• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà Hameo2412

zorba_meow

Active Member
Hihi lâu quá rồi mới nói chuyện với cô zobar nhỉ:):)..Thằng Whisky nó về nhà mới lâu rồi,bạn của chị gái chị đón nó về từ sau buổi off ở nhà chị luuly rồi.Chị chỉ nuôi hộ người ta ít ngày thôi
Hic. Vậy ra Whisky đi ở nhà ngta ở HN hả chị :( Ôi thương thế..! Whisky là đứa có một ko hai, giờ có đứa thứ 2 là em bắt luôn, chẳng cho ai bắt nữa :( Khi nào rảnh em ghé nhà chị chơi chị nhé ^^ Em sẽ lại mang sữa bắp qua biếu chị :"> hihi.

Hihi báo cho như một tin buồn nhé,con bông hoa hổng có bầu...hichic gần đến ngày đẻ thì tự nhiên thấy cái bụng nó dẹp lép à,H mang nó đi siêu âm thì bsi nói ko có bầu,H báo tin cho cô Khôi mà cả 2 người cùng shock luôn,nó có đầy đủ biểu hiện của một con mèo chửa thể mà cuối cùng chẳng có gì làm mình bất ngờ quá:-o:-o,mấy hôm vừa rồi nó lại gào đực lại rồi nhưng H ko cho phối tính để một tg nữa N ạ=))=))
Trùi :-B mà trong thời gian đó bụng nó có từ từ to lên mà hả? chẳng lẽ mèo mà cũng có triệu chứng giống người có bầu tưởng tượng nữa hả ta.:-w cái con bông hoa này thiệt là làm người ta trông tới ngày rùi ko dc gì fai wa đét đích nó mới dc x-(

leloc

Member
Vậy thì Chúc Mừng Sinh Nhật bạn, Mèo của bạn đẹp quá, mong có ngày làm sui với bạn ( mình chỉ có mèo nga thôi)

Linhmu_93

Active Member
Đây là cô nàng khó tình nhà e đây ạ,mặt nàng vốn dĩ đã khó nhìn đã thế mỗi lần chụp hình là nàng cứ co rúm người vào nên OX e mỗi lần chụp cho nàng vất vả lắm ạ

Tappy nè, sao chụp hình mà mặt con cứ khó đăm đăm vậy? Hôm trc chị bảo Tappy đang bầu bí đúng k? Tình hình tnao rồi chị?

beheoxinhxan

Active Member
Hihi báo cho như một tin buồn nhé,con bông hoa hổng có bầu...hichic gần đến ngày đẻ thì tự nhiên thấy cái bụng nó dẹp lép à,H mang nó đi siêu âm thì bsi nói ko có bầu,H báo tin cho cô Khôi mà cả 2 người cùng shock luôn,nó có đầy đủ biểu hiện của một con mèo chửa thể mà cuối cùng chẳng có gì làm mình bất ngờ quá:-o:-o,mấy hôm vừa rồi nó lại gào đực lại rồi nhưng H ko cho phối tính để một tg nữa N ạ=))=))
Giống hệt tình trạng Bông nhà mình=)). Cũng canh mãi, sợ nó đẻ lúc nào không biết. Tự dưng bây giờ quá ngày lâu lắc rồi, bụng nó cũng xẹp lại:))

Gemma

Active Member
Dạ nhà e mua cát về rồi nhưng lại chẳng dùng được vẫn còn hơn nửa bao nếu mẹ nào có nhu cầu thì e xin tặng lại đấy ạ.Vì bọn nhà e cho cát vào nó đi là cào cát bắn tung tóe ra luôn mỗi lần nó đi là mỗi lần e phải đi dọn nên cuối cùng e để nó tụi nó đi chậu ko rồi mang vào bồn cầu đổ dội nước thế là xong các chị ạ
Hê hê, giải pháp của mẹ Hà xanh sạch nhỉ, tiết kiệm ối tiền :-ss:)) Cát hiệu gì thế? Tặng lại cho mẹ Gem thì mẹ cháu cám ơn nhiều! Mẹ cháu đang đỏ mắt đi tìm cát cho con, vì bố cháu cứ nhất định phải tìm ra loại tốt như cát Healthie Cats của Úc, mà giờ nó đã cắt hẳn có còn nhập nữa đâu :-o :((

Gemma

Active Member
Giống hệt tình trạng Bông nhà mình=)). Cũng canh mãi, sợ nó đẻ lúc nào không biết. Tự dưng bây giờ quá ngày lâu lắc rồi, bụng nó cũng xẹp lại:))
He he, thật đúng là bó tay, mèo mà cũng có kiểu chửa tưởng tượng giống người nè trời! :-o8->:))

beheoxinhxan

Active Member
Hê hê, giải pháp của mẹ Hà xanh sạch nhỉ, tiết kiệm ối tiền :-ss:)) Cát hiệu gì thế? Tặng lại cho mẹ Gem thì mẹ cháu cám ơn nhiều! Mẹ cháu đang đỏ mắt đi tìm cát cho con, vì bố cháu cứ nhất định phải tìm ra loại tốt như cát Healthie Cats của Úc, mà giờ nó đã cắt hẳn có còn nhập nữa đâu :-o :((
:(( không nhập nữa thật hả chị :((. Thế chỗ hôm trước em chỉ chị hết hẳn rồi ạ? Ông ấy bảo vẫn nhập nhưng sẽ điều chỉnh giá thôi mà:(

