• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

rubidium

Member
em là thành viên mới toanh ạ! em chào các pác!!!

Em rất thích nuôi chó mèo ạ, vừa rồi tình cờ em được gặp một cún con PQDog Eye, làm em mê tít em í lun,liền điều tra tìm hiểu ngay về giống chó tuyệt đẹp này, em rất mong được tham gia vào clb để học hỏi thêm kinh nghiệm của các pác, rùi có thể may mắn nuôi được một chú PQ cực dễ thương .:love struck: các pác có thể cho em biết muốn mua 1 chú PQ thì nên mua ở đâu không ạ? nhìn mấy em í iu quá,em đang nóng lòng tìm được một em quá, mong các pác chỉ dẫn cho em với ạ.:angel:

mr_black

Hello mọi người, anh Quang ơi dạo này có vụ jì mới không ? đợt vừa rồi em bận quá ko online cung ko đả động jì đến vụ nuôi chó được :( nên mù thông tin qua :(( , anh với anh Long còn hay cafe ko thế :coffee: ? có jì Alo em nhé :-c .

rubidium

Member
:love struck::love struck::love struck: nhìn mấy chú cún của các pac iu quá. chó PQ thật là đẹpDog Eye:love struck::love struck::love struck:

rubidium

Member
:love struck::love struck::love struck: em nhất định phải ring 1 em về mới được,hjhj.có ai có thể cho em chút kinh nghiệm về việc tìm nuôi 1 em PQ phải như thế nào được không ạ . em cúm un trước .hìhì:angel::angel::angel:

soi_lua

Member
Bắt đầu từ con chó nhà hàng xóm rất hay ghếch chân lên cửa nhà em ... è

Sau đó, nhà em có 2 con chó - cả hai con đều có tật xấu:

Con chó con thì rào chắn kiểu gì là chuyện của người => nó thì cứ thả ra là tìm cách leo sang sân thượng nhà bác hàng xóm đó làm 1 phát nằng nặng rồi leo về. Mà hai bên có lưới ngăn nên mình ko trèo sang dọn dẹp hậu quả nó để lại được

Con chó to thì cứ thấy con chó hàng xóm là nó nhảy dựng lên đòi chiến. Giáp lá cà thì con kia ko dám nên gặp nhau toàn lượn. Đứng trên thượng thì con chó nhà em nó cứ sủa ầm ầm, xô rầm rầm vào cái lưới chắn

Tóm lại là khá mệt :D - nhưng thích nên vẫn nuôi :D :D :D

tiếp theo.... dám đối đầu với sự không bằng lòng của hàng xóm :) (nên cố tránh chuyện VS bậy bạ và sủa linh tinh, nhiều người xóm láng dị ứng hay kèn cựa về chí nhà mình lắm)

Hic, không biết bác HT treo nick đến bao giờ nhỉ, chắc lại ngứa mắt cãi nhau tay bo với Mod rồi :D
@anh em chưa nuôi PQ: Tôi mới nuôi được 14 ngày, cũng không quá vất vả như các bạn nghĩ. Chỉ có việc đầu tiên là thông suốt tư tưởng cho cả nhà về việc nuôi chí này của mình (không phản đối đã tốt, chăm sóc cùng mình lại càng tốt hơn) tiếp theo.... dám đối đầu với sự không bằng lòng của hàng xóm :) (nên cố tránh chuyện VS bậy bạ và sủa linh tinh, nhiều người xóm láng dị ứng hay kèn cựa về chí nhà mình lắm) Sau cùng tôi thấy một việc khá quan trọng, rảnh rỗi cho chí đi dạo, suốt ngày xích hay nhốt thấy nó ù ì cả người (cũng giống như mình ấy). Tạm thế đã, khi nào có kinh nghiệm mới post anh em sau :)

Funny: Khi nuôi chí, bạn phải luôn tâm niệm một điều, nó gần như câu thần chú ấy: "Miễn là mình thương yêu nó là được....." hehe......
Chú SB chăm cẩn thận nhé tương lai nó làm chó giống đấy.chó mà xấu chú bị phạt đấy

rubidium

Member
Dog EyeDog Eye em mê chó PQ qua chừng rồi, :( các pác chỉ đường dẫn lối cho em với, làm sao để mua được 1 em PQ bây giờ ạ ...huhuhuDog EyeDog EyeDog Eye .plzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz

Thủydx

Member
Dog EyeDog Eye em mê chó PQ qua chừng rồi, :( các pác chỉ đường dẫn lối cho em với, làm sao để mua được 1 em PQ bây giờ ạ ...huhuhuDog EyeDog EyeDog Eye .plzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
Chó PQ rất nhiều màu sắc, đặc điểm và tính cách khác nhau, em nên đưa ra một số tiêu chí để anh em có thể chọn cho em một con phù hợp, chứ bắt về rồi lại thấy không hợp, rồi chán nó, tội cho nó em ạ.
Thân.

rubidium

Member
hi.cám ơn pác :love struck: em iu chó lém không có chuyện không thích đâu ạ,cơ mà em thích 1 em PQ vì PQ thông minh lại tình cảm, em thích 1 em màu đen tuyền nhất .Dog EyeDog EyeDog Eye nhìn dễ thương ạ, em có gặp 1 nhóc PQ ở nhà bạn em, thế là em mê chó PQ từ đấy lun, vừa thông minh lại ngoan ngoãn ,pé xíu xíu à mà tự lập lắm cơ.:blusshing::love struck::love struck: ui ui ... mong có 1 em quá.

rubidium

Member
:day dreaming::day dreaming:em cảm ơn bác thủydx nhiều nhiều ạ:love struck: mà em yêu chó lắm, không có chuyện chán đâu ạ :D ,hìhì, cơ mà em vẫn thích 1 em PQ màu đen hoặc đen pha vàng , vàng đều cũng được ạ :blusshing: quan trọng là em mong có 1 em chó trung thành lại thông minh là em toại nguyện lắm rồi, không có mong gì hơn :day dreaming: mong các bác giúp đỡ chỉ bảo cho em nhá :love struck: .

