• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Làm cái túp lều cho bông mũi hồng nhà mình nào

hanazinzin

Member
Hôm nay xin phép cả nhà cho tớ giới thiệu thành viên mới của đại gia đình nhà tớ. Em ý tên là Bông. Cô công chúa bé bỏng nhất nhà mà my honey của tớ tặng tớ. Hiện tại là em ý được 1 tháng 11 ngày tuổi rồi. Hi hi
Nào show anh của bé cưng nhà mình nào
Ngày đầu về nhà còn lắm bỡ ngỡ. ơ mẹ đâu rồi. Các anh em đau rồi. Nhà quái nào thế này. Ơ ơ ơ.

Sáu chuyến hành trình dài ơi là dài từ Hà Nội về Nam định mà theo nhứ honey của tớ nói thì kêu inh ỏi củ tỏi cả 2 tiếng trên xe. À mà nói xe lại nhớ vì em ý mà tình yêu của tớ bị đuổi khỏi xe 3 lần vì cho mèo lên xe đen lăm. Hôm đó đúng ngày thứ 6 ngày 13 mới khiếp chứ. Cuối cùng cũng có 1 xe cho đi và cuối cùng xe đó bị phạt 500k vì chạy quá tốc độ. Hê hê
Mệt quá đi mất. Ngủ cái đã

Sau 1 hồi lượn lờ Big c Nam định thì 2 đứa cũng kiếm được 1 lô xích xông các thứ cho con. Đầu tiên là phải kiếm thúng cho con ngủ rùi sữa cho con uống. Thức ăn cho con nữa. Vì con còn bé quá đi. Bác chủ cũ của con bảo chỉ cho ăn phổi với thịt thôi. Con chưa ăn cá được đầu. Hi hi
này thì ngủ này . Mới đầu mẹ cho con vào thùng xốp để đưa con về nhưng thấy có vẻ nóng nên thay cho con bằng thùng nhữa. để trên giường cho con mát với mẹ cơ

Bông nghịch thì thật là vô cùng. Thế mà mẹ cứ nghĩ lấy bé cái về thì không nghịch. Vậy mà.....

Kết thúc ngày đầu tiên củ bông khi về nhà mình. À mà bác chủ bảo mèo bố là ba tư. Mèo mẹ là mèo Nga nhưng em nghĩ chắc chả phải. Người yêu em bảo bố nó màu trắng còn mẹ thì màu vàng. Ông ấy cũng mù về mèo thấy em nào xênh xênh thì bắt. =))

hanazinzin

Member
à mọi người ơi sao mọi người post ảnh to được vậy. Mọi người chỉ em với ạ

hanazinzin

Member
wow, bé đẹp quá. 1 đêm ngon giấc nha bé iu
chúc bạn có 1 đêm ngon giác nha gì chứ chúc nhủ ngon là nghề của bông rồi. Trong máy tính hiện có hơn 1000 cái ảnh bông đáng iu đang ngủ cơ
Tặng bạn 1 cái nha :X:X:X

Mấy hôm đang mất ngủ vào nhìn ảnh mấy em này ngủ ngon thích thật...mấy em này nhìn đáng yêu lắm :x

hanazinzin

Member
Mấy hôm đang mất ngủ vào nhìn ảnh mấy em này ngủ ngon thích thật...mấy em này nhìn đáng yêu lắm :x
Bông ơi con được khen kìa. Hi hi. Tặng cho bạn này cái ảnh nữa thui .:x:x:x:x . Thanks bạn nha. Thỉnh thoảng qua nhà chơi tặng cho bông nhà mềnh mới viên ngói để có được cái lều cho con trú mưa trsu nắng nhóe :">

Con khoanh tay lễ phép chưa kìa hị hị

hanazinzin

Member
Ngày đầu về con ngơ ngác như con tê giác mà thấy con cứ buồn buồn như con đang nhớ bố nhớ mẹ nhớ anh em mà mẹ cũng buồn theo con.

và cái gì con cũng bỡ ngỡ. Mới đầu mẹ thấy con chơi đùa còn ỏn à ỏn ẻn e thẹn lắm ;;);;);;);;);;);;);;)

Ối giời sau 1 2 hôm con bắt đầu lộ rõ bản chất thật sự của con làm mẹ phát hoảng =)) =))

Và mẹ biết thêm 1 điều rằng con giả nai cực kỳ giỏi. Qua mặt cả mẹ mới kinh chứ. Ngày đầu tiên con về sao nhìn con hiền lành thế. Lại mang 1 chút gì đóa buồn man mác.

