• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội "Phó Nháy, Phó Nhòm" Vietpet

Chuyển sang nhà mới thôi bà con ơi. Lập hội phó nhòm VP ...

Mở hàng vài tấm...

Triển lãm VietBuild tại Khu LH Thể Thao Phú Thọ 2007

Đường Lê Duẩn, Q1, nhìn từ Dinh Độc Lập. 2007

Cún Jessie nhà tớ (chụp khá lâu roài)

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
em tham gia với . em không thiên về chụp thiên nhiên và phong cảnh . em chỉ thích chụp chân dung . trước chụp cũng nhiều nhưng bỏ nghề nên giận đời hủy hết tất cả những file gốc. ..5 năm cầm máy thế là đi tong ....giờ mới tiếc....từ lúc tham gia VP mới cầm máy chụp lại .em theo chân các bác post tấm chụp chơi lên cho xôm nhé .....không chuyên nên các bác đừng chê em .(mượn em TRA làm mẫu nhé)

bocun2006

Phó Nhòm Vietpet
mũi né

không phải em chỉ anh đâu nhé ...nhưng nếu ảnh chỉnh sửa lại một chút về mầu thì bức ảnh sẽ hay hơn (theo ý em) bức thứ nhất em chỉ tăng độ tương phản , giảm mầu đỏ trong phần lá cây, tăng thêm đọ tưong phản của phần đất đỏ, sau đó em tăng sáng toàn bộ. cuối cùng là em giảm mầu đỏ trong mầu xanh. anh thấy ảnh tươi hơn đúng không . ở bức ảnh thứ 2 thì em cũng làm như vậy . em tăng giảm mầu ở từng vùng riêng biệt .vì bao giờ cũng thế khi mình dùng máy số để chụp ở những vung sáng mạnh không thể tránh được tình trạng bị "Phê" mầu (vùng tiếp giáp gữa những vùng mầu tương đương ). đó cũng là lý do em rất sợ chụp bằng máy số .(đây ý em nói là những máy không chuyên) nhưng nếu những máy chuyên hoặc bán chuyên thì điều đó đã được cải thiện nhiều vì vậy khi chụp xong mình chỉ cần thêm một chút kỹ thuật cơ bản về PTS nữa là oke. hêhheh vài điều bon chen với ông anh . nếu có gì thất thố thì anh ra bắc em đền bằng rượu nhé ...

Công nhận qua tay bố cún hình đẹp lên nhiều thật. Anh ko làm gì, chỉ border, resize và sharpen tý thôi, ko chỉnh màu và sáng. Cái hình làng chài chụp lúc giữa trưa nắng nhưng vẫn bị tối he he (ống kính PnS chậm lém) :D

Cái vụ phòng tối số này anh không được thạo lắm, chưa được học, chỉ mò mẫm sơ so với ít tài liệu kiếm được trên mạng.

Nghề chơi nào cũng lắm công phu $-):day dreaming:

Cố làm fát xem sao

Haihanoi

Member
Em gửi vài tấm góp vui

Chỉ góp vui thôi chứ nhà em có mỗi cái máy đểu thấy gì đẹp thì chụp chứ chả biết gì về kỹ thuật chụp cả đâu ạ. Phải nói trước để bị chê cho đỡ xấu hổ, hehe :D

Mấy tấm chụp ở Sapa

Cổng trời Sapa

Chụp dãy Hoàng Liên Sơn nhìn từ Thác Bạc Sapa

Chụp cô gái bản Hồ tại Suối Lavie thuộc Bản Hồ Sapa

Chụp ở Hạ Long

Mấy tấm chụp hoa

Chụp hoa ở Công viên Lênin

Nghịch ngợm

Hoa giấy ở Tuần Châu Hạ Long

Chụp quả na đang ăn dở :D

Haihanoi

Member
Hô hô :D Chả tạo dáng tí nào, em đi qua suối bản thấy cô nàng hay hay làm tấm chơi chứ nào dám tạo dáng đâu bác ơi :D :D

gaufive1

em cũng thix chụp cảnh, em xin ké 3 tấm từ nóc nhà em với, chụp bằng điện thoại đấy các bác ạh, chỉ có tiền mua nổi cái dt hoy,hix,

Rose1402

Vietpet sponsor
Chụp bằng điện thoại hay bị nhiễu nhỉ! Nhất là lúc thiếu sáng thì khó tránh! Cảnh trời chiều từ nóc nhà bạn đẹp quá, mình sửa qua shop cho khỏi nhiễu nè... :p

Tay nghề shop của cô Vịt tốt nhảy, khâm phục khâm phục :-bd:-bd:-bd

Cắt cúp lại cái hình, loại bỏ cái cột điện gần đi trông đỡ tức mắt hơn nhiều. Guuuuuuuuuuuuuud !!!

Rose1402

Vietpet sponsor
Hihi, thanks anh quá khen :p em biết chút chút nên ảnh của vợ chồng em chụp lúc post lên web trông cũng khá cẩn thận gọn gàng chứ thực ra vụ chụp ảnh thì non kém lắm anh ạ :D Phải học hỏi để tiến bộ thêm :) :)

Haihanoi

Member
Mời bác tiếp đi ạ! Ảnh Sapa thì chắc là nhiều ảnh đẹp lắm! :) Nhà em chưa lên vào mùa này bao giờ mời bác tiếp tục bác Cướp ơi! :)

KimCuong

Active Member
:D:D:D:D:D Mẫu 'xấu' quá, đạo diễn tạo dáng cho mẫu còn xấu hơn :D:D:D:D:D
Ơ hay, sao cô gái bản này không đội váy trên đầu để tắm nhể? Tớ ở trên Lào Cai nhiều thấy gái bản toàn tắm như thế thôi các bác ơi!=))=))=))=))=))

Haihanoi

Member
hê hê bác lại nhầm rồi :D bác xem cô gái bản này đang nghịch nước chứ có tắm đâu :D :D bác kim cương hay xem gái bản tắm ở đoạn nào thế =)) =)) =)) kakakakaaaaaaaaaaaaaaa...

Kỹ thuật chụp hình panning

Các tay Phó nhòm chuyên nghiệp trong lĩnh vực ảnh thể thao, ảnh xe hơi... ảnh động vật/thiên nhiên hoang dã thường hay áp dụng một kỹ thuật chụp gọi là panning (chụp lia máy) để bắt các pha hành động, ghi lại được các vật thể chuyển động rất đẹp, đồng thời thể hiện được những khoảnh khắc chuyển động đó trên bức hình.

Anh em phó nhòm VP cố gắng học tập để chụp hình chó/mèo đẹp như vầy nha: