• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe chó tí cho xôm

Bác tham khảo:
Bạn đã tẩy giun cho chó chưa ? - PET GOLD SPA

em thấy loại biaverm có vẻ khá tốt, tẩy ra một nùi nhìn thầy gớm!

Theo như thông tin mình biết. Thì Exotral của Virbac (Pháp). Dân trong ngành còn gọi Virbac là Việt Bắc. Thì ngày xưa, Exotral là thuốc xổ cực kì nổi tiếng về hiệu quả tẩy giun. Nhưng sau đó Biaverm ( Pháp) đã mua độc quyền lại công thức này và sản xuất thuốc xổ giun hiệu Biaverm với công thức của Exotral. Biaverm đã mượn tên của viện nghiên cứu Biové ( trực thuộc Virbac) để hợp thức hóa sản xuất thuốc xổ giun. Về thành phần thì Biaverm và Exotral đều chứa Niclosamide và Levamisole nhưng Biaverm có thêm chất giúp hấp thu giúp tăng hiệu quả của thuốc. Công thức này hiện tại chỉ có mình Biaverm sử dụng vì đã mua độc quyền. Exotral không còn mạnh như trước kia nữa.
BIAVERM : đây là loại thuốc kết hợp hai thành phần Niclosamide và Levamisole, có thể tẩy được sán dây, giun đũa, giun móc, giun tim và giun phổi.

Còn canxi thì em nghĩ nếu có cũng tốt, không thì bác cứ cho ăn nhiều hột vịt lộn hay các loại giáp xác như tôm, cua,... thì cũng dư can xi. Thấy có bác nuôi nhiều toàn mua xương cá thác lác về hầm ra nấu cháo cho chó con.

hôm nay otto đã ăn cơm với cá nục kho và 1 trứng hột vịt lộn em nó ăn no và rất ngon miệng , nghịch phá cũng dữ dội , nếu tiện TRình đăng ảnh hoặc clip của anh chị em otto được không để anh xem thành quả mình nuoi otto ra sao , nếu có thời gian rãnh TRình hãy kể thành tích của cha mẹ otto cho anh nghe với thank nhìu

Chó bố thì không chuẩn lắm do em nuôi từ hồi mới phong trào nhưng rất khôn mà không phải dạy dỗ nhiều chủ yếu là dạy nó cái gì được làm và không được làm. Lúc nhỏ em dẫn nó vào nhà vs rồi mình cũng vs để cho nó nhìn thấy. Sau đó xích nó ngay nhà vs thì nó tự chạy vào nhà vs để toilet. Sau có đợt rời nhà vs, cứ sợ nó không quen chỗ mới vs lung tung thì toi, nhưng nó cũng tự động đến chỗ nhà vs mới. Thường thì nó không bao giờ vs lung tung trừ phi quá mót lại gặp chuyện bất ngờ như chủ đi làm về mừng quá mới đái ra nhà hoặc đến mùa động dục gửi thấy hơi chó cái,.... Nó cũng hay bắt nạt mấy đứa nhóc nhà em bằng cách sủa hoặc hù dọa, phải cho bọn trẻ mang cơm hoặc đồ ăn ra cho nó. Cũng ưa ngọt như người vậy. Bắt chuột thì số một: 4 tháng đã cắt chết chuột cống 1/2 kg.

Chó mẹ thì đẹp hơn vì nuôi sau này học hỏi được nhiều kinh nghiệm, mang nhiều dáng dấp của dòng chó cổ theo tư liệu, mõm thắt hơn, tai chuẩn hơn, lông dài và cứng hơn,... đặc biệt là rất hiền giống y như mô tả. Đối với người lạ chỉ sủa một lát thôi, sau đó là bình thường rất dễ làm quen. Kể cả lúc đẻ xong cũng rất hiền như chưa đẻ, cũng đuổi chuột nhưng chưa băt được con nào=)), nói chung thì dịu dàng nữ tính ,nuôi con giỏi, gần 2 tháng rồi vẫn còn sữa chịu cho con bú mặc dù răng con nó khá dài, cắn trầy hết cả vú chỉ rên khe khẽ. khoản vs thì còn giỏi hơn con đực vì ít khi mừng quá đái ra quần, dắt ra ngoài chỉ cần 1 phút là ỉa đái đầy đủ!

