• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo nhà Hameo2412

trông những thiên thần của 2 đứa nó wa trời mà ko biết khi nào tụi nó mới cho ra lò nữa:((

hameo2412

Member
Ôi chao sao đáng yêu thế chứ ^^ Merry X'mas nhà mẹ Hà nhé. Lâu rồi em cũng ko qua chơi với mấy đứa nhà chị :( cứ nhớ thằng Whisky mãi thôi chị ơi :( Giờ nó về với ai rồi chị!? :(
Hihi lâu quá rồi mới nói chuyện với cô zobar nhỉ:):)..Thằng Whisky nó về nhà mới lâu rồi,bạn của chị gái chị đón nó về từ sau buổi off ở nhà chị luuly rồi.Chị chỉ nuôi hộ người ta ít ngày thôi

hameo2412

Member
Mấy bé nhà này được ăn Noel với ăn mừng sinh nhật mẹ lớn quá nhỉ! Mặc đồ Noel nữa, trông xinh quá chừng! Mẹ Hà diện đồ Noel cho con thế này là nhất rồi đấy! À thấy bảo mẹ Hà đi đâu à, không ở lại Sài Gòn để mọi người được ngắm mấy cục cưng nhà Hà nữa à? :(:-o:((
Dạ Noel cũng đúng ngày sinh nhật của mẹ cháu nên Ox e đưa mấy đứa đi mua quần áo về để đi chơi mừng sinh nhật mẹ đấy chị ạ,mà nghe tin Cam đẻ mà e bận quá ko vào diễn đàn để cập nhật thường xuyên tình hình của mấy bé thành ra ko biết dạo này mấy bé thế nào,vừa nãy mới xem bài thấy mấy bé lớn nhanh quá nhìn giống mẹ Cam đáng yêu ghê.:x:x:-*:-*
Em có chút thay đổi trong công việc lên phải chuyển ra Bắc,e chỉ đem mỗi mình Bột ra thôi còn mấy đứa kia thì e cho ở lại với Bố chúng nó vì Ox e còn vướng công việc ở trong đấy chừng nào xong thì ảnh cho tụi nó ra cùng vì thế nếu hội mèo SG có ọp ẹp gì thì bố chúng nó sẽ cho chúng nó đi nên các mẹ vẫn gặp các cháu dài dài ạ<:p<:p

hameo2412

Member
Chị ơi! Hoá ra chị ở SG ạ! Thế thì tha hồ tắm cho cno mà k sợ lạnh nhé! E ở Hà Nội nên lạnh lắm chị ạ! Tắm cho cno cũng phải xem dự báo thời tiết cả mấy hôm. Nắng ấm cái là e tranh thủ tắm cho cno ngay! Tính ra tắm rồi sấy cho cno cũng mất nguyên nửa ngày chị ạ!
Chị dùng chanh nhớ vắt qua rây lọc để loại bỏ hạt và tép nhé! Nếu k khi tắm cho cno tép để lại trên lông lúc sấy lại phải lấy ra chị ạ!
Cám ơn Linh nhé,chị ở Hp nhưng chồng chị chuyển công tác nên theo anh ấy vào đấy thôi.Nhưng h chị lại phải ra ngoài đó rồi hi vọng hôm nào có dịp lên HN sẽ được gặp cô Linh nhé>:D<>:D<

bichdiep

Member
Mèo nhà chị này xinh quá. Bé nào bé nấy ú na ú nần. Nhìn bé màu đen giống thằng ku Trân quá. Ảnh cháu nó đây

Gửi tặng chị một hình mèo đen mặc phong cách noen nhé

Định mua cho con giai nhưng tìm mãi k có :(

hameo2412

Member
Vậy con bông hoa H tính để nó về H đẻ hay để cho chồng lo vậy,chắc về H fai ko ?N cũng trông tới ngày xem lũ nhóc wa mà nếu trên H thì ko xem trực tiếp dc chỉ xem dc hình thui :(
Hihi báo cho như một tin buồn nhé,con bông hoa hổng có bầu...hichic gần đến ngày đẻ thì tự nhiên thấy cái bụng nó dẹp lép à,H mang nó đi siêu âm thì bsi nói ko có bầu,H báo tin cho cô Khôi mà cả 2 người cùng shock luôn,nó có đầy đủ biểu hiện của một con mèo chửa thể mà cuối cùng chẳng có gì làm mình bất ngờ quá:-o:-o,mấy hôm vừa rồi nó lại gào đực lại rồi nhưng H ko cho phối tính để một tg nữa N ạ=))=))