Gemma

Active Member
:(( không nhập nữa thật hả chị :((. Thế chỗ hôm trước em chỉ chị hết hẳn rồi ạ? Ông ấy bảo vẫn nhập nhưng sẽ điều chỉnh giá thôi mà:(
Chị định ghé lại chỗ ấy nhưng cũng chưa kịp ghé. Chiều nay ghé qua xem sao, nếu không còn bao nào của Úc thì tìm thử có loại nào gần giống vậy không. Nghe nói có loại của Mỹ dùng cũng tốt lắm nhưng mua dễ bị... đau ruột :(:)((

hameo2412

Member
Hì đại gia đình nhà Hameo trở lại rôì >:D<>:D<. Hi hi , đại gia đình ba tư Hameo nhỉ. Các cháu xinh quá :-*, nhất là thằng ku ngôì đàn mặt trong châụ kia :)). Chúc đại gia đình mạnh khỏe nhé >:D<
Dạ cám ơn chị lâu quá e ko vào diễn đàn nên cũng ko biết tình hình Trà,Sữa,Trân,Châu như thế nào nữa,mới hôm trước mới được xem hình của cu Trân còn mấy cháu kia về nhà ai rồi hả chị?

hameo2412

Member
đúng là đại gia đình , con ngồi trong chậu nhìn phê phê =))=)) muốn cắn nó 1 cái quá kaka , khi nào off hội mèo phải cố gắng đi bắt cóc con nhà hameo mới được xinh quá đê:):x
Hihi nếu vậy để lần tới có ọp ẹp gì em bảo bố chúng nó cho chúng nó đi để bác tha hồ mà bắt cóc nhé.<:p<:p

hameo2412

Member
Hic. Vậy ra Whisky đi ở nhà ngta ở HN hả chị :( Ôi thương thế..! Whisky là đứa có một ko hai, giờ có đứa thứ 2 là em bắt luôn, chẳng cho ai bắt nữa :( Khi nào rảnh em ghé nhà chị chơi chị nhé ^^ Em sẽ lại mang sữa bắp qua biếu chị :"> hihi.
Chị đi ra ngoài Bắc rồi,lần tới chị vào chị gọi Nhi đi uống cafe nha:x:x

hameo2412

Member
Trùi :-B mà trong thời gian đó bụng nó có từ từ to lên mà hả? chẳng lẽ mèo mà cũng có triệu chứng giống người có bầu tưởng tượng nữa hả ta.:-w cái con bông hoa này thiệt là làm người ta trông tới ngày rùi ko dc gì fai wa đét đích nó mới dc x-(
he.he...vì tò mò muốn coi thành quả của 2 đứa nó sẽ ra sao,đẹp cỡ nào thui:-*
H cũng bất ngờ lắm ko thể tin được nó lại có chuyện đó,mấy hôm vừa rồi H thấy nó gào nhưng cũng ko cho nó phối,để nó nghỉ ngơi vậy.Còn 2 đứa kia thì nói thật H cũng chúng nó có kết quả để xem nó có như mình tưởng tượng ko nhưng mà chắc vẫn phải chờ N ạ;);)

hameo2412

Member
Vậy thì Chúc Mừng Sinh Nhật bạn, Mèo của bạn đẹp quá, mong có ngày làm sui với bạn ( mình chỉ có mèo nga thôi)
cảm ơn lời chúc của bạn,mình cũng rất vui được làm quen với bạn<:p<:p

hameo2412

Member
Tappy nè, sao chụp hình mà mặt con cứ khó đăm đăm vậy? Hôm trc chị bảo Tappy đang bầu bí đúng k? Tình hình tnao rồi chị?
hì hì bà bầu này bị hụt em ạ,nó làm chị ngạc nhiên hết sức luôn,nó phối xong rồi về là có đầy đủ biểu hiện của mèo có chửa,bụng thì to lên thế mà gần đến ngày đẻ thì bụng nó lại xẹp lép như bong bóng xì hơi ấy,chị cho đi siêu âm ở 2 nơi thì cả 2 nơi nói là nó ko co thai..hic shock với nó luôn e ạ:-o:-o

hameo2412

Member
He he, thật đúng là bó tay, mèo mà cũng có kiểu chửa tưởng tượng giống người nè trời! :-o8->:))
Hihi thế mới bất ngờ chứ chị,có lẽ đây cũng là một kinh nghiệm mới chị ạ=))=))
Cát nhà e mua e cũng nhớ hiệu gì nữa,nếu chị Gem lấy thì cho e địa chỉ rồi e bảo OX e mang qua cho chị nha vì bây h e ko còn ở trong SG nữa rồi.<:p<:p

hameo2412

Member
hihi con nhà e thì ko những bụng xẹp mà nó còn gào ầm ĩ nữa cơ,làm thằng Brandy nhà e cứ hì hục trèo lên trèo xuống mà chả làm ăn được gì...=))=)) chắc có lẽ cu cậu còn nhỏ quá e phải đem nhốt con Tappy vào ***g ko thì thằng kia cứ bỏ ăn bỏ ngủ đi sau để canh con Tap thôi...hic hic tội nghiệp có mấy ngày mà thằng nhỏ gầy rộc hẳn đi nhìn xuống sắc quá..:-o:-o

zorba_meow

Active Member
Chị đi ra ngoài Bắc rồi,lần tới chị vào chị gọi Nhi đi uống cafe nha:x:x
Èo vậy em hết được qua thăm bọn miu nhà chị ùi sao hịchịc :( Dạ, chị rảnh thì chị cứ hú em chị nhé ^^ em bay qua liền :x<:p

hameo2412

Member
Èo vậy em hết được qua thăm bọn miu nhà chị ùi sao hịchịc :( Dạ, chị rảnh thì chị cứ hú em chị nhé ^^ em bay qua liền :x<:p
Hihi chị sẽ thường xuyên đưa hình tụi nhỏ lên để mẹ Zorba ngắm nhé,lúc nào chị vào đó sẽ hú em liền:x:x<:p<:p