• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
à nhà tớ có dạo cũng hay đi trêu chọc các cô và các chú ở các top khác lắm:D, khi nào rỗi mời mẹ Gema vào đây nhé http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=52566
Nhà mình có 3 cháu, nhưng nhìn các bé mèo nhà khác là ham muốn lại trỗi dậy đùng đùng:D, nhưng phải nén lại đây. Như bây giờ nhìn Bé mè vân mây nhà Gema là thèm lắm cơ :love struck:
Vâng, cảm ơn nhà mẹ Hoa nhá, chắc chắn em sẽ ghé qua nhà bác hôm nay! Hôm qua thức khuya nên sáng nay ngủ dậy muộn, chắc phải mượn cái nick name của nhà Ngủ Dậy Muộn quá! :D Nhà em có hai đứa mà vẫn thèm thuồng nhìn mèo nhà khác đấy ạ! Nhưng tạm thời chắc chỉ nên "Dừng lại ở hai con để nuôi dậy cho tốt" đúng chủ trương của nhà nước thôi!

Em lại thèm các bé mèo lông dài mũi tẹt nhà các bác hơn, thằng Bờm lông vân mây nhưng không dài mượt bằng các em xinh xẻo ngoài Hà Nội, nó là Ba Tư lai Nga mà cái mũi chẳng tẹt giống mẹ Ba Tư của nó tí nào, mũi nó lại dài thoòng và to đùng giống bố Nga của nó mới khổ mẹ Gemma chứ! Làm mẹ nó còn cứ mãi thèm một em mũi tẹt mà chưa kiếm được, mẹ Hoa ơi! :blusshing::love struck:

Gemma

Active Member
Công nhận mẹ con nhà Bờm thức khuya thật đấy,cô Kiu cố gắng lắm mà cũng không thể nào căng mắt ra chờ chuyện của Bờm được.:(.Bây giờ cô mới đọc đây,chỉ dùng 1 câu để diễn tả thôi: "đúng là 2 thằng giặc"=)) ,nhưng mà lại là 2 thằng giặc đáng yêu:love struck::love struck:
Hai thằng giặc nhà con lại cảm ơn cô Kokokiukiu lần nữa nhá! Mong được cô gọi là "Hai thằng giặc đáng yêu" mãi ạ, mặc dù bé Bánh Mì bị gọi là "thằng giặc cái" nhưng em ấy vẫn rất vui vẻ và quậy tưng bừng tiếp đấy ạ! :love struck::love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Nhờ những tấm ảnh của 2 đứa quậy mà thấy ảnh cưới của chị Gemma :love struck: :love struck:. Chồng chị đẹp trai :D

Gemma

Active Member
Nhờ những tấm ảnh của 2 đứa quậy mà thấy ảnh cưới của chị Gemma :love struck: :love struck:. Chồng chị đẹp trai :D
Cố tình khoe hàng mà mãi không thấy ai nói gì, cuối cùng cũng có một người nhìn ra chồng mình... đẹp trai... :blusshing::blusshing: Cảm ơn mẹ Bông nhé! Nói đùa chứ, tại thấy tụi nó nghịch ngợm ngay cái ảnh hai vợ chồng nhìn ngồ ngộ nên chộp luôn và gắn lời thoại cho chúng nó ngộ nghĩnh một tí, thành ra mối tình trẻ thơ ấy mà.
Hôm trước đi giao lưu, lúc em ra đi về, chị có chạy ra nhìn... lén, thấy ông xã em cũng thuộc hàng cao to đẹp trai, nhìn giống bé Bảo :D

beheoxinhxan

Active Member
Cố tình khoe hàng mà mãi không thấy ai nói gì, cuối cùng cũng có một người nhìn ra chồng mình... đẹp trai... :blusshing::blusshing: Cảm ơn mẹ Bông nhé! Nói đùa chứ, tại thấy tụi nó nghịch ngợm ngay cái ảnh hai vợ chồng nhìn ngồ ngộ nên chộp luôn và gắn lời thoại cho chúng nó ngộ nghĩnh một tí, thành ra mối tình trẻ thơ ấy mà.
Hôm trước đi giao lưu, lúc em ra đi về, chị có chạy ra nhìn... lén, thấy ông xã em cũng thuộc hàng cao to đẹp trai, nhìn giống bé Bảo :D
:)):)) Khen đi rồi nhận được khen về thế này thì cứ khen mãi thôi. Chồng em mà nghe có người khen đẹp trai chắc là nổ mũi ạ :))

