• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrado nhà Bubba.

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
DẠo này em Lab sao rồi anh ? Rãnh rỗi post hình em nó cho cả nhà xem nhé . !!!

BUBBA

Super *********
Cháu nó sau 45 ngày mang thai bụng to tướng, nằm thở dốc, đi lại tý là mệt. Nhờ các bác dự đoán hộ cháu nó sẽ sinh mấy ạ, cần tìm vú nuôi không?

Em tìm giúp cháu nó một trẻ em, giúp luyện tập kỹ năng chăm sóc trẻ trước khi sinh:

hơ hơ Trẻ em này hơi bị ngổ ngáo anh BUBBA ạh!
Chắc là đang lu bu và lo lắng lắm đấy ạh!

minhcuong

Active Member
Anhr

Hôm 24/10, tiện chuyến công tác vào Nam, có qua thăm nhà bạn Bubba. Đây là một số hình ảnh ghi lại được.

Rất cảm ơn bạn Bubba đón tiếp nhiệt tình.

Hôm 24/10, tiện chuyến công tác vào Nam, có qua thăm nhà bạn Bubba. Đây là một số hình ảnh ghi lại được.

Rất cảm ơn bạn Bubba đón tiếp nhiệt tình.

Vậy mà bạn không ráng ở thêm vài bữa, chờ cho em Lab nhà BUBA lâm bồn rồi rinh một em về luôn thể...........

minhcuong

Active Member
Vậy mà bạn không ráng ở thêm vài bữa, chờ cho em Lab nhà BUBA lâm bồn rồi rinh một em về luôn thể...........

Chịu thôi, dạ này kinh tế đi xuống, có căn hộ mãi chưa cho thuê được. Phải xuống mặt đất, có người trông nom, có chỗ chạy nhảy, bơi lội, mới nuôi được chó chứ. Mang về bây giờ, đi làm 9 tiếng, hóa mình tù giảm lỏng chú lab à.

cun xinh

Member
Chuẩn bị gì chưa BB,khả năng cháu nó sẽ sinh sớm và nhiều bé(phải cần 2 vú nuôi mới đủ).Ở nhà phải có sẵn kéo,khăn lau,đèn sưởi....cháu nó ra,sau khi lau khô thì phải cho bú liền từng con một.Nói chung cháu nó hạ bồn thì liên lạc với anh Báu,để Bs chỉ đạo từ xa.Còn không gọi bs thú y đến túc trực là tốt nhất.
Mong mẹ khoẻ bầy con xinh.

Kuppi

Active Member
Khi nào lâm bồn là khoe hàng liền nha Mod Bubba! Dự sinh là ngày mấy? Sinh tại nhà?

Mình dự đoán em nó sinh vào đêm ngày 30 rạng sáng ngày 01/11......................không biết có đúng không.

BUBBA

Super *********
Cháu nó ăn ít từ trưa nay, giờ đang ngồi thở dốc, không ngủ được. Đến 2 tháng 11 mới tròn 60 ngày, vậy có thể sinh vào ngày 29 (57 ngày) không ạ?

linhty

Member
Bác Buba ơi, theo bác sỹ tư vấn thì chó có khả năng sinh từ khoảng ngày thứ 58-63 ngày. Khi nào em labrado này nhà bác bắt đầu ăn ít, hay đi tè, đi ị liên tục, thở dốc và ra nước ối màu xanh là chuẩn bị lâm bồn đó. Nhìn lúc đó thấy em ý tội lắm. Bác bồi dưỡng tích cực cho em ý có sức sinh nở nhé. Chúc em lab mẹ tròn con vuông. Mong sớm nhận được hình các em bé của bác. ^^

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Cháu nó ăn ít từ trưa nay, giờ đang ngồi thở dốc, không ngủ được. Đến 2 tháng 11 mới tròn 60 ngày, vậy có thể sinh vào ngày 29 (57 ngày) không ạ?
Có thể mang nhiều thai ( trên 8 con ) chó sẽ sinh sớm hơn đó, 57- 58 ngày mà chó sinh là bình thường. Chuẩn bị cho cún ở cữ đi. Xin chúc mừng các cháu ngoại của KIA sắp chào đời !

Mình cũng có 1 em GSD đang sinh và lúc này đã được 5 nhóc.Chúc bạn có một đàn cún con thật là như ý.Chờ được nhận tin vui.

BUBBA

Super *********
Mình nghĩ em nó sẽ sinh vào tối nay ! Chúc BB có một đêm vui vẻ !!!
Lạy cụ, mai em còn đi thi!

Hình em vừa chụp cháu nó đây ạ, bụng to tướng, ngồi thở dốc, ít ăn.

Tổ của cháu nó đây ạ, hơi chật tý, nhưng nhà em chỉ có thế!

BUBBA

Super *********
Cháu nó đã sinh năm :love struck::love struck:, bụng vẫn còn to, gần tiếng rồi chưa thấy bé nào ra thêm.............. Online tại chuồn chó.................... :):)

BUBBA

Super *********
Thêm một cháu nữa, màu vàng. 3 đen, 2 vàng, 1 sô cô la. Đủ cả 3 màu!