytired

Member
Trời ơi dễ thương quá... Ước gì mặt của bé nhà mình cũng tròn quay như vầy... Phải công nhận bé mèo màu blue dễ thương quá xá. Mình muốn một bé nữa nhưng phải thuyết phuc ông Xã xem sao... đúng là không nên vô forum nhìn hình các bé...làm mình ham qua di...

Link Map

Member
Xu ka đỏng đảnh SN 4/1/11, con nuôi mẹ mimi, 4 tháng tuổi mà còi xương nặng,bé hơn cả xê kô dù ăn rất nhiều, giờ vẫn thường xuyên mút ti mẹ chùn chụt

Tình hình là cháu Xuka cần cai sữa mẹ gấp,mình đã tìm đủ mọi cách, cách li 2 mẹ con, bôi thuốc gì vàng vàng đắng đắng vào ti Mi mẹ nhưng xu ka vẫn nhất quyết không chịu cai sữa.Mà không cai sữa thì Mi mẹ càng ngày càng gầy vì ăn bao nhiều vào sữa hết ạh.Nhìn đến là xót, giới thiệu luôn mẹ mimi xinh gái nhất nhà
Hồi xưa xinh đẹp như vầy

điệu lắm, rất ra dáng người mẫu, Mimi là em mèo cực kì thân thiện với mèo con,cứ nhìn thấy đứa nào bé bé xinh xinh là xông vào liếm láp, chăm chút y như con mình:love struck:
Gìơ vì nuôi con, mặt em teo tóp như vầy, mệt thè cả lưỡi:D

Ti bị bôi thuốc vàng khè mà vẫn không thoát nổi xuka, ai biết cách cai sữa không chỉ mình với chứ kiểu này Xu ka ti mẹ đến già chắc Mimi chỉ còn da bọc xương mất :worried:
://farm3.static.flickr.com/2640/5694965793_df9c784d47.jpghttp://

Link Map

Member
Mình chẳng sửa được bài, post lại hình Mi mẹ
chăm con mệt thè cả lưỡi:D
ti bị bôi vàng khè :D

kokokiukiu

Active Member
Mèo nhà mình cũng đang trong tình trạng như bé nhà bạn(mặc dù bé đã 7 tháng rồi),sau khi tìm đủ các cách thì mình đưa ra 1 kết luận:mèo nhà mình không thể cai sữa mẹ nếu 2 mẹ con ở cùng nhau và mèo mẹ vẫn đồng ý cho bú:(.Mèo mẹ nhà mình mấy hôm nay bị đau bụng nên tụi nhỏ xông vào bú là nó không đồng ý,gầm gừ nên mấy hôm nay không thấy nó bú ti mẹ nữa:).Mong sau đợt này tụi nó cai được luôn.:praying::praying:

ecklee

Member
còn em 2 em mèo anh lông dài nữa sao chị không up nốt lên đi :D hehe
bé Xuka nhà chị công nhận bị gầy quá...ảnh này chắc lâu rồi chứ nhìn ở ngoài hem giống lắm :D mấy cái ảnh này nhìn rõ là xinh đẹp :x
Mà cũng lạ :( mèo nhà chị ăn cũng ngon mà sao mấy em ấy gầy nhỉ :( chị thử tham khảo ý kiến mọi người đi :D

Link Map

Member
yêu yêu quá đi
huhuhuhhu Thèm được như ấy quá có 1 lúc 3 em mèo Anh lloong ngắn kute
Mình mơ có 1 em còn không được hức
Chỉ có một bé lông ngắn thôi bạn ạh.Chắc do góc chụp nên tưởng 3 đứa đấy:D.Xê kô là Anh lông ngắn, còn Cốm có mẹ là anh lông ngắn,bố là ba tư nên mình gọi em là "ba tư lông ngắn":))

