• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe chó tí cho xôm

Thêm ảnh mới ngày 5/8, mới mở mắt được 2 ngày, nếu nó nhỏ mãi thế này thì chắc để nuôi luôn

thuymy2412

bạn ở đâu vậy?bầy của bạn đẹp quá,mà Tinhyeunho có cho ko? nếu có cho mình 1 đứa nhe, mình ở q7 tphcm

Con chó rất trọng tình, Chó mà xin thì không nuôi được vì chưa "dứt tình" với chủ, đây là điều kiêng kỵ trong nuôi chó. thường thì chó xin hay được cho sẽ mau chết, bỏ nhà đi, thần kinh không bình thường hoặc người chủ sớm ruồng bỏ,......Nên muốn nuôi chó phải mua, hoặc bán :D, ít ra cũng bằng cái công người nuôi đã bỏ ra chăm sóc!

Chắc là phải bán thôi, vì đâu có thể nuôi hết được 4 em và cả cha mẹ. Hiện tại có 2 con có xoáy (1 đực 1 cái) và 2 con không có xoáy (1 đực 1 cái). Một em đực không có xoáy đã được đặt gạch! Mấy em kia thì chờ thời gian nữa xem hình dáng sơ sơ thế nào đã:)

cái này là phong tục ở quê tớ, hồi nhỏ cũng được một người cho con chó, sau đó mẹ nói mang tiền mừng tuổi trả người ta không thì chó khó nuôi (ngày xưa các cụ dạy thế).

tin hay không tùy bạn, tớ thì vẫn tin theo các cụ cho lành:D

"của biếu là của lo, của cho là cuả nợ" mừ

Dạo này mấy em đã lớn cần thanh lý cho ACE nuôi chơi, đã tiêm phòng loại vacin tốt nhất và tẩy giun đầy đủ giá 5giay thôi. Do chỉ nuôi chơi nên chưa đăng ký GCN, tại mẹ nó ham trai

2 em có xoáy một đực một cái
1 em cái không xoáy giống mẹ như đúc thiếu mỗi xoáy ;)

https://www.youtube.com/watch?v=VjidZ-WNESI

https://www.youtube.com/watch?v=b-v9Kgg-Zfc

thêm ảnh http://s97.photobucket.com/user/catsamac_2006/library/Cho con 19-7-2014
http://www.5giay.vn/thu-cung-thu-nu...nh-19-7-2014-can-thanh-ly.html#post1025668324

http://www.5giay.vn/thu-cung-thu-nu...nh-19-7-2014-can-thanh-ly.html#post1025668324

Hiện tại đã có một bác đặt gạch con chó đực có xoáy. chỉ còn 2 con cái một có xoáy và một không xoáy

Hic, mới chia tay một em đực vàng chưa đặt tên, về tận Gò Công, chắc không có cơ hội gặp lại, chúc bé khỏe mạnh chóng lớn, sau này Gò Công có nhiều chó xoáy:-h

Hic, mới chia tay một em đực vàng chưa đặt tên, về tận Gò Công, chắc không có cơ hội gặp lại, chúc bé khỏe mạnh chóng lớn, sau này Gò Công có nhiều chó xoáy:-h
yên tâm Trình ơi,em nó tên otto sẽ chăm sóc kỹ không phụ lòng Trình,hôm nay em nó ăn cháo trộn cơm rồi,sủa người lạ nữa đó.thank nhé

Chó cha em đã giữ lại nuôi khá lâu từ cuối 2006, nó có khả năng nhận biết được mùi của tất cả họ hàng của người có liên quan đến huyết thống gia đình không quá dữ với người thân như những người không cùng huyết thống đến nhà chơi. Nhưng ra ngoài đường thì không bao giờ thấy gầm gừ ai cả trừ phi người khác có ý định khác lạ với nó.

Nói ra thì con chó cha là câu chuyện dài về khả năng như: nếu dùng bất cứ loại dây nào để xích nó đều có cả năng cắt đứt để thoát ra đi chơi, sau phải dùng xích inox và dây kẽm cột chặt vào cổ nó như xiềng mới được, nhưng lâu lâu nó vẫn thoát ra được chạy khắp xóm cắt chó người khác song đặc biệt không tấn công người hay trẻ con :D,.... chỉ chạy sang hàng xóm đái một bãi rồi chạy về =))

Mấy con chó con hơn tháng tuổi có vẻ cũng thừa hường được khả năng của cha, giờ con nào cũng leo cầu thang bú mẹ, nhưng xuống thì toàn rởt vì chân chưa tới..... đều đã sủa tốt khi thấy lạ, không bao giờ đi vệ sinh trong hang của nó, tìm mọi cách leo rào ra ngoài mới ỉa đái.

yên tâm Trình ơi,em nó tên otto sẽ chăm sóc kỹ không phụ lòng Trình,hôm nay em nó ăn cháo trộn cơm rồi,sủa người lạ nữa đó.thank nhé
Cảm ơn bác đã thông tin, nhưng bác đừng chiều nó quá nhé! Ở dưới đó có điều kiện mỗi ngày bác cho em nó ăn thêm 1 hột vịt lộn/ngày. Sau 6 tháng chó lớn rất chậm, em cũng mấy lần mắc sai lầm ở khoản này nên chó cha chó mẹ hơi nhỏ hơn bình thường, thấy nó ăn tốt quá lại hạn chế.

Ở nhà em bán hàng giờ cũng bắt đầu cho mấy con còn lại gặm xương cục để phát triển cơ hàm rồi, giờ không chịu ăn cháo nữa toàn ăn cơm. Tối nó đói sẽ kêu nhiều, bác nên cho nó một tô đêm sẽ đỡ kêu hơn

anh coi otto như là người bạn thân thiết lớn lên 1 tí nữa nó sẽ đồng hành cùng anh đi khắp mọi nơi , anh tính cho nó đi học Trình thấy sao nghe nói đi học bị đòn nhiều quá , otto có đủ bản lãnh để đi học không Trình cho ý kiến . Mong chia sẻ kinh nghiệm về nuôi chó Phú Quốc:-h

Theo em hiểu thì chó Phú Quốc không xếp vào loại chó nghiệp vụ nên việc đi học không cần thiết, nếu có học thì nó cũng mau quên.

Cơ bản thì nó là chó săn nên hành động theo bản năng nhiều hơn, mình chỉ cần dạy nó biết thứ bậc của nó trong nhà là thấp nhất. không để nó hỗn với chủ thôi, các điều khác nó sẽ tự biết.

Bác lưu ý là không nên cho nó ăn thịt sống nhé vì có thể nó sẽ quen mùi máu và sau có thể cắn người. Về đồ ăn thì mình mua xương lớn về nấu canh thì cho nó mấy cục gặm để phát triển hàm, thêm hột vịt lộn thường xuyên để đầy đủ chất, còn thức ăn khô thì hạn chế trừ khi quá bận. Nói chung khẩu phần chó PQ cũng tương đối đơn giản, mình ăn gì nó cũng ăn được theo. Chó nhỏ thì ăn khoảng 6 bữa/ ngày hoặc bác cho nó một nồi to ăn lai rai cả buổi, giai đoạn này tới 6 tháng rất quan trọng quyết định chó có đẹp hay không!

Chó con thì không nên cho ăn xương nhỏ, cá vì có thể hóc, lớn thì ăn được. Thức ăn khoái khẩu của bố mẹ nó là cá biển, một con cá nục là cả bố mẹ nó ăn hết nồi cơm :)