• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội "Phó Nháy, Phó Nhòm" Vietpet

hình anh doberman chụp đẹp quá đi cám ơn anh vì đã chụp cho kì offline của hội toydog lần trước nhé

catsamac

Member
Bon chen chút với các bác. Em cũng có một bức ảnh nhỏ ấn tượng. Tiếc là em chưa có máy ảnh chuyên nghiệp

Thác Preen Đà Lạt 2007

Ước mơ nhỏ - Bao giờ có điện cho cháu học bài?

Chim rừng Đà Lạt - Ảnh chụp qua máy ngắm. (total station)

uyenisme

Member
cám ơn bác doberman207 nhiều nha, hôm nay em thu gom được 1 mớ kiến thức về nhiếp ảnh! quá hay luôn.

Bon chen chút với các bác. Em cũng có một bức ảnh nhỏ ấn tượng. Tiếc là em chưa có máy ảnh chuyên nghiệp

Ước mơ nhỏ - Bao giờ có điện cho cháu học bài?

Hình này đẹp quá anh Catsamac ơi. :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Kiên ơi! dẫn anh đi mua cái máy ảnh - học chụp ảnh có khó không?!!!

Làm sao dẫn được "người mẫu" đi chộp hình vậy?!

Pls Pls!

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.

Pls Pls!
Bác Kim ơi cứ chụp ảnh đẹp đi....là tự khắc có KG NHỮNG 1NGƯỜI MẪU MÀ VÀI NGƯỜI MẪU theo bác đi chụp ảnh ngay ý mà....:D:love struck::D:-bd

Pls Pls!
Không khó lắm đâu bác kimkwanlee ơi. Nếu có thiết bị tốt thì nó cũng đỡ cho mình được nhiều lắm rồi, ngoài ra cần có con mắt nhìn chút thôi là ảnh sẽ đẹp ngay mà.

Lúc nào muốn đi theo "thú vui đau khổ" này thì hú em một câu, em dẫn đi mua máy $-)

Còn đang nợ hội Toydogs một mớ hình chụp sáng nay, phải xử lý rồi post góp vui với hội.

Tại chắc em được 'tín nhiệm' sau vụ chụp offline ở CV Gia Định lần trước nên Uyên nhận lời đi chụp ngoại cảnh lúc chiều nay. Thanks Uyên nhiều nhé.!!!!!

hehhehhe..... anh Kiên ơi ..........áo em Trắng quá ....nhìn không ra................................?????????????? :shame on you: :shame on you:

Có dặn mẫu Uyên về vụ "áo trắng" rồi, nhưng chắc mẫu quên :D

Hôm nay SG mưa lớn, lúc chụp là 4h chiều, mưa mới tạnh, không có nắng. Đánh đèn flash gần như toàn bộ series mà cháy áo thế là còn ít đấy. :D:D

Chú dạo này đi đâu mất hút mà chẳng thấy sủi tăm gì cả?

Thế hồi xưa dư thế lào? Bây giờ dư thế lào? Rồi sau lày sẽ dư thế lào? :D:D

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
he he he...em bit rùi nhé...

Có dặn mẫu Uyên về vụ "áo trắng" rồi, nhưng chắc mẫu quên :D

Hôm nay SG mưa lớn, lúc chụp là 4h chiều, mưa mới tạnh, không có nắng. Đánh đèn flash gần như toàn bộ series mà cháy áo thế là còn ít đấy. :D:D

Chú dạo này đi đâu mất hút mà chẳng thấy sủi tăm gì cả?

Thế hồi xưa dư thế lào? Bây giờ dư thế lào? Rồi sau lày sẽ dư thế lào? :D:D
tương ông anh mình như thế nào .............hahhahhhaha ...........hoá ra là ông New.......SG bên vnphoto.net ......hehhe.e.e...hôm trước em đọc bài của anh về quả đèn canon mới mua.......hay lắm anh à...công nhận ông này lọ mọ thật.....thế bảo làm sao chụp lên tay thế..............àh em cũng mới kiếm con máy số chụp chơi anh àh. chụp máy phim thì thích thật nhưng bi giờ không có time nên lười lắm ..........em mới lấy con 20D và một quả 24- 85 EF 70-200-1:4 -L - USM mới chuyển sang máy số nên chưa bít thế nào chưa dám đầu tư anh àh............... nhưng theo ý kiến của em .......... phim không bao giờ nhầm là số......mà đã là số thì không bao giờ được bằng phim..........mầu sắc của số đánh lừa giác quan nhiều quá . :)] em đang định đổi body khác nhưng chưa biết dùng thân gì ...anh nghiêng cưu cho em đi ...máy phim thì em vô tư ..nhưng sang máy số thì em đang học lại vỡ lòng ...hic...hic..nhục thế ....................=)):wall::wall::wall::wall::beer

em đang định đổi body khác nhưng chưa biết dùng thân gì ...anh nghiêng cưu cho em đi ...máy phim thì em vô tư ..nhưng sang máy số thì em đang học lại vỡ lòng ...hic...hic..nhục thế ....................=)):wall::wall::wall::wall::beer