Mấy anh chị em nó giờ cũng rất phá leo trèo rất giỏi, đi vệ sinh thì đòi ra bằng được khỏi cái tổ nó. Có hôm nhốt lâu trong tổ, lúc thả ra nhà vệ sinh 3 con ỉa liền 6 bãi :D

anh ơi! cho e xin 1 con đc k :(
Vấn đề cho cũng không có gì nhưng bạn cần chứng minh là bạn yêu chó thực sự hay xin về để thịt.

Còn bán thì chắc chắn bạn sẽ không thịt vì giá chó cao hơn giá chó thịt. Yên tâm hơn là con chó của mình sẽ không ai mua về thịt với giá cao cả hoặc với mục đích gì đó.

Nên chỉ cho-tặng đối với những người mình biết là thực sự yêu chó bạn nhé!

cho mih hoi gia bao nhiu 1 con . nha mih o phu nhuan , minh can mua 1 con cho duc de ket hon vs con cho mih , co ji lien lat vao fb mịh : fb.com/lainguyenthienan

Cu cậu cũng nghịch nhỉ, mấy ace của nó ở đây giờ phá như quỷ. Hôm nay ba con xổng chuồng chạy đi săn con mèo to nhà em mới gấu chứ, bị mèo gừ cho cái bỏ chạy nhưng nhanh chóng tập hợp đội hình dồn mèo vào góc. thấy vậy em phải tóm cổ chúng nó bỏ trở lại chuồng :D

cho mih hoi gia bao nhiu 1 con . nha mih o phu nhuan , minh can mua 1 con cho duc de ket hon vs con cho mih , co ji lien lat vao fb mịh : fb.com/lainguyenthienan
Giờ chỉ có con đực không xoáy lưng và 2 con cái, cũng lanh lợi lém lỉnh ngang nhau. Nếu bạn muốn mua nuôi chơi thì qua xem mình bán giá rẻ cho. Nếu bạn còn đi học thì cần hỏi ba mẹ trước khi rước em nó về nhé

Cuối tuần rảnh rỗi cuối cùng đã tìm nhà được cho chó cha và hai chó con.

Dù đã được cảnh báo trước nhưng sau khi thả ra vài phút chạy loanh quanh thì chó cha đã xơi mất một con ngỗng 5kg của chủ nhà với cú tấn công thần tốc: phi xuyên qua lưới đánh cá vào tổ ngỗng cắn cú đầu tiên vào đầu, cú thứ hai găm mình con ngỗng chết không kịp kêu chỉ trong vòng tích tắc. Hai người đứng gần nhưng không kịp làm gì:-o

Nơi ở mới của chó cha, dù mình đã đích thân rước em nó bàn giao cho chủ nhà, ở lại đêm nhưng ban đêm vẫn hú liên tục: gâu gâu gâu, u u u ù ù ú ú u u ..... ù u u(ở nhà mình thì không có hú)

Nơi ở mới của chó con

Biệt thự vườn rộng nhưng em nó vẫn chỉ theo chủ không chịu đi chơi đâu cả

Hiện tại chỉ còn một con cái nhỏ nhưng đã sủa rất tốt, chưa được hai tháng nhưng suốt ngày canh bắt con mèo già 5kg. Hôm qua lợi dụng con mèo làm rớt chai nước ngọt đang sợ, nó còn dám nhảy tới cắn đuôi con mèo già lôi, may mà con mèo đang hoảng không thì nó tát cho cái ! Chắc em này để nuôi luôn quá, hôm sinh nhật clb q12 mình sẽ cố gắng mang đi giao lưu!

