• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

iemmap

Member
Chùm ảnh Bờm đang gào khóc trên cầu thang nhìn ngộ quá :)) Mà mặt Bờm lại giống như lúc ku Tũn đang hò dô ta mới hài chứ, thật là thâm sâu khó lường @@

maihuongt91

Member
Tức quá đi thôi, bị bố nhốt làm sao xuống nhà đi chơi với hai con sẽo kia bây giờ! :(:)((>:p>:p

Ôi, con chỉ thèm xuống nhà chơi thôi bố ơi!

Hú hú, cho con xuống nhà đê! :-ss

Hỏng mất đời trai mình rồi :((

Há há há, đáng đời thằng Bờm nhá! Bánh Mì ngoác mồm cười thích chí!
haha...dù đã cố gắng hok cười vì sợ bố mẹ tưởng bị điên khi đóng cửa tắt đèn cười hố hố.....Bờm ơi, yêu thế, yêu ơi là yêu, yêu cực ( trích Những phóng viên vui nhộn VTV3 =))=)) ) . Thằng Bờm nhìn càng ngày cáng quái thú chị ak. Anh la lườm nhé, quát mẹ đến ngoạc cả mồm thế kia. Mồm nó há to thế khéo đút vừa quả chuối hột mất ..hahaha[-O<[-O<

babytired

Member
Phải công nhận, mỗi lần vô nhà này là được coi hình đep của các siêu sao VP, sướng quá!!! Mấy bé nhà chị Gemmie đep quá!!! :D. Tội Bờm bị cấm cung không cho tò te tú tí với hay cô em xinh đep... Ba Má Bờm tàn nhẫn quá!!!=))

Gemma

Active Member
haha...dù đã cố gắng hok cười vì sợ bố mẹ tưởng bị điên khi đóng cửa tắt đèn cười hố hố.....Bờm ơi, yêu thế, yêu ơi là yêu, yêu cực ( trích Những phóng viên vui nhộn VTV3 =))=)) ) . Thằng Bờm nhìn càng ngày cáng quái thú chị ak. Anh la lườm nhé, quát mẹ đến ngoạc cả mồm thế kia. Mồm nó há to thế khéo đút vừa quả chuối hột mất ..hahaha[-O<[-O<
Cô Hương không biết chứ ở ngoài nó còn... quái thú hơn nhiều, gây ra bao nhiêu là vụ án, làm bố mẹ đau hết cả đầu :-o:((

Gemma

Active Member
Phải công nhận, mỗi lần vô nhà này là được coi hình đep của các siêu sao VP, sướng quá!!! Mấy bé nhà chị Gemmie đep quá!!! :D. Tội Bờm bị cấm cung không cho tò te tú tí với hay cô em xinh đep... Ba Má Bờm tàn nhẫn quá!!!=))
Hổng đẹp bằng hai cục bông gòn nhà má Baby rồi, cho người ta đi tàu bay giấy hoài dzậy cha? :)):))

Nhà mẹ Gem giờ có tới ba quả bom sex chứ không phải một, làm bố Bờm điên đầu suốt ngày! Chưa kể là nay đứa này ị dính một quả to đùng vào mông, mai đứa kia đái dầm trong cái giường của nó, mốt lại có đứa ị ngay trên thảm :(:)(:)((

babytired

Member
Hí hí... mấy đứa cho ba má dọn VS mệt nghỉ ai mượn không cho tụi nó tò te tú tí chi :D. Bambie cũng bị dính mông suốt em dọn mà muốn mệt luôn.

dung_bth

Member
Nhà chị Gem cũng không khác gì nhà Baby, mới 1 ngày không vô mà đọc muốn mỏi mắt, hic hic, mà công nhận, chỉ cần coi hình nhà Cam,Bánh mì với Bờm là hết mỏi mắt.
chị Gem ráng dọn vệ sinh cho các cô cậu để sau nay các cô cậu trả ơn (cho thêm vài chỗ để dọn nữa) hehehe...:D:D%-(

TooDesign

Member
trùi, bữa qua nhà chị lấy lược mà k vào chơi được thiệt là tiếc quá,hihi
mà hôm đó em đk hạt mà quên xin chị mất rồi,chắc do mới đi xe lên nên đầu óc không còn minh mẫn nữa rồi, hụ hụ
em cũng đã test thử lược của anh Thuận rồi thấy ok lắm chị, hihi;)
con bé nhà em thích đi lang quá,chắc có ngày bị người ta cưỡm mất thôi, cứ sảy ra 1 cái là bay ra ngoài vèo vèo,chán thiệt....hix hix:((