Gemma

Active Member
:)):)) Khen đi rồi nhận được khen về thế này thì cứ khen mãi thôi. Chồng em mà nghe có người khen đẹp trai chắc là nổ mũi ạ :))
Thế thì hôm nay có đến hai người nổ mũi :D:love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Bánh Mì sáng nay mở tivi coi một mình

Sáng nay mẹ đi làm, đang giữa buổi thì nghe Daddy nhắn: con bé Bánh Mì rình rình Daddy đi tắm thì… mở tivi lên coi một mình. Daddy đang ở trong nhà tắm thì nghe tiếng TV trên lầu, bèn xong việc rồi chạy lên thì phát hiện bé Bánh Mì đang ngồi xem phim, trong khi trước khi Daddy đi xuống nhà TV không hề mở. Mẹ Gemma đang ngồi ở bàn làm việc ở cơ quan, nghe vậy mà buồn cười chết được, đành cười thầm trong lòng chứ không thể cười phá lên được =))=))=)). Con bé chắc là buồn chán quá nên mở TV lên xem phim đấy mà, Daddy nói thế. Vì anh Bờm thường hoạt động về đêm, nên ban ngày anh ấy ngủ suốt, không ai chơi với bé thì bé xem phim:)). Ngày còn nhỏ cỡ khoảng hai tháng trước, Bánh Mì đã từng xem phim với Daddy rồi. Cả anh Bờm cũng rất thích xem tivi từ nhỏ đến giờ. Chẳng hiểu có anh chị mèo nào ở nhà các cô các bác giống anh em Bờm nhà con không mà không hiểu sao tụi con lại khoái xem tivi làm vậy. Mẹ Gemma bảo với Daddy là chắc tụi nó chỉ nhìn chữ hoặc số chạy trên màn hình thôi, chứ làm quái gì biết xem tivi. Mẹ không biết đấy thôi, chứ tụi con cũng biết thưởng thức thật mà! :-bd:angel:

Tối nay mẹ Gemma bảo hơi bị nhức đầu, nên anh em con tạm kể đến đấy thôi ạ. Giờ thì cô chú xem ảnh thì thú vị hơn. Mà kho ảnh của mẹ con cũng sắp cạn rồi, mẹ đang bảo chắc hôm nào phải cho tụi con đi dạo ngoài công viên chụp hình ngoài thiên nhiên cho đẹp, cứ chụp vòng vòng trong nhà cũng chán chết đi được :D. Các cô chú cứ chờ hội mèo Sài Gòn offline ngoài công viên thì sẽ có bộ hình cực kỳ hoành tráng đấy nhớ! :love struck:

Sáng nay bé Bánh Mì rình rình mở TV lên xem một mình

Hồi bé còn nhỏ hơn, bé cũng từng xem phim rất chăm chú

Anh Bờm cũng vậy, cứ thấy Daddy mở tivi là ngồi nhìn màn hình chăm chú, chẳng biết có hiểu gì không nữa mà mặt cứ bờm ra thôi :monkey:

Lại xem phim này hấp dẫn lắm này, nhóc con

Sexy quá đi mất

Phim này cấm trẻ em đấy, em không xem được đâu

Chỗ yêu thích của Bờm

Bé Bánh Mì thì thích ngủ trên ghế salon, nhìn sang trọng hơn

Trông anh cũng quý xì tộc lắm này

Bờm càng lớn, cái bờm trước ngực càng hoành tráng

Ngủ chán lại dậy ăn, đi toa lét nữa là hết cả ngày

Cái anh Bờm sao cứ suốt ngày đào bới vậy ta?

Sao, giải quyết xong nỗi buồn, anh đã thấy thoải mái chưa?

Mẹ đang làm gì trên vi tính ấy nhỉ?

Còn cái con nhóc kia đi đâu rồi

Em ở dưới gầm bàn đây này!

