• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hoãn Offline Mèo Ngày 28/9/2008

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Trước hết, Pumpkin xin thành thật xin lỗi các bạn trong HỘI YÊU MÈO và các bạn không trong hội nhưng vẫn muốn tham dự.

Chủ Nhật này buộc phải hoãn Offline vì những lý do sau:

1. Quán Cà Phê Báo đã đóng cửa, do đó là địa điểm của nhà nước, và hiện tại có yêu cầu không được hoạt động nữa.

2. Thời tiết không ổn định, rất có thể sẽ mưa.

3. (Lý do cá nhân)- Pumpkin xin lỗi vì không thể có mặt được.

Xin lỗi các bạn yêu mèo nhé.

khanhtungbk

Member
Ui , chán vậy à ! Em vừa sắp xếp lịch rồi , mãi mới có thể đi off lần đầu tiên...Tiếc quá :((

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Huhu thật khủng khiếp, cuối cùng đã tuyên bố rồi:((. Em còn đang bảo chị Râu xem có nhà ai có sân vườn chịu cho hội Mèo lấy làm địa điểm off không thì tốt. Chứ mọi người cũng mong mỏi đi off lắm rồi, dạo này em chỉ mong off để cho tinh thần khuây khoả thôi. Nhưng lần này thực sự thông cảm cho tình cảnh của chị Phượng nên đành thế vậy. Nhưng em mong mọi người trong BCN sớm tìm được địa điểm mới giúp anh chị em trong hội có thể đi off sớm nhất. Em nghĩ có thể hỏi xem nhà bạn nào có chỗ rộng cho off cũng được, chứ các chị trong BCN cũng còn phải lo làm việc lắm, không có thời gian sắp xếp, hy vọng bạn nào có khả năng sẽ giúp hội mèo tìm nơi thích hợp để off mèo sớm!

Rose1402

Vietpet sponsor
Mong cà nhà hết sức thông cảm vì tuần này tạm thời sẽ phải hoãn Offline. Rose, chị Pumpkin và Tina90 đang tham khảo thêm các địa điểm khác để sớm tổ chức lại vào một buổi khác gần nhất. Nếu ai có đề xuất được địa điểm nào phù hợp xin cứ đề xuất ra đây để chúng ta cùng bàn bạc nhé! Cảm ơn cả nhà!

à méo

Member
Chán thế! Mất bao nhiêu công chờ đợi! T___T Lại thế nữa rồi! :((
Quán cafe để họp off thì có nhiều lắm, có sân vườn rộng rãi cũng có luôn, chỉ phải người ta hỏi xem có cho các em mèo vào được không thôi!
Em đề cử quán Blue Bird trên đường Trần Phú rẽ vào (phố Khúc Hạo), cây xanh nhiều, sân rộng nhưng không biết có cho mèo vào được không.
Quán Lake view cafe trên đường Yên Phụ thì 2 bác chủ quán rất dễ thương, yêu chó mèo, lên tầng 3 phải đi qua đoạn cầu thang và hành lang khá đẹp, sân cũng khá rộng, thoáng mát, có mái che nên không sợ mưa.
Cả 2 quán trên đều có đồ uống ngon, giá rẻ - kiểu cafe mở ra vườn chứ không phải ngồi trong quán nên em khá thích và hay ngồi ạ! Nếu các chị đồng ý em có thể đi hỏi xem có thể tổ chức họp off được không, hoặc là dẫn các chị đi ạ!

Bonus: Nếu điều kiện diện tích không cần quá lớn như lần off chó ở svđ thì em xin đề cử nhà em luôn! :D Có sân, nhà toàn người thích chó mèo hoặc "no idea" không ai ghét mèo cả ^^ Nhà em ở gần hồ Tây ạ.

Em xin đóng góp như thế còn lại tuỳ các bác ạ!

hangzin

Dịch giả Vietpet
Buồn quá, đợi mãi đến ngày này thì lại bị hoãn. Nhưng thôi, cũng là những lý do khách quan nên không thể làm gì hơn được. Em sẽ cố gắng hỏi địa điểm cho cả nhà. Mong buổi off sắp tới sẽ đến không lâu...

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Mong cà nhà hết sức thông cảm vì tuần này tạm thời sẽ phải hoãn Offline. Rose, chị Pumpkin và Tina90 đang tham khảo thêm các địa điểm khác để sớm tổ chức lại vào một buổi khác gần nhất. Nếu ai có đề xuất được địa điểm nào phù hợp xin cứ đề xuất ra đây để chúng ta cùng bàn bạc nhé! Cảm ơn cả nhà!
Quán cafe của nhà cậu chị(cũng là bên ông ngoại chị) ngay 73 Trần Quốc Toản đấy, các em thích chị sẽ hỏi cho, CN rất dễ tụ tập vì vắng khách. Nếu mưa có thể chuyển vào trong nhà ngồi. Nhà cô, cậu chị cũng có cả mèo, cả 2con cún(1fox và 1tây ban nha), vậy nên rất dễ Off vì 2đứa em và cô cậu chị rất yêu chó, mèo.

