• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Cò: thật nóng bỏng, thật hấp dẫn

bigbibi

Member
Uh, Cò khỏe là cả nhà lại vui rồi .................. Hôm nào cho Cò qua quán huyenhuong chơi nhá ........

Uh, Cò khỏe là cả nhà lại vui rồi .................. Hôm nào cho Cò qua quán huyenhuong chơi nhá ........
vầng.em cũng đang định cho Cò đi chơi cơ mà nghịch không quản được.dạo này em bị ám ảnh cái cánh cửa :worried: cửa cứ mở ra mở vào là lại phải canh chừng :(
2 bé mới đưa về em tắm sạch rồi chị bibi ạ.eo ơi hôm qua tắm cái cục phân rận ý gặp nước nó tan ra đỏ lòm...em cứ tưởng bị rách da hay gì,tanh lòm,sợ quá....rận bò cả ra tay với hết lên đầu.chúng nó may mà để im cho tắm.người còn mỗi da với xương.tắm thơm tho sạch sẽ rồi ấy.chỉ chờ về nhà mới nữa thôi.
thằng Cò hôm qua đứng lớ nga lớ ngớ bị tóm vào tắm luôn =)) cậu sợ bị tắm.

bigbibi

Member
vầng.em cũng đang định cho Cò đi chơi cơ mà nghịch không quản được.dạo này em bị ám ảnh cái cánh cửa :worried: cửa cứ mở ra mở vào là lại phải canh chừng :(
2 bé mới đưa về em tắm sạch rồi chị bibi ạ.eo ơi hôm qua tắm cái cục phân rận ý gặp nước nó tan ra đỏ lòm...em cứ tưởng bị rách da hay gì,tanh lòm,sợ quá....rận bò cả ra tay với hết lên đầu.chúng nó may mà để im cho tắm.người còn mỗi da với xương.tắm thơm tho sạch sẽ rồi ấy.chỉ chờ về nhà mới nữa thôi.
thằng Cò hôm qua đứng lớ nga lớ ngớ bị tóm vào tắm luôn =)) cậu sợ bị tắm.
Chết chết, tình hình như thế có vẻ hơi bẩn đấy, chị chỉ lo sức khỏe cho mấy bé, giun sán gì đó, cho các em ý uống thuốc tẩy giun đi. Còn Cò cho tắm nhiều vào, thơm tho sạch sẽ để mọi người còn hít hà chứ, Xù nhà chị chủ nhật nào cũng bị lôi vào nhà tắm (trừ mùa đông), riết rồi quen mà, có những hôm nóng quá còn gạ chị cho đi tắm nữa cơ :-bd

Thằng Cò nhà em từ khi về sạch sẽ thơm tho mà tính công tử không như mấy thằng này,không có rận như bọn này,lúc đưa 2 đứa kia về là phải cách ly ý,vừa cho thằng Còi đi :(( ở có 2 ngày thôi cơ mà nhớ lắm.thằng này Còi hơn thằng kia cơ mà khỏe hơn,nghịch hơn,cơ mà lúc đưa nó vào hộp nó nằm im 1 chỗ.Mình thực sự chả muốn cho tách 2 đứa chúng nó ra cơ mà.... :(( ngày kia thằng Bin cũng phải đi Lai Châu nốt rồi.nhà lại không có đứa nào cho Cò bắt nạt
==> ảnh thằng Còi,mới tắm,đang bị đau mắt...hic hic

==> ảnh thằng Bin,thằng này khỏi đau mắt nhanh hơn thằng Còi

==> " thằng Cò láo toét kia ,2 anh em tao cộng vào to hơn mày nhé "

bigbibi

Member
Cái ảnh 3 đứa nó nhìn ngộ nhỉ? Nhà chị cũng mới nuôi thêm 1 em mèo ta nhị thể nữa, thế là Xù nhà chị có em gái rồi, nhưng hqua bận quá chưa vệ sinh cho em ý, rồi chụp hình show lên cho em xem, để vài hôm nữa chị khoe nhé, em ý xinh lắm, đanh đá, ma mới về nhà nhưng lại đòi bắt nạt ma cũ mới chết chứ, cứ thấy anh Xù mon men tới gần làm quen là nàng ta phì phì với khè khè, trông mặt Xù tũn nghệt ra, tội quá :))

thuan81

Active Member
em mèo cò có đôi mắt xoe tròn dễ thương công thêm chút tinh nghịch nữa!dễ yêu quá ban ơi!:love struck:

ruồi bẹp

Active Member
cả nhà vàng! nhìn như 3 cục bông vàng ấy nhỉ!

