• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

Louis

Member
bạn có thể liên lạc nick huskydalat sdt là 0908211537 anh ý có đàn chó vừa đẻ đc vài hôm , chó bố mẹ nhìn cũng ok lắm

vannh87

Member
Ai cho e biết địa chỉ nào ở HN có Husky khoẻ mạnh không nhỉ ?
E tìm cả mấy tháng nay, ở Hoàng Hoa Thám, Thuỵ Khuê giá rẻ nhưng e sợ k chất lượng nên chả dám mua
Hoặc ở CLB này cún nhà ai sắp sinh thì cho e biết với e đặt trước đc không :(
Em cảm ơn nghen
Địa chỉ mua husky ở HN chắc là không có chỗ tin cậy đâu toàn 50-50 thôi, cũng không thể nói đây làm tốt kia làm tốt được.
Còn về anh em husky HN có chó đẻ thì chắc còn lâu lắm mà nếu có thì chắc cũng xếp hàng rất dài rồi.
cố gắng lên bạn nha kiểu gì bạn cũng tìm được 1 em ưng ý thôi.
chúc bạn may măn.

kenvin234

Member
bạn có thể liên lạc nick huskydalat sdt là 0908211537 anh ý có đàn chó vừa đẻ đc vài hôm , chó bố mẹ nhìn cũng ok lắm
Cái gì mà vừa đẻ được vài hôm =)) bạn xem kỹ lại thông tin nhé :-@

phong trào nuôi husky không phải là đi xuống đâu,mà thói quen online vào vietpet của anh em đi xuống thì có.Không ai vào nữa nhưng vẫn sinh hoạt bên ngoài đều mà.:D

Golden_pup

Member
phong trào nuôi husky không phải là đi xuống đâu,mà thói quen online vào vietpet của anh em đi xuống thì có.Không ai vào nữa nhưng vẫn sinh hoạt bên ngoài đều mà.:D
Nói thế bạn Hải zin 2 buổi không cho bé Zinzin đi chơi cùng Alask, Hana và các bạn cún khác rồi nhé ... cuối tuần sau nhớ cho bé đi nhớ ... không biết Zinzin lớn như nào rồi, nhớ quá :D :D

phamhuyhoang

Active Member
tôi thấy các bạn trong Club Husky được voi lại đòi hai bà trưng!các bạn yêu cầu BQT cho thêm Samoyed vào chung hội nên Mod đã sửa lại tiêu đề của topic cho đúng với yêu cầu của các bạn!vậy mà các bạn lại trách các Mod nữa!thật là hết biết với các bạn!các bạn đọc lại cả 2 topic xem có đúng như mình nói không nhé!muốn phong trào đi lên thì từng thành viên cần tích cực hơn nữa và hơn ai hết ngươi cầm đầu cần nhiệt tình hơn nữa...
đây chỉ là mấy lời do bức xúc nên có gì không phải các bạn thông cảm!vì mình cũng là thành viên của Club!thân chào !

tôi thấy các bạn trong Club Husky được voi lại đòi hai bà trưng!các bạn yêu cầu BQT cho thêm Samoyed vào chung hội nên Mod đã sửa lại tiêu đề của topic cho đúng với yêu cầu của các bạn!vậy mà các bạn lại trách các Mod nữa!thật là hết biết với các bạn!các bạn đọc lại cả 2 topic xem có đúng như mình nói không nhé!muốn phong trào đi lên thì từng thành viên cần tích cực hơn nữa và hơn ai hết ngươi cầm đầu cần nhiệt tình hơn nữa...
đây chỉ là mấy lời do bức xúc nên có gì không phải các bạn thông cảm!vì mình cũng là thành viên của Club!thân chào !
Anh Hoàng nói đúng đấy các bạn ah. Tất cả mọi người ơi hãy gây dựng lại từ đầu nào. Tất cả hãy vì lợi ích chung của hội, vì phong trào nuôi husky và alaska mà bỏ qua tất cả mọi người hãy nhiệt tình nên nhé.

