• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

khuyến cáo kô mua chó ở Hồng mai

Thich_Khach

Member
...Mấy anh em bạn bè không biết vừa xuống mua mấy em pitbull với phốc sóc về được 3 ngày CAre với Bravo đi hết rồi...:( còn 1 em Pitbull sống cũng ốm quặt quẹo nhìn thương dã man...hix giờ kêu ca với ai chó đã mua rồi miễn trả lại...

bee.lee1008

mình mua 3 em 2 pit 1 rott vẫn khỏe nhăn răng !!! ko lên khuyến cáo quá lời 1 e pit bị bravo nhưng mình chữa và chăm sóc cẩn thận nên trả sao haizzzzz hay do ngta có web riêng làm ăn tốt nhỉ ???

Khánh Nhữ

Active Member
Mua chó ở Thành - Hồng Hoàng Mai thì nguy cơ là hên xui nhưng mình cầm khoang 70 - 80% phần thua ...!

OneHit

Nói chung là người ta kinh doanh thì người ta phải có lãi....mà vì lợi nhuận người ta có thể dùng mọi thủ đoạn để lừa đảo mà.chả qua có người gặp may mua được con chưa nhiễm bệnh hoặc mới nhiễm bệnh còn cứu được chứ đa số toàn thấy chết......!!!

suluvy_x9x

mình nghĩ là có 100% pet ở đó thì 70% mắc bệnh và 30 % còn lại là bắt trộm
bạn nào may mắn mua dc những bé bị bắt trộm ấy thì tỉ lệ các bé ấy bị nhiễm bệnh thấp hơn chỉ cần cho đi khám và ngăn bệnh kịp thời là ổn :">

Mình vừa bị mất một em PUG (đã đăng bài trong diễn đàn), các bạn vui lòng để ý giúp mình nhé, ngoài ra thì mình xin hỏi là nên mang ảnh em ý đến các cửa hàng chó nào nhờ để ý xem có bị bán lên đó thì cho mình chuộc. Vì mình mang lên hoàng hoa thám với chợ Bưởi thì có người không nhận vì kêu ko nhập chó PUG.

hieuqua_bn

Member
Mình vừa bị mất một em PUG (đã đăng bài trong diễn đàn), các bạn vui lòng để ý giúp mình nhé, ngoài ra thì mình xin hỏi là nên mang ảnh em ý đến các cửa hàng chó nào nhờ để ý xem có bị bán lên đó thì cho mình chuộc. Vì mình mang lên hoàng hoa thám với chợ Bưởi thì có người không nhận vì kêu ko nhập chó PUG.
nếu bạn mag ảnh lên những nơi đó mà muốn mua lại đc cún thì cũng bị ép giá trên trời,vì ngta biết cún của mình và mình muốn chuộc = mọi giá. Bạn nên nhờ các mối quan hệ,đbiệt để ý Hồng Mai vì đa số cún bị trộm sẽ đc tiêu thụ ở đó,mong bạn sớm tìm đc cún!

nếu bạn mag ảnh lên những nơi đó mà muốn mua lại đc cún thì cũng bị ép giá trên trời,vì ngta biết cún của mình và mình muốn chuộc = mọi giá. Bạn nên nhờ các mối quan hệ,đbiệt để ý Hồng Mai vì đa số cún bị trộm sẽ đc tiêu thụ ở đó,mong bạn sớm tìm đc cún!
Cảm ơn bạn, hôm qua mình đã mang ảnh lên. Bà chủ rung mình luôn là nếu có thì chuộc cũng phải 6,7 triệu đấy, có đồng ý hẵng hay, mình điên quá bảo tìm đc hẵng nói, bao h thấy thì liên lạc. Nhưng đang sợ ko có vì chó nhà mình ko phải bị bọn bắt trộm bắt, mà nó chạy theo người ta, chắc người ta thích quá nên để nuôi luôn rồi:(

tôi cũng dính 1 em gorden o trên THẾ GIỚI CHÓ MÈO ở hoàng hoa thám ngay dốc bưởi rẽ lên bên tay phải ,mua về hết care lại bệnh đường hô hấp ( phổi) ,đưa đi chữa trị hết bao tiền ở trường trinh rồi cũng ra đi.tốt nhất anh em lên tới tận nhà chủ dog mua trọn ,hỏi kỹ càng ,các tiệm kinh doanh lên cẩn thận.:-*

PHUONGSYM

Mình mua ở Hồng Mai 1 bé Husky về sau đó 1 tuần thì bị Care. Chăm sóc bé được thêm 01 tháng thì bé đí. Đó là 1 tháng thật sự mệt mỏi, thức khuya dậy sớm, cảm thấy bất lực vì không làm được gì, đi đủ bệnh viện, mời đủ bác sĩ, các loại thuốc, ko tiếc gì.. Ngày thức, đêm thức... Haizzz... Nghĩ lại lại buồn. Buôn bán ko lương tâm.. Rôi sẽ quả báo thôi.. Đời có vay có trả... Luật nhân quả luôn đúng...

Mình cũng mới mua 1 em husky ở Tuấn Điệp Thế giới chó mèo ở hoàng hoa thám vừa mua về đã bị ỉa chảy.hix. đang đi chữa không biết có sao không.lúc mua kêu 3 tháng rồi mà về mình cân có 2kg4 mà thấy mọi người bảo bt 3 thang phai 6,7kg không biết do em í gầy quá hay chó non nữa.cầu mong em í không sao

Nói chung là cứ phải bắt trong đàn, của người quen hoặc lai lịch rõ ràng. Chứ mua bán kiểu này đến tổn thọ vì thương các bé.

Hôm nọ em cũng manh nha ra cửa hàng chó TRung tHành coi, thì quá trời chó to và đẹp... giá cũng phải chăng. Nhưng nay đọc lại Topic này thấy ghê quá. Thôi coi trên 4rum có bác nào nhà có cũn nhỏ thì mua vậy....híc