• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hỏi màu lông của mèo anh lông ngắn

Theo sách của David Alderton thì màu này gọi là xanh vằn cổ điển
với gan bàn chân hồng, mũi ngắn thẳng và chứ M dễ thấy trên trán
Các đường đậm màu hơn trải rộng sang hai vai tạo thành hình cánh bướm
Một đường liền tiếp tục xuống lưng và đuôi. các vồng nỏ mảnh quanh đuôi và chóp đuôi có màu đậm
Màu này xuất hiện từ khoảng những năm 1880
Em cũng có quyển này:). Nghệ thuật chăm sóc mèo( thế mà chẳng thấy 1 dòng nào về chăm sóc mèo hết, toàn là giới thiệu các giống mèo:-??. À mà không, cũng có 1 đoạn hướng dẫn cách chải lông+ cắt móng:))). Nói chung là vấn đề dịch thuật không thể chấp nhận được( tên cuốn sách này nguyên bản chỉ là Cats, thế mà chả hiểu dịch thế nào ra được Nghệ thuật chăm sóc mèo, nghĩ cũng tài thật:-<. Cái tựa đề sách thế này đủ biết nội dung thế nào rồi=.=), dịch sai nhiều, lại còn sai cả chính tả mới đểu=)), dịch chả khác gì người nước ngoài dịch tiếng Anh ra tiếng Việt cả:-L. Thông tin cũng không hữu ích lắm, nói chung là em thấy hơi hối hận vì không đọc kĩ mà đã mua sách. Hôm đấy em vào 1 hiệu sách ở trên Tràng Tiền, thấy quyển sách này nên định ra mấy hàng chỗ Đinh Lễ mua cho rẻ, cuối cùng không tìm được lại quay về hiệu sách ở Tràng Tiền=>chắc không phải sách giả sách lậu=> càng không chấp nhận được, cảm giác giống bị lừa=((.

madcat

Member
Nó đặt tên cho ăn rơ với một bộ nghệ thuật chăm sóc đủ các loại con mà
chị thấy sách viết cũng được, mỗi tội in đen trăng, mô tả màu tưởng tượng lòi mắt =))

lululubu

Active Member
Mình thấy mấy đứa mà đã vằn (không cần biết có tabby hay không) kiểu gì trên trán cũng có chữ M :). Hồi đầu mình phải phân biệt mấy đứa tabby nhà mình bằng cách nhìn M to M bé.

Dưng nhìn màu của 3 cháu nhỏ xinh nhỉ. Bọn nhà mình chỉ ra kem vân áng thôi, không có màu xám xinh thế kia, hi3.

ecklee

Member
Mình thấy mấy đứa mà đã vằn (không cần biết có tabby hay không) kiểu gì trên trán cũng có chữ M :). Hồi đầu mình phải phân biệt mấy đứa tabby nhà mình bằng cách nhìn M to M bé.

Dưng nhìn màu của 3 cháu nhỏ xinh nhỉ. Bọn nhà mình chỉ ra kem vân áng thôi, không có màu xám xinh thế kia, hi3.
Hizxx @@ sao mình vẫn không thể nhìn thấy chữ M của các em nhà mình nhỉ @@ lứa này nhà mình cũng có 1 em màu kem vân áng :x

Linhmu_93

Active Member
up 2 cái ảnh nghệ thuật :))

ối giời ơi yêu quá!!!!!!!!!!!!!!!! Đang ngồi xem Style tv thấy ny eck làm MC nè :)) tự nhiên vào đây thấy mấy cái ảnh mèo con nhà mẹ Lucky thấy yêu quá :x chả nhẽ mình lại cướp 1 đứa =)) có con nào màu cái k ?

ecklee

Member
ối giời ơi yêu quá!!!!!!!!!!!!!!!! Đang ngồi xem Style tv thấy ny eck làm MC nè :)) tự nhiên vào đây thấy mấy cái ảnh mèo con nhà mẹ Lucky thấy yêu quá :x chả nhẽ mình lại cướp 1 đứa =)) có con nào màu cái k ?
Chỉ có em màu xám là cái thôi @@ màu kem không có em cái nào hết @@