• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe Đàn Rott Con ( Diva & Sunny )

nhìn bầy nhóc tốt quá Giáp...em chăm cũng rất khéo nên em nào cũng ú na ú nần...xin chúc mừng em.

BR
Cảm ơn Bác Sơn động viên nhé... e có 1 đàn nên chăm đơn giản mà hihi.. phải có vài đàn thì mới vất vả đc hihi...

liemhitle

Member
<:p chúc mừng chủ thớt có đc đàn cún đẹp ,, hâm mộ quá cơ mà chưa có điều kiện =((

NgoTinh

Member
KO bít khi lớn chó ra sao nhưng giờ nhìn bố mẹ đã thấy đc tuong lai sáng sủa ntn.
Chó ở đâu vậy anh.Chúc các bé mau ăn chóng lớn.

<:p chúc mừng chủ thớt có đc đàn cún đẹp ,, hâm mộ quá cơ mà chưa có điều kiện =((
Cảm ơn bạn đã khen tặng.... cứ đam mê rồi có lúc sẽ có 1 e ưng ý mà bạn....
KO bít khi lớn chó ra sao nhưng giờ nhìn bố mẹ đã thấy đc tuong lai sáng sủa ntn.
Chó ở đâu vậy anh.Chúc các bé mau ăn chóng lớn.
Cảm ơn bạn nhé... Mình ở HN... Hy vọng các cún lớn lên phát huy đc những điểm mạnh của bố mẹ chúng

tuansilk

Vietpet sponsor
Mai xong việc ra 22 hàng tre uốn bia em nhé. Ra cụng với anh lấy may đấy.=))

dung288

Member
bác cho hỏi dòng Nga và Secbi có gì đặc biệt ạ. em tưởng giống này của Đức.
đàn chó của bác có bán ko vậy ạ?

bác cho hỏi dòng Nga và Secbi có gì đặc biệt ạ. em tưởng giống này của Đức.
đàn chó của bác có bán ko vậy ạ?
Đúng là nguồn gốc rott thì ở Đức.. nhưng Secbia, Croatia và Nga thì lại phát triển về rott hơn ở Quê Hương Đức. Đức thì pt mạnh về GSD..... còn mỗi nước có 1 tiêu chí và sự yêu thích về thẩm mỹ khác nhau nên họ nhân giống theo định hướng mà họ thích ví dụ như tôi thích mặt mũi sáng sủa, màu mảng rõ ràng và đỏ cháy... bạn lại thích mặt mũi phải đen, tối tối 1 tí cho hầm hố...hihi..
@ Đàn chó nhà mình có bán.. nhưng hiện nay mới đc 21 ngày.... chỉ còn 2 e cái... 5 con đã có chủ

dung288

Member
Đúng là nguồn gốc rott thì ở Đức.. nhưng Secbia, Croatia và Nga thì lại phát triển về rott hơn ở Quê Hương Đức. Đức thì pt mạnh về GSD..... còn mỗi nước có 1 tiêu chí và sự yêu thích về thẩm mỹ khác nhau nên họ nhân giống theo định hướng mà họ thích ví dụ như tôi thích mặt mũi sáng sủa, màu mảng rõ ràng và đỏ cháy... bạn lại thích mặt mũi phải đen, tối tối 1 tí cho hầm hố...hihi..
@ Đàn chó nhà mình có bán.. nhưng hiện nay mới đc 21 ngày.... chỉ còn 2 e cái... 5 con đã có chủ
con cái của bác giá bao nhiêu vậy. có thuần chủng ko ạ. con bố mẹ thể hình thế nào ạ

damson82

Member
con cái của bác giá bao nhiêu vậy. có thuần chủng ko ạ. con bố mẹ thể hình thế nào ạ
E xem trang 1 sẽ thấy con bố và con mẹ.Cứ hỏi ai chơi rott trên đây tên con bố và con mẹ e sẽ có câu trả lời.
Bây giờ cứ chiếu theo quy chuẩn chứ đừng có đại với chả cao nhé.mới thì nên tìm hiểu về mọi mặt đã rồi hãy quyết định.nếu k khi mua về chăm sóc kém hay chăm k đúng cách sẽ hỏng con chó đi.
Khi mua tốt hơn nên mua lại chó đàn của a e