Cò khỏe hẳn rồi nhỉ :D hôm nào cho thằng Mít nhà mình chơi với Cò được không?
Thằng nhà mình 3 tháng rồi chắc cũng bằng tuổi Cò, cũng nghịch như giặc :D

Cò đanh đá lắm.suốt ngày đành hanh 2 đứa kia.cắn chúng nó suốt.khổ thân.đầu tiên đưa 2 đứa này về thì Cò nhà em có vẻ xông pha vào khè khè.đến lúc cả 2 đứa chúng nó khè cho thì im re , giả vờ không biết gì xong ra cửa nằm =)) rình lúc chúng nó đứng 1 mình thì xông ra vồ.hic hic
==> thằng Cò....tệ nạn xã hội

==> được hôm cho ra sân chơi chạy tót lên cây :( không biết đường xuống.

hôm nào offline đưa Mít đi chơi với Cò nhé :x

khổ..:(( chả hiểu tại sao dạo này thằng cu càng lớn càng xấu zai...ăn uống vẫn đều đều....tẩy giun rùi...không ốm yếu gì mà sao người dài ngoằng chả múp míp gì cả..ghét thế không biết :((

ảnh Bin ở trên Lai Châu :)) 1 tuần tăng 4 lạng sợ quá,tẩy giun rồi thế là tăng vèo vèo cân.đợt đưa về 2 anh em nó cần chung được hơn 2 lạng >"< nhiệt độ cứ 24 độ thì ăn khỏe là phải..chỉ tội anh Cò thôi...phải ở Hà Nội nóng nực chả lên được tí cân nào :((

Cò dạo này hình như nóng quá nên cứ ngồi như thế này >"<
Mọi lúc mọi nơi đấy ạ

ngủ luôn thế này đây

rất thích nghịch chổi >"< lần nào quét nhà cũng phải cho vào phòng khóa tạm cửa lại >"< chỉ sợ quét bụi lại đau mắt >"<
đây là nghịch chổi lau nhà ạ : >"<
http://www.youtube.com/watch?v=pjhiRWE_4_g

bigbibi

Member
Không phải vì nóng đâu mà vì em nó đang tỉa tót đấy, bắt đầu làm dáng rồi :) mà Cò không hẳn dài ngoằng đâu, chị thấy cũng béo ra rồi đấy chứ (trộm vía) ....phài từ từ em ạ, mèo ta ít lông nên không nhìn tròn tròn ra được đâu, ít nhất 1 năm thì các em ý không dài xương nữa mà sẽ đắp thành mỡ --->nhìn mới mập mập mũm mĩm em ạ, đừng lo, miễn em ý không bỏ ăn là ok rồi ;) Yêu Cò lắm !!!!

người cứ mềm nhũn nhẽo ra ý chị ạ.nhà có hệ thống thể dục thể thao hiện đại ( gấu bông treo cần câu + trụ cào móng :)) ) luyện tập hăng say lắm mà chả thấy cơ thể săn chắc 6 múi gì cả :((

MonkeyCAT

Member
Em mèo trước nhà chị tầm tuổi này cũng gầy gầy, mặt dài ngoằng. Chắc đang tuổi nghịch ngợm, chạy nhảy nên thế em ạ. Chứ lớn hơn chút nữa là béo ngay.
Mà nhìn mặt Cò nam tính hơn Ỉn nhà chị nhỉ :)) Em có định nuôi thêm mèo để có bạn cho Cò ko?

MonkeyCAT

Member
Em mèo trước của chị hồi tầm này người cũng gầy gầy, lười ăn, mặt dài ngoằng. Chắc đang tuổi chạy nhảy, nghịch ngợm nên vậy, chứ lớn chút nữa là béo tốt ngay. Nhìn mặt Cò nam tính hơn Ỉn nhà chị thì phải :))

xời Cò nhà em là hot boy trong xóm đấy lại chả đẹp trai :)) con Ỉn mặt xinh đấy chứ.thằng Cò nhà em lúc thì nom mặt dài ngoằng lúc thì mặt tròn xoe.. >"< lúc về nhìn như mèo tây ý mặt tròn xoe lông nhiều hơn bọn Ỉn-Bin bao nhiêu ý.
từ đợt Cò nhà em bị ốm dạo này hay nhõng nhẽo lắm ý .động vào tí là nằm vật ra kêu gào.chả ai dỗ thì tự đúng dậy :)) Cò nhà em chẳng lười ăn đâu,mỗi bữa nửa con cá thu đao+nửa bát cơm người+rau mà hết sạch đấy...