connhangheo

Member
:((
em không biết đâu
đợi mãi
không đi được là bắt đền chị pumkin và chị rose đấy
các chị nhận ý kiến của mọi người đi kìa
em không biết đâu
nhất định phải đi

anhthe98

Member
Chị E ra Hồ Tây chỗ trước đây hội PQHN off ý! Vừa có công viên, vừa quán BAR tha hồ ngồi đông mà ko sợ MƯA. Địa chỉ chính xác hỏi ông SongBac.

connhangheo

Member
Chị E ra Hồ Tây chỗ trước đây hội PQHN off ý! Vừa có công viên, vừa quán BAR tha hồ ngồi đông mà ko sợ MƯA. Địa chỉ chính xác hỏi ông SongBac.
anh hỏi xong pót luôn lên đây đi anh
hay thế
có địa điểm rồi nha
chị rose và chị pumkin làm thế nào thì làm
tuần này mà không đi off thì em tịch thu luôn áo của chị pumkin đấy nha

chilan95

Member
ui ui ui ..... cháu ứ chịu đâu .2 lần mừng hụt luôn (cái lần off chó với lần này là 2)..... Cô Rose và cô Pumkin cố gắng tìm địa điểm đi .....

Dạ off ở 70 Ngô Quyền đi ạ, trước cổng nhà bà em. Có hàng nước, mặt đường rộng vô cùng, bác chủ quán lại yêu mèo nữa, bác ý đang nuôi 1 bé mèo ta đen trắng đấy ạ. Vì là hàng nước nên có nhiều ghế lắm, mọi người đói thì đã có khoai tây chiên rùi ạ. Nếu chị pumpkin với chị rose, chị tina quan tâm thì đến xem thử ạ.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Mèo làm sao off ở ngoài như chó được, mèo sợ người sợ tiếng xe hay ồn ào, tìm nơi như 1 quán café mới ổn mọi người ạ.

Chị Diệu Thúy ơi bọn em cám ơn chị quá, cám ơn chị và câu chị rất rất nhiều ạ! 73 TQT chính là chỗ hôm trước ba em với bạn đến uống café đấy chị ơi:D, em vẫn nhớ vì em tưởng nhầm chỗ off mèo là 72 TQT nên em mới bảo ba là: "73 là chỗ đối diện 72 - chỗ con off mèo đấy!". Ba em bảo quán đó rất đẹp và bạn bè ba thường uống ở đó nữa ạ:p. Cám ơn chị thật nhiều thật nhiều!!! Hy vọng chỗ đó sẽ trở thành địa điểm off mới, hy vọng cậu chị đồng ý!

Vậy BCN sẽ quyết định như thế nào đây ạ:D?!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chị Diệu Thuý xinh đẹp ơi,

Chị hỏi giúp hội Mèo chúng em với... Cái sự cố quán Cà phê Báo làm em ngượng tối mắt... May quá hôm qua em lại gọi điện, chứ nếu để nước đến chân mới nhảy, thứ 7 mới gọi cho ông chủ quán thì...

Cảm ơn cả nhà vì những gợi ý rất hay của cả nhà nhé...

yeucuncon

Member
Mình cũng ủng hộ địa điểm của chị Thuý, cả nhà biểu quyết đi ạ, tránh nêu ra nhiều địa điểm lan man không biết chọn cái nào.
Lần trước hoãn off chó cũng thế, mỗi người nêu ra 1 địa điểm, kết quả là không đi off vì chẳng thống nhất được chỗ nào.

connhangheo

Member
nhanh lên các anh chị ơi
hôm nay thứ 7 rồi
ra quyết định đi cái nhỉ
háo hức lắm rồi ạ
không đi không được :|

hangzin

Dịch giả Vietpet
Địa điểm chị Thuý đề cử em thấy ổn đấy ạ, vừa là nhà người thân cộng thêm chú chị cũng yêu chó mèo thì ổn quá rồi. Cả nhà chờ tin vui từ chị Thuý nhé. Nếu xin được địa điểm, em sẽ "hối lộ" con cún nhà chị một gói xương nhai cho khoẻ răng :D

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Các em ơi chị đang trong SG đây để mai Off với hội Toy Dogs trong đây đây, em có thể đến hỏi ngay để mai hội mình Off được e ạ. Có lần chị đã hỏi thử cho hội cún con tụ tập ok mà. Em cứ đến hỏi cô Bẩy, em cứ đưa thẻ Offline của mình ra gthiệu bên ViẻtPet là Ok đấy. Cần thiết thì đt lại cho chị nhé. Kg biết ngoài HN thời thiết thế nào? chị nghĩ vẫn Off được đấy. Cứ thế nhé.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Cám ơn chị Thuý nhiều lắm lắm ạ! Chị Râu ơi chị cho người nhà mình ra khảo sát địa điểm, bàn với chủ nhà trước đi ạ:D. Không biết nếu được thì bác Phượng nhà mình có đi không hay vẫn đang lo cho con gái không đi được. Thời tiết ở HN thật khủng khiếp, em đang ốm sắp chết rồi nhưng em quyết tâm phải đi off, nếu em có lây ra ai thì tha cho em nhé:D. BCN đưa ra quyết định sớm nhé, mai là CN rồi, có thể nay mưa to nhưng mai sẽ hứa hẹn là một ngày nắng đẹp đấy cả nhà ơi!!!

Hipxinh

Member
Sắp hết ngày rồi cả nhà ơi. Vẫn chưa có tin tức gì cả, buồn quá. Chờ tin chờ tin mọi người nè