mewmeo

Member
A Hoàng cho em hỏi như nào thì gọi là được voi lại đòi hai bà trưng thế a

Louis

Member
cái gì đúng thì nói cho đúng thôi bạn ạ, cả hội đã thống nhất ở cái topic cũ là bầu anh chiến làm chủ hội rồi lại linh tinh lên thế này , trước phong trào là thế bg thấy còn ai vào ai cm gì nữa không,tất nhiên phong trào có lúc lên lúc xuống nhưng không bg tự nhiên nó lại xuống thấp như thế này đâu anh hoàng ạ , chắc anh là thành viên của club anh cũng muốn phong trào nó đi lên đúng không ạ, đây là ý kiến rênng của em và em nói là nói chung chứ em k dám ám chỉ anh hay riêng 1 ai đó trong diễn đàn , cái gì chưa đúng thì mình chỉnh lại thôi tất cả vì phong trào chung thôi

Aston

Member
sao mình liên lạc với a huskydalat = số a gì đấy cho k đc nhỉ :(
ai biết k cho e số a í với
e cảm ơn

phamhuyhoang

Active Member
Anh Hung.tinhyeu ơi, sửa lại tên cho chúng em đi! Đồng ý với bạn mewmeo rằng CLB phải có tên đầy đủ là CLB Husky, Alaskan, và Samoyed. Quân số Samoyed trên VP hơi bị đông đấy! :D Em tình nguyện làm đội trưởng đội Samoyed, chuyên đi hô hào cổ vũ ace nuôi Samoyed & đi đem các bé đi off! ^^
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Louis
tại có cái topic cũ Điểm danh những người yêu husky và alaska Hn không đề cập giá không đề cập OFFline http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=43535 tự nhiên chuyển nhà bị khoá sang đây thì không thấy đâu mà bn tâm huyết của mọi người ở đó rồi bg thì chẳng thấy đâu nữa nên mọi người nản không muốn vào nữa thôi, mấy bác mod với smod bên này ác cảm gì vs hội husky và alaskan hay sao ý , thấy hơi 1 tý là bị khoá cả topic luôn :-< nản

Công nhận đấy.mod đồng ý cho lập CLB Husky rồi,nhưng sao lại đề 3 giống chó thành 1 topic thế kia?
Thật sự thấy nản.Rồi cái topic cũ,cũng có thể di chuyển vào trong này được mà?Sao phải khoá? Thấy như thế nên mình chán chẳng hay vào Vietpet như trước nữa.Chắc anh em mọi người trước kia tham gia cái husky HN của anh Chiến cũng chán chẳng muốn vào nữa.Mọi người giờ chỉ liên lạc với nhau qua sms và yahoo.Thấy chán thật đấy.

Chẳng biết nói gì,chỉ mong các mod xem xét lại cho,gộp chung như thế này thấy nó tạm bợ thế nào ý ......
mình thấy club husky đâu chỉ có mấy bạn ở hà nội mà còn nhiều tỉnh thành khác nữa mà !có hình ảnh và có sự đánh giá của nhiều người thì phong trào sẽ đi lên rất mạnh!mình biết ở bên ngoài phong trào off rất đều đặn nhưng chưa thấy hình ảnh nào trên diễn đàn cả!cái cảm giác được ngắm hình ảnh cún của mình vui đùa trên diễn đàn cũng vui lắm chứ bạn !nếu Chiến bận công việc thì có thể để cho bạn nào đó post hình lên cho cả nhà xem với chứ ^_^
Club Husky này có hình ảnh đẹp là giữ làm của riêng hết cả!xấu tính thật đó