Và bộ mặt thật sau khi đã hiện nguyên hình là con yêu tinh đáng yêu hố hố

. Hị hị Khoe tạm vài tấm về tính tình của con đã chứ con thì cóa mà mẹ nói cả ngày về con chưa chán bông ạ:-*:- Iu bông tóa đi mất

hanazinzin

Member
Bông ơi không ai yêu quý con kìa
Chụp cái giề :-/:-/

Ế cái tay. Nghịch cái nhờ :x:x:x

Lêu lêu. Trêu chị này :-* :-*

Chụp đê rồi để yên cho tôi còn ngủ. Con mụ dở hơi . Suốt ngày ảnh với chả ọt >:p

Chụp cái giwf mà chụp. Trả tiền cho mode đấy. 1 lạng ruốc nhá :">:">

Này đố các bạn tớ là chó hay là mèo đấy :eek:3:eek:3

Thôi thôi con xin bà. Bà tha cho con. Con mệt lắm rồi ^:)^

hanazinzin

Member
Hu hu. Bông bị chó nhà cắn trêu. Ướt hết cả lông lá. Phải cho bông đi tắm. Tăm xong thấy những cái lông dài của bông bị mất ở phần cổ. Giờ lan đến phần vai và xuống bung rồi. Không biết có mọc lại không. Bông giờ lông ngắn nhìn như mèo ta vây. Lại còn te tua nữa. Mọi người ơi. Pr cho em 1 ít sữa tắm cho mèo con với. Bông nhà em mới có 1 tháng 17 ngày thôi :(:)(:)(:)((.

Bán cha con chó nóa đi bây giờ. Điên không chịu được. Nó thì như con voi ấy. Lai bec 45kg. Mà toàn thích chơi với mèo. Mà con bông hớn hở cũng thích chơi với con hớn hở này mới điên chứ. Nó ngoạm cho như thế mà toàn ra trêu đuôi của nó :( . Chả biết làm thế nào bây giờ :(

bdlinh87

Member
chúc bạn có 1 đêm ngon giác nha gì chứ chúc nhủ ngon là nghề của bông rồi. Trong máy tính hiện có hơn 1000 cái ảnh bông đáng iu đang ngủ cơ
Tặng bạn 1 cái nha :X:X:X
Cái bọn khỉ này, đứa nào ngủ cũng giống đứa nào hết trơn hết trọi vậy là sao? Nhìn mà ghét!

hanazinzin

Member
Cái bọn khỉ này, đứa nào ngủ cũng giống đứa nào hết trơn hết trọi vậy là sao? Nhìn mà ghét!
:-??:-?? Bông còn có những kiểu ngủ ý như chó cơ =)). Chắc vì nhà có 2 con chó mà Bông lại thích chơi với chó :)). Em miu ở chữ kí là mèo của bạn à. Nhìn xinh quá. Em ấy là giống mèo gì vậy. Nhìn thì là mèo tây rùi mà chụp ảnh nhìn hok có dài nên nên hok biết mèo anh lông ngắn hay mèo gì :p. Mình gà mờ mà. Đến em bông nhà mình là Nga lai với gì mình cũng hok biết. Vì hôm đi bắt em ý mình hok có đi mà nhờ người đi họ ông ấy kêu papa của bông màu trắng lông xù. Mèo mẹ màu vàng xù tung tóe . Hóa ra con trai nhìn mèo qua màu lông. Thấy bác chủ nhà kêu là mèo bố là ba tư. Mà nhìn đi nhìn lại vẫn thấy chả có máu ba tư tý nào :p :p :p :p

hanazinzin

Member
Sắp được cái khung lều rồi bông ơi =))
Thanks chú ( cô ) bằng 1 bức ảnh của cháu nay ;))
Thân hình của 1 siêu mẫu. 3 vòng như 1. =)) Hôm nay là cháu được 1 tháng 20 ngày tuổi rồi. Hi hi

Gemma

Active Member
Mẹ cháu cứ chờ Bông lớn chút xem lông có dài tung tóe không thì đúng là có gien Ba Tư đấy. Chứ cái mẹt Bông thì thể hiện rõ là máu Nga rồi, tai hơi to và mũi dài dọc dừa thế kia thì đúng là máu Nga đấy. Thèng Bờm nhà mẹ cháu cũng có một nửa máu Nga nên có cái mũi to đùng như quả cà chua ý! Được cái khi cháu thành... ông cụ như ngày nay thì lông cháu dài tung tóe giống máu Ba Tư của mẹ Lita của cháu :)) Cho nên mẹ Bông cứ chờ xem, cháu lại thành Hoa hậu Bông Mũi Đỏ xinh đẹp lông xù ấy chứ! :x:x

PS: à, mẹ Gem có quê nội ở Nam Định đấy. Nhận đồng hương với Hana được rồi nhỉ? :D:x Mẹ cháu tuy sinh ra ở Sài Gòn nhưng bên nhà nội toàn bộ vẫn đang định cư tại xã Hải An, huyện Hải Hậu, Nam Định đấy; chỉ có ông nội di cư vào Nam năm 1945 thôi :x:x