• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khuyến cáo kô mua chó ở Hồng mai

dungken

Member
chào các bạn mình khuyến cáo các men mới ccũng giống như mình
Nên tìm hiểu kỹ mình có thực sự muốn nuôi pet yêu của mình hay kô hay chỉ lông nổi nhất thời thấy chó nhà người ta đẹp là phải đi mua ngay 1 em mới nhưng nó sẽ chêt vì bị bệnh
Mình đã tìm hiểu và tham khảo rất nhiều nơi và nhiêu chỗ và trong diễn đàn vietpet va vietdog
kô mua chó ở các cửa hàng ví dụ như Hông Mai, hoàng hoa thám toan la chó teo va ủ bệnh mua về em nó phát bệnh dc vài hôm la teo hêt thuôc chữa:(( nên tìm hiểu những chỗ có uy tín. chó tốt bạn nuôi sẽ kô cực và sợ bị nó teo, vừa kô sợ bị bệnh CaTeo vừa bỏ ra đồng tiền chính đáng kô sợ rủi ro chó bih chết
thôi mình chỉ viết thế này thôi cho các men mới như mình tìm dc 1 chú chó khôn và kô bị ốm luôn khỏe mạnh hiiiiiii
chú thích >>>>>>>>>> vì hôm 6/62011 mình cũng kô biêt mua 1 em ở Hồng Mai nuôi dc 12 ngày là em nó teo vi bệnh care ảnh avảtả ở trên là em nó đấy T_T[-O<=((

dungken

Member
những người biết thì sẽ kô tới những chỗ bán chó kém chất lượng còn nhưng men mới thi sao các bạn nhớ kỹ tìm hiểu thật kỹ trước khi mua 1 em về >>>>>>>>>>>> Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

condomdom

Member
Nên tìm hiểu kỹ mình có thực sự muốn nuôi pet yêu của mình hay kô hay chỉ lông nổi nhất thời thấy chó nhà người ta đẹp là phải đi mua ngay 1 em mới nhưng nó sẽ chêt vì bị bệnh
Mình đã tìm hiểu và tham khảo rất nhiều nơi và nhiêu chỗ và trong diễn đàn vietpet va vietdog
kô mua chó ở các cửa hàng ví dụ như Hông Mai, hoàng hoa thám toan la chó teo va ủ bệnh mua về em nó phát bệnh dc vài hôm la teo hêt thuôc chữa:(( nên tìm hiểu những chỗ có uy tín. chó tốt bạn nuôi sẽ kô cực và sợ bị nó teo, vừa kô sợ bị bệnh CaTeo vừa bỏ ra đồng tiền chính đáng kô sợ rủi ro chó bih chết
thôi mình chỉ viết thế này thôi cho các men mới như mình tìm dc 1 chú chó khôn và kô bị ốm luôn khỏe mạnh hiiiiiii
chú thích >>>>>>>>>> vì hôm 6/62011 mình cũng kô biêt mua 1 em ở Hồng Mai nuôi dc 12 ngày là em nó teo vi bệnh care ảnh avảtả ở trên là em nó đấy T_T[-O<=((
Bạn này dũng cảm quá híc híc!
Dám nói ra sự thật mà rất nhiều người, nhiểu thằng biết mà ko dám nói.
Chắc bài này sắp bị khóa hoặc nick bị ban.

dungken

Member
mình nói đúng đấy chứ những men mới như mình chưa có kinh nghiệp mà mua những nơi như vậy,tiền mất chó cũng chết,nếu là bạn bạn có nói như tôi kô, mình chỉ cảnh báo cho những người như mình có sự lựa chọn tốt cho bản thân,chó cung là 1 người bạn 1 người con mà bạn mua về chăm sóc nó như 1 đứa con,nó lăn ra chết thì bạn nghĩ sao,còn bạn nói mình sẽ bị ban nick hoặc khóa, thì mình nghĩ admin cung đã đọc bài nay của mình rồi, và đây cũng là 1 chủ đề để các men mới như mình tìm hiểu và cần các men trong vietpet và việtdog giúp đỡ

