• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lời chào đầu năm tới các bé mèo "made in" nhà Bơ Sữa

Gemma

Active Member
Giời ơi, lâu lắm cô Hà mới post ảnh hai dứa, giờ thành mều bếu cả rồi, phải đưa các cháu đi tập thể dục nhịp điệu với cả yoga đi thôi, cô Hà ạ :))3:-O:-ss

Gemma

Active Member
Là chị vẫn còn giữ lại 2 bé con ở nhà hã chị... Thôi chị ạ, mình cho các cháu nó đi để đời nó sung sướng hơn, chứ 1 mình chị chăm có xuể nguyên cả bầy thế ko? E bận rộn chả onl đc VP nhưng bữa hôm vào thấy 1 thằng nhãi lập topic xin mèo xù nên e ức vào ném đá, ai dè nó quay cùi chỏ vào mặt e bảo nào là e học hành ko đủ, người thiếu hiểu biết, Nó còn bảo e là nó kiếm ko ra mèo xù trắng tinh để mua, nào là nhà nó phong thủy chỉ hạp với mèo trắng tinh... Nó cứ nói chuyện như đùa với e, rồi cả :" nó học cao, 3 năm kinh nghiệm ở trường chăm sóc động vật. kinh nghiệm chăm mèo ta lâu năm "... E nghe mà ớn... E mới điên tiết lên bảo :" Thế mà tôi thấy nhiều BS thú y giết con bệnh rồi đấy :)) " E tức nên cứ tranh thủ rãnh là e chui lên đây xem ngay... E ghét mấy đứa bệnh hoạn kiểu đó lắm... Nhà muốn có mèo trắng hợp phong thủy thì mua 1 đứa.... Thiếu j, nhà bé WhiteSnow cả 1 bầy thiên thần trắng đấy thôi.... Càng nhắc càng bực cả mình chị ạ... E cũng cố gắng úp mấy đứa vào đây để chào mọi người đây...
Chị giữ lại một bé Bưởi - tên tiếng Anh là Pammy thôi, còn Quýt - Sammy chưa kịp về nhà mới. Ba đứa lớn với một đứa nhỏ chắc không đến nỗi nào, nhà lại sắp đón thêm bé Phú Quốc từ nhà mẹ Nấm nên lại thành sở thú mini nữa rồi :-o:-ss Mấy hôm nay chị nghỉ phép mà ở nhà bị cắt internet nên chị chưa vào xem topic nóng mà em nói. Để lát vào xem xem chém nhau cỡ nào :)):))

luuly78

Member
Chào mẹ Boo Bố Kỳ và anh chị Bơ Sữa!
Con là Mũ nồi đen đây ah. Dạo này mẹ nuôi con bận quá nên chẳng chụp hình con gì cả, Chiều qua mới chụp cho con được mấy tấm. Cả nhà nhìn con có xinh không nhé!

whitexsnow

Active Member
Mẹ Nấm chăm con bé tốt quá, xinh đẹp và mập mạp hẳn ra, đuôi còn xù tung tóe thế kia. Trông hôm nào còn mảnh mai yếu đuối thế mà thành thiếu nữ xinh đẹp rồi đấy. Thế con gái gào giai chưa hả mẹ Nấm :x

luuly78

Member
Con vẫn còn ngây thơ lắm cô White ơi! Hình này là mẹ con mới tắm cho con đấy, 03 ngày sau là con lại trở thành cô bán cháo lòng. Con toàn lê lết dưới cái sân thôi :(:(

ngudaymuon

Active Member
Mang con bé vào đây, bác trông cho mà đi chơi, he he... 29-30/4 lại có thi bắn pháo hoa đấy.
E sợ cái vụ pháo hoa lắm rồi, năm ngoái e tý chết ở đà nẵng bởi thiếu hiểu biết về pháo hoa:D. Có khi tầm t8 tụi e làm tour đà nẵng nha trang đấy bác ạ. Lúc đấy cả mèo cả con cơ. Bác nhớ lời hứa đấy. :D

Linhmu_93

Active Member
Ôi trời ơi, Mũ Nồi đã lớn chừng này rồi saO? Xinh đẹp quá đi thôi! Cái đuôi xù tung tóe như bông thế này.... :x :*