Hai đứa giặc lâu lâu lại rủ nhau ra leo lên cây đào ngoài sân vào ban đêm để… hóng mát

Ly nước này của mình, hề hề

Ghé mõm vào uống tí

Rửa chân nữa này

Bé chiếm được cái sọt của anh Bờm rồi

Anh có biết xài cái máy fax này không?

Anh Bờm cũng đâu biết xài cái máy này, chán thật!

Mẹ cứ chụp hình con hoài, ngại ghê cơ! Con đi ngủ thôi

Hôm nay nhà con đi ngủ sớm vậy, các cô chú ngủ thật ngon và ngày mai lại đi làm vui vẻ nhớ! :love struck:

Gemma

Active Member
Bờm update một số ảnh ạ!

Mẹ Gemma tối nay lại phải trực đêm đến hơn 11 g khuya mới về nhà nên không có thời gian chụp thêm ảnh mới cho tụi con. Tối nay mẹ lục lại những ảnh chụp hôm trước chưa post để update topic của tụi con. Sáng nay phải chở tụi con đi bác sĩ chích ngừa nữa nên mẹ con khá là bận rộn từ sáng đến đêm khuya, nên cũng không có thì giờ viết nhật ký cho tụi con nhiều. Hôm khác mẹ Gemma sẽ bù lại cho bọn con để con có thêm chuyện hay kể cho các cô chú nghe. :love struck: :love struck:

Sao có con dê xồm ở đây vậy ta?

Anh Bờm mới thấy ở trên laptop này, trốn đâu mất rồi!

Cái con bé này, buồn ngủ thì đi ngủ đi, nằm đấy chiếm chỗ của người ta, có mỗi cái chỗ mát nhất ngay máy lạnh thế này

Chỗ này em xí trước rồi, anh đi chỗ khác thì có!

Bé làm dáng cho mẹ chụp hình

Chụp thế đủ rồi mẹ ơi, con buồn ngủ quá!

Hớ, anh Bờm này chấm cả đuôi vào mặt người ta rồi!

Tay ải, tay ai

Cái này là bát của em, đừng có mà ăn giành nhớ!

Mình già như vầy mà đi ăn giành của nó sao!

Hôm nay mẹ con đi trực đêm nên chưa có thời gian sáng tác thêm ảnh mới cho bọn con ạ, hẹn hôm nào mẹ rảnh sẽ cạnh tranh với chú Dao Găm ngoài Hà Nội về cái khoản chụp ảnh nghệ thuật cho mèo cưng ạ! :blusshing::love struck::-bd

kokokiukiu

Active Member
Hôm qua cô Kiu vào Vp để tìm đọc chuyện của Bờm mà tìm mãi không thấy nhà Bờm ở đâu cả:(:(,hóa ra nhà của bé bị trôi tột xuống phía dưới.cô phải lôi lên đầu mới được.:).
Dạo này mẹ Gemma mở nhà mới khoe ảnh các con mà cô vẫn chưa vào để chiêm ngưỡng được.Hôm nay cô chẳng khen các bé nữa đâu vì khen nhiều phải vía các bé không lớn được và xấu đi thì tội của cô lớn lắm!:):)).bây giờ thỉnh thoảng cô mới dám khen thôi!các bé đừng giận cô nhé!
Tiện thể mẹ Gemma cho cô Kiu hỏi luôn,tiêm phòng cho các bé những bệnh gì vậy và thời gian tiêm như thế nào ạ?