Link Map

Member
còn em 2 em mèo anh lông dài nữa sao chị không up nốt lên đi :D hehe
bé Xuka nhà chị công nhận bị gầy quá...ảnh này chắc lâu rồi chứ nhìn ở ngoài hem giống lắm :D mấy cái ảnh này nhìn rõ là xinh đẹp :x
Mà cũng lạ :( mèo nhà chị ăn cũng ngon mà sao mấy em ấy gầy nhỉ :( chị thử tham khảo ý kiến mọi người đi :D
ẢNH chị chụp xu ka là lúc bé chưa thay lông còn giờ đang thay lông nên rất là te tua :D.Chị cũng chưa rõ nguyên nhân tại sao xu ka lại gầy nữa.Em í đã được tẩy giun, ăn rất khoẻ, sáng ăn hạt kitten 36, trưa chiều thì ngày nào cũng 2 món.Vậy mà giờ 4 tháng được có hơn 1 kg.Mấy hôm nay bé lại bị bệnh cúm tái phát.Lại lóc cóc đưa đi tiêm.khổ thân con bé, gầy giơ xương mà ngày nào cũng tiêm mấy mũi.Cho ăn gì để bé béo lên bây giờ.Nhà chị toàn một luc suy dinh dưỡng:((

Link Map

Member
Cua đần SN 3/2010, mặt không có nét nào nữ tính,rất hay trêu mấy đứa khác nhưng bị trêu lại là giơ tay tát liền, đến là chán cái thói đỏng đảnh

lúc nào cũng chỉ nằm ở chiếu nghỉ thứ hai của cầu thang :)
Thỉnh thoảng được lên giường thì ưỡn ẹo thế này ạh

Gemma

Active Member
Cua đần SN 3/2010, mặt không có nét nào nữ tính,rất hay trêu mấy đứa khác nhưng bị trêu lại là giơ tay tát liền, đến là chán cái thói đỏng đảnh

lúc nào cũng chỉ nằm ở chiếu nghỉ thứ hai của cầu thang :)
Thỉnh thoảng được lên giường thì ưỡn ẹo thế này ạh
Mình đếm thấy có 5 em mèo tất cả thì phải? Bạn có sở thích sưu tầm mèo blue à? Bé nào cũng xinh xắn cực kỳ, mặt tròn xoay yêu ơi là yêu! :love struck::love struck: Nhất là mấy em xanh xám, mình cũng đang thèm có thêm em xanh xám mà chưa rước được em nào :($-) Cua nhà bạn cũng giống Bờm nhà mình, hay nằm ở chiếu nghỉ của cầu thang nhìn trời trăng mây nước :D

Ơ, thế nhà bạn còn thiếu em Chai En rốn lồi và Nô Bi Ta mắt cận hậu đậu nữa chứ nhỉ! :)):love struck:

Link Map

Member
T
Mình đếm thấy có 5 em mèo tất cả thì phải? Bạn có sở thích sưu tầm mèo blue à? Bé nào cũng xinh xắn cực kỳ, mặt tròn xoay yêu ơi là yêu! :love struck::love struck: Nhất là mấy em xanh xám, mình cũng đang thèm có thêm em xanh xám mà chưa rước được em nào :($-) Cua nhà bạn cũng giống Bờm nhà mình, hay nằm ở chiếu nghỉ của cầu thang nhìn trời trăng mây nước :D

Ơ, thế nhà bạn còn thiếu em Chai En rốn lồi và Nô Bi Ta mắt cận hậu đậu nữa chứ nhỉ! :)):love struck:
Không phải sưu tầm mèo màu xám mà các màu chị ah.Em còn muốn một đứa màu phấn hồng,một đứa màu trắng,một đứa màu đen...tham qúa đi mất.hihi.Các bé lông trắng thì chắc em không có duyên nuôi nên nuôi hai bé rồi mà đều bị ốm rồi mất nên em cũng sợ không dám nuôi nưã.hic. Gìơ tạm dừng tăng dân số để chăm sóc các bé thật tốt đã :)

Gemma

Active Member
T

Không phải sưu tầm mèo màu xám mà các màu chị ah.Em còn muốn một đứa màu phấn hồng,một đứa màu trắng,một đứa màu đen...tham qúa đi mất.hihi.Các bé lông trắng thì chắc em không có duyên nuôi nên nuôi hai bé rồi mà đều bị ốm rồi mất nên em cũng sợ không dám nuôi nưã.hic. Gìơ tạm dừng tăng dân số để chăm sóc các bé thật tốt đã :)
Sao... tham giống mình vậy? Mình mới có hai em thôi, nhưng ông xã chỉ cấp hạn mức thêm một em nữa thôi, vì nhà nhỏ không đủ chỗ cho nó chạy giỡn hớt :(:)))

zZĩnz

Member
Sao... tham giống mình vậy? Mình mới có hai em thôi, nhưng ông xã chỉ cấp hạn mức thêm một em nữa thôi, vì nhà nhỏ không đủ chỗ cho nó chạy giỡn hớt :(:)))
Chắc nhà các đại ca đây rộng lắm chứ bé tí như nhà tập thể của em thì 1 em chó nhật 1 em mèo xù thì .....chà chà khung cảnh rất nên thơ nhất vào mùa các bé rụng lông hố hố Ơ kìa Lông Bay Bayyyyyyyy
=> thế nên mới muốn có 1 em mèo Anh Lông ngắn về dọa baba ( baba em tuổi chuột muh hehe):D:D

