• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

babytired

Member
Em ngày nào cũng dọn đó chứ nhưng tên Oscar này nó khoái chọc em. Cứ em dọn là nó ngồi chờ. Chắc nó suy tính là cái toilet mới ngồi sướng mông hơn. Bambie thì dễ thương hơn nhỏ này không thèm quan tâm tới mấy cái vụ toilet này nọ như ông nôi OScar. Lúc này Bambie tình cảm lắm hay chà chà má nó lên tay mình.

Gemma

Active Member
Em ngày nào cũng dọn đó chứ nhưng tên Oscar này nó khoái chọc em. Cứ em dọn là nó ngồi chờ. Chắc nó suy tính là cái toilet mới ngồi sướng mông hơn. Bambie thì dễ thương hơn nhỏ này không thèm quan tâm tới mấy cái vụ toilet này nọ như ông nôi OScar. Lúc này Bambie tình cảm lắm hay chà chà má nó lên tay mình.
Ớ, má Baby mới sắm cho tụi nhỏ toilet mới mà hổng thấy show hàng ta? :-o;;)8->:-??x-(8-x:-w

babytired

Member
Đâu có, toilet giống chị đó. Cái toilet ngồi toilet của em bị ế rồi. Bambie nhỏ con quá nó không thèm xài nên Oscar bỏ rơi toilet đó luôn. :(( Hai đứa này hay bắt chước nhau lắm...

hathu08

Active Member
hơ, từ trước đến giờ em nuôi thì có 3 đứa biết đi ị trong bồn cầu, cách dạy tự nhiên lắm, các mẹ có dám bắt chước không :) :)) :)) đấy là để nó theo mình vào toilet, rồi nó khắc bắt chước ấy mà, nó lọ mọ vào đấy thì thưởng cho nó, thế là chúng nó tự giác lắm. Đứa nào đã biết thì biết rất nhanh, còn những đứa khác thì em chịu, chẳng biết dạy như thế nào nữa :D

babytired

Member
thì Oscar cũng tự giác giống như Hathu nói nhưng thấy Bambie không thèm đi nó bỏ luôn... Chán ghê.x-:)-w

Gemma

Active Member
Đâu có, toilet giống chị đó. Cái toilet ngồi toilet của em bị ế rồi. Bambie nhỏ con quá nó không thèm xài nên Oscar bỏ rơi toilet đó luôn. :(( Hai đứa này hay bắt chước nhau lắm...
Gởi về Việt Nam cho mẹ Gemmie cái toilet ấy đi, để không phí :)):))

hơ, từ trước đến giờ em nuôi thì có 3 đứa biết đi ị trong bồn cầu, cách dạy tự nhiên lắm, các mẹ có dám bắt chước không :) :)) :)) đấy là để nó theo mình vào toilet, rồi nó khắc bắt chước ấy mà, nó lọ mọ vào đấy thì thưởng cho nó, thế là chúng nó tự giác lắm. Đứa nào đã biết thì biết rất nhanh, còn những đứa khác thì em chịu, chẳng biết dạy như thế nào nữa :D
Bọn nhóc nó vẫn tò mò theo chị với anh xã đi vào... nhìn mỗi lúc mình đi đấy chứ, anh xã cứ hay chửi bọn nó không biết bọn này nó nhìn thấy cái gì mà hễ mình đi pee pee là nó theo vào :(:)))=)) Chắc nó mải nhìn cái gì hấp dẫn quá hay sao đấy, mà nó chả học được chiêu đi vào bồn cầu gì cả :(:)(( Mều nhà cô Thu là siêu hạng rồi, chắc phải gởi lũ sẽo nhà này ra cho cô huấn luyện một khóa mới xong, hết bao nhiêu mẹ cháu cũng ráng chạy vạy ạ :(:)D

babytired

Member
Hú hú em vẫn ôm mộng sau này dạy tụi nó đi toilet mừ... cho chị rồi thì sao dạy Oscar. Oscar nó nói má Gemmie tính thủ tiêu toilet của con sao...<):)

Gemma

Active Member
Hôm nay mẹ cháu lại lục kho hình tìm được một số hình ngộ nghĩnh của anh em Bờm. Mời cả nhà cùng thưởng thức tiết mục làm xiếc với quả đào của anh em nhà Bờm. Đây là một trong những series ảnh cuối mẹ cháu show ở đây trước khi chuyển tụi con về blog trên website của bố mẹ ở dưới chữ ký đấy ạ! <:p3:-O8->:x

Đây là quả gì hở bố? Con lấy đá banh được không? Bánh Mì đang rình ăn cắp đào của bố mẹ

Hớ, tưởng dễ lấy mà sao khó vậy ta?