Gemma

Active Member
Hí hí... mấy đứa cho ba má dọn VS mệt nghỉ ai mượn không cho tụi nó tò te tú tí chi :D. Bambie cũng bị dính mông suốt em dọn mà muốn mệt luôn.
Lần này không phải là Cam hay Bánh Mì mà là chị chó Canada dính một quả to đùng vào mông, kinh khủng lắm! Để lát chiều rảnh kể cho nghe :-ss:-ss:-ss:(:)(:)((

Nhà chị Gem cũng không khác gì nhà Baby, mới 1 ngày không vô mà đọc muốn mỏi mắt, hic hic, mà công nhận, chỉ cần coi hình nhà Cam,Bánh mì với Bờm là hết mỏi mắt.
chị Gem ráng dọn vệ sinh cho các cô cậu để sau nay các cô cậu trả ơn (cho thêm vài chỗ để dọn nữa) hehehe...:D:D%-(
Dung cũng ráng tranh thủ đón một em mều về hầu cho nó cho biết mùi mèo... thơm như thế nào với mọi người nhá! <:p:))

mà hôm đó em đk hạt mà quên xin chị mất rồi,chắc do mới đi xe lên nên đầu óc không còn minh mẫn nữa rồi, hụ hụ
con bé nhà em thích đi lang quá,chắc có ngày bị người ta cưỡm mất thôi, cứ sảy ra 1 cái là bay ra ngoài vèo vèo,chán thiệt....hix hix:((
Ừ, hôm đấy thấy chú cũng hơi vội thì phải? Với lại bác sĩ đến chuẩn bị chích cho Canada vì nó bị bệnh... thúi tai, chích cả tháng nay rồi, ngày nào cũng phải làm vệ sinh tai và chích hai mũi :(:)(:)(( Cho nên hôm đấy không mời chú vào chơi với Bánh Mì với cả Cam được. Hai đứa sẽo đấy nguyên là cháu nội nhà anh Thuận đấy, con của bố Mid mừ! Mà mẹ Gem cũng không rõ Mid giờ ở nhà member nào Toodesign nhỉ? Hôm đi off mều không kịp hỏi bố mẹ Mid tên gì, chỉ kịp chụp ảnh ba bố con nó gặp nhau rồi tát nhau nhì nhoằng thôi :(:)))

Gemma

Active Member
Quên mất, hôm nào rảnh chú ghé lấy phần hạt catnip cho chú và anh Thuận nhà chú luôn, mỗi người 100 hạt. Kỳ này phải ngồi đếm hạt thật rồi, chắc mù mắt quá! :-o:((

Lâu không thấy chú cập nhật hình bé mèo ở nhà thì phải? Thế là bé mèo đã được khai trương lược của chú Thuận rồi à? Coi chừng bị kiện làm mất zin lược đấy nhá! :-o:))

dung_bth

Member
Hihi, không biết phải hát bài ước gì đến khi nào thì mới rước được 1 bé về để mà biết mùi mèo..............thơmmmmmmmmm thế nào nữa:)), hic, mà hiện tại là em biết mùi cún thơmmmmmmm thế nào rồi đấy chị Gem ơi (hix, Anna nhà em mà ị là đi cả chục cây số cũng còn nghe nữa đó, kinh khủng :-o:-ss)

zorba_meow

Active Member
Hihi, không biết phải hát bài ước gì đến khi nào thì mới rước được 1 bé về để mà biết mùi mèo..............thơmmmmmmmmm thế nào nữa:)), hic, mà hiện tại là em biết mùi cún thơmmmmmmm thế nào rồi đấy chị Gem ơi (hix, Anna nhà em mà ị là đi cả chục cây số cũng còn nghe nữa đó, kinh khủng :-o:-ss)
chào chị. cái này cho em mạn phép đc trả lời nhé (thấy mình hơi zô ziên) :D theo kinh nghiệm của em thì em thấy mùi mèo......... thơmmmmmmmmm gấp mấy lần mùi cún đấy ạh. nồng nặc luôn ấy ==" mùi cún ít ra ko chua như mùi của mấy nhóc miu, đc cái nồng nồng thôi ạh ^^! chứ mùi mèo là cay cả mũi ==" chịu ko nổi %-( :((