Gemma

Active Member
Hôm qua cô Kiu vào Vp để tìm đọc chuyện của Bờm mà tìm mãi không thấy nhà Bờm ở đâu cả:(:(,hóa ra nhà của bé bị trôi tột xuống phía dưới.cô phải lôi lên đầu mới được.:).
Dạo này mẹ Gemma mở nhà mới khoe ảnh các con mà cô vẫn chưa vào để chiêm ngưỡng được.Hôm nay cô chẳng khen các bé nữa đâu vì khen nhiều phải vía các bé không lớn được và xấu đi thì tội của cô lớn lắm!:):)).bây giờ thỉnh thoảng cô mới dám khen thôi!các bé đừng giận cô nhé!
Tiện thể mẹ Gemma cho cô Kiu hỏi luôn,tiêm phòng cho các bé những bệnh gì vậy và thời gian tiêm như thế nào ạ?
Cảm ơn cô Kiu đã lôi topic nhà con lên đầu ạ! Cái topic mới mẹ con mở là để các nhà cùng show ảnh đẹp của mèo cưng và bàn về cách chụp làm sao để có mèo cưng đấy ạ, mẹ con chỉ nhá hàng để mọi người vào thi thố thôi. Cô cứ việc khen thoải mái, mẹ con... Tây lắm, chẳng kiêng cữ gì đâu ạ, càng khen mẹ con càng khoái! :D

Tiêm phòng một số bệnh mèo đấy cô ạ, trong đó có bệnh giảm bạch cầu gì đấy. Cô cứ cho em mèo đi bác sĩ, họ sẽ phát cuốn sổ sức khỏe cho mỗi em mèo trong đó ghi rõ chích ngừa những bệnh gì và kỳ hạn phải tái chích lại. Giờ mẹ con bận tí, nói chuyện với cô sau nhé! :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Cảm ơn cô Kiu đã lôi topic nhà con lên đầu nhé! Tại mẹ con mải rong chơi các nhà khác, quên không chăm sóc nhà mình đấy ạ!

Topic mới mẹ con mở là để cho các cô chú cùng vào show mèo nhà mình và trao đổi về kinh nghiệm chụp ảnh mèo cưng đấy ạ, mẹ con chỉ khơi mào và thỉnh thoảng ghé vào nhá hàng thôi ạ, cô cũng tham gia vào đấy cho vui, cô nhớ!

Còn tiêm phòng thì các bệnh có ghi trong sổ sức khỏe dành cho mèo mà các bác sĩ thú y phát, mẹ con không mang ở đây nên không nhớ, đại khái trong đó có những bệnh mèo hay mắc phải như suy giảm bạch cầu, bệnh dại... Trong sổ có ghi thời hạn phải chích và tái chích, cô cứ mang bé mèo nhà cô đến bác sĩ thú y là họ sẽ phát sổ cho lần đầu khám và cứ thế thực hiện những lần sau ạ. :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Quà sinh nhật cho bé Ginger - Bánh Mì

Hôm qua là sinh nhật tròn 4 tháng tuổi của Ginger, mẹ Gemma đi trực đêm nên về muộn và quên mất. Sáng nay thấy con gái ra ngồi hóng gió trước hiên nhà, chợt nhận ra bé trông có vẻ thiếu nữ rồi. Lên tới cơ quan mới nhớ ra hôm qua sinh nhật bé mất tiêu mà mẹ không nhớ. Thôi thì mẹ post làm quà cho Ginger – Bánh Mì vài bức ảnh thay cho quà sinh nhật. Đúng ra hôm nay là sinh nhật tròn 6 tháng của anh Lion - Bờm cơ, mà không thấy anh ấy đâu nên sáng nay mẹ chỉ chụp hình có mỗi Bánh Mì thôi. Anh Bờm dạo này cũng ra vẻ người lớn rồi, hay vào ra thơ thẩn như có vẻ suy nghĩ chuyện gì suốt ngày ấy. Mong các con mẹ hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe xinh đẹp để suốt ngày vui đùa cùng các cô chú Vietpet ở đây nhé!

Bé ngồi mơ màng nhìn ra trước hiên nhà, sắp thành thiếu nữ rồi còn gì!

Đây vốn là chỗ ngồi yêu thích của bé hàng ngày, bé cứ ngồi ngay sát cửa điềm nhiên nhìn ra ngoài đường, chỗ toán thợ xây đang hối hả xây ngôi nhà trước cửa nhà mẹ Gemma cho kịp xong trước mùa mưa lớn. Bé không hoảng sợ chạy trốn trước tiếng ồn ào khủng khiếp của các loại máy móc lẫn tiếng người, vì vậy mà Daddy gọi bé là "bé mèo gác cửa" - như một chị chó vậy :blusshing::D

Đôi khi bé lim dim ngủ hoặc suy tư gì đó, an nhiên trong góc riêng của mình, mặc kệ nhân gian ngoài kia hối hả đi về…

Mẹ ơi, cây ngoài sân khô héo rồi, sao không thấy mưa cả tuần nay mà cũng chẳng thấy mẹ tưới?

