• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lửa cho anh em HN đây

Status
Không mở trả lời sau này.

gàsiêunhân

Active Member
Đây là 2 trong số những bức ảnh cuổi cùng của mộc nhĩ, tuy mộc nhĩ cười rất hạnh phúc nhưng lại chỉ sống được thêm 5 ngày sau đó. Mộc nhĩ đi trong tư thế nằm ngủ, mặt hướng ra cửa đợi 1 người chủ tồi

gàsiêunhân

Active Member
Cháu cảm ơn chú tuấn, em cảm ơn anh việt anh, anh phương và tất cả mọi người đã chia sẻ với em. Khi chưa nuôi pit và tiếp xúc với pit thì cảm thấy sợ vì tai tiếng của chúng, nhưng khi đã tự tay sở hữu, chăm sóc nó rồi thì chắc chắn rằng sẽ không 1 loại chó nào khác có thể thay thế được niềm đam mê, khát vọng được sở hữu 1 con pit trong em. Tuy em chưa sẵn sàng để tiếp nhận 1 mộc nhĩ thứ 2 nhưng ngọn lửa pit trong em sẽ không bao giờ tắt mà nó còn cháy lớn hơn trước rất nhiều lần, mộc nhĩ ra đi nhưng đã để lại cho em nhiều ấn tượng, kỷ niệm đẹp đẽ về pit

gàsiêunhân

Active Member
Thế này thì LỬA CỦA ANH EM HN đã bị tắt rồi.Tiếc quá!Vô cùng tiếc thương!Không biết Hn có lửa nữa không nhỉ?????????
Thật buồn cho anh em Hn!
Đã là lửa thì khó có thể dập tắt lắm, nó chỉ càng ngày càng lan rộng ra thôi, mà nếu dập nó không tắt hẳn thì khi có cơ hội nó lại tiếp tục bùng cháy. Ngọn lửa nhiệt huyết, đam mê thì để dập tắt được nó còn khó gấp vạn lần

gàsiêunhân

Active Member
Pit-Cầu nối 2 thế hệ

2 Bố con chẳng bao giờ nói chuyện với nhau, đi du học vì bất mãn gia đình. Món quà đầu tiên tặng bố là 1 chú pit, bố chăm sóc, dạy bảo món quà của con cũng như đứa con của mình, mặc dù bố không thích chó mấy, nhưng món quà đấy không may mất đi, tuy biết con buồn nhiều nhưng vì tính cách và cách biểu thị tình cảm của bố không giống những ông bố khác nên bố cũng mặc kệ, thậm chí còn quát con là suốt ngày chó với má, học thì không học. Bố nói thế, nhưng rồi bộ lại tặng cho con chính món quà đầu tiên con tặng bố, bố kêu con giống pit, ở nhà có con pit cũng như con ở nhà vậy. Cảm ơn bố vì những món quà dành cho con...

Đây là nấm hương mới được 70 ngày

Đây là k1 (k yi) được 14 tháng

Đây là chó đen (hei gou) gần 2 tuổi

chó đen và k1 đều có huyết thống tốt nhưng nuôi không phải cho mục đích đào tạo thành chiến binh nên không được tập luyện và hòa đồng rất tốt nên dù đã trưởng thành nhưng vẫn rất thân thiện, và quấn chủ mới, chỉ khi 2 con nhìn thấy nhau hoặc gặp chó khác thì không thể khống chế nổi, nên phải nuôi 1 con ở vườn và 1 con ở sân thượng, mấy nhóc đều đang được nuôi tại lương sơn-hòa bình cách hn 30km, nơi mà 4 năm nữa ngọn lửa tâm huyết của gà bùng cháy

my_lucky

Active Member
kết nối cha con....

Tình cảm giữa một người cha từng trải - cao thượng với một người con ngang tàng - thơ dại tưởng chừng có những lúc đi vào bế tắc, ko sao tìm thấy lối đi đúng đắn.Vậy mà chỉ với một món quà vô tình, lại mang đến hiệu quả đến bất ngờ.Cha và con trai, hai người đàn ông mỗi người một ý.Một món quà dùng chung, cùng lo rồi cùng buồn đau, mỗi người thể hiện một tâm trạng khác nhau, nhưng....quan trọng là cả hai cha con đều đang nhìn chung về một hướng " ngoảnh nhìn quá khứ - hướng tới tương lai " .Chúc mừng em, cám ơn những chú chó như MN, em nhỉ.Thân!

TungKon

Member
Bài viết của bạn thật cảm động,bố của bạn thật là người có tình cảm.mồm thì mắng nhưng thực ra lại rất thương con.

trangphuong

Active Member
Cảm ơn bài viết nhiều về chia sẻ nhé Dương, cũng nhân tiện chúc mừng ngọn lửa pit trong em đang bùng lại. Khi nào bùng phát, đốt cháy thì nhớ thông báo cho anh em để anh biết mà gọi cứu hoả nhé..ka..ka...
Thân!

Tình cha ấm áp như vầng thái dương.... Cám ơn những người cha tuyệt vời của chúng ta. Cám ơn Dương đã chia sẻ.

gàsiêunhân

Active Member
lửa đam mê của em có bao giờ tắt đâu mà lại cháy hả anh :D em cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẻ với em, tuy có những chú pit này em rất vui nhưng chúng không thể làm ngọn lửa của em bùng cháy được, em đã tự hứa 4 năm nữa học xong, sẽ tự tay chăm sóc 1 nhóc, còn mấy nhóc kia chỉ phục vụ mục đích trông vườn cho bố em là chính, chứ thời gian em tiếp xúc với chúng cũng rất ít

gàsiêunhân

Active Member
Những chú bé con sắp nhập quốc tịch việt nam

Đàn chó con đẻ 6/9 3 trong số 8 nhóc sẽ về VN, 2 nhóc ở Lạng Sơn, 1 nhóc về Hà Nội. Tuy nhiên không nhóc nào thuộc quyền sở hữu của mình cả, mục tiêu của mình là 4 năm nữa đem hậu duệ của mấy hàng khủng về VN chơi, đây là Pedigrees của chó trong trại long hổ tại hà nam - trịnh châu http://www.longhudog.com/xt/, tuy TQ thống trị thế giới chó chọi nhưng chưa thấy em pit nào có gia phả 8 đời cả

gàsiêunhân

Active Member
Mấy con em post lên đây đảm bảo không con bully nào ở VN đầu to bằng chúng nó, mọi người cứ lấy các vật xung quanh làm mốc rồi so sánh với chúng nó sẽ thấy

gàsiêunhân

Active Member
Những chú Pit này ngầu quá ! nhìn lực lưỡng lắm đây ! Trại Long hổ ỡ Trung Quốc phải ko nè !
Traị long hổ ở Trung Quốc anh ạ! Nhưng những con pit này không phải của trại long hổ, vì anh Dương thắc mắc vì tại sao pit châu âu lại lùn lùn, cơ bắp, đầu to, nên em mới xin ảnh những con pit lùn, cơ bắp này từ những người bạn TQ mà em quen

_DIAMOND_1984

Ban liên lạc VP Hải Phòng

Quá khủng về đầu thủ mấy em BIG SIZE này, mấy em này mà Bem em nào 70KG chắc cũng chết luôn ấy chứ, nhìn mõm và cơ hàm mấy em này nhìn dã man thật :((

Status
Không mở trả lời sau này.