thực ra có voi đòi hai bà trưng hay không thì cũng không sao, hôm nay em mới vào comments, hội trưởng hay hội phó thì kêu gào anh em đi thì cũng đâu có được gì đâu, đơn giản là giao lưu thôi mà, có điều nếu nói em là hội trưởng của nhóm, có thêm samoyed vào thì cũng không có sao nhưng em đâu có thấy bên hội samoyed có ý kiến gì đâu, chắc bên đó cũng phải có người khởi xướng kêu gọi anh em, giờ không ai thông báo gì lại tự í gộp chung vào, em mang tiếng là hội trưởng còn chưa biết khi nào có topic điểm danh bị khoá khi nào và được mở ra club khi nào, thì chắc bên hội samoyed người ta còn bất ngờ hơn í chứ.Đơn giản thì cũng như các bạn khác là hội viên của vietpet thôi mà thế nên em cũng mong khi đã có đề đạt thành lập culb thì trước khi các mod thay đổi có thể thông báo trong topic cho bọn em trước 24h. Chân thành cảm ơn.

phamhuyhoang

Active Member
^_^ thôi không tranh cãi nhau gì nữa ^_^ yêu cầu Chiến gửi hình off lên cho cả nhà ngắm đi nào ^_^ từ giờ đến mai không post là anh lên vườn hồng nằm đợi đến khi nào Chiến đem Alask ra là bế về nhà đấy ^_^ hay là hình mấy bạn nữ đi off xấu nên không gửi hình vậy ??^_^ hehe!

Các bạn ơi, đừng vì chút thay đổi trong cách sắp xếp bài trên VP mà xốn xang lên vậy. Thú thực mình thấy rất vui khi giống Siberian và Alaskan được riêng 1 box như thế này! Lại còn đề chữ CLB nữa, rất chi là oai! ACE nuôi Husky phải tranh thủ sân chơi riêng này chứ nhỉ? :x

Về việc thành lập CLB Husky, Alaskan và Samoyed, việc gộp chung giống Samoyed vào CLB Husky, v.v. thì mình cũng không hề biết (còn chưa đi off lần nào :p)... Mình thấy bạn mewmeo khởi xướng topic mang tên CLB Husky, Alaskan và Samoyed trong box này, và là 1 người nuôi/ yêu thích Samoyed nên mình vào đóng góp, cổ vũ, giao lưu với mọi người thôi. Nhưng mình thấy đó là một ý tưởng rất hay (dù sao Siberian Husky & Samoyed cũng có cùng nguồn gốc: Siberia) :D

Về điều anh Phamhuyhoang nói là MOD đã sửa tên topic thì mình chưa thấy đâu... Vẫn thấy tên là "CLB Siberian Husky và Alaskan"... Hức, chưa thấy tên Samoyed đâu cả (ngoài tên topic của bạn Mewmeo)... T^T Còn mình hoàn toàn đồng ý với Phamhuyhoang rằng CLB có lớn mạnh hay không còn tuỳ thuộc cả vào nỗ lực của từng thành viên nữa! ;)

Về "hội Samoyed"... Anh Chiến có bảo là không "thấy bên hội samoyed có ý kiến gì" vì thực ra Samoyed chưa có hội đâu anh ah. ^^ Mới đơn thuần là các bạn nuôi Samoyed vào điểm danh thôi. Bên đó vẫn chờ nhân nào đó nhiệt tình năng nổ đứng ra tổ chức sự kiện! ^^

Tóm lại là mọi người đừng vì chút thay đổi trong sắp xếp bài viết trên VP mà làm ảnh hưởng đến phong trào của CLB Husky nhé! Thú thực mình ghen tị với các bạn nuôi Husky đấy. Có phường có hội, Samoyed mãi chẳng thấy đâu. :))
------
Tặng mọi người hình em Lợn nhà mình mới chụp tối nay (không phải Husky :">) :x đang háo hức nhìn theo hộp sữa chua ở đằng sau máy ảnh! Làm mặt nghiêm nghị, ngồi & ưỡn ngực lên ra vẻ rất ngoan (ngoan thì sẽ được ăn, hihi).

Lần trước mình có giới thiệu đến mọi người một thành viên trong gia đình mình là em Bi thuộc giống Husky, bây giờ mình xin giới thiệu đến mọi người thành viên thứ 2 và cũng là bạn thân của em Bi.....

Đó chính là em Ben thuộc giống Alaska, em Ben được 3 tháng và cân nặng là 11kg :D.

