• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

HCM_Q6 bán thổi kèn đẻ

Honda

Chao ae
Thay may ngay nay ae tranh cai ve vu thoi ken mau nhieu wa! Minh cung thay buc xuc , xin cho phep Minh noi vai loi, Minh cung 1 cap ken de khoan 2tuan truoc, Gia khoan 20tr, wa 2tuan, ae lai phot len nhung loi "Tao Lao" tren dien dan, thoi ken mau co 8tr 1 cap chim de, Vay la nhung nguoi nhap chim tu TQ ve VN Gia bao nhieu , 4Tr 1 cap ha? Ken vang 8Tr 1 cap ha? Ve de day ban may chuc trieu, loi 5 -6 LAN Gia tri cap chim do, Vay Minh co nen mua chim nhap cua nhung nguoi nhap chim nua k? Hay la ho keu Gia 20tr Minh nen tra Gia 4tr 1 cap ken mau do, 8 tr 1 cap ken mau vang day ae?

Chao ae
Thay may ngay nay ae tranh cai ve vu thoi ken mau nhieu wa! Minh cung thay buc xuc , xin cho phep Minh noi vai loi, Minh cung 1 cap ken de khoan 2tuan truoc, Gia khoan 20tr, wa 2tuan, ae lai phot len nhung loi "Tao Lao" tren dien dan, thoi ken mau co 8tr 1 cap chim de, Vay la nhung nguoi nhap chim tu TQ ve VN Gia bao nhieu , 4Tr 1 cap ha? Ken vang 8Tr 1 cap ha? Ve de day ban may chuc trieu, loi 5 -6 LAN Gia tri cap chim do, Vay Minh co nen mua chim nhap cua nhung nguoi nhap chim nua k? Hay la ho keu Gia 20tr Minh nen tra Gia 4tr 1 cap ken mau do, 8 tr 1 cap ken mau vang day ae?
xin lỗi ae .mình cũng xin gop y vai lời .theo mình thì lời nói phải có giá trị cho con nguoi vn chung ta .những lời mình muốn nói nên suy nghỉ trước khí nói thì hay hơn .còn về thị trường mua bán cạnh tranh là bình thường .nhưng phải cạnh tranh nào cho lành mạnh tí .người ta còn nẻ và phục .chứ không nên nói bừa bãi .rất mong ae chơi bồ câu kiểng nên phải hòa thuận cho vui .

cong an 113

wa vui wa

xin lỗi ae .mình cũng xin gop y vai lời .theo mình thì lời nói phải có giá trị cho con nguoi vn chung ta .những lời mình muốn nói nên suy nghỉ trước khí nói thì hay hơn .còn về thị trường mua bán cạnh tranh là bình thường .nhưng phải cạnh tranh nào cho lành mạnh tí .người ta còn nẻ và phục .chứ không nên nói bừa bãi .rất mong ae chơi bồ câu kiểng nên phải hòa thuận cho vui .
xin lỗi nha gakieng, anh nói đúng cạnh tranh phải lành mạnh, nhưng cạnh tranh như thằng chó đó là không được rồi, nó là thằng ở dơ, chim của nó ae mua coi chừng bị lừa nha, <:p<:p<:p

v___q6

Member
xem ra thì cong an 113 đang ăn cháo thổi kèn hay sao mà Cai dử vậy bạn !!!!
chào anh vy_gakieng theo anh thế nào là cạnh tranh lành mạnh trong cơ chế thị trường xin cho vài lời để mình hiểu thêm . với mình rất đơn giản ví dụ
3 ngày trước tôi mua thổi kèn giá cao tôi bán giá cao . 3 ngày sau tôi mua thôi kèn giá rẻ tôi bán giá rẻ , đối tượng khách hàng mua giá rẻ là rất nhiều đúng không anh . thuận mua vừa bán còn nể phục thì chắc là không có rồi , còn mình nói là có chứ không nói bừa bải bạn nhé . không lẻ bạn muốn mình bán giá 23tr /1 cặp không bao sao , không có khách mua của mình ai chịu trách nhiệm ? bồ câu của tôi , tôi bán bao nhiêu là chuyện của tôi tôi không có quyền bán giá rẻ khuyến mãi à hay tôi phải bán giá cao để các bạn ăn nên làm ra từ con thổi kèn ?
thân

