• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lập hội cầu lông Vietpet nào !!!!

Môn này rất phổ biến nhiều người chơi, có anh chị em Vietpet nào cũng chơi môn này, thì ta vào lập hội nhé.

DavidHHH

Member
em sẽ đăng ký ngay 1 chân. Vụ cầu lông này rèn luyện sức khoẻ tốt phết.

Hồi 1998 mình đã giảm từ 69kg xuống 61kg sau 3 tháng tập cầu lông. Cơ bắp nổi cuộn nhìn ngon phết.

boss_dog

em cung muốn gia nhap hoi.... lam athe nao ma vao nhap hoi duoc... hoi thuong danh' cau long o nhung cho~ nao`....co gi PM:foreve261086

DavidHHH

Member
Hồi 1998 mình đã giảm từ 69kg xuống 61kg sau 3 tháng tập cầu lông. Cơ bắp nổi cuộn nhìn ngon phết.
em thì đánh cầu lông từ lâu rồi nhưng mà ngược lại với bác. Đang từ 70kg lên 78 kg trong vòng 2 tháng.:)):)):))

Ai ở SG mà muốn tham gia hội cầu lông VP thì Doberman tui sẽ tài trợ áo thun, rồi rủ đi giao lưu tập tành với hội cầu lông TTVN vào chiều chủ nhật hàng tuần tại Hoàng Hoa Thám Q Tân Bình

misha

Member
Mình thì thích cầu lông lắm, nhưng bây giờ sợ rồi. Lúc trước 50 kg, đánh 1 thời gian riết chỉ còn 43 kg non. Nhìn oải wá. Có lẽ là do đánh sai phương pháp. Bây giờ nhờ nuôi chó nên mình mập lại đến 62 kg. Lý do là suốt ngày cứ rượt mấy con GSD để xích lại cho nên mau đói. ( nhưng có điều mấy con chó lại ốm ) chắc có lẽ là cũng do sai phương pháp.

keo_mut

Ai ở SG mà muốn tham gia hội cầu lông VP thì Doberman tui sẽ tài trợ áo thun, rồi rủ đi giao lưu tập tành với hội cầu lông TTVN vào chiều chủ nhật hàng tuần tại Hoàng Hoa Thám Q Tân Bình
mời anh Doberman, bạn davidhhh, bạn misha tham gia uýnh giao lưu với các thành viên của diễn đàn ttvn tại sân 367 Hoàng Hoa Thám lúc 15h đến 18h chủ nhật hàng tuần. Link chỉ đường : http://www9.ttvnol.com/forum/caulong/635930/trang-95.ttvn
Nhóm mới nên mong muốn càng đông càng vui!
>:D<

boss_dog

mời anh Doberman, bạn davidhhh, bạn misha tham gia uýnh giao lưu với các thành viên của diễn đàn ttvn tại sân 367 Hoàng Hoa Thám lúc 15h đến 18h chủ nhật hàng tuần. Link chỉ đường : http://www9.ttvnol.com/forum/caulong/635930/trang-95.ttvn
Nhóm mới nên mong muốn càng đông càng vui!
>:D<
em tham gia với em rất thích đánh cầu lông....em có thể tới chơi ko các bác

em cũng tham gia hội câu lông nhưng xa thì đánh làm sao được, với lại đề nghị bác dobeman tổ chức giả cầu lông của VP đi, em đảm bảo kiểu gì em cũng được giải, món này em hơi thạo đấy

em cũng tham gia hội câu lông nhưng xa thì đánh làm sao được, với lại đề nghị bác dobeman tổ chức giả cầu lông của VP đi, em đảm bảo kiểu gì em cũng được giải, món này em hơi thạo đấy

Sẽ có một dịp nào đó, ví dụ trong festival của VP chẳng hạn, ta sẽ cố tổ chức vài trận giao hữu. Tuy nhiên trên VP, theo mình biết, có một vài cao thủ đó nha. Tầm đội tuyển QG đó. Nếu Hai Triệu muốn đoạt giải thì cố gắng luyện tập nha. :-bd:-bd

yeucunne

Member
Hay , món này ở VP mình theo tôi biết có bocun2006 oánh được cả tay phải lẫn tay trái thế mới sợ bác nào cần giao lưu cứ pm bôcun2006 nhé

