• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội những người nuôi chó Phú Quốc HN

echep

mời Bác AQ và các AE về Hà Nam du xuân nhé, RỒI RƯỢI, RỒI TRÀ, RỒI...để AE Hà Nam tâm sự về giống PQ nhé. Ở HN chỉ có 1 vài AE thích PQ, nhưng dù chỉ 1 vài nhưng chắc chỉ số thông minh của các em nó sẽ làm cho các AE ở đây THÍCH luôn...
Em nhắn tin cho bác bác đã nhận được chưa? Có gì thông tin lại cho em nhé.

bopben0910

Chào các bác! em rất thích dòng chó Phú Quốc và cũng đang nuôi một em vện khi nào off các bác nhớ gọi em nha.0904816776-0906227997. Thank các bác nhiều...!

chiennk

Member
Nghe đến Vện là mình thích rồi. Bạn có ảnh thì gửi lên cho mọi người xem.

echep

Các bác ở Phủ Lý dạo này không thấy vào diễn đàn nhỉ. Em mới được cho một em Phú Quốc đực màu Vện đã trưởng thành, em mang về cho ông bà ở Chi Nê - Hòa Bình nuôi. Rất mong được giao lưu với mấy bác Phủ Lý

Em là Lu cụp ạ, vì chẳng có cặp tai giống cha mẹ anh chị em nên em hơi "khó coi" một chút, sau 2 tháng về quê chăn gà và trông cá tuy gầy đi đôi chút nhưng em rắn rỏi hơn nhiều.

.

Về nơi ở mới em có thêm 2 người bạn mới là chị Mi và em Bốp, hai bạn này rất thân và là đồng minh tốt của nhau nhưng với nỗ lực ko mệt mỏi, hiện em gần như đã là "đại ca" của các bạn ý, ngày nào em cũng cùng các bạn ý đi dạo hoặc tuần tra quanh vườn.
.

linhnguyenx

mời Bác AQ và các AE về Hà Nam du xuân nhé, RỒI RƯỢI, RỒI TRÀ, RỒI...để AE Hà Nam tâm sự về giống PQ nhé. Ở HN chỉ có 1 vài AE thích PQ, nhưng dù chỉ 1 vài nhưng chắc chỉ số thông minh của các em nó sẽ làm cho các AE ở đây THÍCH luôn...
Em cũng ở Hà Nam đây. CHo em nhập hội với nhé

rec92

Em là Lu cụp ạ, vì chẳng có cặp tai giống cha mẹ anh chị em nên em hơi "khó coi" một chút, sau 2 tháng về quê chăn gà và trông cá tuy gầy đi đôi chút nhưng em rắn rỏi hơn nhiều.
Vẫn có thể giúp nó dựng lên đuợc đấy bạn àh, vì nó vẫn còn non, theo mình đoán chác là tầm hơn 3t tuổi một tí,lấy băng keo dính 2 tai cho dựng lên một thời gian là ổn thôi.

Tôi là lính mới, cũng vào diễn đàn lâu lâu rùi nhưng chưa đi off cùng mọi người lần nào. Không biết đội trưởng có kế hoạch đi off sắp tới thế nào cho tôi theo với,rất mong chung vui và cùng chia sẻ với mọi người.

Con Lợn Lòi

Active Member
Em mượn anh bạn cái Nick này để post bài về mèo. Nhưng nhận tiện vào đây hỏi các bác 1 câu luôn. Chắc anh em hỏi rồi. Nhưng em lại hỏi lại lần nữa.

Nhà em được anh bạn cho 1 đôi Phú Quốc. Đôi Phú Quốc này đẻ được 6 con. Đã cho hết chỉ giữ 1 con cái màu đen xoáy kiếm. Thế rồi bố em bị bắt mất. Hiện giờ nhà hóa ra lại có 2 mẹ con Phú Quốc Cái. Nay em muốn trao đổi em Phú Quốc cái nhỏ này lấy 1 em Phú Quốc đực để về sau này về phối giống với con còn lại.

Em PQ bé này màu đen, có đốm trắng ở ức, xoáy kiếm nhưng tai lại cụp. Nếu có bác nào đồng ý đổi thì bảo với em nhé. Nếu con của bác đẹp hơn thì sau này nếu có thêm em PQ con ra đời, em sẽ biếu thêm 1 con nữa.

Mrpham

Member
Chào các bác nhà cháu có 1 em Phú quốc đen tuyền khá đẹp được gần 1 năm tuổi nhưng đã sinh hạ 1 lứa nhưng rất tiếc bố của cháu ko phải PQ mà là ....Lab
Hiện tại các cháu bé đã được 1 tháng tuổi 3 đứa lông sát đuôi nhỏ vút cần câu giống me. 2 chocolate 1 đen tuyền 1 thằng ku giống bố lông dài giống lab tất cả đều có xoáy trên lưng T_T Nhưng buồn thay là ca 4 đưa tai ko cứu được vừa cụp vừa to của thằng bố T_T. Nhưng có 1 điều là cháu rất thích PQ con T_T vậy có bác nào có anh chàng nào đến tuổi thì ghép đôi với cún nhà chau nha

caominhtue

Member
Chó Phú Quốc

Xin chào Bác.
Tôi có 01 trang trại ở Phú Xuyên, giáp danh Hà Nam (Sau lưng quán cơm Thọ Gù) và nuôi đàn chó PQ đỏ (nâu đỏ).
Không biết có hôm nào Bác rảnh qua chơi và tư vấn giúp?
Cảm ơn Bác .
ĐT: 091 321 0179

chào các bác, các chú, cô....lâu nắm rồi em mới chở lại diễn đàn, em thấy VP-PQ chẳng thay đổi là bao, nhiều điều mới lạ ở trong những khung cửa nhỏ bé, bé tý tẹo tèo teo ... như con chuột ý !~. các thanh niên trai tráng ngày lào giờ đã lên lão nàng teo tóp hết cả, mấy cô em trẻ chung sinh đẹp ngày nào giờ đã phát triển ngày càng to, lớn, phì nhiêu.......dăm vài ba nứa.XH ngày càng phát triển sinh sôi nảy nở đông vui nhộn nhịp, thích thật đấy. Em nhận thấy chúng ta lớn mạnh như ngày hôm lay: (13h44 ngày 16/5/2010) 69284 là do đường lỗi lãnh đạo sáng suốt của người dẫn đầu, 1 trong số ít những con người tâm huyết, nhiệt tình cao độ, đã dẫn đường chỉ lối cho các đàn em tiếp bước cha anh, kế tục sự nghiệp vĩ đại đưa HỘI NHỮNG NGƯỜI NUÔI CHÓ PHÚ WUỐC HÀ NỘI ngày càng tiến nhanh, tiến mạnh, tiến cao và tiến xa.............để những hội khác luôn phải thán phục. Chúng ta nguyện phấn đấu học tập và làm theo Bác Hồ vĩ đại. (làm theo tất cả).:thingking:

hoangtunghn

Em vện nàh em sắp đến kỳ sinh nở rùi
có bác nào có em đực đen tuyền nào ko?cho em nso phối giống với ạ
cám ơn các anh em rất nhiều
Tùng 0917 323333

nikita24480

Member
Nhà em có 1 cặp Phú Quốc ( 1 cái 1 đực) do 1 người bạn tặng. 2 đồng chí chó ấy đẻ được 1 đàn 6 con. Khốn khổ, mới gần đây Phú Quốc bố đã bị câu trộm rồi. 4 Phú Quốc con cùng đàn em cũng đã cho bạn bè hết. Vì giờ em không đủ điều kiện nuôi cả 2 em ý vì nhà chật. Nên chó mẹ thì giờ em sẽ trả lại cho anh bạn. Giờ còn lại 1 cặp chó 5 tháng tuổi( em nhớ mang máng thế, chó đực được 14kg rồi, còn chó cái bé hơn). Em muốn bán 1 em PQ cái đi. Có bác biết giá thì bẩu em với. Em Phú Quốc này màu đen, xoáy hình kiếm, ngực có đốm trắng, tai cụp. Ảnh dưới đây là chụp với mẹ em ý

Chào các bác Hội những người nuôi chó PQ Hà nội, tôi mới tham gia vào diễn đàn vì đang rất muốn mua một chú chó PQ về nuôi ở quê. Các bác có thể chỉ cho tôi một địa chỉ tin cậy để mua chó cũng như là giá cả của một chú chó tầm 3 tháng là bao nhiêu. Tất nhiên từ nay tôi sẽ chăm chỉ vào đây học tập các bác để xem nuôi một bạn PQ thì phải chăm sóc như thế nào. Đầu tiên tôi phải tham khảo và tìm hiểu, khi nào thật chắc chắn về phương pháp nuôi dạy và chăm sóc tôi mới dám nuôi. Rất mong được sự chỉ bảo giúp đỡ của các bác.

Hội họp đi các Bác ơi

Không biết các bác dạo này ẩn đâu hết rồi, mong các bác sớm có lịch hội họp, jao lưu, khoe hình ảnh các chú cún cưng của nhà mình!

wuwannan

chào cả nhà. hiệp hồi này hay dấy cho toi sin môt chân nha. dau tiên sin nhò mọi người giúp chút việc nha , tôi đang tim mua giống chó phú quốc ai có hoạc biết địa chỉ cung cấp thì giúp với nha . cảm ơn

lovepet6

Member
Xin có lời chào các bác có tinh thần yêu quý chó Phú Quốc, giống chó quý hiếm của Việt Nam!
Em xin được ra mắt !

wuwannan

chào cả nhà , mình có chút chuyện muốn nhờ moịi người giúp , chẳng la mình đang muốn kiếm một chú chó pQ dể nuôi nhưng không biết nên tìm ở đâu , ae nào biết hoặc có giống thì chỉ mình với nha :beer ^:)^