• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

làm sao chăm sóc mèo mới về nhà

matsat

Member
Ôi bạn ơi , cứ để mèo ăn tự nhiên đừng cho uống mấy cái thuốc kích thích ăn uống đó , mình sợ nó lại có độc thì nguy . Mà sao mèo nhà bạn tụi nó khảnh ăn thế nhỉ ,chả bù cho mấy con nhóc nhà mình cái gì cũng ăn tuốt thịt bò , ruốc , cá , rau xào , bánh mì ... , hôm nay thằng lớn còn te tởn đi ăn cắp bánh gatô nhà hàng xóm về ăn . Bạn nên cố tập cho tụi nó ăn nhiều loại thức ăn cho đủ chất . Chúc miu nhà bạn khoẻ mạnh .

nanami

:worried:hay cơm ấy nấu thật nhuyễn ra....ruốc thịt lợn luộc thịt gà luộc..hay thịt j cũng đc..xé thật nhỏ ra nhỏ hơn cả gà xé phay ngoài hàng ý....1 thìa canh nhỏ nhỏ..bạn trộn lên dầm thật nuyễn,,,:Dcon nhím nhà tớ mấy ngày đầu về nó cũng khảnh ăn đến sợ..ko ăn cơm trộn pate ko ăn cơm..:worried:toàn phải xé nhỏ thịt gà ko ra cho nó ăn..nhưng h thì ăn cơm dồi....ăn nhiều lắm, tớ trộn ý như thế kia..hôm nào cũng 1 thìa cơm nhỏ nhỏ...nhà tớ ăn rau j thì tớ lấy 1 vài cọng cho nhím....thịt cũng thế chỉ lấy 1 miếng hoặc cùng lắm là 2 miếng nhỏ nhỏ..xé ra rồi dầm.....thi thoảng bạn ăn sữa chua ý chừa lại 1 xíu thôi cho em nó...ăn sữa chua cũng kích thích ăn uống lắm..tớ nghĩ tốt hơn mấy loại thuốc..:worried:

tớ nghĩ mèo ko ăn đc chua đâu bạn ạ. tốt nhất là đừng cho em í xớ rớ đến món gì lạ, nhất là đồ chua, cay, mặn í. đụng phải mấy món đấy thì em nhà bạn chưa đau bụng thì sẽ đau bụng, mà đau bụng rồi thì ko khỏi nổi :)

nanami

ơ hơ...nhím bẹt nhà tớ ăn thấy tốt lắm...
tớ thấy nên thi thoảng cho em ăn whikas thôi...tớ ko thích cho em nó ăn nhiều cái đấy..tuần tớ cho ăn có 1 lần...nhím nhà tớ..từ ngày tớ trộn cơm kiểu kia..vs lị thi thoảng cho em ăn sữa chua..hết khảnh ăn..h tớ mà đi học về là biết chạy xuống nhà đòi ăn cơm dồi:love struck:mah hay ho là nhím nhà tớ chịu khó ăn rau lắm:))tớ dầm nhỏ rau muống rau cải hay mùng tơi ra trộn vs cơm nát thịt gà là ăn vèo vèo....mấy bữa trc chưa biết em thích ăn thế nào chỉ trộn cỡ nửa thìa cơm..h lên 2/3 thìa cơm dồi..ăn hết ngon lành:))