Bạn vui lòng viết tiếng Việt đúng chính tả nhé

hi.cám ơn pác :love struck: em iu chó lém không có chuyện không thích đâu ạ,cơ mà em thích 1 em PQ vì PQ thông minh lại tình cảm, em thích 1 em màu đen tuyền nhất .Dog EyeDog EyeDog Eye nhìn dễ thương ạ, em có gặp 1 nhóc PQ ở nhà bạn em, thế là em mê chó PQ từ đấy lun, vừa thông minh lại ngoan ngoãn ,pé xíu xíu à mà tự lập lắm cơ.:blusshing::love struck::love struck: ui ui ... mong có 1 em quá.
Em có chờ được như chú Songbac không em mà chờ được thì cũng có chó đấy,đàn chó này biết cả bố mẹ luôn.

Đ/c bị kêu như thế còn là nhẹ,mình còn bị nhiều hơn như vậy,nhưng thôi đã chót đam mê với nó rồi nên cũng đành .Có nuôi rồi mới thấy có phải ko đ/c SONGBAC.
Đ/c chịu khó chăm cho em nó tốt vào nhé,để chăm đc 1 em phú quốc ko đơn giản chút nào cả.

rubidium

Member
:party: thanks các pác nhìu nhìu ạ.hìhì em chờ được chứ ạ, nếu có 1 em PQ thì em phải học hỏi các pác nhìu về cách chăm sóc và dạy bảo em í nữa. nhà em cũng không có sân vườn cho em í chạy nhảy chắc em cũng phải dẫn em í đi ị tiện thể đi chơi lun:p hì hì .:love struck::love struck:

rubidium

Member
@nguyentuanhn : em chờ được ạ ;;) được vậy thì tốt quá .hìhì
@Songbac : em cảm ơn pác đã chỉ bảo . em biết rùi ạ , em không có bắt buộc cún cưng phải thế nào đâu ạ, nhưng mà em sẽ tìm hiểu về PQ và cách nuôi dạy,chuẩn bị cho tốt để sau này chăm được 1 em . cảm ơn bác lần nữa ạ.
Có thông tin gì về PQ con các pác thông báo cho em với ná, để dành cho em 1 em nha .:-X

doingheo

Member
ribium chịu khó chờ đi nhé mấy bác này bác nào cũng tốt bụng hết, nuôi cũng dễ thôi, nhưng cần có khoảng sân rộng cho nó chạy nhẩy vui chơi. nếu không nó phá dữ lắm đó nhé. mình cũng từng nuôi và kết cuộc là cắn rắng, thắt dạ để em nó ra đi, tiếc lắm đó, nhưng nó nghịch quá, bố mẹ chịu không nổi, nói nhiều quá. đành phải cho em nó xuống nhà Bác Ánh hà nam, cũng may mà bác ấy cham sóc cẩn thận lắm, yên tâm phần nào

TA_HUA

Member
Em đang chăm một con GSD mà thấy mất thời gian quá, thấy PQ tuyệt nên cũng đang tìm một con thử xem sao.
@nguyentuanhn: Nếu có thể bác giới thiệu cho em một con nhé
@Bác AQ: Không hiểu sao từ hôm bị ban nick đến giờ ít thấy bác xuất hiện trên 4r hi hi

Thủydx

Member
@Bác AQ: Không hiểu sao từ hôm bị ban nick đến giờ ít thấy bác xuất hiện trên 4r hi hi
Bác TA_HUA nàu chán quá, không để ý gì cả, ông AQ vẫn vào thường xuyên đấy chứ, mỗi tội bị dán băng keo vào miệng rồi, nên chỉ nhìn thôi, không nói được nên bác không thấy đấy thôi:shame on you::shame on you:
Cho chừa cái tội ăn nói không nhìn trước ngó sau đi, hehehe.....

TA_HUA

Member
Bác TA_HUA nàu chán quá, không để ý gì cả, ông AQ vẫn vào thường xuyên đấy chứ, mỗi tội bị dán băng keo vào miệng rồi, nên chỉ nhìn thôi, không nói được nên bác không thấy đấy thôi:shame on you::shame on you:
Cho chừa cái tội ăn nói không nhìn trước ngó sau đi, hehehe.....
Thương thay!!! Một người hay phát biểu như vậy mà nay không được nói năng chi nữa...:D:D:D
Có lẽ phải bố trí giao lưu "bia bọt" để giải toả stress thôi bác AQ ạ, thời tiết mấy ngày nay cũng oi bức khó chịu quá. Rất mong dù có bị "băng keo dán miệng" và "công việc bộn bề" bác vẫn cố giúp cái việc em nhờ cậy bác đấy nhé.

hic hic , bác AQ một thời vang danh thiên hạ thế mà bây giờ chết một cách bí ẩn thế này , bác nào có nick ông AQ hay ông soi_lua cho em cái , em thẩm vấn mấy ông cho
P/S : em xin kí hẳn 10 chữ nhé , thay mặt cả gia đinh và bạn bè em luôn