May quá, chị chó núp đâu mất tiêu rồi, à, bị Daddy xích lại cái tội quậy quá, ị xong… quăng phân khắp nhà :((Dog Eye

À, thấy núp đây rồi ;;)

Chị chó sắp cắn cổ con nè mẹ ơi! :((

Đừng có lại gần đây! :time out:

Cái nhà của chị hôi rình, ai thèm lấy mà dọa người ta? Cứ vào, làm gì được nhau? :rolling eyes:

Bảo không nghe này :phbbbbt:

Mẹ xem, chị ấy bắt nạt con đấy nhớ! Kẻo rồi Daddy lại la con :-@

Quà cho Bánh Mì đến đây là nhiều quá rồi, sợ các cô chú bội thực mất thôi. Bé Ginger nhịn bụng để dành tối nay còn ăn sinh nhật anh Bờm nữa ạ! :party::love struck:

kokokiukiu

Active Member
Chúc mừng sinh nhật Bơm và Bánh Mì !:party::party::party:
Chúc các con ngày càng khỏe mạnh,xinh đẹp và mọi điều chúc tốt đẹp nhất mà tạm thời cô Kiu chưa nghĩ ra:blusshing::))
Mẹ Gemma dạy dỗ các con khéo thật đấy,nhin vào nhà mẹ Gemma ai dám phát biểu là "cãi nhau như chó với mèo nào"?Dog Eye

Gemma

Active Member
Cô Kiu dõi theo từng bước chân tụi con, làm mẹ con và cả tụi con cảm động thật! Tụi con rất quậy và hành động theo bản năng, mẹ Gemma cũng chẳng bảo được! Bé Ginger thì rất hiếu động và rất thân thiện với tất cả mọi người, ngay cả với chị chó hay cắn cổ em ấy mà em ấy cũng luôn vui vẻ hòa đồng :love struck: Mẹ con sẵn có chủ ý là nuôi tụi con từ bé với nhau để lớn lên thành anh chị em một nhà, không đánh nhau như chó với mèo Dog Eye Nhưng chị chó thì cứ giỡn ác giống như là giữa chó với nhau ấy, chị ấy cắn thật lực vào cổ tụi con và phun đầy nước miếng bẩn thỉu lên đấy, nên cứ bị Daddy mắng suốt thôi! :-@:nailbitting::blusshing:

Sáng nay do trang web bị treo lúc mẹ con đang gởi câu trả lời cho cô lần thứ nhất nên mẹ con cứ tưởng câu trả lời ấy chưa lên mạng, nên gõ lại lần thứ hai, thành ra trả lời cô đến hai lần đấy ạ! May mà các bác Mod không nghĩ đấy là spam thì xóa mất tiêu rồi! Tối nay sinh nhật anh Bờm, để lát nữa anh em con sẽ kể tiếp cho cô và các cô chú nghe nhé! :love struck::love struck:

kokokiukiu

Active Member
Cô Kiu định trả lời bên topic sức khỏe mèo nhưng thôi vào nhà Bờm cho nó thân quen!:love struck:
Mèo con nhà cô Kiu đã về nhà mới từ lâu rồi,nhà chỉ giữ lại em Ngựa nuôi thôi(gọi là Ngựa vì em ấy nghịch lắm Bờm ạ chạy ầm ầm,phi như ngựa vía ý nên cả nhà đặt cho em cái tên đấy luôn,mặc dù mỗi lần gọi em là hàng xóm lại cười bảo mèo mà lại gọi là Ngựa à?=)) )Ngựa bây giờ là đứa khỏe nhất nhà,mẹ Pi thì đang bị tiêu chảy do ăn vụng cá sống mà bé lại còn đang có bầu nữa nên việc điều trị bằng thuốc rất khó và phải hết sức cẩn thận,anh tori thì vẫn còn di chứng từ vài lần ốm trước công thêm bệnh viêm đốt sống lưng cứ vài ba tuần lại hành hạ anh 1 lần nên cô Kiu lo lắm mẹ Gemma ạ.Khi nào các bé khỏe hẳn thì cô sẽ up hình để các bé chào Bờm và Bánh Mì(mèo nhà cô Kiu chỉ là mèo ta bình thường nên không được lung linh như Bờm và Bánh Mì đâu :D nhưng cô rất yêu các bé:love struck::love struck: .
Cô Kiu không dám làm mẹ tụi nó đâu chỉ dám làm chị thôi:D vì cô Kiu còn trẻ con lắm mẹ Gemma ạ!:);)
Khi nào Bánh Mì có bầu cô Kiu sẽ truyền đạt kinh nghiêm của cô về cách chăm sóc chị Pi cho mẹ Gemma chăm sóc bé thật tốt nhé!
Hôm qua mẹ Gemma không làm sinh nhật cho Bờm à?:worried: Bơm dỗi đấy nhé!:(:)((

