• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khuyến cáo kô mua chó ở Hồng mai

dungken

Member
bạn lại nhầm rồi khi mình mua chó o hồng mai rồi và đã chết thì mới biết 2 diễn đàn này và đấy cũng là bài học cho mình sau này và cái toppic này siinh ra để dành cho những người chưa dc biết về các cửa hàng này ok....

dragon82

Member
nhận xét chân tình như chủ topic là đáng trân trọng, mình cũng đã qua xem chó ở HM thì đúng là đến trên 50% đang nhiễm bệnh, còn lại thì sẽ dễ bị lây thôi, vì chẳng có con nào được tiêm phòng cả
những con lớn thì bị bỏ đói, con nào cũng gầy giơ xương, trông tội lắm

mua 1 con chó, tiền có thể tương đương mua 1 cái điện thoại, nhưng mất 1 cái điện thoại với mất 1 con chó khác nhau rất nhiều, mất chó là "tổn thương về tinh thần"

Hy vọng mọi người muốn sở hữu một chú chó tây thì nên nghiên cứu kĩ trước khi mua nhé, không chỉ mua ở đâu mà phải đầy đủ kiến thức nuôi như thế nào

linhct91

Member
khổ thân bác quá, mong chủ thớt sẽ tìm được 1 chú mới khỏe mạnh và thông minh hơn, thanks chủ thớt đã nói thằng vấn đề mà ae chưa dám nói !!!

He he bạn đc trả lại 50% là may lắm rồi, mình mua 1 chú chihuahua trên Hàng Ha Thám gần 12tr thế mà khi mang về đc 1 hôm đã lăn ra ốm hỏi ng bán thì bảo là nó mới về mệt k sao cả, đến ngày thứ 2 thì nó bắt đàu nằm 1 chỗ mang qua chỗ mua thì ng ta chỉ nhận chăm hộ mình còn bị sao thì ng ta k chịu trách nhiệm nói mãi g ta mới đồng ý trả lại 50% giá trị chó nếu con chó chết nhưng k trả bằng tiền mà lấy 1 con chó khác đến lúc mình hỏi thử 1 con chihuahua khác thì ông ý đòi mình các thêm 9tr nữa tức là gần 15tr con chó đấy, còn lấy con Fox sóc thì thêm 7tr mà con fox sóc xấu mù (hôm đến nhà anh kycaugo mình mới biết thế nào là chó fox sóc đẹp) còn đang bị ve nữa chứ. Cũng may mà mình không thêm tiền và lấy thêm con chó nào nữa, nên mình lấy con chó của mình về và đưa lên Cục Thú Y chữa thì đến họ bảo là bị Pravo đc 2 hôm thì teo :(.
Thực ra ng ta bảo là Thuận Mua Vừa Bán thôi nhưng ng bán cũng nên thật thà 1 chút chẳng hạn chó Trung Quốc thì bảo chó TQ (vì ng ta bảo mình là chó đẻ ở VN nhưng tất cả đều bảo chó TQ), như anh Kỳ ở Cầu Gỗ anh bán chó TQ anh ý bảo thẳng luôn và có lỗi gì anh ý cũng nói luôn.
Nhưng thôi đấy cũng là 1 bài học lớn đối với mình, Mình nói ra đây để các bạn tìm hiểu kỹ trước khi bỏ ra 1 khản tiền lớn rồi lại mang bực vào mình, tốt nhất nên mua của các mem có chó đẻ ở VN hoặc các bác bán chó có Uy Tín ở VN.
Chúc các bạn mem mới chọn đc 1 con chó ưng ý.
Thân

