• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hội muốn làm trainer

:wel:
Trân trọng thông báo : tính đến thời điểm đăng bài viết này, hội đã có 1 thành viên danh dự :) it's me !
Hi! My name is Linh . I'm 17years old. I'm a boy. I live ở Linh Đàm city-Hoàng Mai quận-Hà Nội Thủ đô :blusshing:
TRAINING
Vệc huấn luyện khuyển là công việc thú vị đối với tôi. Nhưng với cái tuổi chưa đầy 2 thập kỉ của mình ,tôi chưa có cơ hội cũng như kinh nghiệm trong vấn đề này.
Xin gửi lời mời
Tôi lập thread này với mong muốn quy tụ các bạn trẻ có cùng niềm vui và ý thích như tôi
việc quy tụ này không gì khác ngoài mục đích tổ chức các cuộc gặp gỡ cùng trao đổi làm sao để dạy dỗ chú chó của mình trở thành chú chó hòa nhập xã hội và trở thành một " công dân gương mẫu" để chúng ta có quyền tự hào về người bạn của mình:party:
Learn and shara, we grow together
Điều kiện
yêu cầu khắt khao nhất : YÊU CHÓ- THÍCH VIỆC HUẤN LUYỆN
Nếu hội chỉ có 2 người tôi vẫn sẽ tích cực hợp tác cùng "đồng nghiệp" của mình :)
Chỉ kết nạp thành viên là những bạn trẻ đã - đang hoặc sẽ nuôi chó :nailbitting:
Liên lạc nào!
Bạn chỉ cần ghi danh ở topic này và cho tôi một vài thông tin thiết yếu . Rất mong nhận thêm sự chia sẻ và cảm nhận của bạn về ý kiến này của tôi
Và không thể thiếu là hãy nói cụ thể cách tôi sẽ liên lạc với bạn :-bd
Cảm ơn vì đã dành thời gian :wel:!

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
nghe cũng hay phết, chỗ linh đàm thì có nhiều địa điểm có thể đánh chiếm làm bãi tập được lắm :D có mỗi 1 vấn đề ái ngại là xuống đấy thì hơi bị xa, cún đi xe chưa quen sợ phê quá không đủ sức để tập nữa bạn ơi, nếu lập hội bạn nên thử cho tí ý kiến như về sân bãi , thời gian dự kiến tập luyện v...v... anh em thấy ok là nhảy vào ngay ý mà :D

Cám ơn SOI_LANG_THANG về ý kiến của bạn ^^!
Thực ra thì lúc viết bài này tôi có nghĩ đến điều đó rồi nhưng mà ...quên :D!
Vậy sẽ như sau:
Địa điểm: quyết định 1 địa điểm thuận tiện nhất cho số đông thành viên sau khi đã có danh sách cụ thể ( tôi cũng hi vọng không phải sinh hoạt solo ở khu Linh Đàm ,làm sao thuận tiện nhất cho mọi người thì ta cùng bàn tính )!
Về thời gian: VD:mỗi tuần ta dành ra 1 buổi sáng chủ nhật để cùng họp mặt giao lưu( hoặc có thể ít/nhiều hơn 1 buổi/tuần ) !
2 vấn đề trên phụ thuộc rất nhiều vào số lượng thành viên sẽ tham gia . Vậy ngay sau khi có bạn báo danh, mình sẽ tổ chưc gặp mặt làm quen ngay :D.
Chào đón các bạn !

andyaus155

Active Member
Ok mình tham gia cùng ^^.
Tên mình là Như Anh (con trai nhé ^^)
Nick yahoo là: andyaus155

