• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Labrado nhà Bubba.

amifidele

Member
Sứ mệnh cao cả đã hoàn thành

Xin chúc mừng nhà ngươi đó BUBBA!

Nay ta gợi ý: "Xin nghỉ hết phép thường niên để ở nhà phụ cho chó con bú."

Nữ thần Petlover.

BUBBA

Super *********
Báo cáo, hình các cháu nó đây ạ, em vừa chộp hôm qua, em chăm không tốt lắm nên các bé lớn không đều, em đang bổ sung sữa ngoài.

Mẹ tròn con... cũng tròn:

Say sưa bú tí:

amifidele

Member
Quá đã luôn BUBBA ơi, đám nhóc đủ màu luôn, chưa bao giờ thấy một bầy cún technicolor như vậy. CHÚC MỪNG! Chăm các bé thật tốt nhé!

CENTIMET

Member
Chúc Mừng bác Nhân nhé!

Công nhận tụi nhỏ tốt tướng thiệt...hi hi

Chắc là sau 1 tuần chó Mẹ sút lẹ lắm...cả bầy hì hục và bụ bẩm thế này thì mẹ chịu không siết đâu..hic hic

Nhân có giải pháp nào cho tương lai chưa, xin cập nhật thường xuyên để cả nhà theo dỏi để rút kinh nghiệm cho bản thân nhé

Chúc mọi việc thuận lợi , bon trẻ mau ăn chóng lớn

thân
Centimet

linhty

Member
Quân số nhà bác có bao nhiêu em giai và bao nhiêu em gái vậy bác BB ơi??? Nhìn đã thật đấy ^^

Kulptc1

Member
Chúc mừng anh BB!Đàn cún của anh thật tuyệt vời.Hôm nay em đến nhà bác Báu thấy La đẹp quá!Khi nào bác Báu cho ss em cũng phải bế 1 bé về mới được.Chúc các bé mạnh khoẻ mau lớn! ^^

Trinh Anh Tuan

Đẹp quá bác Bubba ơi. Cho em đăng ký một con nhé bác.

P/S: Em mới biết diễn đàn này, mong được các bác giúp đỡ.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
BUBBA có nhuộm lông cún con không mà có đủ 4 màu ? Hiếm có một đàn Lab đủ màu vậy !

cun xinh

Member
Tình hình bầy cún có khoẻ không BB,anh em đang chờ tin cập nhật hằng ngày có gì khó khăn cứ nêu để cùng chia sẽ kinh nghiệm.Có 1 điều cần nói hay xãy ra-các bé thường hay la é là do thời tiết nóng,con nào hay la BB lấy khăn nhún nước vắt nhẹ rồi lau mặt cho nó để sàn gạch cho mát(hết la thì đem trả về ổ)...vv.và còn nhiều lắm.
NUÔI BẦY CÚN CON BẰNG NUÔI CÙNG LÚC 2 VỢ ĐẺ.

Báo cáo, hình các cháu nó đây ạ, em vừa chộp hôm qua, em chăm không tốt lắm nên các bé lớn không đều, em đang bổ sung sữa ngoài.

Chúc mừng bác BUBBA có đàn chó con đẹp quá=D>=D>=D>
Mà sao em thấy con mẹ nó mầu đen, còn con bố nó là mầu gì? Mà đàn chó con lại có đủ mầu thế bác?

Mr Lab

Member
Chúc mưng Bubba nhé, đàn chó đẹp quá, cái hay nhất là đủ 3 màu của Labrador, một lần nữa chúc mừng bác, mong bác update ảnh thường xuyên cho mọi người thưởng thức.

BUBBA

Super *********
Cập nhật hình các cháu nó đây ạ, mời các bác xem qua. Đúng là chăm chó cực hơn chăm vợ đẻ, cả tuần nay em có ngủ được quá 5 tiếng/ngày đâu ạ, cứ mỗi 2 tiếng là phải canh cho các cháu nó bú, nếu không cháu bự con dành bú hết, cháu bé cứ đuối dần, đuối dần rồi... đi luôn thì khổ. Trộm vía, hôm nay các cháu bé cũng gần đuổi kịp cháu lớn, trông sàn sàn nhau hết ạ.

Trinh Anh Tuan

Cứ nhìn đàn Labrado của nhà bác mà em nuốt nước miếng ừng ực, đẹp quá bác ạ.
Mấy bé màu bạch kim và màu Capuchino rất hợp với dáng em (thầy bói phán vậy).

Chúc mừng BB nhé !Mẹ tròn con cũng nhiều tròn ! Vậy là August nhà mình đã có 10 cháu gọi bằng "Dì " rồi ! Mình cũng mong sao August nhà mình sau này cũng có một bầy con đủ màu như con của chị nó hihihihi ( August nhà mình là đàn sau của Kia đấy) .Cố gắng chăm sóc cho mẹ con nhà em nó nhé! Nuôi chó sinh sản có nhiều điều thú vị lắm !hhihihihihi !

:-bdDog EyeĐàn chó con dễ thương quá đi mất ,chúc mừng mẹ tròn con vuông nha ! Thích chó con quá đi mất .Đẻ như vậy mới đáng công sức mang nặng đẻ đau chứ ! Thật là khổ thân cho chủ và cún quá đi .:D:beer

cun xinh

Member
BB ơi,cún con cho bú 1 lượt thế này thì chưa ổn lắm nên chia làm 2 đợt và tăng cường cho bú sữa bình là vừa(mua sữa NUTI ,400g chỉ 40N_Sửa BIO giá quá cao vã lại chưa ai kiễm có chất Melamin hay không),mình thấy con socola hơi gầy thì phải.Thêm điều này nữa,sau khi bú xong,cố gắng bắt cún mẹ liếm liếm (cu,***)để kích thích cho cún con đi tiêu,tiểu;đồng thời coi hậu môn có sạch không? nếu không lấy bông nhúng nước lau sạch liền không cho dính lợn cợn.Riêng cún mẹ phải thường xuyên vệ sinh bầu vú và cái ẤY cho sạch sẽ.7 giờ phơi nắng kể cả chó mẹ.
Thôi cố gắng chịu khó đôi ba tuần đến khi biết ăn thì.....chịu khổ dài dài BB ơi

TuanTA

Cập nhật hình các cháu nó đây ạ, mời các bác xem qua. Đúng là chăm chó cực hơn chăm vợ đẻ, cả tuần nay em có ngủ được quá 5 tiếng/ngày đâu ạ, cứ mỗi 2 tiếng là phải canh cho các cháu nó bú, nếu không cháu bự con dành bú hết, cháu bé cứ đuối dần, đuối dần rồi... đi luôn thì khổ. Trộm vía, hôm nay các cháu bé cũng gần đuổi kịp cháu lớn, trông sàn sàn nhau hết ạ.

:D mấy cún của bác đẹp quá . mấy cún có phàm ăn ko a ? anh cố gắng chăm sóc mấy em í tốt nhé. Nhìn anh dạo này gầy quá, trông thật thương!:D
Anh nhớ update hình các cún lên nhé:))

Chúc mừng anh Bubba nha, đàn cún dễ thương quá, đủ màu hết hay thật... chắc mai mốt anh Mod đi thi siêu mẫu GẦY quá...^_^