Gemma

Active Member
Cảm ơn cô Kiu luôn quan tâm đến tụi con nhiều nhé! A, nhà cô Kiu có đến 3 anh chị mèo ạ? Lại còn sắp có thêm em bé cơ đấy! Tụi con và mẹ Gemma chúc mừng cô nhé! Nhưng mà chị Pi có mang em bé mà lại ốm thế thì gay nhỉ? Tụi con chúc chị ấy sớm khỏe lại và sớm có em bé xinh ngoan nhé! Tụi con mà ở ngoài ấy thì sẽ đến nhà thăm chị Pi rồi, tiếc là nhà xa quá ạ! Nếu mà anh (hay chị ạ?) Ngựa ở gần đây thì chơi với bé Bánh Mì rất hợp đấy ạ, vì bé ấy cũng chạy như ngựa đấy, cô ạ! Cả chị chó Canada cũng vậy. Chỉ có con là chậm như ốc sên, Daddy con bảo con vậy đấy :blusshing::D À, còn anh Tori hay bị ốm nữa, con cũng cầu cho anh ấy không bị đau mỗi tuần nữa nhé :praying::praying:

Đêm qua mẹ con post xong hình mới chụp xong lúc buổi tối lên photobucket để tạo đường link rồi up lên đây, nhưng mà đang lúc chờ up load hình bên photobucket, mẹ con buồn ngủ quá rồi ngủ quên mất. Xin lỗi cô Kiu phải chờ nhé! Bây giờ mẹ con đang bảo con chuẩn bị kể đây. Sáng nay mẹ bận viết câu chuyện về chị chó Canada vượt qua cửa tử lúc chị ấy ốm nặng bên phần sân các anh chị nhà chó, nên chưa kịp kể về sinh nhật Bờm hôm qua đấy ạ. Cô có thể vào xem câu chuyện của chị chó tại đường link này trong khi chờ mẹ con lấy ảnh về up ở đây để con kể tiếp, cô nhớ!

http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=449889#post449889

:love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Sinh nhật Bờm hôm qua

Tối qua sinh nhật Bờm tròn 6 tháng, mẹ đi làm về nấu vội món thịt bò beefsteak trộn với khoai tây chiên, bày ra vài chai bia, thế là đã thành tiệc sinh nhật rồi :D:drooling:. Nhưng chỉ bố mẹ chúc mừng sinh nhật Bờm bằng bia với bò beerfteak thôi, chị chó cũng được chia phần một ít thịt bò, chứ tụi con cũng chỉ ăn hạt Royal trộn với cá hộp Whiskas như mọi ngày thôi. Đối với tụi con, ăn như thế là nhất hạng rồi, giữ cho tụi con chóng lớn và khỏe mạnh. Daddy con thì bảo mẹ vẽ chuyện, sinh nhật 6 tháng thì cần gì phải làm tiệc, đợi đến tròn một năm hãy ăn mừng. :blusshing::p