hameo2412

Member
nhìn thằng nhóc đen giống Nobita của mình quá :) , mấy bé ba tư trắng đẹp thiệt sạch gê :) ....nếu gần nhà là kéo quân quá cướp hết luôn :p=))=))
Hihi bạn là người đón bé Nobita nhà bạn DD hả,chúc mừng bạn có bé mèo sinh nhé<:p<:p

hameo2412

Member
Brandy trông giống Bông nhà mình quá đi. Đẹp trai thật:x. Hehe
E thì lại thấy tiểu thư Bông nhà mẹ Beheo xinh xắn và đáng yêu quá đi,mong có đứa con gái như Bông quá mà ko được đó chị:x:x

hameo2412

Member
Kết bạn Exotic nhất, mặt vẫn xinh lung linh mà không bị bẩn...
Dạ tại mẹ cháu lau mặt cho cháu thừơng xuyên với cả chụp hình nên nhìn lừa tình thế thôi chứ nếu mà một ngày ko lau mắt cho thì bửn phải biết,nhà có 2 e trắng ấy rỉ mắt cứ vàng khè lên phải lau suốt đấy ạ

hameo2412

Member
Mèo nhà chị này xinh quá. Bé nào bé nấy ú na ú nần. Nhìn bé màu đen giống thằng ku Trân quá. Ảnh cháu nó đây

Gửi tặng chị một hình mèo đen mặc phong cách noen nhé

Định mua cho con giai nhưng tìm mãi k có :(
Ý ku Trân này hình như ơ nhà mẹ DP Hoa phải ko ạ,trời ơi e chóng lớn và đáng yêu quá à:x:x:x

bichdiep

Member
Vâng. Cháu tên Trân Trân ạ. Cháu được đón về từ nhà bà Hoa ạ. Hi hi. Trộm vía cháu cũng ham ăn chóng nhớn :-X

hameo2412

Member
Đây là cô nàng khó tình nhà e đây ạ,mặt nàng vốn dĩ đã khó nhìn đã thế mỗi lần chụp hình là nàng cứ co rúm người vào nên OX e mỗi lần chụp cho nàng vất vả lắm ạ

Gemma

Active Member
Chắc mẹ chưa kịp bỏ cát vào mà cu cậu thì mắc quá =))=))=))

hameo2412

Member
=))=)). Cái mặt đần thối ra kìa. Chịu không nổi. =)) Ơ! mà chậu không có cát hả mẹ Hà? :-o
Dạ nhà e mua cát về rồi nhưng lại chẳng dùng được vẫn còn hơn nửa bao nếu mẹ nào có nhu cầu thì e xin tặng lại đấy ạ.Vì bọn nhà e cho cát vào nó đi là cào cát bắn tung tóe ra luôn mỗi lần nó đi là mỗi lần e phải đi dọn nên cuối cùng e để nó tụi nó đi chậu ko rồi mang vào bồn cầu đổ dội nước thế là xong các chị ạ

yumi

Member
bữa CN em mua thêm cái chậu cho thằng Sport, để ở tầng 1. Chưa kịp đổ cát vào. Đang ngồi ở giường bà thì thấy thằng Sport nhảy vào chậu chuẩn bị tè. Em hớt hơ hớt hải phóng xuống bế thằng con chạy 1 mạch lên tầng 3 , #:-s#:-svừa đặt nó xuống thì nó tè. 3:-O3:-O May là kịp chứ kô nó tè ra chậu mà kô có cát thì khai rình ra 8-x

D_P_HOA

Active Member
Hì đại gia đình nhà Hameo trở lại rôì >:D<>:D<. Hi hi , đại gia đình ba tư Hameo nhỉ. Các cháu xinh quá :-*, nhất là thằng ku ngôì đàn mặt trong châụ kia :)). Chúc đại gia đình mạnh khỏe nhé >:D<

vo hoang

Member
đúng là đại gia đình , con ngồi trong chậu nhìn phê phê =))=)) muốn cắn nó 1 cái quá kaka , khi nào off hội mèo phải cố gắng đi bắt cóc con nhà hameo mới được xinh quá đê:):x