Hình chụp bằng di động nên chất lượng hình không nét mong mọi người thông cảm.
Thằng cu Ben nhà mình xin ra mắt các anh các chị trong hội, và xin các anh các chị một chân off Chủ nhật này ah.

Mọi người ơi chúng ta gây dựng lại nhé, các cụ có câu Nhân vô thập toàn mà cho nên mọi người cũng thông cảm cho các Mod vì các Mod cũng bận trăm công nghìn việc làm sao mà toàn vẹn được hết. :)

Thôi nói dài lại thành nói dai, nói dai lại thành nói dại thì chết :D. Chỉ mong mọi người sớm quay lại với Hội để hội ngày càng phát triển và truyền đạt nhiều kinh nghiệm để những người mới như mình được học hỏi, để càng ngày càng có nhiều em cún khoẻ mạnh :love struck:

Golden_pup

Member
^_^ thôi không tranh cãi nhau gì nữa ^_^ yêu cầu Chiến gửi hình off lên cho cả nhà ngắm đi nào ^_^ từ giờ đến mai không post là anh lên vườn hồng nằm đợi đến khi nào Chiến đem Alask ra là bế về nhà đấy ^_^ hay là hình mấy bạn nữ đi off xấu nên không gửi hình vậy ??^_^ hehe!

Lần trước offline không chụp ảnh thì phải, các chủ cún đứng đàm đạo nhìn các em cún chơi đùa là chính, nên chỉ có 1 số ít ảnh do chị Dương chụp và đã up lên Facebook thôi, em xin phép tạm up lên đây ... Chắc là do sợ anh Hoàng bế mất Alask đi đấy ạ :phbbbbt::phbbbbt:

Đầu tiên là đại ca Alask :love struck::love struck:, gấu biển nhất hội :raised eyebrow:

Bạn Buck ngày càng đẹp trai :love struck: nhưng mà, ngày trước thì đòi nhảy em Zinzin cái, giờ thì em Smith đực em í cũng không tha :praying:

Ảnh các bạn cún đùa nghịch :love struck:

@ LucKyDogKy : em Ben yêu quá :love struck: , lại còn rất là dạn máy ảnh nữa, ngó nghiêng tạo dáng kìa :blusshing: ... tuần này bạn cho Ben đi chơi nhé, mong chờ mong chờ :party:

phamhuyhoang

Active Member
chó đã đẹp mà phong cảnh cũng đẹp!quan trọng người chụp những bức hình cũng khéo chụp nữa ^_^ các bạn cho mình hỏi chú husky (alaska??)màu đen trắng kia có phải tên Bun không ạ???nhìn mặt nó gian gian giống chủ nó thế không biết ^_^

Chúc mừng mọi người đã quay trở lại diễn đàn :D, thấy mọi người lại tham gia nhiệt tình mình vui quá keke :)).
Cún của mọi người đẹp quá nhìn mà mê :))
Thằng cu Ben nhìn kháu quá,anh mua em nó ở đâu vậy hả anh :D
Thằng cu Ben này nghịch như quỷ nhưng được cái hay giả ngây giả ngô nhắng nhít lắm, nhìn cái mặt nó mà mình không nỡ mắng :D. Cu Ben này mình mua của một bạn giao bán trên VietPet có xuất xứ từ người anh em Trung Quốc :D

@ LucKyDogKy : em Ben yêu quá :love struck: , lại còn rất là dạn máy ảnh nữa, ngó nghiêng tạo dáng kìa :blusshing: ... tuần này bạn cho Ben đi chơi nhé, mong chờ mong chờ :party:
Ben không phải dạn máy ảnh đâu bạn ah, nó nghịch như quỷ ý. Mình phải chơi với nó cho nó mệt nó mới chịu ngồi yên cho mình chụp đấy không thì đừng mơ nhé :not talking:

Xin hẹn mọi người CN tuần này sẽ cho 2 em lên giao lưu và làm quen với mọi người :cool:
Mọi người ơi CN này 16h ở Vườn Hồng ah?