• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kem chăn lợn và Bống nhọ nhem

cun0206

Member
Lần này có kinh nghiệm hơn trong việc giữ mèo rồi, không có chuyện theo về tận nhà như sheryl hay là không hẹn trước cứ thế đến bắt mèo như của Ruồi nữa đâu:shame on you: .Nếu mọi người có thời gian đến chơi thì lúc nào cũng:wel:. đến với mục đích khác thì đưng hòng nhé, con cun ở nhà cũng mới đẻ 3 con đấy:cool:. Riêng Ruồi sang thì lại càng không sợ vì chắc gì đã nhớ đường mà sang :)). Đối với anh Thuận thì khỏi lo nhà bác cách nhà em còn xa lắm. Nếu bác có thời gian và điều kiện ra đây thì câu trộm mèo nhà Ruồi ấy, bọn đấy cũng lớn lắm rồi nuôi thích hơn mèo con anh ạ

X

xuka3691

Guest
chị chăm 2 đứa khéo quá. không biết có phải mèo tây thì to hơn mèo ta không mà mèo nhà em cứ còm nhom. ăn mãi không béo. 2đứa cũng tầm tầm tuổi Bống nhưng mà cộng cả 2 vào không biết đã bằng cân bống chưa :(

ruồi bẹp

Active Member
@anh cun0206: em nhớ đường đấy anh ạ, giờ cho em mà đi 1 mạch đến Bắc Ninh được cơ á :))

@xuka: chị nghĩ mèo ta chậm béo hơn thôi, lần trước chị có nuôi một thằng mèo ta, lúc đầu cũng còm lắm đến khoảng 4,5 tháng thì lớn phổng lên, to đùng đoàng chẳng kém mèo tây là mấy. Với lại bọn mèo tây người toàn lông, xù lên thì nhìn to chứ cũng không to lắm đâu em ạ

meomum

Member
Nầy, tớ bảo này, meo anh mũi to đúng không, cả cái mẹt to nhất cái mũi, cu Beo nhà tớ lai anh mà mũi to đùng đùng ý.

VuVuCz

Member
:straight face: ... Theo cun0206 nói thì nhiều kinh nghiệm đau thương quá nhỉ, mà càng nhiều kinh nghiệm thì càng chăm mèo tốt hơn đúng không nhỉ mọi người ơi??? ;;) Chúng ta hãy giúp cho cun0206 có càng nhiều kinh nghiệm càng tốt nhé :-bd:-bd:-bd Nhà ruồi gần khu Định Công đúng không? Đi thì rủ mình với nhá, mình cũng muốn giúp cun0206 :-bd:-bd:-bd

:straight face: ... Theo cun0206 nói thì nhiều kinh nghiệm đau thương quá nhỉ, mà càng nhiều kinh nghiệm thì càng chăm mèo tốt hơn đúng không nhỉ mọi người ơi??? ;;) Chúng ta hãy giúp cho cun0206 có càng nhiều kinh nghiệm càng tốt nhé :-bd:-bd:-bd Nhà ruồi gần khu Định Công đúng không? Đi thì rủ mình với nhá, mình cũng muốn giúp cun0206 :-bd:-bd:-bd
thôi rồi....:praying::praying::praying:
40 charrrr

meonho124

Member
Kem "lẹp gái" , Bống "đẹp troai" :)) hay ăn chóng lớn , chị Ruồi mới thương ( cứ như thơ ấy nhỉ ) năng vào đây ngắm con rể Kem mới được
nghe nhà anh Cún có thêm 6 thành viên lít nhít nữa , chúc mừng anh nhé , bảo vệ mèo kĩ kĩ nha không bị hùa hết đấy ạ , ở đây toàn người tham có rồi muốn nữa đấy ạ :))

cun0206

Member
Híc mình còn chưa up mèo hùa cái gì mà hùa cơ chứ. Ruồi và sheryl đâu có biết nhà anh cơ chứ :)). nếu mèo mà để ở nhà anh chắc chẳng bao giờ em tìm được nhà mất, vào nhà người ta mà không biết là nhà ai lại còn đòi đi câu trộm lần sau trước khi làm gì hay tìm hiểu kỹ mọi chuyện nhé :p
@VuVu: giang hồ lại xuất hiện thêm 1 đạo chích nữa :(. Nếu không có mình chỉ đường bạn khó lòng mà tìm ra nhà, cẩn thận không lại như Ruôi đợt trước lên tận cầu Vĩnh Tuy đấy :D
@Meonho ganto:Cám ơn em trộng vía mấy đứa lớn nhanh như thổi. Nghe đồn nhà này có em Bơ hiền lành xinh xắn đáng yêu làm 2 anh em nhà Kem và Ren từ anh em chuyển sang thành tình địch. Đặc biệt hơn nữa Bơ đã làm cho Kem đang định lên chùa làm sư cũng phải quay lại với cuộc đời, hy vọng có 1 hôm nào được chiêm ngương dung nhan, nếu được mong chủ nhà cho mượn về nhà khoảng 1 năm ngăm cho thích, được như thế thì còn gì bằng