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
các bác nói hay quá ....hehhehhehheh.....
về cầu lông thì khi lực của bạn không khoẻ thì chỉ nên cang vợt ở muc 10kg....khoẻ hơn tí nữa thì là 11kg......và nếu là nghiệp dư thì căng bao nhiêu chẳng được ...hihihiih.....bởi vì tôi thấy Lindan người China cũng chỉ căng vợt có 8,1kg thôi...........................hehhhehe.....nói vậy chứ thực ra thì về vấn đề kg của vợt phụ thuộc vào rất nhiều vấn đề .............ví du như lối chơi của bạn thiên về tấn công hay phòng thủ ..... thể lực của bạn có tốt hay không ...bạn hay tấn công vào thời điểm nào của trận đấu.........chính vì vậy bạn hãy xem mình phù hợp với lối chơi nào mà căng vợt cho phù hợp.,nếu kỹ thuật và trình độ, thể lực của mình chỉ ở mức trung bình thì bạn không nên căng vợt quá 9,8kg đối với vơt cầu lông .......vì nếu lực cổ tay không tốt thì bạn sẽ không khống chế được mặt vợt và cầu ......lực tấn công sẽ không thắng được lực phản hồi của mặt vơt và lực của quả cầu đối phương tấn công.....và nếu bạn phòng thủ thì do mặt vợt quá căng thì cầu sẽ thường xuyên ra ngoài .....và kết quả của trận đấu sẽ phản ánh đúng thực lực của bạn.....tôi chơi cầu lông cũng chỉ ở mức độ bình thường .... nhưng tôi nhớ mãi một câu nói của thầy giáo dậy tôi .....nếu người chơi trong sân mà dốt Toán thì không bao giờ chơi thể thao hay được.................hihihiihi....đó cũng là tình trạng chung của thể thao Việt Nam ....
Về Tennis thì để lúc khác mình lại lạm bàn nhé ..........................

jiwang

Cho mình đăng ký 1 chỗ nhé.Khi nào có đi giao lưu cầu lông cho mình tham gia với. Đánh cũng tàm tạm.
(Ah,mình ở Tp.HCM)
Y.M: lee_ji_wang

Các bạn nào muốn thi đấu giao lưu thì đăng ký tên vào topic này nhé. Chiều chủ nhật sẽ uýnh ở Hoàng Hoa Thám, Tân Bình với nhóm của keo_mut.

Nếu cần áo đồng loạt cho đẹp thì báo size, tôi tặng mỗi người trong nhóm 1 cái cho vui

Danh sách

1. Doberman207, già, mập, phệ, khởi động lâu hơn uýnh. :eek:h go on:

Hoan2008

Member
Chị em mặc váy đánh cầu
lông bay phấp phới qua đầu anh em ...

:)):)):)):)):)):)):)):)):))
Gooooooood:-bd:-bd:-bd
Báo cáo bác Đốp, em bồi thêm vài quả cho trọn séc nhé...
"Chị em mặc váy đánh cầu
lông bay phấp phới qua đầu anh em ..."

Nhanh tay anh vội chộp xem
Lật đi lật lại hoá ra lông cầu
Anh em chợt nghĩ trong đầu
Chị em mặc váy đánh cầu lông bay

Em khoái đánh cầu lông, nhưng tội cái là đánh mãi cũng vẫn thế, chả lên tay được. Nếu có dịp, cũng xin được góp tay cho các bác khởi động. Mà riêng khoản làm cổ động viên của em thì cũng ok đấy.

boss_dog

Gooooooood:-bd:-bd:-bd
Báo cáo bác Đốp, em bồi thêm vài quả cho trọn séc nhé...
"Chị em mặc váy đánh cầu
lông bay phấp phới qua đầu anh em ..."

Nhanh tay anh vội chộp xem
Lật đi lật lại hoá ra lông cầu
Anh em chợt nghĩ trong đầu
Chị em mặc váy đánh cầu lông bay

Em khoái đánh cầu lông, nhưng tội cái là đánh mãi cũng vẫn thế, chả lên tay được. Nếu có dịp, cũng xin được góp tay cho các bác khởi động. Mà riêng khoản làm cổ động viên của em thì cũng ok đấy.
nghe mấy bác bàn tán nghe hay quá. Cho em 1 chân đi lượm cầu cũng ko sao....em mới gia nhập mong các bác chỉ giáo thêm....>:D<>:D<Chúc hội cầu lông của chúng ta ngày càng phát triển

Husky_Hue

Bác Doberman207 cho em hỏi tý,chủ nhật tuần sau có đánh cầu lông k ạ?tức là ngày 6-4 đó.vì hôm ý em vào Sg,nếu đc thì cho em tham gia với.mà hội mình có bạn nữ nào k?:p

Bác Doberman207 cho em hỏi tý,chủ nhật tuần sau có đánh cầu lông k ạ?tức là ngày 6-4 đó.vì hôm ý em vào Sg,nếu đc thì cho em tham gia với.mà hội mình có bạn nữ nào k?:p

Có đánh đấy, bạn xem post của keo_mut ở trên nhé. Có cả chỉ dẫn đường đó.