• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Jessie nhà tớ, Female GD 15 tháng tuổi

hoacomuaxuan

Công nhận ngon đó bác. Àh mà bác DOR ơi còn em doberman hoành tráng đâu rồi bác. Em là em ngưỡng mộ em đó lắm. Nhà ở thủ đức mấy lần định gọi điện qua bác mà ko qua được. Bác cho em xem hình con doberman hoành tráng của bác với nhé

tantulinh

Member
Hì trông to quá hic hic .Hình như GD cắt tai cũng đc mà ko cắt tai cũng đc phải ko ạ?

Công nhận ngon đó bác. Àh mà bác DOR ơi còn em doberman hoành tráng đâu rồi bác. Em là em ngưỡng mộ em đó lắm. Nhà ở thủ đức mấy lần định gọi điện qua bác mà ko qua được. Bác cho em xem hình con doberman hoành tráng của bác với nhé
Em doberman chuyển cho kekhohieu bên vietdog cả năm nay rồi ạ. Bạn ấy đưa về Bình Tân, mỗi sáng thầy trò tập luyện hăng lắm. Lâu rồi mình không xuống thăm Johny nhưng nghe nói nó cơ bắp lắm.

em cũng thích hình đó, nhìn jessy cao lắm:-bd

Mới đó mà 15 tháng rồi, nhanh thật. 5 tháng nữa chắc VP có thêm baby GD rồiDog EyeDog EyeDog Eye
Jessy anh y chang thằng heo nhà em, mỗi cái chưa đc là cả 2 đứa đều hơi gầy. Jessy chắc cũng đc 50 rồi. GD xương nặng lắm.
Có người nói GD bờm, em thấy tụi này bit nghe lời, dạy làm trò đc nhiều đấy chứ. Giữ nhà cũng không đén nỗi. Chắc vì to xác mà hiền quá nên bị kêu là bờm

kstt1987

Member
Em thích nhất hình này của bác Dob, nhìn mặt em Jessie dỗi trông yêu quá, rất hợp với lời bình của bác :p Ah bà chủ cũng xinh hihihihihi
Ko biết bác này đang khen Jessy hay khen bà chủ Jessy đây ta :-":eek:h go on:

nab2195

Dịch giả Vietpet
Ko biết bác này đang khen Jessy hay khen bà chủ Jessy đây ta :-":eek:h go on:
Mỗi bạn là hiểu ý mình nhất hihihihi;;)

To bác Dob: Bác cho em gia nhập, em xin chân thành cảm ơn, em đang phấn đấu vào CLB 1000 của bác cơ >:D<

Mỗi bạn là hiểu ý mình nhất hihihihi;;)

To bác Dob: Bác cho em gia nhập, em xin chân thành cảm ơn, em đang phấn đấu vào CLB 1000 của bác cơ >:D<
Hi hi we are all waiting for you. Muốn vào nhanh CLB 1000 thì phải có "nghệ thuật post bài". Newbie mà như không phải newbie, spam mà như không phải spam ấy chứ. :)):))

Just kidding !!! :beer

To VDH: GD nó cao nên nhìn nó ốm ốm vậy đó. Người Jessie ú toàn thịt thôi. Nhất là ngực nó ụ lên một đống, buồn cười lắm. (Và xoa ngực nó cũng rất khoái hí hí)

To tantulinh: Cắt tai cắt đuôi chó là tuỳ theo ý thích của chủ nuôi. Gần đây một số nước đã cấm các phẫu thuật này vì cho rằng nó dã man đối với động vật.

Cắt tai là làm đẹp cho Chủ Chó, chứ còn con chó nó đâu biết xấu đẹp thế nào đâu, đúng không ạ?

-=KenQ=-

Member
Nhìn bé Jessie nhà bác mà ghiền quá đi thôi, không biết khi nào bé GD nhà em mới lớn được như vậy, đang trong giai đoạn bồi bổ cho em nó, chắc 3 tháng nữa nhìn mới ra dáng GD được

hoacomuaxuan

Hik. em lại cứ tưởng bác vẫn còn nuôi. bác có nick YM của bác KKH ko??. Cho em để em hỏi còn ghé thăm. SĐT cũng đuợc

Hi hi we are all waiting for you. Muốn vào nhanh CLB 1000 thì phải có "nghệ thuật post bài". Newbie mà như không phải newbie, spam mà như không phải spam ấy chứ. :)):))

To VDH: GD nó cao nên nhìn nó ốm ốm vậy đó. Người Jessie ú toàn thịt thôi. Nhất là ngực nó ụ lên một đống, buồn cười lắm. (Và xoa ngực nó cũng rất khoái hí hí)

To tantulinh: Cắt tai cắt đuôi chó là tuỳ theo ý thích của chủ nuôi. Gần đây một số nước đã cấm các phẫu thuật này vì cho rằng nó dã man đối với động vật.