dragon82

Member
He he bạn đc trả lại 50% là may lắm rồi, mình mua 1 chú chihuahua trên Hàng Ha Thám gần 12tr thế mà khi mang về đc 1 hôm đã lăn ra ốm hỏi ng bán thì bảo là nó mới về mệt k sao cả, đến ngày thứ 2 thì nó bắt đàu nằm 1 chỗ mang qua chỗ mua thì ng ta chỉ nhận chăm hộ mình còn bị sao thì ng ta k chịu trách nhiệm nói mãi g ta mới đồng ý trả lại 50% giá trị chó nếu con chó chết nhưng k trả bằng tiền mà lấy 1 con chó khác đến lúc mình hỏi thử 1 con chihuahua khác thì ông ý đòi mình các thêm 9tr nữa tức là gần 15tr con chó đấy, còn lấy con Fox sóc thì thêm 7tr mà con fox sóc xấu mù (hôm đến nhà anh kycaugo mình mới biết thế nào là chó fox sóc đẹp) còn đang bị ve nữa chứ. Cũng may mà mình không thêm tiền và lấy thêm con chó nào nữa, nên mình lấy con chó của mình về và đưa lên Cục Thú Y chữa thì đến họ bảo là bị Pravo đc 2 hôm thì teo :(.
Thực ra ng ta bảo là Thuận Mua Vừa Bán thôi nhưng ng bán cũng nên thật thà 1 chút chẳng hạn chó Trung Quốc thì bảo chó TQ (vì ng ta bảo mình là chó đẻ ở VN nhưng tất cả đều bảo chó TQ), như anh Kỳ ở Cầu Gỗ anh bán chó TQ anh ý bảo thẳng luôn và có lỗi gì anh ý cũng nói luôn.
Nhưng thôi đấy cũng là 1 bài học lớn đối với mình, Mình nói ra đây để các bạn tìm hiểu kỹ trước khi bỏ ra 1 khản tiền lớn rồi lại mang bực vào mình, tốt nhất nên mua của các mem có chó đẻ ở VN hoặc các bác bán chó có Uy Tín ở VN.
Chúc các bạn mem mới chọn đc 1 con chó ưng ý.
Thân
bạn mua tại đâu mà đắt dã man vậy: chihuahua 12tr rồi lại 15tr, fox sóc 6+7=13tr :-o, may ra chỉ có chó nhập từ Thái với đầy đủ giấy tờ mới có giá đấy
dù sao cũng nên tham khảo kỹ (giá cả + nguồn gốc) trước khi mua nhé

kiss

Member
Chia buồn cùng bạn, Husky đẹp thế mà, đừng nói tốn nhiều tiền, mà tổn thất tinh thần cũng rất lớn T.T .

bạn mua tại đâu mà đắt dã man vậy: chihuahua 12tr rồi lại 15tr, fox sóc 6+7=13tr :-o, may ra chỉ có chó nhập từ Thái với đầy đủ giấy tờ mới có giá đấy
dù sao cũng nên tham khảo kỹ (giá cả + nguồn gốc) trước khi mua nhé
Uh vì mình gặp phải 1 thằng đẻu mà nó kêu vì bọn em quá mê chó nên anh mới hỗ trợ bọn em 50% tiền con chó cũ nhưng thực ra mình có mua bất kỳ con nào thì nó vẫn có lãi vì mấy con chó xấu mù đấy làm sao đến 6-9 triệuc đc, chính vì vậy nên mình bảo thôi thà bỏ luôn số tiền đấy còn hơn (vì nó không trả bằng tiền mặt mà bắt lấy chó) cũng may mình bỏ nên bây giờ mới có đc 1 chú fox sóc mua của anh Kycaugo vừa rẻ vừa đẹp.
Thân

dungken

Member
minh lập toppic này thật là đúng mình thấy kô chỉ riêng mình bị vấp mà rất nhiều người bị vấp NỖI đau này biết nói cho ai