Thò cổ vào gặm luôn cho chắc ăn

Nhóc con Bánh Mì giả đào đây cho bố nào!

Gemma

Active Member
Bố đòi lại thì ta lại chôm tiếp

Dùng cả tay lẫn mõm này!

Sắp được rồi, cố lên!

Ớ, sắp đổ, đổ rồi!!!!!!!!!!!

Gặm một quả chạy mau, kẻo bố đòi lại

Gemma

Active Member
Bố cố ngăn Bánh Mì ăn cắp đào nhưng việc bất thành

Bánh Mì đã ăn cắp một quả đào thành công tẩu thoát xuống nhà chơi đá banh

Tha vào phòng ngủ của bố mẹ chơi cho chắc ăn, không sợ bị bố đòi lại!

Bánh Mì có quả gì hay thế? Cho chị Cam chơi với nào!

Em rình mãi mới ăn cắp được của bố đấy, ứ cho chị chơi đâu!

Bờm lúc ấy cũng vào phòng ngủ tham gia với chị em Cam - Mì chơi trò đá banh với quả đào

Ớ, sao anh Bờm lại có quả... balls to thế kia? Há há há...

Bánh Mì bảo Cam: em bảo này, lại xem anh Bờm có thêm quả balls to lắm, hú hú hú...

Đâu đâu đâu? Cam vội vàng hỏi. Bánh Mì: to tướng đây này, quả balls của anh Bờm, hí hí hí

Để xem cái quả giề mà nó dám bẩu quả... ấy của mình, tức quá nè trời!

Cái này là quả đào, có phải quả balls biếc gì đâu hả, Bánh Mì ranh con ra đây anh bảo!

Mẹ xem hai đứa nỡm này nó bắt nạt con này, hu hu, cái quả to thù lù thế này nó đem gắn vào đuôi con này, hú hu hu, bắt đền!

Hừ hừ, có ngày ngộ sẽ páo thù! Cứ đợi đấy!

babytired

Member
chị này... dùng từ "balls" nghe thấy mà ớn!!! Mod ơi má Gemmie dùng từ ngữ bậy bạ nè!!! :D Chị đừng đầu đọc đầu óc em nhỏ nha . hehhe.

Gemma

Active Member
Ớ, thì bọn nó chơi đá banh với nhau, chả gọi... balls thì là cái giề :-ss=))=))=))

babytired

Member
Hí hí cái này thì chỉ có hai chị em mình biết thôi... tội lỗi quá. Mà Bờm có BALLS rồi chị gắn thêm thành ra có nhiều balls thì kỳ lắm nha. =)):D

maihuongt91

Member
em thích cái đuôi. Em kết bộ sưu tập đuôi của chị Gem quá. ngồi nhà không có việc gì làm toàn lôi 2 con đười ươi nhà em ra nghịch đuôi thôi. Mà sao Bờm nhà chị phải đến tận đầu năm sau mới được "ăn thịt" 2 em công chúa thế. Cháu nó chưa trưởng thành toàn diện hả chị

iemmap

Member
Đây là một trong những series ảnh cuối mẹ cháu show ở đây trước khi chuyển tụi con về blog trên website của bố mẹ ở dưới chữ ký đấy ạ! <:p3:-O8->:x
"series ảnh cuối" tức là sao hả mẹ Gemma? Ảnh mới của tụi nhóc chị show ở blog mới chứ không show ở đây nữa ạ? @@ Mà em cũng từng vào đường link trong chữ ký của chị rồi, em chưa thấy cái blog nó ở chỗ nào cả ^^

À, cám ơn chị về loạt hình chậu cát rất đầy đủ & sống động ạ :))

Gemma

Active Member
Hí hí cái này thì chỉ có hai chị em mình biết thôi... tội lỗi quá. Mà Bờm có BALLS rồi chị gắn thêm thành ra có nhiều balls thì kỳ lắm nha. =)):D
Cái này gọi là chơi chữ, BALL của đá banh với BALLS kia chỉ khác nhau chữ S thôi mừ :-ss>:p=))

Gemma

Active Member
Hey, quên không đính chính thêm, là bọn nó tự chơi với nhau, chị chỉ chộp ảnh thôi, quả Balls đó là do Bánh Mì đá banh làm sao dính vào ngay... chỗ ấy của Bờm, chị có gắn đâu? =))=))=))