Ung ho y kien cua ban ... Kinh doanh cung la thu choi chu ban cho benh de ve chet thi that duc qua . Thu nuoi cung la nguoi ban chi ky . =((

boco

Member
Bé xinh thế kia mà lại bị chết :((. Chia buồn với chủ thread nhé =((

ronaldo

Member
đúng rồi đang lên án nhưng cửa hàng bán chó như vậy?mình nghỉ những cửa hàng đấy ăn đc đồng tiền của khách thì cũng bị người khách lấy lại bằng cách khách,nhân quả=;

silidef12

Member
E husky nhà mình 6tháng mua ở 80Hồng Mai 9tr, đã ra đi vì bệnh Caré. Mua 9tr, đổi lúc nó mới fát bệnh(mag về đc 1ngày đã ốm). Đến k lấy chó nữa thì nó trả lại mình 4,5tr! K thể chấp nhận đc bọn làm ăn vô đạo đức! ACE nên tránh xa những danh sach đen đó. Đừng vì cún đẹp mà thích!

ronaldo

Member
E husky nhà mình 6tháng mua ở 80Hồng Mai 9tr, đã ra đi vì bệnh Caré. Mua 9tr, đổi lúc nó mới fát bệnh(mag về đc 1ngày đã ốm). Đến k lấy chó nữa thì nó trả lại mình 4,5tr! K thể chấp nhận đc bọn làm ăn vô đạo đức! ACE nên tránh xa những danh sach đen đó. Đừng vì cún đẹp mà thích!
địa chỉ đã đc ghi mong những ai muốn mua cún yêu k nên đến đó mà mua nhé,chia buồn với em nhé

albee

Member
kô mua chó ở các cửa hàng ví dụ như Hông Mai, hoàng hoa thám
toan la chó teo va ủ bệnh mua về em nó phát bệnh dc vài hôm la teo hêt thuôc chữa:(( nên tìm hiểu những chỗ có uy tín. chó tốt bạn nuôi sẽ kô cực và sợ bị nó teo, vừa kô sợ bị bệnh CaTeo vừa bỏ ra đồng tiền chính đáng kô sợ rủi ro chó bih chết
o_O
đã tìm hiểu rồi mà vẫn vào nộp mạng là sao?
trước khi mua bạn có test carre ko?
khi về 1, 2 ngày nếu có dấu hiệu bệnh fai đi thú y ngay chứ
-.-

dungken

Member
nói như bạn nói thì nói làm gì và cũng đâu lên chuyện như ngày hôm nay và nhiều bạn cũng đâu phải mất tiền triệu như thế vì chó kém chất lượng tốt như vậy vừa mất chó lại mất tiền, đưa đi thú y thì người ta lắc đầu kêu là thần chết sắp tới đưa giả cửa hàng thì bị trừ nửa số tiền đã mua vì xe đã lăn bánh thì bị chịu thiệt

dung husky

Thêm 1 địa chỉ nữa để các bạn mua chó cảnh giác nhé . Cái lão Thụy co trại chó ở trên Xuân Đỉnh ấy lão đấy cũng lừa đảo ghê lắm bạn nào muốn mua chó thì đừng đến chỗ lão ấy ko có lại mất không tiền đấy

Dxt8888

Member
Mình cũng ủng hộ quan điểm của bạn,diễn đàn vùa là nỏi giao lưu trao đổi và trau dồi kinh nghiệm của những người có cùng so thích,người đi trước dẫn dắt người di sau va đấy cũng là 1trong những kinh nghiệm quý báu cho người mới tập chơi ko bị nản chí.....thân!