v___q6

Member
chào bạn honda bạn tính toán rất logic mình đoán bạn làm kế toán đúng không ? theo cách nói của bạn thì mình không bảo đảm kèn vàng có 8tr hay không nhé . bạn không thích mua 8 tr nên bạn mua 20 tr có ai ép bạn đâu ? bán 8 tr hay bán 20 tr là do tôi quyết định đó là quyền của tôi . làm gì có chuyện bán rẻ mà không có người mua đúng không bạn .
bạn mua cặp chim hơn 20 tr tại sao lúc mua bạn không suy tính giá ben trung quốc bao nhiêu bây giờ mới tính ? giá 8 tr đả bán 2 cặp rồi thì không còn là tào lao nữa nhé bạn , mà bạn không mua của những người nhập từ trung quốc như A. vinh hay tôi thì bạn nên đi trung quốc mua về chơi cho biết giá trị thật của từng giống chim nhé , đây là topic mua bán không nên comment mang tính gây mất đoàn kết , 1 mình bạn khóc thôi nhưng có rất nhiều anh em chơi theo khả năng của họ đang vổ tay đó bạn ạ , bạn có mua chim bồ câu của những người nhập hay không , không quan trọng bạn nhé , bạn trả giá ra sao là quyền của bạn nhưng tôi bảo đảm 1 điều rằng bạn sẻ không mua được chim bồ câu bạn yêu thích. với cách tính toán quá chuẩn của bạn
thân

Honda

Xin loi, Minh cung k fai la ke toan j het, wa khen! Chan wa la toi cam thay bat binh ve nhung j a lam doi voi ae choi bc kieng thoi. Him nay a buon, a cai voi nguoi nay thi a keu ja thoi ken mau con 8tr 1 cap chim de, ngay Mai a thich thi a noi la xoe long to con 3,5 tr 1 cap. Nhung that ra thi co ae nao tren dien Dan nay mua dc chim a dau? Toan la "vo Mieng" cua a noi ra k a, a noi a ban 2cap roi, Minh nghi 2 cap do chac cug ban cho nhung cai nick ao cua ban thoi, "com ga hay la com suong bi" do! Minh mua cap chim bao nhieu thi cug k quan trong nua, nhung Minh k thich cai kieu ban noi chuyen la ban muon ban bao nhieu thi ban, ban mua ban Lo la chuyen cua ban, nhung ban dung lay ae ra de lam nhung con co thi cua ban. Con chuyen A. Vinh, a cung k bao j co chuyen lay 1 cap thoi ken de ban ja 8tr? Vi A Vinh dau co bat voi ai tren thuong thuong mua ban dau. Vay ban ban 8 trieu 1 cap chim de, chac la chim cua ban dep hon chim nguoi khac roi day, Nhu a Tuan Q8 da noi, ban de trong vong 3 ngay hoac........do,:)) , Vay thi Minh cug Khoi fai cai nhau nua, Nhu a Ga kieng noi Vay, dung phat ngon bua bai, biet đau den bua show chim ki nay, ban mua 1000cap ken mau tu TQ ve VN , ban re cho ae choi, 1 cap ken do con ja 4tr, ken vang con ja 8 tr 1 cap chim de thi Sao? De dau chim kieng VIet nam Minh Len 1 tam Cao moi thi Sao?<:p

v___q6

Member
thật tình mình bán bồ câu chứ không phải tiến sỉ nên bạn viết gì mình đọc không hiểu
sao bạn biết xòe lông tơ mình không bán giá 3tr . thị trường này ai mua được chắc là bạn củng biết đúng không ? còn ai nhanh tay thì mua được hàng giảm giá đâu có cần phải bán trên diển đàn nha bạn.
để tránh tình trạng như bạn nói nên mình cố ý không bán khách wen mà sắp sếp hàng theo thứ tự comment của những bạn có nhu cầu . bạn có muốn mua ngay bây giờ không mình có 2 cặp sẳn sàng giao cho bạn giá 8 tr 1 cặp đỏ 1 cặp đen .hãy thử xem coi có hay không đi bạn . bạn đến trước 20 giờ không chừng mình bao đẻ cho bạn cặp đỏ
thân chào

namtran_Q5

theo mình nghĩ, không có ai độc quyền thì giá
cả mới có canh tranh, nhiều nhà cung cấp, thì người
chơi chim có quyền lựa chọn nhà cung cấp nào hợp lý.
Còn canh tranh lành mạnh khó lắm .
Thương trường như chiến trường, anh sống thì tôi chết,anh chết thì tôi sống.