Mấy cái ảnh này "làm hàng" được đấy! Bé Nấm (Mũ Nồi) này có cái đuôi đẹp và mắt: "đặc biệt"... nhưng đuôi to dễ "cháo lòng". Nhờ bác Gemma rỗi rãi qua làm mấy ảnh lưu thời con gái của Nấm nhé!:)):)):))

hatran

Member
Em thích cái cách dạy con thế này lắm chị à, dạy thế chúng nó mới dễ ăn, mình cũng đỡ khổ. Chứ cứ chiều mãi, ngày càng lấn lướt mình :)). Không ăn thì cho nhịn, đói thì đưa cho ăn mà không ăn thì đói nữa ráng chịu, mà đồ mình cho nó ăn có phải hàng bình dân gì đâu, toàn hàng xịn không mà cứ đỏng đảnh ;;);;)
E chỉ đc cái nói đúng. Nhiều khi 2 vợ chồng ăn rau luột, tô canh với trứng chiên thì nó chơi phomat nhá, tôm nhá... Có bữa trở mình, chê tôm chị kho ko thấm hay sao ý, ko ăn... Chị cất bát, cho nhịn cả ngày. Cứ làm thế vài lần, lần sau là tự động ăn thôi e ạ. Mèo nhà chị ăn bữa chính đúng giờ lắm. Sáng 8h chị đi làm là 7.30 chúng nó ăn thịt. Chiều 5h chị về là 5.30 chúng nó ăn bữa chính rồi... Chúng nó sẽ ăn uống đúng giờ nếu như mình cứ cho ăn đúng giờ, ko ăn thì cất, cứ cho chúng đói vài lần là chúng nó sẽ có thói quen ngay.
Giời ơi, lâu lắm cô Hà mới post ảnh hai dứa, giờ thành mều bếu cả rồi, phải đưa các cháu đi tập thể dục nhịp điệu với cả yoga đi thôi, cô Hà ạ :))3:-O:-ss
Chị cứ chê chúng nó béo là càng ngày càng béo thêm đấy :(( chị phải bảo là ối zời oiq con nhà ai dáng ngọc đẹp thế :))
Chị giữ lại một bé Bưởi - tên tiếng Anh là Pammy thôi, còn Quýt - Sammy chưa kịp về nhà mới. Ba đứa lớn với một đứa nhỏ chắc không đến nỗi nào, nhà lại sắp đón thêm bé Phú Quốc từ nhà mẹ Nấm nên lại thành sở thú mini nữa rồi :-o:-ss Mấy hôm nay chị nghỉ phép mà ở nhà bị cắt internet nên chị chưa vào xem topic nóng mà em nói. Để lát vào xem xem chém nhau cỡ nào :)):))
Nhiều chuyện kinh dị hài vỡ bụng bên đó lắm chị ơi. Tung tóe bên đó quá trời rồi.... E ko dám rep nữa, im lặng cho nó chùn xuống chứ giờ e làm phát nữa là nó bùng lên ngay

Boo Boo

Member
Nhìn con bé Mũ nồi kìa:):):):) yểu điệu thục nữ quá đi. Cảm ơn cô Luuly78 nhiều nhiều.

Boo Boo

Member
Nhiều chuyện kinh dị hài vỡ bụng bên đó lắm chị ơi. Tung tóe bên đó quá trời rồi.... E ko dám rep nữa, im lặng cho nó chùn xuống chứ giờ e làm phát nữa là nó bùng lên ngay
Cô không rep nữa là đúng, chứ đọc com của cô, chị phải đọc đi đọc lại mới hiểu.;)

Gemma

Active Member
Cô Hà vào đâu là ở đấy thấy pháo hoa nổ rợp trời :)):)):))

linhlady

Member
Cô Hà vào đâu là ở đấy thấy pháo hoa nổ rợp trời :)):)):))
Thực ra là quá nực cười nên chị Hà mới vô nói vài câu thôi, chị Hà ngồi đọc nóng mông, nóng bụng lắm đấy ;; chắc h khỏi coi nữa luôn má Gem ạ.

Thằng cu Bờm đẹp zai từ lúc bị tùng xẻo đã hồi fom chưa má Gem?

Gemma

Active Member
Xinh và yêu tóa! Chúc các con xinh đẹp chóng tìm được nhà mới và ba mẹ mới yêu các con thật nhiều nhá! :x:x:x