damson82

Member
sau một thời gian dài cố gắng dành dụm chắt bóp,học hỏi trên diễn đàn.hôm nay mới thấy ổn ổn để alo anh đặt hàng anh ah.e cũng xem rồi cứ chời đầy đủ thì k biết đến khi nào.thôi thì đành làm liều thôi chứ thèm quá k thể chịu được nữa rồi anh ah.đến khi các bé về nhà mới hy vọng sẽ dành dụm đủ.nếu k đủ thì trả góp cũng ok anh nhỉ kekekekeke

sau một thời gian dài cố gắng dành dụm chắt bóp,học hỏi trên diễn đàn.hôm nay mới thấy ổn ổn để alo anh đặt hàng anh ah.e cũng xem rồi cứ chời đầy đủ thì k biết đến khi nào.thôi thì đành làm liều thôi chứ thèm quá k thể chịu được nữa rồi anh ah.đến khi các bé về nhà mới hy vọng sẽ dành dụm đủ.nếu k đủ thì trả góp cũng ok anh nhỉ kekekekeke
Cảm ơn chú Sơn đã dành tình cảm cho đàn cún... Vậy là con thứ 6 đã có chủ.. Chỉ còn 1 e cái nữa thôi ạ hihi... mặc dù mới 21 ngày tuổi mà đã có 6 e đc yêu quí thật là tin vui... Cảm ơn a,e đã ủng hộ... Thanks all

Linking85

Member
Cảm ơn chú Sơn đã dành tình cảm cho đàn cún... Vậy là con thứ 6 đã có chủ.. Chỉ còn 1 e cái nữa thôi ạ hihi... mặc dù mới 21 ngày tuổi mà đã có 6 e đc yêu quí thật là tin vui... Cảm ơn a,e đã ủng hộ... Thanks all
Ô! Thế là thì quá a Giáp nhỉ? Ước gì còn nguyên cả đàn 10 nhóc;) để a đắt hàng hơn...8->. Nhưng thoi! Còn bé gái cuối cùng, ông Dung288 bắt nốt là đẹp bạc quá rồi.
Sau đợt xả hàng này... A Giáp cố gắng tụ tập với ae 1 chút nhé!:-w

lavender.huong

Mới 21 ngày mà đàn cún con nhà anh Giáp đã được đặt gạch gần hết rồi .
Chúc mừng anh Giáp, hôm nào cho em được thăm bọn nhỏ nhé a.
Nhìn ảnh đáng yêu quá :x.

Ô! Thế là thì quá a Giáp nhỉ? Ước gì còn nguyên cả đàn 10 nhóc;) để a đắt hàng hơn...8->. Nhưng thoi! Còn bé gái cuối cùng, ông Dung288 bắt nốt là đẹp bạc quá rồi.
Sau đợt xả hàng này... A Giáp cố gắng tụ tập với ae 1 chút nhé!:-w
Đc cái lọ mất cái chai L ơi.. 7 con thì nhàn tênh.. nếu 10 thì thiếu vú lại vất vả hihi....

Mới 21 ngày mà đàn cún con nhà anh Giáp đã được đặt gạch gần hết rồi .
Chúc mừng anh Giáp, hôm nào cho em được thăm bọn nhỏ nhé a.
Nhìn ảnh đáng yêu quá :x.
Cảm ơn H nhé... hy vọng đàn cún nào bán cũng có duyên như đàn này thì thích nhỉ hihi... Đàn cún hôm nay mới có 24 ngày.. cũng chưa nói lên đc điều j, mới đi đc 1/3 chặng đường thôi H ạ... khi nào tiêm đủ 2 mũi mới yên tâm hơn...

trantantai

Active Member
Bố đây- Bố đây. Mẹ các con khoẻ ko, có đủ sữa cho các con uốn ko. Các con cố gắng ăn nhiều nhé. Trời nóng bảo chú Giáp cho nằm máy lạnh nhé. Đừng có mà phụ lòng chú Giáp béo nhé.

Sunny Nhìn đã quá, ra dáng lắm chuyến này có vào thi không bác?
To Giáp: Cập nhật hình đàn cún đi bạn, chắc hôm nay đã lắm hả

tuanphuthai

Active Member
Chú Giáp còn có mỗi 1 con thôi hả, đắt hàng quá. Chúc mừng chú
Nhìn bố Sunny của các cháu dạo này hầm hố quá:D