Chào mừng các thành viên đầu tiên cùng tôi^^
Ok mình tham gia cùng ^^.
Tên mình là Như Anh (con trai nhé ^^)
Nick yahoo là: andyaus155
ok rồi Như Anh ;) tôi add được nick Như Anh rồi >:D<
bạn lên y!h pm cho tôi 1 vài thông tin liên lạc cụ thể nhé :D
Cho anh đăng kí luôn :D
Add facebook dưới chữ kí nhé
:party:Chào mừng :clown:
ơ nhưng mà sao em không thấy fb bác đâu cả
hay bác cho em nick y!h bác đi,đây là nick y!h của em : ljnkl0v3_nh0xxynh
Nếu bác không add được nick em thì không sao cả,.bác add nick đồng chí andyaus155 là cũng sẽ liên lạc thông suốt rồi :blusshing:
:-bdvì hội đã có thành viên >:D< tôi xin thông báo thời gian chúng ta gặp mặt nhau lần đầu tiên được chưa ạ ! Các bạn nghĩ sao khi ta gặp nhau vào sáng chủ nhật tuần này? khi các bạn đồng ý rồi ,ta sẽ lên y!h thảo luận về địa điểm ( hiện tại tôi sẽ phụ trách việc liên lạc thông tin :love struck:
Mong tin các đồng chí !

tôi xin tuyên bố:
Chính thức thành lập hội Trainer trẻ. Xin lấy tên là Hanoi Young Trainer - HNYT
Thông báo:
hội sẽ tổ chức ra mắt thành viên (nội bộ) vào ngày mùng 4 tháng 7 Chủ Nhật tuần sau địa điểm tại vườn hoa tượng đài Lenin( đối diện chỗ Cột cờ Hà Nội) lúc 9h sáng
Kính mời 2 thành viên danh dự của chúng ta! Vì là lần đầu gặp nhau nên nếu không thể mang cún đi cùng ,các bạn hãy đến mà không mang cún!
Thân !

[animal RESCUE];307968 nói:
tôi xin tuyên bố:
Thông báo:
hội sẽ tổ chức ra mắt thành viên (nội bộ) vào ngày mùng 4 tháng 7 Chủ Nhật tuần sau địa điểm tại vườn hoa tượng đài Lenin( đối diện chỗ Cột cờ Hà Nội) lúc 9h sáng
Kính mời 2 thành viên danh dự của chúng ta! Vì là lần đầu gặp nhau nên nếu không thể mang cún đi cùng ,các bạn hãy đến mà không mang cún!
Thân !
Cho em xin 1 chân luôn nhé bác chủ thread :)

Tên: Tuấn Anh
Nick Y!M: fomcdf
FB: http://facebook.com/fomcdf/
SN: 1992 (cho dễ xưng hô)

~~

Buổi off đầu tiên của hội (vào ngày 4/7 sắp tới) em xin phép vắng mặt vì lý do bận đi thi đại học :p Bác dời lịch 1 tuần cho em thì tốt quá ạ ! :) Mong được gặp mọi người trong tương lai gần ! :)

Cho em xin 1 chân luôn nhé bác chủ thread :)

Tên: Tuấn Anh
Nick Y!M: fomcdf
FB: http://facebook.com/fomcdf/
SN: 1992 (cho dễ xưng hô)

~~

Buổi off đầu tiên của hội (vào ngày 4/7 sắp tới) em xin phép vắng mặt vì lý do bận đi thi đại học :p Bác dời lịch 1 tuần cho em thì tốt quá ạ ! :) Mong được gặp mọi người trong tương lai gần ! :)

Chào đón anh đến với HNYT, nếu việc dời lịch diễn ra theo đúng ý anh ,em sẽ thông báo tới anh ngay ạ !
Thân chào ^^!
:wel:

SOI-LANG-THANG

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
[animal RESCUE];307968 nói:
tôi xin tuyên bố:
Thông báo:
Thân !
góp ý với hội, các bạn chọn thời gian và địa điểm có tính đến tính hợp lí cho việc huấn luyện và tốt cho chó không hay chỉ cần tính làm sao cho dễ gặp nhau giao lưu? mùa đông thì không nói làm gì chứ mùa này mà 9h đem chó ra bắt tập thì liệu có tốt cho chó không? còn nữa, huấn luyện chó ở chỗ đông người qua lại, tụ tập nhiều thì liệu chó nó có thể tập trung vào bài tập không? hội định tổ chức huấn luyện thực sự hay chỉ là muốn tụ tập cho đông vui vậy?