thoi ken

thân chào các bác ,e nghe các bác nói như vậy thế là thổi kèn màu đã hết thời , giá thời điểm bây giờ là 8tr , thế bây giờ ai mà dám mua hàng vô , mua vô xong qua lễ cái xuống còn 3tr thi chết .

cong an 113

lo lo

theo mình nghĩ, không có ai độc quyền thì giá
cả mới có canh tranh, nhiều nhà cung cấp, thì người
chơi chim có quyền lựa chọn nhà cung cấp nào hợp lý.
Còn canh tranh lành mạnh khó lắm .
Thương trường như chiến trường, anh sống thì tôi chết,anh chết thì tôi sống.
cạnh tranh như vũ là ở dơ. chà đạp ae, thằng vũ sẽ không còn tồn tại trên thị trường giới chim này, ae cứ nói hết đi, và nghỉ lại những j nó làm trước đây với heoquay, giờ thị tới bumbi, nó muốn thị trường này của nó,
chơi dơ như vậy là lành mạnh hả, chơi như vậy là cạnh tranh sau.

Honda

Thiéu chü

Đâu phai là nói Nhu Vay, ai nhanh Tay là mua dc hàng giảm Giả đâu, thât ra bán giäm giá là phäi có sô lüöng , ít nhät cûng phäi có 5 hoac 10 cãp đe bán ra cho hkách chöi moi goi sale, nhüng ban làm j có sô lüöng đë bán đâu ? Đó chï là nhüng trò phá giá cüa ban thôi, än đü rôi quay cho hôi, ban làm än kiêu này k ai dám mua hàng ban đâu? Thôi , cám ön, ban đã wa noi tieng trong gioi choi chim kiêng rôi, biêt đâu ban chöi trò nua đây, khakha kha! bay giö dung nói là 8 tr 1cäp thôi kèn Minh mua nha, thà Minh lay tien đi chöi loai chim khác , nhü ban thôi kèn nói đó, wa lė rôi chac còn 3 tr thiêt đó, :D , Sao mà ban mua bán chim kêu giá nhü "chö cây gõ wa! " trä giá kiêu nào cüng dính hêt :D:D:D:D:D:D

namtran_Q5

Các nhà cung cấp cạnh tranh nhau lành mạnh thì làm sao
Có giá 8tr. Các anh đấu đá với nhau thì giới chơi chim càng
Có lợi, Lúc đó nhà cung cấp B thấy không vừa lòng bán 1 cập
Thổi kèn Còn 7tr hoặc còn 6tr có khi còn thấp hơn nửa.
Lúc đó giới chơi chim có quyền lựa chọn nhà cung cấp nào rẻ và đẹp.

sangpt

Member
mình ko phải dân mua bán chim, cũng ko phải người chơi chim sành sõi. chỉ có 1 ý này thôi. giá trị thực sự của con chim kiểng phụ thuộc vào vẻ đẹp thực sự của con chim, nó ko phụ thuộc vào giống loài, hay thị trường. cái gì hot 1 thời gian rồi cũng sẽ trở về giá trị thật sự của nó thoi, có thể 1 cặp xòe nhật chuẩn đẹp long lanh vẩn bán đc với giá cao chứ ko nhất thiết là kèn màu, bông cúc.v..v.......nếu ae đồng ý cho 1 tràng pháo tay :D.:):):)

v___q6

Member
chào bạn sangpt
quá chuẩn bạn ý của bạn quá chính xác một lần nữa xin cảm ơn bạn
thân

v___q6

Member
chào cong an 113
bạn hãy đọc bài của sangpt nhé sau vu viec heoquay hay sau vu bumbi bạn biết được bao nhiêu mà nói . nếu bạn để lại tên và số đt thì hay quá dùng nick ảo lên đây gâu gâu ở đây không hay nha bạn . bạn mà gâu gâu với giọng điệu con nít người khác sẻ nghỉ gì về bạn ?
:(:)D:(:)D:(:)D