• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

H'Mong về nhà mới ở hà nội :D

hai198x

Member
Ngày hôm nay 9h sáng em đã đón được em H'Mong cộc về nhà em đặt tên là Bin ( Bin La Đen ) !
Các cao thủ nhật xét giúp em với em cũng chả biết có thuần hay không nữa nhưng quan trọng là cả nhà em ai cũng thích có vẻ cưng nó quá :X

Em nó mới về nên hơi bẩn hình như còn bị ghẻ thì phải :D

hai198x

Member
Thêm 1 số ảnh nữa mà em thấy chân nó hơi cong không biết có vấn đề gì không :)

:beer

bác phải tân trang em nó...đừng vì em nó là dân bản mà lơ là việc vệ sinh ạ :D sẽ đẹp trai lắm đấy ạ !

hai198x

Member
[animal RESCUE];374338 nói:
bác phải tân trang em nó...đừng vì em nó là dân bản mà lơ là việc vệ sinh ạ :D sẽ đẹp trai lắm đấy ạ !
Dĩ nhiên là em sẽ tân trang em nó rồi . Đây mới là ngày đầu tiên của em nó thôi mà chắc sau 1 thời gian em nuôi em nó sẽ khác ngay thôi . Thanks bác nhiều :X:praying:

duysk

Member
chú này tai dựng đẹp quá :X chú nhà mình mãi tai chả dựng lên gì cả :(

hai198x

Member
chú này tai dựng đẹp quá :X chú nhà mình mãi tai chả dựng lên gì cả :(
Thanks bác em này bắt về tai đã dựng luôn rồi bác ạ cu cậu cũng nghịch ra trò nhảy nhot ác liệt:silly:

jumanji

Member
Em thấy ngoài mỗi cái đuôi cụt thì còn lại chưa "thuần chủng" cho lắm ạ :D. Tai quá to, bốn mắt, lông pha, đầu thủ nhỏ hẹp.

hai198x

Member
Tình hình là hôm nay đã là ngày thứ 3 ở Hà Nội của cu Bin nhà em và mọi chuyện vẫn bình thưởng :D
Ngày hôm qua em mới làm thủ tục tiêm phòng , vắc xin và tẩy giun cho bé . Đến hôm nay bé vẫn bình thường chạy nhảy ác liệt ăn khỏe hơn hôm mới về được 1 tí =)) . Theo dõi sơ bộ thì bộ long của Bin đang được thay sắp xong rồi và thích mỗi là bé đi ngoài phân bình thường mong sao 2 tuần qua nhanh chóng :love struck:
Lúc nữa em sẽ cập nhật hình ảnh của bé vì giờ bé đang ngủ không chụp được ạ:blusshing::beer

Ngày hôm nay 9h sáng em đã đón được em H'Mong cộc về nhà em đặt tên là Bin ( Bin La Đen ) !
Các cao thủ nhật xét giúp em với em cũng chả biết có thuần hay không nữa nhưng quan trọng là cả nhà em ai cũng thích có vẻ cưng nó quá :X

Mình thích là được rồi, cố chăm sóc tốt cho em nó nhé. Vài tháng nữa cập nhật thông tin lại cho anh xem nhé.

hai198x

Member
Ảnh em ý chơi đùa với quả bóng ten nít em xin cập nhật luôn :love struck:

Tý hon và gã khổng lồ ^:)^

@ Bác Tuyên : thanks bác nhiều :X hôm nào có dịp lên HG nhất định alo bác qua nhà bác chơi :D:beer

Chủ thớt cho hỏi thằng cộc kia có nơi sinh ra sao đấy ạ?
Nhất trí như mất trí, hôm nào các bác nên cứ alo. Đi không thay tên đổi họ số điện thoại thì có 10 số đấy thôi bác cứ gọi nếu có cơ hội nên Hà Giang chơi chuyến.

hai198x

Member
@ Bác Tuyển : con này đứa em em trên HG bắt hộ em cũng biết nó gốc gác ra sao đâu :nailbitting: nhưng tổng thể thì nhìn cũng được chỉ tội lông pha hơi nhiều bác nhỉ không biết có sao không :D
Trên HG cô em làm giáo viên ở trên đó mà anh có dip là em lên chơi liền :love struck:
Thân chào !