dnn123

Member
Cách đây mấy hôm mình vô tình đi ngang qua Trung Thành ở Hồng Mai thì nhìn thấy một chú Ngao Tạng khoảng 9-10 tháng. Vì mình là một người nuôi và đam mê NT nên mình vào xem ngay. Quả thật, mình chưa bao giờ được thấy một chú NT đẹp thế ở ngoài đời cả, chắc không khác gì Sư tử Núi Tuyết trong chuyện Chó Ngao Tây Tạng.
Mình kết quá nhưng tính mình thì cẩn thận và cũng nghe danh Thành Lý Thông lâu rồi, ngoài ra em NT này có một số biểu hiện như đau mắt, ho và ỉa chảy, nên mình bí mật quệt chút ghèn ở mắt chó bỏ vào bao thuốc lá, rồi đem qua một địa chỉ thú y mà mình tin cậy để nhờ các bạn ở đây làm xét nghiệm Carre. Đáng tiếc kết quả là dương tính. Nhưng cũng may là mình còn tỉnh táo và có chút hiểu biết về chó, nếu không thì đã bị lừa.
Nhưng điều nguy hiểm nhất ở đây, nếu chú NT đó đã bị mắc bệnh Carre (một thứ bệnh nan y của chó) thì có thể khẳng định 99% các chú chó ở đó đã bị lây nhiễm.
Mình viết bài này thực ra chỉ vì mình quá đau lòng với chú Ngao Tạng tuyệt đẹp mà chẳng còn sống được bao lâu nữa. Tất cả chỉ vì những kẻ buôn chó thiếu lương tâm không chịu tiêm chủng và chăm sóc sức khỏe cho chó đúng cách. Tôi kêu gọi các bạn tẩy chay cửa hàng này cũng như những cửa hàng vô nhân đạo khác trong danh sách.

Khánh Nhữ

Active Member
à ra là nhà Thành Hồng Mai, tuy làm ăn kiểu vớ vẫn nhưng ko hiểu sao vẫn còn mãi với thời gian ..!

mình cũng dã từng mua 1 e xoáy thái ở đó nhưng chỉ sau 3 ngày thì dính care và chết. tiền mất chó mất và được một bài học.:(

theo tôi không chỉ ở thành mai hương gây tai tiếng mà ngay cả góc rao vặt của diễn đàn cũng có vấn đề .Nhiều người không phải là thành viên chính thức (tức chỉ lập nick ) sau đó rao bán các mặt hàng có thể nói kém chất lượng so với lời rao ( giá quá cao , chém gà ,hàng bệnh tật ,hàng bị dị tật, hàng nhập ? , ..... ) gây ra ảnh hưởng uy tín .Nên đề nghị diễn đàn VP nên bố chí thêm các anh em (có thời gian ,kinh nghiệm ) quản mục rao bán . diễn đàn cũng nên quy định mức độ bài viết , thời gian lập để hạn chế các phần tử xấu .

vo hoang

Member
ai biết tiệm chó cãnh trung thành (80 Hồng Mai -hbt- Ha Nội ) :x , định mua con mèo ba tư ỡ đây mà nghe mấy bạn nói phiêu quá , thôi từ bõ ý định mặc dù rất thích :(

cuteo9999

Member
nói thật mình thấy trên diễn đàn cũng có rất nhiều loại chó con đc các bạn nhân giống tại nhà sao các bạn ko tham khảo tr rồi hay mua chứ đừng lên ra của hàng toàn bọn buồn bán vớ vẩn lừa đảo chứ bỏ 1 đống tiền ra chứ có phải là ít đâu mong các bạn tìm đc 1 ng bạn ứng ý khỏe mạnh:x

KhangKhang

Member
Nhà mình ngay gần đó nhưng sao thấy vẫn đông khách đến mua lắm mà , ko hiểu sao nhỉ :-??

khanhhamaruko

thực ra cũng vì duyên số....nếu em đó có duyên vs mình em ý sẽ ở lại vs mình thôi
Đúng là trước khi mua trên mạng mọi ng phàn nàn nhiều quá...nhưng ko hiểu sao khj qua thấy lucky nhà mình( khi đó) mình rất cảm tình...đã rước em về
ban đầu đúng là khó khăn,nhưng mình chăm chút em nó cần thận,về cái hôm sau đi xét nghiệm - cho uống thuốc ho- 5 ngày sau đi tiêm- làm đúng chỉ dẫn bác sĩ
Kết quả vẫn mua ở hồng mai và bây giờ em lucky vẫn khỏe mạnh bên mình...có thể mình may mắn...các bạn cứ xem xét kĩ nhé!