• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khay gỗ dành cho chó mẹ và cún sơ sinh.

Hung.tinhyeu

Active Member
Em rất khoái cái khay này của bác Hùng, cao ráo và thông thoáng, khi cần làm vệ sinh thì tiện thôi rồi. Cám ơn bác Hùng đã tư vấn và giúp em làm được cái khay ưng ý nhé. ^^
Không có gì bạn ơi, khi thiết kế chiếc khay mình tính toán sao cho hợp lý và tiện sử dụng thôi. Thân

dungseven

Member
chỉ có đam mê nhiệt huyết., hiểu biết?và đặc biệt hơn phải có tình yêu với cún mới làm ra những sản phẩm thế này?có lẽ anh hùng nên mử một sưởng sản xuất khay rọ mõm.... cho cún đi anh

tran huy hoang

Active Member
Đồng ý với Dũng 7 về điều này, Bác Hùng có phong cách sống và một sự đam mê đến mức say đắm trong nghệ thuật nuôi Chó Kiểng không thua gì các nghệ sĩ trên sân khấu vậy. Nếu ai đã từng tiếp xúc hoặc một lần nói chuyện với Anh Hùng qua điện thoại chắc là sẽ nhận thấy như Mình thôi.

Hung.tinhyeu

Active Member
chỉ có đam mê nhiệt huyết., hiểu biết?và đặc biệt hơn phải có tình yêu với cún mới làm ra những sản phẩm thế này?có lẽ anh hùng nên mử một sưởng sản xuất khay rọ mõm.... cho cún đi anh
Đồng ý với Dũng 7 về điều này, Bác Hùng có phong cách sống và một sự đam mê đến mức say đắm trong nghệ thuật nuôi Chó Kiểng không thua gì các nghệ sĩ trên sân khấu vậy. Nếu ai đã từng tiếp xúc hoặc một lần nói chuyện với Anh Hùng qua điện thoại chắc là sẽ nhận thấy như Mình thôi.
Cám ơn hai bạn nhiều nha, chính vì có niềm đam mê nên mình mới làm được mấy thứ như thế này. Còn chuyện tính mở xưởng để làm đại trà thì mình không làm được. Thân

Hung.tinhyeu

Active Member
Khay thì đóng xong rồi nhưng còn thiếu, thêm cái này nữa mới gọi là tạm đủ thôi nhé.

toydog

Member
các bác cho hỏi nếu là chó nhỏ thì khoảng cách từ thanh chắn đến sàn là bao nhiêu?.và khoảng cách từ thành gỗ đến cây chắn là bao nhiêu nữa?chó cỡ như phốc sóc đấy

T-Rex

Member
các bác cho hỏi nếu là chó nhỏ thì khoảng cách từ thanh chắn đến sàn là bao nhiêu?.và khoảng cách từ thành gỗ đến cây chắn là bao nhiêu nữa?chó cỡ như phốc sóc đấy
Anh ơi, anh chịu khó xem lại từ bài đầu tiên ở trang 1, rồi làm 1 cái khay sao cho phù hợp với fox sóc nhà anh.

kudatino

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
ôi trời ơi bác Hùng tình yêu khéo tay quá ^^ , khâm phục khâm phục ạ.

kudatino

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
à bác Hùng ơi cho em hỏi, cái săm tai này là để nhận biết cún nhà mình đúng không ạ? vậy ở đâu có dịch vụ săm tai cho chó hả bác?

cảm ơn các bác về thông tin hữu ích này nhưng nhà em có 3 con dogs,1 dal và 1 chihuahua đều là đực.còn 1 con chihuahua cái kia thì không đẻ được.

Hung.tinhyeu

Active Member
Chiếc khay dùng cho chó mẹ và cún con, vừa mới hoàn thành sau một ngày lao động. Người sử dụng là bạn My_Lucky vì cún nhà bạn ấy còn vài ngày nữa là lâm bồn.

Vừng ơi đóng cửa lại

Vừng ơi mở cửa ra.

vanglai213

Active Member
anh hùng ảo thuật kìa... nhìn mỹ mãn quá thế này đàn cún nha VA tha hồ mà kêu SƯỚNG quá bác hùng ơi...

Hung.tinhyeu

Active Member
anh hùng ảo thuật kìa... nhìn mỹ mãn quá thế này đàn cún nha VA tha hồ mà kêu SƯỚNG quá bác hùng ơi...
Hì, ảo thuật gì đâu Đạo ơi, có mỗi một mình ở nhà để loay hoay đánh vật với đống gỗ thông lào và nắm vít, rồi nào cưa máy, rồi nào khoan tay. Vậy mà không hiểu sao lại bị thiếu đi một tấm sàn nhựa, thế mới quấy. Hì

vanglai213

Active Member
Hì, ảo thuật gì đâu Đạo ơi, có mỗi một mình ở nhà để loay hoay đánh vật với đống gỗ thông lào và nắm vít, rồi nào cưa máy, rồi nào khoan tay. Vậy mà không hiểu sao lại bị thiếu đi một tấm sàn nhựa, thế mới quấy. Hì
anh hùng mệnh danh khéo tay ở vp mà em không tâng bốc đâu,hôm em thử làm cái rọ mõm bằng da của anh làm trước hehe em làm hỏng queo vì em tương làm dễ, nguyên nhân là đo ngắn quá :)):)) em làm xong cho vào mõm TZ ôi thôi sao thế này = 1/2 của cái mõm của nó ,hic lên em nghĩ đâu phải dễ gì làm được 1 cái phải có tay nghê và kinh nghiệm chứ đúng không anh.
Thiếu cái đó bù ngay được mà:D như em thiếu nửa cái mõm nhìn lại thì mình đã tán hết đinh vào rồi hehe

minhcuong

Active Member

Vừng ơi mở cửa ra.

ý tưởng đóng 4 cái chân sắt để tạo không gian phía dưới tiện cho việc vệ sinh rất hay. Từ lâu em đã gợi ý anh nên mở một công ty sản xuất thiết bị cho cún:

1- Ổ đẻ
2- Bệ phóng tên lửa
3- Xe kéo (đợt này đang có mấy nhà sáng chế rập rịch làm)
4- Các đạo cụ cho chó tập luyện: khung chữ A, rào nhảy vượt

Làm sao mà thành phẩm là những bộ phận đánh số và có sơ đồ hướng dẫn. Người mua về chỉ việc nhìn sơ đồ rồi ráp kiểu như LEGO vậy.

Nokia xuất phát từ công ty sản xuất ủng cao su. Anh Hùng chắc chưa biết điều này. :)