• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hai em mèo con mất mẹ cần tìm mẹ nuôi

milkygirl6390

Active Member
ai cha hôm nay mới có hình của các cháu àh :)) bánh kem các cô cứ chê kem ăn bánh, cuối dùng tôi toàn thấy thừa bánh còn kem chẳng thấy đâu :))
thích tấm hình Linhlady chụp mẹ Na quá, không ngờ con thịt mẹt đấy cũng ăn ảnh phết ;))

chienvet

Chuyên gia thú y
Cặp đôi Scandal:
-Có để mèo cho tôi nuôi không thì bảo?-

-KHông cho thì liệu hồn đấy nhá- :)):)):)):)):))

Trên đây là lí do vì sao bác sĩ Chiền 4 vạch đã để lại Moky và Kira cho 2 mẹ Mei_chan và Milky nuôi =))=))=))=))=))
Cảm ơn "Linh...to" đã giúp Chienvet đưa ra bằng chứng là bs đã bị cướp mèo. Đây có lẽ là vụ mà lần đầu tiên cướp mèo đã xảy ra trong Vietpet. Xưa nay các bạn toàn bảo mang túi đi cướp nhưng có thấy ai cướp thật đâu, toàn nói mồm. Nhưng sau vụ này thì các bạn nên cảnh giác, vì cướp mèo bây giờ hoành hành rất liều lĩnh:-ss:-ss. Họ có thể cậy số đông, lấy thịt, xương và nhiều thứ khác nữa đè bạn để đạt được mục đích của mình.
Ps cô "Linh...to": Cô có thể up cái Video bằng chứng lên youtube và gửi đường link đó cho bs không? Bs sẽ lấy đó làm bằng chứng để cho gia chủ biết mèo đã bị cướp và không thể trả lại, không có người ta trách bs chết.
Bs sẽ mời cô một bữa ăn: cơm gà 123 hoặc Lotteria hoặc kem hoặc KFC hoặc Kichi-Kichi, hoặc Spaghetti Box (nơi mà một mình ta đã ăn hết suất của người:x) hoặc Dr Pizza.:x
Thanks all

zZĩnz

Member
Cảm ơn "Linh...to" đã giúp Chienvet đưa ra bằng chứng là bs đã bị cướp mèo. Đây có lẽ là vụ mà lần đầu tiên cướp mèo đã xảy ra trong Vietpet. Xưa nay các bạn toàn bảo mang túi đi cướp nhưng có thấy ai cướp thật đâu, toàn nói mồm. Nhưng sau vụ này thì các bạn nên cảnh giác, vì cướp mèo bây giờ hoành hành rất liều lĩnh:-ss:-ss. Họ có thể cậy số đông, lấy thịt, xương và nhiều thứ khác nữa đè bạn để đạt được mục đích của mình.
Ps cô "Linh...to": Cô có thể up cái Video bằng chứng lên youtube và gửi đường link đó cho bs không? Bs sẽ lấy đó làm bằng chứng để cho gia chủ biết mèo đã bị cướp và không thể trả lại, không có người ta trách bs chết.
Bs sẽ mời cô một bữa ăn: cơm gà 123 hoặc Lotteria hoặc kem hoặc KFC hoặc Kichi-Kichi, hoặc Spaghetti Box (nơi mà một mình ta đã ăn hết suất của người:x) hoặc Dr Pizza.:x
Thanks all
này này có thấy ai bị Đe dọa mà cười 1 cách VÔ CÙNG THỎA MÃN NHƯ THẾ KIA KHÔNG HẢ?
@ Linh: cưng à cưng đừng ăn. Ăn song mắc nghẹn đấy

linhlady

Member
này này có thấy ai bị Đe dọa mà cười 1 cách VÔ CÙNG THỎA MÃN NHƯ THẾ KIA KHÔNG HẢ?
@ Linh: cưng à cưng đừng ăn. Ăn song mắc nghẹn đấy
Cậu yên tâm đi. tớ đâu phải trẻ con mà lôi đồ ăn ra như thế được.

@Chienvet: BS ạ. tôi không rảnh để up video cho bs làm bằng chứng, vì chết bs chứ chết tôi đâu, sao tôi phải lo. Cái đó tôi để " SỐng để dạ chết mang theo", thỉnh thoảng ngồi ở nhà xem lại và cười vào mặt bs =)). Đàn ông đàn ang gì mà để 2 mụ vừa giơ tay lên là co rúm lại. chán đời=))=))=))

milkygirl6390

Active Member
Cậu yên tâm đi. tớ đâu phải trẻ con mà lôi đồ ăn ra như thế được.

@Chienvet: BS ạ. tôi không rảnh để up video cho bs làm bằng chứng, vì chết bs chứ chết tôi đâu, sao tôi phải lo. Cái đó tôi để " SỐng để dạ chết mang theo", thỉnh thoảng ngồi ở nhà xem lại và cười vào mặt bs =)). Đàn ông đàn ang gì mà để 2 mụ vừa giơ tay lên là co rúm lại. chán đời=))=))=))
thực ra cũng khổ thân bác sĩ em ạ, người thì xương vẩu ra, trong khi đối thủ thì người có võ bọ ngựa, người có thân hình vạm vỡ =)) bác sĩ thì lại quên mang dao kéo phòng thân ... đành co rúm thôi chứ làm căng là sợ thân hình biến dạng mất =))=))=))

zZĩnz

Member
thực ra cũng khổ thân bác sĩ em ạ, người thì xương vẩu ra, trong khi đối thủ thì người có võ bọ ngựa, người có thân hình vạm vỡ =)) bác sĩ thì lại quên mang dao kéo phòng thân ... đành co rúm thôi chứ làm căng là sợ thân hình biến dạng mất =))=))=))
không làm thế chắc bà chị giữ được mokeo chắc ?????:p:p:p:p:p

chienvet

Chuyên gia thú y
Mẹ dạy rằng "khi con lớn lên, cho dù có như thế nào con cũng không được đánh phụ nữ", đó là lí do vì sao từ nhỏ bs đã có lòng thương với phụ nữ, và chưa bao giờ động chân tay với phụ nữ. Phụ nữ thuộc phái yêu nên phải nâng niu. Đó cũng là lí do bs luôn bị các bạn gái (trong lớp- hồi học sinh; sinh viên nữ- thời đại học; và cuộc sống- thời trưởng thành) bắt nạt.=))=))=))=))
Đừng tưởng được nhường nhịn thì chê người ta yếu đuối nhé!>:/

zZĩnz

Member
Mẹ dạy rằng "khi con lớn lên, cho dù có như thế nào con cũng không được đánh phụ nữ", đó là lí do vì sao từ nhỏ bs đã có lòng thương với phụ nữ, và chưa bao giờ động chân tay với phụ nữ. Phụ nữ thuộc phái yêu nên phải nâng niu. Đó cũng là lí do bs luôn bị các bạn gái (trong lớp- hồi học sinh; sinh viên nữ- thời đại học; và cuộc sống- thời trưởng thành) bắt nạt.=))=))=))=))
Đừng tưởng được nhường nhịn thì chê người ta yếu đuối nhé!>:/
Đồ 40 cân 10 hoa Yếu đuối Lều lều:p:p:p:p:p
( 50 kí tự )

milkygirl6390

Active Member
lâu quá ko update tình hình 2 đứa ... nhân tiện hôm nay phát hiện chỗ ngủ mới của moky nên up ảnh cho topic bay lên cao nào

cái rổ nhựa đựng len của con bé em gái đã thành cái nôi êm ấm của Moky

linhlady

Member
Cái đầu tiên hình như có dính tí mông của a Hấu thì phải.
Moky ngủ bắt đầu uốn éo rồi, không như hồi nhỏ có ít kiểu ngủ khoe bụng khoe mỡ như bây h :x:x

mei_chan

Member
sao lũ này ngoan thế nhỉ, về nhà mình thì thành giặc:(:)(:)(:)(:)(:)(( vừa mua len về đan, Kira và Shiro cắn phá tan tành gần 100k tiền len của tôi:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

chienvet

Chuyên gia thú y
Chúc các cháu hay ăn chóng lớn....Mặt Kira bớt đau khổ để lần sau bác nhìn thấy không thấy thương nhóe...Moky thì phá nhiều hơn nữa nhé! yêu các cháu!

mei_chan

Member
Mặt Kira nhà em có đau khổ đâu hả anh?=))=))=))=))=))=)) bọn mình sắp có thành viên mới rồi=))=))=))=))=))=))=))=))

zZĩnz

Member
vầng thế đã bắt gấu về chưa ạ????
Ây zà tình hình là Em đang xem ảnh moky con hanabi ngịch bể cá em quát: " Moky " há há loạn óc roài.
E hèm hôm qua nghe 2 thầy dùi Mil+ mei chỉ dậy gọi hanabi dài quá nên con không biết tên nên hôm nay em sẽ thử gọi là Nabi xem thế nào . CHẹp Nabi Nabi:)):)):))

mei_chan

Member
Ây zà tình hình là Em đang xem ảnh moky con hanabi ngịch bể cá em quát: " Moky " há há loạn óc roài.
E hèm hôm qua nghe 2 thầy dùi Mil+ mei chỉ dậy gọi hanabi dài quá nên con không biết tên nên hôm nay em sẽ thử gọi là Nabi xem thế nào . CHẹp Nabi Nabi:)):)):))
gọi nhiều lần vào mới biết được may mà không gọi tên đầy đủ ra không thì nó sẽ nghĩ "bà béo này đang nói cái gì nghe chẳng hiểu gì cả"=))=))=))=))=))=))=))=))=)).Tối nay mới đi đón Gấu được:x:x:x:x

milkygirl6390

Active Member
Nabi nghe hay đấy ... gọi từ từ sẽ quen mà.
@Mei: chị Mei ơi, em bảo mẹ em là chị Mei cho em con mèo exotic, mẹ em có vẻ thích thích chị ạ :)) không khéo e đón về thôi.
@All: mọi người ơi chiều thứ 7 lại sang nhà mình chơi đi, mình vừa rủ Nguyenthuy rồi, rủ cả cô Nhung nữa nhỉ :D

zZĩnz

Member
Nabi nghe hay đấy ... gọi từ từ sẽ quen mà.
@Mei: chị Mei ơi, em bảo mẹ em là chị Mei cho em con mèo exotic, mẹ em có vẻ thích thích chị ạ :)) không khéo e đón về thôi.
@All: mọi người ơi chiều thứ 7 lại sang nhà mình chơi đi, mình vừa rủ Nguyenthuy rồi, rủ cả cô Nhung nữa nhỉ :D
ơ chị chưa đón về ạ ??? EM nghĩ tốt nhất cứ để chị nuôi là ổn nhất. THứ 7 mấy giờ ạ ????

milkygirl6390

Active Member
chị nuôi chắc gì đã tốt hơn cái linhmu hả e :)) chiều thứ 7 tầm 2 3h nhé. tối lại cập rập lắm :D