• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người yêu Husky và Alaska

Em vừa đi qua phố Lê Ngọc Hân gần nhà em mà hoảng hốt. Đi qua thấy 1 con chó không tí lông mà to đùng, tưởng Poodle quay lại thì chính cống là 1 chú Alaska, không hiểu ai cắt lông cho nó mà quái dị thế. Cắt sạch, gọt sạch, chỉ để mỗi lông phần đầu với phần đuôi, chắc là định cho nó giống con sư tử??? :| Mai em phải qua chụp ảnh lại cho các bác 'thưởng ngoạn'. Tội nghiệp em cún +__+

kenvin234

Member
Trời nóng thế này không cho nằm trong phòng với mình nó cũng ốm,hay hội mình tỉa bớt lông đi nhỉ,không đến nỗi cắt trụi thế mà cắt ngắn đi thôi :-"

virgo lucy

Chào mọi, em là mem mới.CLB của mình đông vui quá nhỉ. Nhìn ảnh của các bé trong hội xinh thế, muôn gặp quá. Em không có chó (vì bố mẹ ghét chó, với cả em mới là học sinh,không có thời gian chăm sóc) , em rất muôn đi off, nhưng ngại quá. Với ca cho em hỏi ai là chủ hội này vậy ạ ?

kenvin234

Member
Chào mọi, em là mem mới.CLB của mình đông vui quá nhỉ. Nhìn ảnh của các bé trong hội xinh thế, muôn gặp quá. Em không có chó (vì bố mẹ ghét chó, với cả em mới là học sinh,không có thời gian chăm sóc) , em rất muôn đi off, nhưng ngại quá. Với ca cho em hỏi ai là chủ hội này vậy ạ ?
Anh chiến là chủ hội đó em,không có cún không vấn đề gì,mai 16h30 em có mặt ở vườn hồng nhé mai là đến lịch off :)

zellkun

Member
cho nó cạo trọc đi :)), hôm nay cho vào phòng cả ngày không đái ỉa j cả lên sân mới đi hihi

Mai cũng phải qua ngắm các em Husky mới được $-) Bạn virgo cũng dân ngoại bang như tớ mình đi cùng nhau cho đỡ xấu hổ bạn ạ :">

virgo lucy

àh vâng em xem trên HHT rồi, con alask của anh ấy đẹp thế :X lịch có phải 2 tuần một lần đúng không ạ ? May là h họp không chùng với giờ học lại gần nhà, nhưng em ngại quá :">

Golden_pup

Member
Chỉ sợ em bắt cóc nó về hôm trước hôm sau lại đem trả anh thôi :)) Ben nó quậy em không chịu được đâu ^:)^. Mà chả biết em ôm Ben hay Ben ôm em nữa hehe :D Ben nó to lắm rồi em ơi :nailbitting:

Em mà được ôm Ben thì đã sướng rồi :D:D.... được Ben ôm mình nữa thì sướng quá vác Ben về nhà ngay :love struck::love struck:, không trả lại cho chủ bé Ben đâu :wave::wave:

Không ai nhớ gì tới Zin....Cả bạn golden nữa.Zin buồn....Zin khóc.....
Chiều nay cho Zin lên hồ tây chơi,đi đường Zin gặp anh Kim Cương.:D Anh ý đi không mũ mãng gì,nhìn tướng giống hình sự..
@Long BUck: lâu không gặp Buck nhỉ,dạo này Buck thế nào?Nóng thế này ăn uống ra sao?

kakapham

Member
mình xin đăng ký mốt suất cho bé susi nhà mình,bé là giống cái màu socola mua của bạn Dương nick name chicken

kenvin234

Member
Ăn uống chán lắm phải đút từng miếng một cho ăn mà cứ vùng vằng vừa ăn vừa chơi....haizzz,hôm nay cân cu cậu được 24 phát thế là bị gầy đi rồi,nóng quá nó không chịu ăn :(
@zell: anh chưa có thời gian tập cho nó,mà chỉ mong nó ngồi im trên xe là được rồi không cần chạy theo xe :|

Golden_pup

Member
Không ai nhớ gì tới Zin....Cả bạn golden nữa.Zin buồn....Zin khóc.....
Chiều nay cho Zin lên hồ tây chơi,đi đường Zin gặp anh Kim Cương.:D Anh ý đi không mũ mãng gì,nhìn tướng giống hình sự..
@Long BUck: lâu không gặp Buck nhỉ,dạo này Buck thế nào?Nóng thế này ăn uống ra sao?
ôi ôi, bạn golden_pup đây mà, không được khóc, bé Zin khóc nhè thì vẫn xinh nhưng bạn Hải zin mà khóc nhè thì tớ khóc theo đấy (vì tớ không biết dỗ con trai khóc nhè đâu :blusshing:)

Lần đi offline trước tớ còn vào hẳn Facebook bạn Hải zin dặn dò nhớ cho Zin đi chơi với các bạn và em cún, với tớ nữa, lâu lắm không gặp Zin rồi ( 1 tháng rưỡi rồi nhé :phbbbbt::phbbbbt: ) .... ngày mai bạn Hải nhớ cho Zin đi nhé :love struck:, Zin lớn lắm rồi, xinh gái nữa ý :love struck:

virgo lucy

@kenvin: Hội mình 2 tuần họp một lần đúng không ạ? Alask của anh Chiến đẹp quá
@Trần Tuấn Anh: Chắc em phải gọi là anh vi em mới học cấp 2 thôi. Em muốn ra chụp ảnh, nhưng lại ngại quá

Golden_pup

Member
@kenvin: Hội mình 2 tuần họp một lần đúng không ạ? Alask của anh Chiến đẹp quá
@Trần Tuấn Anh: Chắc em phải gọi là anh vi em mới học cấp 2 thôi. Em muốn ra chụp ảnh, nhưng lại ngại quá
Hội họp 2 tuần/lần vào chủ nhật, 4h chiều :D. Mai em cứ ra làm quen với mọi người đi, đừng ngại, hội mình ai cũng thân thiện mà >:D<>:D<

Alask thì dĩ nhiên là đẹp rồi .... tình yêu lớn nhất của chị mà :love struck::love struck: ... hí hí :D:D

virgo lucy

nhưng mà em cũng chả biết xưng hô thế nào, em chắc là người bé nhất hội :">. Chị cho em hỏi hội mình có fb sao em tìm mà chỉ có "hội những người yêu alask" thôi