• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai em mèo con mất mẹ cần tìm mẹ nuôi

chienvet

Chuyên gia thú y
Giời ạ nhìn mấy cái cục bông chấm đen chấm vàng nằm bú mẹ kìa. Nhìn yêuuuuuuuuuuuuu quá điiiiiiiiiii!!
2 mẹ nuôi tuyệt vời quá! Bs Chiền cũng tuyệt vời nữa. Hồi còn nhỏ, lúc mới mang về nhà, thằng Bim nhà mình bị nấm, bị loét nữa, bé còn bỏ ăn, đi ko vững, đem đến bác sĩ thú y ( lúc này mình đang ở Vinh) , họ bảo phải tiêm mới khỏi. Hic hic lúc đó bé bỏ ăn 1 ngày rùi, mà mình cũng NGU nữa nên để cho họ tiêm. Họ bảo tiêm là vết loét sẽ khô. Ai ngờ hôm đó Bim nằm liệt luôn, 2 chân sau ko đi được. Hoảng quá vậy là liên lạc với bác sĩ Chiền, bạn trai mình mang Bim ra HN luôn ( hôm đó mình lại đang thi tốt nghiệp :(:)(:)(( ). bác sĩ khám cho em rùi chuyền giải độc cho em, mà ko lấy tiền nữa. Nhờ vậy mà thằng Bim sống được. Giờ còn khỏe mạnh nữa. Hôm trc nó chơi ở đâu bị kẹt cửa đau tay cũng mang lên anh Chiền .... Thật cám ơn anh Chiền lắm lắm!!!
sau chuyện này em đc 1 bài học là ko bao giờ cho nó đi khám ở Vinh nữa. 8->8->8->
Đây là ảnh của thằng giặc nhà em bác sĩ ạ. Giờ nó đã lớn thế này rùi cơ.
Thế à, giờ lớn quá rồi nhỉ?:D Đấy là do bạn trai em đã nhiệt tình phi từ Nghệ An ra Hà Nội đó chứ, cảm kích, cảm kích:x. Nhưng đó là do ông trời cho nó sống đấy, đừng cảm ơn bs nhé:-ss, hãy tin là như vậy![-O<

zZĩnz

Member
Mẹ Nem mà nịnh cô Diệp thì mẹ Nem nịnh Cô Diệp cho mẹ Nem đón bé đậu đen về nhà mẹ Nem luôn :)) Nhà mới có 8 đứa thôi, phải đón thêm 2 đứa nữa thì mới được 10 điểm :))
đả đảo đả đảo đả đảo Ko nhờ mẹ Nem nữa huhuhuhuhuhuhu Mẹ Nem đúng là cái thùng tham mèo ko đáy mà >.< THam vừa thôi để cho Cô ZĨn tham nữa với chứ ( nói thế thôi cô Zĩn cũng chỉ cần có thêm 1 bé nữa giống bé Đậu đen là thỏa mãn rồi mà ko phải nói là Hạnh phúc viên mãn mới đúng hế hé hế đêm qua cô Zĩn mơ đc ôm Đậu đen mà sáng nay cứ cười 1 mình như 1 con tự kỉ bị điên ấy hehehe)

milkygirl6390

Active Member
Như đã hứa, update tình hình cho mọi người xem bé mèo.

Các anh chị luôn dành cho em bé cái ti nhiều sữa nhất hay có thể nói là em bé đanh đá nên lúc nào cũng giành bú cái ti nhiều sữa nhất =.="

mei_chan

Member

Các anh chị luôn dành cho em bé cái ti nhiều sữa nhất hay có thể nói là em bé đanh đá nên lúc nào cũng giành bú cái ti nhiều sữa nhất =.="

Tớ đề nghị milky không được post những ảnh này lên nhá...nhìn muốn điên loạn vì lũ nhóc nữa quá đi thôi thèm thuồng quá mẹ milky cho cái hẹn sang nhà nữa chứ nhở

milkygirl6390

Active Member
Tớ đề nghị milky không được post những ảnh này lên nhá...nhìn muốn điên loạn vì lũ nhóc nữa quá đi thôi thèm thuồng quá mẹ milky cho cái hẹn sang nhà nữa chứ nhở
sang nhà mình chơi luôn đi chứ còn bàn cãi gì nữa :))nhà mình lúc nào cũng có người ở nhà để welcome các bạn đến chơi mèo or chăm mèo hộ :p hôm đấy chạy về gặp mei chan mà mei chan về mất rồi. Hức hức.

zZĩnz

Member
sang nhà mình chơi luôn đi chứ còn bàn cãi gì nữa :))nhà mình lúc nào cũng có người ở nhà để welcome các bạn đến chơi mèo or chăm mèo hộ :p hôm đấy chạy về gặp mei chan mà mei chan về mất rồi. Hức hức.
ờ ờ chăm mèo thăm mèo + quà cho mẹ mèo và mèo nhỉ heheheheeh ;;);;);;)

mei_chan

Member
Hì hì cũng định đợi milky rồi mới về đấy chứ nhưng trời lại mưa tớ sợ bé bị dính mưa lỡ bị làm sao thì....nên tớ phải về thật nhanh.Hôm nào milky ở nhà thì nt cho tớ nhé tớ qua sẽ mang quà cho mẹ Nem

zZĩnz

Member
Hì hì cũng định đợi milky rồi mới về đấy chứ nhưng trời lại mưa tớ sợ bé bị dính mưa lỡ bị làm sao thì....nên tớ phải về thật nhanh.Hôm nào milky ở nhà thì nt cho tớ nhé tớ qua sẽ mang quà cho mẹ Nem
ơ hôm nào đi thế hôm nào đi thế cho tớ bám càng đi với nào ĐI vơi mà đi với huhuuhhu