cảm ơn bác ạ, em sẽ cân nhắc lại địa điểm diễn tập sau ạ. địa điểm và thời gian nêu trên chỉ là nơi anh em gặp nhau lần đầu cho tiện vệc đưa ra quyết định nơi huấn luyện thôi bác ạ !
Thân chào !:)

toysdog

Member
cho xin 1 chân nào ... bạn nên cân nhắc lại địa điểm huấn luyên ... nên chọn nơi có thảm cỏ và rộng rãi hơi như công viên để dễ huấn luyện ... mình tên Vũ sn 94 nuôi cooker anh và boxer ... cực kì hư đón và láo toét nên cần sự giúp đỡ lẫn nhau ... ních yh của mình là : zai94_hn1_yeu0_aye_090909

lehuybao

Member
mình xin có vài lời góp ý!
các bạn nên họp lại và chọn địa điểm huấn luyện là sân hoặc khoảng trống trong nhà một thành viên nào đó, vì nơi huấn luyện cần yên tỉnh, ít người qua lại và đặc biệt cần chú ý, bây giờ là thời điểm lên giống, không nên dẫn chó cái hoặc huấn luyện ở nơi có chó cái. Vì khi đánh hơi thấy mùi chó cái lên giống chó đực sẽ không thể nào tập trung để học được.
giờ huấn luyện cần tránh thời gian nắng gắt, chỉ nên huấn luyện ở nơi thoáng mát, ít nắng mà thôi.
sân bãi huấn luyện cần khô ráo...

Hôm trước các bác họp thế nào rồi ạ? ;)) Báo cáo các bác em đã thi đại học xong ^ ^

Hôm trước các bác họp thế nào rồi ạ? ;)) Báo cáo các bác em đã thi đại học xong ^ ^
=)) báo cáo bác hôm trước buổi họp rất đông vui và diễn ra trong không khí náo nhiệt với số lượng thành viên lên đến 01 thành viên:)) và sau đó thì thay mặt các thành viên còn lại, em đi check thử địa điểm tập huấn =D>địa điểm rất ổn với thảm cỏ và cây to cùng hồ lớn :D nằm trong góc Vường Bách Thảo chỗ quán coffe trượt patin ý ạ=D>
tuần tới chúng ta off sớm vào sáng thứ 4 được không nhỉ các đồng chí. giờ giấc vẫn vậy!

mình xin có vài lời góp ý!
các bạn nên họp lại và chọn địa điểm huấn luyện là sân hoặc khoảng trống trong nhà một thành viên nào đó, vì nơi huấn luyện cần yên tỉnh, ít người qua lại và đặc biệt cần chú ý, bây giờ là thời điểm lên giống, không nên dẫn chó cái hoặc huấn luyện ở nơi có chó cái. Vì khi đánh hơi thấy mùi chó cái lên giống chó đực sẽ không thể nào tập trung để học được.
giờ huấn luyện cần tránh thời gian nắng gắt, chỉ nên huấn luyện ở nơi thoáng mát, ít nắng mà thôi.
sân bãi huấn luyện cần khô ráo...
cám ơn bậc tiền bối này đã nhắc nhở chúng hậu bối những điều đáng lưu ý ạ !>:D<
Kính chào !

=)) báo cáo bác hôm trước buổi họp rất đông vui và diễn ra trong không khí náo nhiệt với số lượng thành viên lên đến 01 thành viên:)) và sau đó thì thay mặt các thành viên còn lại, em đi check thử địa điểm tập huấn =D>địa điểm rất ổn với thảm cỏ và cây to cùng hồ lớn :D nằm trong góc Vường Bách Thảo chỗ quán coffe trượt patin ý ạ=D>
tuần tới chúng ta off sớm vào sáng SUNDAY được không nhỉ các đồng chí. giờ giấc vẫn vậy!