Cắt tai là làm đẹp cho Chủ Chó, chứ còn con chó nó đâu biết xấu đẹp thế nào đâu, đúng không ạ?
Heo nhà em ngực cũng nở lắm, thường em thấy mấy con GD VN ngực lép kẹp. Nhìn jessy cao đã quá!!! mong là Heo cũng đc như con chị này:-bd

echipvn

Member
ực. Con này hơi bị hoành tá tràng. Hôm trước 8-3 e dẫn con Rott đi dạo mà đã chẳng có girl nào dám lại gần mời mua hoa, dắt Jessie của pác đi thì girl né hết là cái chắc. Chó pác quá là đẹp

Các bạn ơi, Jessie nhà tớ muốn "ván đóng thành thuyền" tới nơi rồi. Lần đầu em nó mới lớn mình đã bỏ qua. Lần này muốn gả em nó đi lấy chồng để sớm có cháu cho các bạn Vietpet bồng. Ai có chú rể nào cao to chút thì giới thiệu cho Jessie với nhé. Ở TPHCM ạ. Cảm ơn các bạn nhiều. Ai có quăng gạch thì quăng luôn từ giờ đi ạ

Xa quá ông Mỡ Nó Rán Nó ơi,
Con gái thì gả chồng gần
Có bát canh cần nó cũng mang cho
hí hí

misha

Member
Bác Doberman207 ơi, Tui xếp hàng số 1 đó nha, Bác nhớ ghi sổ để coi chừng quên đó, đặt cọc từ giờ cho nó chắc ăn. Bác ơi, Chó giống cha, Gà giống mẹ, Bác nhớ chọn thằng rể cho nó ngon ngon nha, chứ coi chừng chọn nhầm thằng rể xì ke là chết anh em mình luôn đó. Có 1 câu dành cho giới chơi GD ở Cali như vầy ( ông anh mình ở bển ổng nói như vậy - hổng biết có đúng kô ) : Nhất Đốm - Nhì Đen - Tam Vàng - Tứ lợt.
Mặc kệ là không biết có đúng hay không - nhưng thấy cũng có...lý. À mà khi cho Jessie phối giống Bác nhớ cho phối vào ngày rằm có được không ? Mình xem phim Tazran có thấy nói : Chó mà phối vào lúc trăng lên thì con nào cũng có máu ....điên cả. Đã bự con mà còn có máu điên nữa thì số Zách luôn.
Nhớ là tui đã đặt hàng và xếp số 1 đó nha Bác Doberman207.
Mong chờ tin Bác, cho tui gởi lời thăm Jessie

[IMGC=Em đang pose (tạo dáng) để chụp hình nè!!!!!]http://vn4c.vn/images/vp/j7.jpg[/IMGC]
---------------------------------------------------------​

Bác Doberman207 ơi, Tui xếp hàng số 1 đó nha, Bác nhớ ghi sổ để coi chừng quên đó, đặt cọc từ giờ cho nó chắc ăn. Bác ơi, Chó giống cha, Gà giống mẹ, Bác nhớ chọn thằng rể cho nó ngon ngon nha, chứ coi chừng chọn nhầm thằng rể xì ke là chết anh em mình luôn đó. Có 1 câu dành cho giới chơi GD ở Cali như vầy ( ông anh mình ở bển ổng nói như vậy - hổng biết có đúng kô ) : Nhất Đốm - Nhì Đen - Tam Vàng - Tứ lợt.
Mặc kệ là không biết có đúng hay không - nhưng thấy cũng có...lý. À mà khi cho Jessie phối giống Bác nhớ cho phối vào ngày rằm có được không ? Mình xem phim Tazran có thấy nói : Chó mà phối vào lúc trăng lên thì con nào cũng có máu ....điên cả. Đã bự con mà còn có máu điên nữa thì số Zách luôn.
Nhớ là tui đã đặt hàng và xếp số 1 đó nha Bác Doberman207.
Mong chờ tin Bác, cho tui gởi lời thăm Jessie
Hì hì nhận gạch của bác. Có lẽ lần này gả em nó cho một ku GD màu Harlequin ở Hóc Môn. Nghe anh bạn 30 cen-ti-mét nói là chú đó nặng 80-90kg. 30cm ơi vào đây confirm hộ nhé. Có khi mai-mốt phải chở Jessie xuống Hóc Môn rồi. :(:)((

tantulinh

Member

Theo em thì cắt tai chó thì chủ chó cũng chả đẹp thêm đc, cắt đuôi hay cắt tai đều làm chó đau cả, ko cần thiết ^^ em thik chó đẹp tự nhiên hơn. Chó GD trên diễ đàn mình đều tai cụp thì phải, trông lại có cái đẹp riêng, như chó GD bên nước ngoài con nào tai cũng mỏng dính dựng đứng trông dữ lắm ><

misha

Member
Bác Doberman207 này, Bác có thể cho mình biết nhà Bác không ? mình muốn xem thử con Jessie như thế nào, hôm rồi có đặt cục gạch với Bác, liệu chừng nào mới lấy được....gạch hả Bác. Hiii. Mình hồi đó giờ chì nuôi Đốm thôi, chưa biết GD nên muốn xem thử trước khi quyết định. Nếu Bác kô phiền thì nhắn lại nhé. Vừa rồi có 1 e đang rao bán Đốm 3 tháng tuổi cho mình, mình đang phân vân quá. Nếu mua cả Đốm và GD thì chắc là phải cho ....Vợ ra khỏi nhà.