@ Bác Tuyển : con này đứa em em trên HG bắt hộ em cũng biết nó gốc gác ra sao đâu :nailbitting: nhưng tổng thể thì nhìn cũng được chỉ tội lông pha hơi nhiều bác nhỉ không biết có sao không :D
Trên HG cô em làm giáo viên ở trên đó mà anh có dip là em lên chơi liền :love struck:
Thân chào !
Thế thì hay quá mình cũng ở Hà Giang. gần ngã tư cầu Yên Biên I nhé. Khi Nào nên alo làm vài bát rượu nhé.

hai198x

Member
Nhất trí quả bí với bác Tuyên thôi . Em khoái món rượu ngô ở trên đấy lắm :)) cả lợn cắp nách nữa =)):beer

hai198x

Member
có phải lai béc không ạ, nhìn không giông hmc lắm
=)) không phải lai bec đâu bạn à :))
Nếu lai bec nhìn nó khác cơ bạn . Mình chỉ biết là bắt em ý trên Hà Giang còn thuần chủng hay không thì các bạn cứ nhận xét :DDog Eye

hai198x

Member
Sau hơn 1 tháng chăm sóc em nó !

Sau hơn 1 tháng em Bin về với gia đình em từ lúc 2.2kg giờ em nó đã được 5.4kg rồi :)
Em nó đã biết trông nhà và bảo vệ lãnh thổ cách đây vài tuần rồi :D
Sau đây là 1 số hình ảnh của em nó

Mới khoảng hơn 2 tháng tuổi thôi nhưng em nó cắn rất lì :D

Đính chính là con chuột này là em bẫy lồng mở lồng ra thì em Bin vồ và cắn rồi giằng xé chết mất con chuột . Em đã thử buộc dây vào con chuột và dử em nó thì em nó cắn vẫn hăng và cắn rất dai như hình trên đó ạ . Vì hình em chụp = điện thoại ngoài trời tối và em nó chạy kinh quá nên hình hơi mờ mong các bác xem và hình dung tạm :praying:
Thân chào !

tran van hoan

Active Member
Sau hơn 1 tháng em Bin về với gia đình em từ lúc 2.2kg giờ em nó đã được 5.4kg rồi :)
Em nó đã biết trông nhà và bảo vệ lãnh thổ cách đây vài tuần rồi :D
Sau đây là 1 số hình ảnh của em nó

Mới khoảng hơn 2 tháng tuổi thôi nhưng em nó cắn rất lì :D

Đính chính là con chuột này là em bẫy lồng mở lồng ra thì em Bin vồ và cắn rồi giằng xé chết mất con chuột . Em đã thử buộc dây vào con chuột và dử em nó thì em nó cắn vẫn hăng và cắn rất dai như hình trên đó ạ . Vì hình em chụp = điện thoại ngoài trời tối và em nó chạy kinh quá nên hình hơi mờ mong các bác xem và hình dung tạm :praying:
Thân chào !
em H'mông cộc của em đẹp quá,trước ông anh anh cũng bảo anh bắt về 1 em về nuôi của anh em trên hà giang tặng,nhưng anh không thích lắm vì lông của em nó quá dài,mà quá dài thì hỏng hết mất dáng BODY của em nó. còn em này của em lông ngắn kèm theo khoang màu vàng rất hợp lý trên cơ thể nó,em này phải nói là rất đẹp.hàng hiếm đấy em ạ .:-bd

hai198x

Member
em H'mông cộc của em đẹp quá,trước ông anh anh cũng bảo anh bắt về 1 em về nuôi của anh em trên hà giang tặng,nhưng anh không thích lắm vì lông của em nó quá dài,mà quá dài thì hỏng hết mất dáng BODY của em nó. còn em này của em lông ngắn kèm theo khoang màu vàng rất hợp lý trên cơ thể nó,em này phải nói là rất đẹp.hàng hiếm đấy em ạ .:-bd
Nói thực lòng mà nói thì em Bin của em cũng không được hoàn hảo lắm em chê mỗi cái thủ của em ý không được suốt sắc , không được = các em khác cũng may mà em ý có các mảng màu đều nhau không thì đúng là hỏng :p . Mà em quan sát thấy em Bin này mà lớn lên triển vọng là có cái bờm vòng quanh cổ em thấy cổ em ý có 1 vệt lông dài hơn và hằn lên so với lông ở thân người em ý . Nếu Bin lớn lên mà có bờm cổ thì quả là đặc sắc :-bd . Lần đi off tới em sẽ cho Bin đi giao lưu với các em Phú Quốc anh Hoan nhé :D