Mẹ con bảo vì cuộc sống họ mèo nhà con ngắn lắm, nên ăn mừng sinh nhật tụi con mỗi tháng cho vui và lấy hên cho tụi con chóng lớn. Nhưng vì bố mẹ bận việc mưu sinh hàng ngày nên đôi khi cũng quên mất ngày sinh của tụi con mỗi tháng. Bé Ginger thì sinh ngày 26-12, con sinh ngày 27-10, cho nên mỗi tháng sinh nhật của con đến sau bén Ginger nhưng thật ra em ấy nhỏ hơn con hai tháng cơ. Từ giờ mỗi tháng tụi con phải nhắc mẹ mới được, để bố còn được ăn tiệc sinh nhật tụi con mỗi tháng nữa chứ! :-bd:D Dưng mà bố bảo, không cần thế đâu, vì ngày nào mẹ cũng nấu ăn ngon cho cả nhà, đâu cần sinh nhật! Bố thế mà cũng biết nịnh mẹ thật! :blusshing::love struck:

Mẹ đi làm về, thấy anh Bờm mới ngủ dậy, đang ngồi trên giường, mặt rất Bờm! :blusshing:

Sinh nhật gì mà bờm dữ vậy, ngủ đến giờ này mới dậy cơ đấy! Bé Bánh Mì mắng anh Bờm :-@

Hết ngồi Bờm mặt ra xong, anh Bờm lại chui vào gầm giường núp, đần mặt ra nghĩ: Quái hôm nay sinh nhật mình à? Có thấy quái gì khác với ngày thường đâu? :thingking:

Hôm nay sinh nhật Bờm, mẹ đi làm về trễ nên chỉ nấu món thịt bò beefsteak với khoai tây chiên thôi

Mẹ nấu thịt bò với khoai tây ngon quá, nhưng để dành cho bố uống bia, tụi con chỉ ăn hạt Royal trộn với cá hộp Whiskas là ngon quá rồi ạ, như mọi ngày tụi con vẫn ăn là đủ rồi, đâu cần thức gì ngon cho sinh nhật đâu, mẹ nhỉ! Hai anh em cùng ăn chung một bát cho nó tình cảm, mẹ này :love struck:

Bé bánh mì có riêng một bộ chén màu hồng rất xinh, nhưng bé ấy cứ thích ăn chung bát với con, nhất là hôm nay sinh nhật con nữa, bé ấy muốn bày tỏ tình cảm đấy mà, thì con vẫn nhường cho em ấy ăn. Mẹ bảo lúc trước nhà bà ngoại có nuôi mấy anh chị mèo ta, nếu mèo lớn đang ăn mà mèo nhỏ đến gần là ăn tát, nhưng con chẳng tát em Bánh Mì bao giờ, em ấy thích ăn thì con nhường, vì con lớn hơn em ấy mà, mẹ nhỉ! :-bd

Ăn “tiệc sinh nhật” xong, bé Bánh Mì nhảy tuốt lên trên nóc tủ đựng đồ văn phòng của bố mẹ ngồi mơ màng

Sau đấy hai anh em lại rủ nhau ra cửa sau trên lầu ngồi chơi

Mẹ ơi, coi anh Bờm anh ấy có bờm quá không này, ai lại sinh nhật tự kỷ hay sao mà… show hàng thế này, rồi lại còn… rửa ráy trym nữa cơ! Eo ôi, bờm quá, khiếp quá! =))

Bờm nhà ta lớn rồi, tròn 6 tháng rồi còn gì, nên ra chiều suy tư nhiều chuyện lắm í

Lại thêm trò bờm của anh Bờm nữa rồi mẹ ơi! Anh ấy làm gì mà cứ ra mát xa cái chăn thế kia! Chả là Daddy phải phủ cái chăn lên ghế salon để hai anh em Bờm không cào nát mặt vải nhung bọc ghế, nên hai anh em cứ leo lên chăn nằm cho ấm và thỉnh thoảng mát xa cho cái chăn nữa :))

Hai chân trước con nhà Bờm đang mát xa cho cái chăn đấy :D

Giờ cũng trễ rồi, bé không kịp mua quà gì cho anh, bé chỉ chúc anh nhân dịp sinh nhật 6 tháng, càng lớn càng đẹp trai và càng bờm xờm hơn nhé! :party:

Câu chuyện sinh nhật của con đến đây là hết rồi, cảm ơn các cô chú đã quan tâm đến tụi con mỗi ngày nhé! Chúc các cô chú một ngày làm việc mới vui vẻ! :love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Bờm post sai ảnh, phải post lại ạ!