ruồi bẹp

Active Member
lâu lâu lại post hình 2 đứa

Đây là cái dáng kễnh càng của thằng chăn lợn khi xem vô tuyến

Xem xong thì nó lăn ra ngủ

ở lâu với nhau nên cái dáng ngủ cũng giống nhau. Bống dạo này lớn, người dài ngoằng mà cái mặt lại xương xương hơn và vui nhất là đuôi Bống đỡ bị quặp hơn nữa :X. Con bé xinh xắn nhất nhà :))

ngavn89

Member
thằng kem mũi càng ngày càng to và hồng =.=, bống thì ngày càng duyên dáng :x yêu bống lắm ý, hot girl của vp rồi :))

ngudaymuon

Active Member
Ôi lâu không nhìn thằng kem, càng nhìn càng yêu cái mũi của nó, mỗi lần nhìn vào kem al sẽ đập ngay vào mắt cái mũi to như quả cà chua. :)) Mà chẳng hiểu sao mũi to thế ma nó vẫn đẹp trai nhỉ? :D

Sheryl

Active Member
Ôi, nhìn cái ảnh thằng Kem cuộn tròn ngủ trên ghế, không thấy cái mũi đâu nữa là thấy nó giống Ren ghê =)). Yêu quá.

ruồi bẹp

Active Member
ôi Kem dạo này nó bớt nghịch cơ mà nó chơi ác lắm, toàn đè Bống ra cắn lấy cắn để vào cổ, tội con bé ngủ cũng không yên
còn Bống thì lớn rất nhanh, lại hiền lành, ngoan ngoãn và bơ bơ nữa ý. Nhiều lúc cảm giác như con bé nó chẳng cần đến chị Ruồi, cứ im ỉm làm cái này cái kia một mình. Nhưng mà chị Ruồi đi ngủ là chạy lại quấn lấy ngay. Bống rất hay cho Kem hoặc chị Ruồi ngủ dúi đầu vào lưng Bống nhé, yêu lắm :X. Mà giờ con bé lại có cái sở thích là ngồi ở bệ ban công sau, nhìn mơ hồ xuống đường và hóng gió, ngồi một mình. Phải chăng Bống đã lớn và biết tương tư :))

thuan81

Active Member
Bống Bống bang bang ra ăn Kem vàng Kem bạc nhà ta chứ đừng ăn Kem nha Phú nha!hahaha!
Bống xinh và cả Kem cũng xinh và chị Ruồi nữa càng ngày càng xinh luôn!cả nhà xinh xắn!

X

xuka3691

Guest
ôi Kem dạo này nó bớt nghịch cơ mà nó chơi ác lắm, toàn đè Bống ra cắn lấy cắn để vào cổ, tội con bé ngủ cũng không yên
anh Kem ơi, anh có thêm 2 đệ tử rồi. em Tít với em Mít tuy còn nhỏ nhưng độ phá thì chắc cũng gần bằng anh. đến cái mức 1 đứa cong đuôi đi vệ sinh trong chậu thì đứa kia ở ngoài cứ cầm đuôi giật. đến bó tay. chắc tại chị chúng nó xem ảnh, đọc bài về anh Kem nhiều quá, rồi kể cho chúng nó nên chúng nó mới thế. bắt đền anh Kem

ruồi bẹp

Active Member
@anh Thuận: Bống chẳng ăn Kem nào cả đâu anh ạ :)). Anh khen xinh thì em nhận, nhận hết đặc biệt là em xinh ;;)

@chị N.A: giời! hảo cầu với thục nữ ở đâu em ko thấy chứ em bị mất 1 cái bàn với cái thảm rồi đấy

@hathu: anh Thuận vui tính nhất VP :))

@Xuka: ầy cái này nó như virus ý em ạ -_-. Thằng Kem ngày trước cũng chơi cái trò ở chậu cát nhưng mà giờ thì nó nghỉ tay rồi, chắc tại bây giờ Bống không sợ nữa

Câu thơ của anh Thuận chuẩn không cần chỉnh :))...
@ Trâm: sao bọn này nó khoái thảm thế nhỉ, chị phải dành 1 cái cho thằng quỷ nó nghịch đấy :-< nó còn thích cả đồ da nữa cơ

Nếu mà Bống ko phải huynh muội xa của Kem nhà em thì em và Kem nhợn xin chờ chị ruồi ạ:))