Hì hì, nếu đã trót làm fan của Ca thì cứ Ca mà phang tới thôi. 20D thì ra hơi lâu rồi có vài hạn chế. Có thể nghĩ đến 30D (tầm 700$) hoặc 40D (tầm 1000$).

2 con lens của bocun thế là ngon rồi. Nếu không cần super-wide thì thế là quá đủ để cho ra ảnh đẹp.

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
có một số điểm mới và tiến bộ ...hehhe.....nhưng anh bỏ cái đèn của anh đi...mua ngay hai cái hắt sáng.... anh chú ý thêm cái hậu cảnh . một bức ảnh đẹp đòi hỏi phải có cái hồn . hậu cảnh mờ hết do ý đò của người chụp sẽ làm người xem tập trung vào mẫu quá nhiều khi đó sẽ là....hehhehheh .......soi thấy những nhược điểm của mẫu...trang phục...bố cục của bức ảnh, phong cách trang điểm và ý đò của người chụp anh àh. ở tầm như anh em mình chụp anh cứ cố gằng theo tiêu chuẩn VÀNG. đừng cố phá cách ..có công mài sắt có ngày anh em mình có cái xà beeng...hehhehhe... đến một ngày nào đó em tin là ae mình sẽ có những bức ảnh như ý muốn .
em đâm anh một tí nhé.
1. bố cục nhàm quá, đơn điệu,
2. phối hợp mầu sắc hơi non (nếu không muốn nói là những bức ảnh này CHẾT MẦU)
3. mẫu hơi vô cảm. (lỗi này thuộc về anh ...hehhe.)
4. đại ca nên sủ dụng thêm một tí photoshop đi . tạo vùng chọn mới cho phần Răng của mẫu sau đó triệt tiêu mầu và tăng thêm một chút vàng để cho răng trắng hơn, sau đó cho môi thêm một chút hồng phấn, một chút độ tương phản của mắt. và cho đôi bờ vai của cùng bắp tay mẫu gọn lại một chút. oke
5. mẫu này có khuôn mặt rất cá tính thì anh lại chon những góc độ làm hỏng điều đó.
6. và điều cuối cùng em muốn nhấn mạnh đó là trang phục của mẫu ...hehe...anh cố tình nhắc mẫu chuyện trang phục đúng không...tông mầu của trang phục này cực kỳ khó lên mầu với chế độ in ảnh hiện thời . nếu anh không tin em anh thử mang ảnh ra in mà xem ....nếu được mầu mặt và mầu da mẫu thì sẽ hỏng mầu trang phục và ngược lại . vì nếu anh chụp bàng máy số thì mạc dù bức ảnh anh chụp có để độ phân giai bao nhiêu thì khi anh in ảnh máy in KTS chỉ nhận tối đa là 300px/i . hehehe cho thằng em đâm chém ông anh mấy phát anh nhỉ....phải để em đâm thế này thì tiến bộ nhanh lắm . em nổi tiếng là chuyên gia nội soi mà...

Number one bố cún !!! :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Khoản PS thì còn yếu lắm, series này chỉ crop và post luôn.

dieuthuy

Phó chủ nhiệm CLB cuối tuần Hà Nội.
Quan trọng là mấy cô người mẫu này chụp bị cứng quá, kg biết biểu cảm. Mà nhất là chụp ảnh phải tự nhiên mới có hồn ảnh được, với cả các cô ý mông má như lên sân khấu là kg được a Kiên ạ, đánh mặt chụp ảnh phải khác cơ...he...he....Anh Kiên muốn chụp đẹp cũng chẳng được.

CENTIMET

Member

em thích tấm #5 .
bác khai thác được nét đẹp của mẫu, mủi cao và hài hòa....

tran an an

Các bạn chụp đẹp thật đấy. Mình cũng thích chụp ảnh, nhưng không có điều kiện, hơi tiếc nhỉ. Nhưng nếu có thể nhiều nơi để chụp thì mình sẽ chụp những giây phút tự nhiên nhất của cảm xác. Mong rằng các bạn sẽ cụp thật nhiếu ảnh dẹp nhé!