Hồi nãy con post sai một bức ảnh, đấy là ảnh chụp món thịt bò sinh nhật mẹ con làm cho con, thế mà copy làm sao nó lại lộn cái hình em Ginger vày đấy, con show lại món thịt bò mẹ con nấu ở đây để cho em Bánh Mì em ấy thèm chơi, vì hôm sinh nhật em ấy mẹ quên mất không nấu gì cả :party::D

Bánh Mì tức rồi này, lêu lêu!!! :D:D

kokokiukiu

Active Member
Cảm ơn cô Kiu luôn quan tâm đến tụi con nhiều nhé! A, nhà cô Kiu có đến 3 anh chị mèo ạ? Lại còn sắp có thêm em bé cơ đấy! Tụi con và mẹ Gemma chúc mừng cô nhé! Nhưng mà chị Pi có mang em bé mà lại ốm thế thì gay nhỉ? Tụi con chúc chị ấy sớm khỏe lại và sớm có em bé xinh ngoan nhé! Tụi con mà ở ngoài ấy thì sẽ đến nhà thăm chị Pi rồi, tiếc là nhà xa quá ạ! Nếu mà anh (hay chị ạ?) Ngựa ở gần đây thì chơi với bé Bánh Mì rất hợp đấy ạ, vì bé ấy cũng chạy như ngựa đấy, cô ạ! Cả chị chó Canada cũng vậy. Chỉ có con là chậm như ốc sên, Daddy con bảo con vậy đấy :blusshing::D À, còn anh Tori hay bị ốm nữa, con cũng cầu cho anh ấy không bị đau mỗi tuần nữa nhé :praying::praying:

Đêm qua mẹ con post xong hình mới chụp xong lúc buổi tối lên photobucket để tạo đường link rồi up lên đây, nhưng mà đang lúc chờ up load hình bên photobucket, mẹ con buồn ngủ quá rồi ngủ quên mất. Xin lỗi cô Kiu phải chờ nhé! Bây giờ mẹ con đang bảo con chuẩn bị kể đây. Sáng nay mẹ bận viết câu chuyện về chị chó Canada vượt qua cửa tử lúc chị ấy ốm nặng bên phần sân các anh chị nhà chó, nên chưa kịp kể về sinh nhật Bờm hôm qua đấy ạ. Cô có thể vào xem câu chuyện của chị chó tại đường link này trong khi chờ mẹ con lấy ảnh về up ở đây để con kể tiếp, cô nhớ!

http://forum.vietpet.com/showthread.php?p=449889#post449889

:love struck::love struck:
Cám ơn mẹ Gemma đã quan tâm đến các bé nhà cô Kiu!
Nhà cô Kiu bây giờ có 3 bé mèo Chị Pi lớn nhất nhà được gần 2 tuổi thế mà chị đã sinh con 3 lần rồi đấy(12 bé con tất cả),anh tôri là mèo đực nhưng cô kiu chuyển giới tính cho anh rồi, vì anh là con mẹ Pi lứa thứ 2 được 6 tháng rồi cô Kiu sợ bé lung tung với mẹ thì chết,đứa cuối cùng là em Ngựa (con trai ạ)mới được 3 tháng thôi cũng là con của Pi nhưng là lứa thứ 3.
Bây giờ cô Kiu phải cho Pi đi khám bác sĩ đây ạ,tình hình bệnh tiêu chảy do ăn cá sống càng ngày càng nặng nên phải cho đến bs thôi,bé đang có bầu nên cô lo lắm!
Khi nào cô đưa chị Pi về sec nói chuyện sau ạ!

garuru

Member
Hì hì, chúc mừng sinh nhật bé Bờm nhé! Cô xin lỗi vì gửi lời chúc đến con hơi muộn nhỉ. Mẹ Gema chụp ảnh miu đẹp quá!!!!!! Mẹ Gà rù cũng mắc bệnh nghiện chụp ảnh mèo, cả ảnh cún nữa, nên hễ trời nắng đẹp là tụi nhóc có thêm một lô ảnh mới