• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lipschitz

vanglai213

Active Member
Tiêu chuẩn chọn vợ của vện săn chuột đồng bằng bắc bộ:
Có thể sẽ thực hiện sau 1 năm nữa, sẽ nhắm vào các cháu vện Hmông sinh ở HN, bố mẹ là chó nhập cư từ Tây bắc, nhưng không đủ tiêu chuẩn vì mõm dài và đuôi dài.
Ngoại hình:
* Vện vàng - đen
* <20kg (để cho đẹp đôi)
* Chân, tay to, thẳng. Bàn chân quả quýt bổ đôi
* lưỡi đen hoặc có đốm lưỡi
* Tứ túc mai hoa, thạch thùng bám cổ
* Không đốm đuôi
* Đủ răng
Tính tình, vận động, các giác quan
* Mang đầy đủ các đặc tính của HMông cộc . Đặc biệt là phải rất quấn chủ, trông nhà tốt
em này được mấy tháng rồi bác,mình em nó hơi dài nữa với cái dáng chưa chuẩn lắm,có lẽ vẫn còn nhiêu gen của chó cỏ

Shakhi Viet

Active Member
em này được mấy tháng rồi bác,mình em nó hơi dài nữa với cái dáng chưa chuẩn lắm,có lẽ vẫn còn nhiêu gen của chó cỏ
Cám ơn bác đã quan tâm, em nó là chó cỏ chính cống bác ạ, không liên quan gì đến tôma cộc. Được 17 tháng rồi, nhỏ con bác nhỉ, thấy bảo là so với anh chị em cùng đàn thì bây giờ nó to nhất đấy ạ.
Được cái cũng biết trông nhà, trông xe và bắt chuột. Rất tình cảm với chủ. chia sẻ với chủ điều kiện sống chật chội không có vườn, chưa than phiền bao giờ. Chưa biết roket lauching là thế nào, tôi cũng cảm thấy áy náy lắm nhưng chưa đủ không gian để nuôi thêm chó làm bạn với nó.

Shakhi Viet

Active Member
Cho đến hôm nay, con vện này đã bắt được 55 con chuột, nhưng chưa được bắt vợ lần nào.

vanglai213

Active Member
Cho đến hôm nay, con vện này đã bắt được 55 con chuột, nhưng chưa được bắt vợ lần nào.
cho nó bắt đi thôi , khổ thân nó cả đời không biết cái là gì? hạn chế nó quá bác à sợ có lúc nó làm liều chạy đi không trở về mất.Hôm nào bác chụp hình rõ chút , xem em nó lớn thế nào cũng gần 2 năm rồi còn gì nhỉ

Shakhi Viet

Active Member
cho nó bắt đi thôi , khổ thân nó cả đời không biết cái là gì? hạn chế nó quá bác à sợ có lúc nó làm liều chạy đi không trở về mất.Hôm nào bác chụp hình rõ chút , xem em nó lớn thế nào cũng gần 2 năm rồi còn gì nhỉ
Muốn bắt vợ lắm, nhưng chưa bắt được, xung quanh hàng xóm thì chỉ có vài con chó đực, trên Vietpet thì kén giống nọ giống kia nên nó chả biết xả stress vào đâu :D.