Linhmu_93

Active Member
Nhìn ảnh mà muốn rơi nước mắt! tình cảm và hạnh phúc quá đi mất! e bé gắng ăn nhiều mau lớn nhé! chắc chắn mẹ Nem và các anh chị yêu em rất nhiều *ôm ôm*

chienvet

Chuyên gia thú y

Xem nó đè đầu cưỡi cổ anh chị em của nó mà ghê gớm quá...Người dưng đâu mà tự nhiên thế:D. Nhảy cả lên người các anh chị em để làm gì không biết, hay ra vẻ: "ta bé ta có quyền"8->?
Nhìn cái miệng nó hồng hồng xinh xinh mà yêu quá.
Các con của mẹ Nem cũng thật đáng yêu, chiều em út quá cơ:x.
Cảm ơn em nhiều!

milkygirl6390

Active Member
tối thứ 7 này mình ở nhà, các bạn có nhã ý thăm bé thì cứ nhắn tin hay alo cho mình nhé, mình sẽ chỉ đường đến nhà mình. cũng dễ tìm thôi. SDT 0904884121 - 01656054276 Welcome all :X:X:X

mei_chan

Member
ơ hôm nào đi thế hôm nào đi thế cho tớ bám càng đi với nào ĐI vơi mà đi với huhuuhhu
uh thì đi có j đâu mà chưa gì đã khóc roinguoiwf khác không biết lại bảo tớ không cho đi cùng.Thế nhà Zĩn ở đâu?Bạn biết phòng khám anh Chiền không?

zZĩnz

Member
uh thì đi có j đâu mà chưa gì đã khóc roinguoiwf khác không biết lại bảo tớ không cho đi cùng.Thế nhà Zĩn ở đâu?Bạn biết phòng khám anh Chiền không?
tớ chưa biết nhà anh í ở đâu cả nhưng mà sẽ lênn bando.com tìm thế hẹn nhau ở nhà anh CHiến hả??? mấy giờ thế nhỉ??? Với lại đi vào hum nào thế ??

mei_chan

Member
tớ chưa biết nhà anh í ở đâu cả nhưng mà sẽ lênn bando.com tìm thế hẹn nhau ở nhà anh CHiến hả??? mấy giờ thế nhỉ??? Với lại đi vào hum nào thế ??
Đi vào tối hôm thứ 7 này di milky nói là ở nhà mà.Không hẹn ở nhà anh chiền làm gì?hẹn ở phòng khám chỗ anh ý làm ở 90 Trân Nhật Duật ý.Có gì a lô cho tớ 0979819694

zZĩnz

Member
Đi vào tối hôm thứ 7 này di milky nói là ở nhà mà.Không hẹn ở nhà anh chiền làm gì?hẹn ở phòng khám chỗ anh ý làm ở 90 Trân Nhật Duật ý.Có gì a lô cho tớ 0979819694
ok đã add số điện thoại của ấy nhưng mà mí giờ nhỉ^^ nếu đc tớ rủ cả pố Canon đi cùng nữa ( nghe bảo lão í có cái máy ảnh ngong lắm hehehe)

Linhmu_93

Active Member
hjx, e cũng muốn đi quá mà k biết có đi đc k, e mù đường vì mới lên HN đc hơn 1 tuần! mà lại k dám đi đâu vì đường toàn xe, chóng hết cả mặt :( chị Milky ơi nhà chị ở đoạn nào ạ? e ở gần đh Ngoại thương c ạ, có gần nhà c k?

milkygirl6390

Active Member
hjx, e cũng muốn đi quá mà k biết có đi đc k, e mù đường vì mới lên HN đc hơn 1 tuần! mà lại k dám đi đâu vì đường toàn xe, chóng hết cả mặt :( chị Milky ơi nhà chị ở đoạn nào ạ? e ở gần đh Ngoại thương c ạ, có gần nhà c k?
Ngoại Thương thì hơi xa em ạ :( Nhưng cố gắng đón xe bus sang chơi với mấy bé nhà chị cho vui. Nhà chị gần bến xe Long BIên đấy em. HOặc em đến bến xe Trần Nhật Duật là ngay bên cạnh phòng khám anh Chiền rồi đó :D sang đường là đến nhà chị luôn.

milkygirl6390

Active Member
Tối mai 6h là mình đi làm về nên các bạn cứ hẹn sau 6h tối nhé. Lúc nào đến cứ alo mình nhé. Ai cha, mai sẽ vui lắm đây :D

zZĩnz

Member
Tối mai 6h là mình đi làm về nên các bạn cứ hẹn sau 6h tối nhé. Lúc nào đến cứ alo mình nhé. Ai cha, mai sẽ vui lắm đây :D
thôi 7 giờ đi hẹn 7 giờ ở trước cửa hàng nhà anh Chiến là Ok. Mẹ Nem tối nay nhớ Tắm rửa thì chắc ko đc nhưng mà phải sửa lông mày cho các con đi nhé để tối mai cô ZĨn đến sẽ ra sức sàm sỡ à nhầm nâng niu các cháu hehheheeh=))=))

zZĩnz

Member
bé ở Đh Ngoại thương hả
gần nhà chị roài
biết Hồ Thành Công hoặc Hồ NGọc khánh cũng đc nếu biết tối mai ra đấy chị sẽ cho bám càng đi cùng đến nhà của Chị Milf