nói thẳng ra toàn ông bà tham rẻ lên đấy mua chứ đàn đẻ ở vietdog vs vietpet thiếu gì cứ nghĩ là thấy đắt hơn so với giá hồng mai là chê đắt ... lên đó mua xong về đây lập topic kêu ca phàn nàn cái nỗi gì ... nói thẳng mà thật là : " Ngu Thỳ Chết Chứ Tội Tình Gì "

l.apple94

Member
thêm 1 địa chỉ nữa là 314-316 thuỵ khuê và hoàng hoa thám. mình mua 1 con pug và 1 con rott ở 316 thuỵ khuê về chưa đc 2 tuần các e đã ra đi vì viêm phổi và care. :(

dungken

Member
Bạn chjmchjm chửi mình và những mem mới >>>>>> NGU THÌ CHẾT CHỨ TỘI TÌNH GÌ>>> OK mình nhận là mình ngu theo như bạn nói thế mình hỏi bạn nhé,
những người mới như mình và những mem mới như mình nếu kô biết 2 cái diễn đàn vietdog và vietpet này có ra các cửa hàng đó mua kô bỏ ra cả đống tiền ra để mua 1 pet yêu của mình, mình hỏi bạn tiền là giấy bản hả bạn chắc bạn phải chết vài con pet hay bạn là người o trong các cửa hàng đấy vào đây để bào chữa cho các cửa hàng như trên>>>>>mà bảo bọn mình là >>>>NGU THÌ CHẾT CHỨ TỘI TÌNH GÌ>>>>những câu nói của bạn đã làm cho các mem khác phải khó chịu về lời nói của bạn, bản thân mình cũng khó chịu về lời nói của bạn vì bạn kô có sự tôn trọng với các member khac

dungken

Member
Mình lập toppic này chỉ mong chỉ mong muốn các member có chung suy nghĩ của mình đó là niềm đam mê về dòng husky nói riêng và các dòng pet khác nói chung
Chung Niềm Đam Mê
như mình có nói ở trên chắc admin và các member khác cũng sẽ hiểu suy nghĩ của mình,
Như bạn chjmchjm nói như trên >>>>>>>>>.nói thẳng ra toàn ông bà tham rẻ lên đấy mua chứ đàn đẻ ở vietdog vs vietpet thiếu gì cứ nghĩ là thấy đắt hơn so với giá hồng mai là chê đắt ... lên đó mua xong về đây lập topic kêu ca phàn nàn cái nỗi gì ... nói thẳng mà thật là : " Ngu Thỳ Chết Chứ Tội Tình Gì
Bọn mình bỏ ra 1 đống tiền mua về giá từ 5tr>>>>10tr ở các cửa hàng như trên
bán toàn chó bị bệnh và kém chất lượng
mua về chỉ dc vài hôm là teo giống như mình và các member mới khác
Điển hình như bạn SILIDEF12 bỏ ra 9tr mua về dc mấy hôm chó bị care bản án tử hình,ra hồng mai đòi tiên
bắt đền người ta chỉ giả lại cho 4tr5>>>> còn 4tr5 số tiền còn lại là dc nuôi mấy ngày với giá 4tr5 còn lại có ức chế kô số tiền có phải là rẻ kô hả bạn chjmchjm bạn nên suy nghĩ những lời nói của bạn trước khi bạn nói

playboy.199x

SR,các bạn cho mình ? là mua chó ở bạch mai thì chất luợg cũng như giá cả thì ntn,mình đang định mua ở đấy,mình có ôg anh GT mà,nhưg vẫn ko yên tâm hjx2:giá này HUSKY:7t(5 thág),fox soc:5t(5 thág),chjhuahua:5t4(5 thág nốt).Chó nhập ở bắc kinh TQ8->8->8->

dungken

Member
cái hàng bạch mai hình như mình cũng vào đó 1 lần, vì có lần mình hỏi husky người ta kêu nếu mua phải 1 tuần mới có hàng, theo mình nghĩ nếu bạn muốn mua thì bạn nên tìm các mem ở vietpet va vietdog mua cho bảo đảm vì chó nhà các bạn đó đẻ và các bạn đó tự chăm sóc tốt hơn nếu kô mua dc bây giờ thì chờ đợt sau đừng vội bạn a,