• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Husky nha` Nam ne`

lehainam

Member
anh Nam ơi ! em kết bé trai alaskan nhà anh quá luôn! Anh cho em hỏi bí quyết nào để cún nhà anh có bộ lông rậm và thân hình mập mạp thế! con bé nhà em ốm quá 3thang5 chỉ nặng 7kg5 thôi, mặc dù em làm đủ mọi cách từ sữa giành cho người gầy, thịt cá, trứng các loại, dầu oliu dưỡng da nữa... nhưng bé ăn ít mà chơi thì nhiều, lâu lâu lại ăn tý rồi chạy đi chơi tiếp, vẫn chưa thấy cải thiện gì lắm.
chó nhỏ em ko nên cho ăn 1 lúc quá nhiều sẽ dẩn dến khó tiêu hóa, nếu nặng có thể là loét da dạy luôn đó, em nên cho ăn ít mà ăn nhiều bữa khoản 3 tiếng 1 bữa sẽ dễ tiêu hóa hơn, với lại còn nhỏ , em đừng cho ăn tùm lum, theo anh nên cho ăn ổn đinh món để em nó wen với món ăn, với lại chó nhỏ ham chơi lắm, khi ăn em nên nhốt nó vào chuồng khi nào ăn xong thì mới cho ra, bé cái nhà em rất xinh đó

chó nhà anh thì rau củ nấu với dầu gà , hà nàm bò (chó nhỏ ko nên ăn quá nhiều cái này vì quá nhiều protein dễ gay tiêu chảy) , vitamin AD va E, anh đang giảm kg cho bé Lu Lu vì em nó mập qua' , mà nó ăn ghê thiệt , cơm ko với nước canh nó cũng ăn, cái gì cũng ăn hic hic anh sơ nó luôn lúc nào cũng đi xin ăn hic hic tội lắm

chó nhỏ em ko nên cho ăn 1 lúc quá nhiều sẽ dẩn dến khó tiêu hóa, nếu nặng có thể là loét da dạy luôn đó, em nên cho ăn ít mà ăn nhiều bữa khoản 3 tiếng 1 bữa sẽ dễ tiêu hóa hơn, với lại còn nhỏ , em đừng cho ăn tùm lum, theo anh nên cho ăn ổn đinh món để em nó wen với món ăn, với lại chó nhỏ ham chơi lắm, khi ăn em nên nhốt nó vào chuồng khi nào ăn xong thì mới cho ra, bé cái nhà em rất xinh đó

chó nhà anh thì rau củ nấu với dầu gà , hà nàm bò (chó nhỏ ko nên ăn quá nhiều cái này vì quá nhiều protein dễ gay tiêu chảy) , vitamin AD va E, anh đang giảm kg cho bé Lu Lu vì em nó mập qua' , mà nó ăn ghê thiệt , cơm ko với nước canh nó cũng ăn, cái gì cũng ăn hic hic anh sơ nó luôn lúc nào cũng đi xin ăn hic hic tội lắm
Em ngưỡng mộ Lu Lu quá.... Ăn được là tốt rồi ... Em đã tìm được bệnh trị biếng ăn của nhỏ nhà em rồi. Từ ngày em cho uống sữa Long Thành thấy ăn tốt hơn. Chó nhà em cũng thích rau lắm thường em trộn 4 phần thịt 4 phần rau cơm thì chỉ có 2 phần thôi 9 trộn cơm nhiều hơn là không thèm ăn).Hôm qua em mới đem cân tại thú y , bé lên được 8kg5 rồi. Mừng quá.:)

lehainam

Member
trời nhìn cái mặt nó kìa dể thương quá Sử ơi, có cái bộ lông hơi tàn tà mà ko sao , lông thì mọc lai máy hồi, dễ thương quá
alaska lông xù chủ yếu là dàn khung , Sử và Kimcuongdo ráng châm nha máy bé đó đẹp quá trời luôn , chăm sao cho chân cẳng ráng to lên nha chứ nhỏ quá nhìn kì lắm đó, còn bộ lông thì ráng chải mổi ngày nha đừng để nó bón cục là mệt lắm đó
add nick Yh chát chơi nha 2 bạn hihihi
le_hai_nam_2008@yahoo.com

Bé nhà tui cũng được 8kg5 rồi.
Đệ tử nhà Sử mới 2 tháng mà được 8kg5 bằng con bé nhà mình 3 tháng rưỡi mới có 8kg5. Ông ráng nuôi đệ tử đẹp trai lên nha, nhìn thích quá, lông dày và xù, mắt tròn xoe hơn bé nhà mình đó. Chắc ông cho nó ổ máy lạnh với ông suốt ?:)

duysunguyen

Member
Đệ tử nhà Sử mới 2 tháng mà được 8kg5 bằng con bé nhà mình 3 tháng rưỡi mới có 8kg5. Ông ráng nuôi đệ tử đẹp trai lên nha, nhìn thích quá, lông dày và xù, mắt tròn xoe hơn bé nhà mình đó. Chắc ông cho nó ổ máy lạnh với ông suốt ?:)
Tại nó là Đực mà. nên nó nặng hớn bé cái salsa rồi. Tui đang đau đầu cái vụ lông lá của nó nè. lông ở ngực nó bị cạo bằng tông đơ không biết mọc lại không. Lo hơn nửa là cái chóp tai của nó bị cạo bằng dao mổ ( để lấy mẫu xét nghiệm) không biết nó mọc lại không sợ người ta cạo luôn lớp tế bào lông của nó nửa. Lo quá.

Tui cá là 100% nó mọc lại mà. Cách đây 1 tuần tui cạo lông cho chó nhà tui để nó mát hơn, hôm nay thấy lông mọc rồi, Vả lại bé nhà ông có chưa tới 2 tahn1g, khi nào đếm mùa thay lông, lập tức nó cũng mọc lại thôi, đừng lo quá. Phải không anh Nam?

lehainam

Member
Tui cá là 100% nó mọc lại mà. Cách đây 1 tuần tui cạo lông cho chó nhà tui để nó mát hơn, hôm nay thấy lông mọc rồi, Vả lại bé nhà ông có chưa tới 2 tahn1g, khi nào đếm mùa thay lông, lập tức nó cũng mọc lại thôi, đừng lo quá. Phải không anh Nam?
hihi chính xác 100% hihi từ từ Sử ơi ..........................

Coi xong thấy hay quá trời.. nhưng mà con Salsa có chịu đứng im như con bé mẫu trong clip đâu mà tắm. Anh Nam úp hình bé Lu Lu lên tiếp đi, lâu lâu đi qua đi lại vào topics anh xem Lu Lu mà ngưỡng mộ.

duysunguyen

Member
Anh Nam ơi nhìn khủng quá. Mong cho chó nhà e mau lớn nhìn mấy pé nhà a mà e nôn quá trời. hihihihi

lehainam

Member
hihi ko thả ra thì thoi thả ra tui ón quạy như giặc đưởi nhau chạy quanh nhà hậu quả là lông bay như tuyết vì con Pen đang thay lông hic hic