Cuối tuần rảnh rỗi cuối cùng đã tìm nhà được cho chó cha và hai chó con.

Dù đã được cảnh báo trước nhưng sau khi thả ra vài phút chạy loanh quanh thì chó cha đã xơi mất một con ngỗng 5kg của chủ nhà với cú tấn công thần tốc: phi xuyên qua lưới đánh cá vào tổ ngỗng cắn cú đầu tiên vào đầu, cú thứ hai găm mình con ngỗng chết không kịp kêu chỉ trong vòng tích tắc. Hai người đứng gần nhưng không kịp làm gì:-o

Nơi ở mới của chó cha, dù mình đã đích thân rước em nó bàn giao cho chủ nhà, ở lại đêm nhưng ban đêm vẫn hú liên tục: gâu gâu gâu, u u u ù ù ú ú u u ..... ù u u(ở nhà mình thì không có hú)

Nơi ở mới của chó con

Biệt thự vườn rộng nhưng em nó vẫn chỉ theo chủ không chịu đi chơi đâu cả

Hiện tại chỉ còn một con cái nhỏ nhưng đã sủa rất tốt, chưa được hai tháng nhưng suốt ngày canh bắt con mèo già 5kg. Hôm qua lợi dụng con mèo làm rớt chai nước ngọt đang sợ, nó còn dám nhảy tới cắn đuôi con mèo già lôi, may mà con mèo đang hoảng không thì nó tát cho cái ! Chắc em này để nuôi luôn quá, hôm sinh nhật clb q12 mình sẽ cố gắng mang đi giao lưu!
chúc mừng 2 cha con về nhà mới
otto cách đây 2 ngày,

chúc mừng 2 cha con về nhà mới
otto cách đây 2 ngày,

Em này là em lớn và đẹp nhất trong đàn, xa mẹ mà bác nuôi vẫn còn mập nhỉ. Cổ hơi dư da tí, cũng không biết có phải lỗi không vì thực tế chó cha mẹ ở đảo mang vào nguồn gien cũng chưa chuẩn như mấy bác nuôi trong đất liền :D. Chó đảo cũng khá nhiều con dư da ở cổ

Cái nhìn bắt đầu chăm chú theo kiểu quan sát để săn mồi thường thấy ở CPQ rồi đó bác

Chắc tai dựng hơi muộn một tí, khoảng 4-5 tháng mới bắt đầu dựng, cũng là lúc nó sẽ bắt đầu đi săn chuột gà,.... Gần một năm mới đứng hẳn lên giống con bố nó. Có thể bác phải bổ xung thêm canxi cho em nó nếu thấy thêm các dấu hiệu chân sau yếu hay chân trước bị hạ bàn, Ở dưới đó không có nguồn canxi cho chó đảm bảo thì có thể mua loại canxi cho trẻ ở tiệm thuốc tây

Nhà bác hay nhà hàng xóm có gà vịt lưu ý nhe bác! Hoặc bác bế gà vịt ra cho em nó làm quen từ nhỏ đi sau nó sẽ không cắn, chứ sau nó nhìn thấy lạ là xơi liền đó bác!

Clip em gái nó sủa con mèo già nhà em nè

https://www.youtube.com/watch?v=x9BAsMuRquA

2 tháng 20 ngày rùi! chuẩn bị chích care đợt 2. Chó của bác tuyen900797 sao rùi:-/

Con cái vàng bé nhất trong đàn không ai chịu rước nè:

tuyenc1

Anh chị ơi, cho em xin số điện thoại để liên lạc ạ. Em muốn rước em này về!

Anh chị ơi, cho em xin số điện thoại để liên lạc ạ. Em muốn rước em này về!
Tình hình là mình sắp về nhà mới lớn hơn, em này sủa tốt nên chắc mình sẽ giữ lại nuôi! Cảm ơn bạn đã quan tâm=((