X

xuka3691

Guest
bé Xuka là con mẹ Mimi à? sao mẹ Mimi là mèo ta mà bé Xuka chẳng giống mẹ tí nào nhỉ. trông cái mặt xinh quá là xinh.
nếu mà có gien mèo ta thì chẳng sợ đâu chị ạ. mèo ta toàn mèo mẫu, nên gầy tí nhưng vẫn khỏe. mèo nhà e 1 con được 1,7kg, mà nó được 7 tháng rồi. hôm trước bác sĩ Chiền post cái bài xem mèo béo hay gầy ý, e vào xem kết luận mèo nhà mình là lý tưởng^^

Link Map

Member
Emngày nào cũng theo dõi mèo nhà mọi người mà vì khả năng viết lách có hạn nên ít dám cho bọn nhóc nhà em lên.Đứa cuối cùng nhà em là Bí ngô, ảnh hồi bé của nó trông rất giống bánh mì nhà chị nhé:love struck:

Gìơ thì to vật vã rồi ạh

otawan

Member
Mấy con mèo xám nhà bạn đẹp thật, con miu nhà mình nó có bầu dc hơn tháng rồi nhưng mà ko hiểu sao rận ở đâu nhiều khủng khiếp mình định lôi nó ra tắm nhưng mà lại sợ có vấn đề gì thì thật là nguy hiểm bạn có biết chỗ nào bán thuốc trị rận ko loại nào tốt ý xịt cái chết luôn !

kiny9x

Member
chị ơi! xuka là chị của tôm nhà em đó hả chị. lâu lâu mới thấy ảnh bố mẹ của tôm^^. giờ tôm béo lắm! nặng tận 2,5kg rồi đó:) ngày nào cũng chỉ ăn trứng vịt lộn thôi! chị thử cho xuka ăn xem^^

Link Map

Member
chị ơi! xuka là chị của tôm nhà em đó hả chị. lâu lâu mới thấy ảnh bố mẹ của tôm^^. giờ tôm béo lắm! nặng tận 2,5kg rồi đó:) ngày nào cũng chỉ ăn trứng vịt lộn thôi! chị thử cho xuka ăn xem^^
Xuka là con nuôi của mẹ Mi thôi em ạh,thực đơn thì sáng royal; trưa chiều ngày nào cũng có hai món.Món cá là cố định vì thằng bí ngô nhất quyết chỉ ăn hạt hoặc ăn cá,món còn lại thay đổi thường xuyên: gà, gan,thịt bò; trứng vịt lộn.Xu ka ăn cũng khoẻ lắm mà người cứ gầy mới chán chứ.Tôm chắc to giống gen bố Bí ngô, thích thế chứ.Tôm là đứa trội gen mẹ nhiều hơn may mà được cái to con kéo lại :)

Link Map

Member
Mấy con mèo xám nhà bạn đẹp thật, con miu nhà mình nó có bầu dc hơn tháng rồi nhưng mà ko hiểu sao rận ở đâu nhiều khủng khiếp mình định lôi nó ra tắm nhưng mà lại sợ có vấn đề gì thì thật là nguy hiểm bạn có biết chỗ nào bán thuốc trị rận ko loại nào tốt ý xịt cái chết luôn !
Long đừng mang bé ra tắm vội nhé, mình cũng không chắc lí do nhưng Mi mi nhà mình bầu trước Mun nhà Long nhưng mình cứ lôi ra tắm liên tục, giờ tự nhiên không biết sao mà bụng bé lại rồi:(.Thuốc xịt rận thì mình có biết nhưng chỉ sợ đang mang bầu xịt vào nguy hiểm đến em bé vì Mun có thế liếm vào thuốc mà.Tốt nhất cứ hỏi bác sĩ cho chắc.Vì bà bầu thường không nên sử dụng thuốc gì cả, sẽ có hại cho baby:)