beheoxinhxan

Active Member
chào chị. cái này cho em mạn phép đc trả lời nhé (thấy mình hơi zô ziên) :D theo kinh nghiệm của em thì em thấy mùi mèo......... thơmmmmmmmmm gấp mấy lần mùi cún đấy ạh. nồng nặc luôn ấy ==" mùi cún ít ra ko chua như mùi của mấy nhóc miu, đc cái nồng nồng thôi ạh ^^! chứ mùi mèo là cay cả mũi ==" chịu ko nổi %-( :((
Nếu tập cho mèo đi vào cát vệ sinh có tính năng khử mùi thì hầu như ko phải ngửi mùi này:)

iemmap

Member
Nếu tập cho mèo đi vào cát vệ sinh có tính năng khử mùi thì hầu như ko phải ngửi mùi này:)
Chị beheo tư vấn giùm em dùng loại cát nào và loại khay nào để khử mùi tốt được không ạ? Hình như mẹ Gemma cũng có dùng 1 loại khay khá tốt, mẹ Gemma cũng tư vấn giúp em chị đang dùng loại nào thế ạ? @@

X

xuka3691

Guest
Chị beheo tư vấn giùm em dùng loại cát nào và loại khay nào để khử mùi tốt được không ạ? Hình như mẹ Gemma cũng có dùng 1 loại khay khá tốt, mẹ Gemma cũng tư vấn giúp em chị đang dùng loại nào thế ạ? @@
mình thấy ở hà nội thì có 3 loại bán nhiều là catsan, meomeo, gau-meo.

gau-meo thi giải tán ngay từ đầu. dùng quá chán

catsan hay meomeo đều ổn. catsan thì khô hơn meomeo, hút mùi mình thấy cũng tương đương, thậm chí meomeo có phần nhỉnh hơn. nhưng đấy là khi 2 cái cùng sạch. còn meomeo có nhược điểm là hay bị bở, nên lúc mình xúc cát bẩn vất đi mà cái cát ý bị rơi lại chậu thì gây mùi. đợt này có cát mới, mà mình chưa đi mua được, chưa thử nên chưa biết thế nào. nhà iemmap nuôi 1 con thì dùng loại nào cũng được. 1 tháng chắc nó hết 1 bao thôi. nhà mình nuôi 3 con thì 1 tháng làm 3 bao liền. dùng meomeo mình tiết kiệm được gần 100k so với catsan

X

xuka3691

Guest
diễn đàn mình k cho sửa bài nữa chán quá.

về cái khay thì thôi đừng mua khay làm gì, tốn tiền mà không cần thiết. bạn mua cho mèo cái chậu nhựa cũng được. đầu tiên chậu bé, sau bé lớn đổi chậu to. cùng 1 đường kính thì hình tròn bao giờ cũng có diện tích hơn hình vuông, hình chữ nhật mà (thế nên cái ***g chim nó mới hình tròn ý). h nhà mình 3 con thì đang suy nghĩ xem có nên đổi sang cái chậu giặt không...thỉnh thoảng bọn này bới quá đà lại hất cả cát ra ngoài bẩn ơi là bẩn. nhưng nhà vệ sinh bé mà 1 cái chậu shit to bằng chậu giặt thì....híc

cảm giác sắm đồ cho mèo thích nhỉ. cái gì cũng muốn mua. bây giờ bọn nhà mình lớn rồi, nhớ cái cảm giác có mèo mới quá cơ

iemmap

Member
Cám ơn bạn xuka nhá :D Tớ hiện cũng đang dùng catsan, ước lượng thì đúng là 1 tháng hết tầm 1 bao thật. Nghe chị beheo nói nên tò mò không biết còn có loại nào tốt hơn nữa không thì sẽ cân nhắc thêm.

Còn cái vụ edit bài thì tớ cũng thấy thắc mắc. Nếu gọi là lỗi thì hơi lạ vì lâu quá rồi chưa sửa được, có khi là admin muốn khóa chức năng đó lại (nghĩ mãi chẳng hiểu vì sao) ^^!

babytired

Member
Ủa chủ nhà này đi đâu rồi cà? Knock knock!! 8-> Thường ngày hay nói mình đi sản xuất rồng con... hôm nay có dịp nói lại là nhà này đóng cửa để hai dzợ chồng tò te tú tí... ;;)

dung_bth

Member
Hôm nay cuối tuần, cho người ta đóng.......... cửa tắt.......... đèn sớm đeeeeeeeeeeê cô nương ơi, hihi:)):))