• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hậu duệ của Oliver&Agila (Champion of Serbia) ra Bắc với KimCuong.

KimCuong

Active Member
Em cái sắp về lc rồi anh phong ạ hehe,hôm chước say rươu quên luôn 3 con ga ở quan anh ạ
Thế ah.......................................................vậy là đổi 3 con gà lấy con rot cái hả? KC lãi to rồi, về chăm, huấn luyện 3 em ĐT thì thích lắm đấy.
Các ông chỉ được cái đùa vui làm mất hết lòng tốt của tôi. Đã cho tặng là cho tặng, nếu không tôi sai anh em Ban QLDA của tôi đến đòi gà đấy nhé. :)] Mà tôi gửi để đợt tới tôi lên làm 1 trận nhậu gà đông tảo với anh em Vietpet Lao Cai đó, nuôi nấng cho cẩn thận vào nhé. :beer

@ GA_DONG_TAO: Không nhớ cái năm bị anh em chúng tôi tiếp đón hả, lên tàu rồi mà vẫn còn vật vưỡng không biết mình đang ở nơi đâu hả? :))

@ th832003: Lại một người nữa giống như tôi, nhìn thấy em nó lòng không kìm nén được rồi. :wall: :)) Coman sẽ không rời xa KC đâu Giang ơi. Hihihi.

hoangtkv

Active Member
Anh Kim Cương tửu lượng hơn người nên là lúc nào cũng dọa cho người ta nằm về quê. Bác cẩn thận, đi 1 mình lên núi các bác ý lại cho gặp chị "Huệ" nhà anh đó :))

KimCuong

Active Member
Nhân tiện có Topic này, KC xin được giới thiệu với anh em 1 em male Rottweiler tên Coman mà KC mới có được do duyên số.

Coman đã được 2 năm tuổi, đã cho 1 lứa hậu duệ rất đẹp. Sau khoảng 1 thời gian ngắn thích nghi với môi trường mới, Coman đã thích ứng với những điều kiện mới tại môi trường sống, đã có những biểu hiện rất tuyệt vời, đến ngày hôm nay trọng lượng của Coman vừa tròn 55kg. Hy vọng Coman sẽ có lứa hậu duệ tiếp theo tại Việt Nam cũng thật chất lượng.

Nhưng trước hết, KC xin cảm ơn anh KyCauGo đã tin tưởng đặt niềm tin trao Coman cho KC nhé! Cảm ơn anh./.

Xin giới thiệu với anh em:

Lynk_TG

Member
Cái ảnh có hình KC cầm dây thì người chụp quá chuẩn. Mà cái ảnh ko có hình KC thì người cầm dây quá chuẩn. kekeke...

KimCuong

Active Member
Nhân tiện có Topic này, KC xin được giới thiệu với anh em 1 em male Rottweiler tên Coman mà KC mới có được do duyên số.

Xin lỗi anh em, em nó là Female nhé. Trong lúc gửi bài vội quá nên thiếu nhưng lại không sửa được. Hihi. Anh em thông cảm. Hihi.

KimCuong

Active Member
Chúc mừng Kim Cương nhé,vậy là Balco chuẩn bị mất đời trai rồi........
Cảm ơn bác! Nhưng chắc chắn Balco sẽ còn nguyên đấy nhé. Hihi. Coman là gái già rồi bác ơi. Hihi

Hy vọng sẽ có thông tin sớm của người yêu Balco bác ạ! :-c :D

KimCuong

Active Member
Gửi bác An - daugagiamem - hình ảnh của người yêu Balco nhé! Em nó là Era, cùng xuất xứ từ VNRottweiler với Balco và Masha cùng Oliver nhà bác nhé.

KimCuong

Active Member
Hỏi mà không thấy bác KC trả lời,chứ mà vi phạm bác ban nick ngay không tới 5 phút.Cái này chắc "muốn nói thế nhưng cần chi phải nói" nè.
Chào bác! Bác thông cảm, tôi còn cơm áo gạo tiền nuôi gia đình bác ạ, nên không thể lúc nào cũng có mặt 24/24 được. :not talking:

Bác cũng nên suy nghĩ khi hỏi và suy nghĩ cách phát ngôn của bác đó nhé! Kiểu hỏi như vậy thì chắc bác sẽ còn đợi câu trả lời dài dài đó.

Chào bác./.

KimCuong

Active Member
Ngày ngày văn ôn, võ luyện không rồi lại.......................quên............................hihi

Chào A KC cùng toàn thể ACE trong VP. nhìn các bé mà bác KC đang sở hữu thật là đẹp xin chúc mừng anh. Đối với em 1 người trẻ đam mê và yêu thích các giống chó thì không thể ko yêu dòng chó cơ bắp, sức mạnh và thông minh như ROTT. Sắp tới đây em cũng đón 1 em Rot từ trại của anh Sơn Nguyễn ra ngoài bắc ( Hình như là em cùng mẹ khác cha với em rott nha bác KC) để thoả niềm đam mê.( dự kiến đầu tháng 4 em nó sẽ ra HN). Hi vọng em sẽ được giao lưu và học hỏi kinh nghiệm từ toàn thể ACE trong VP.

KimCuong

Active Member
Chào A KC cùng toàn thể ACE trong VP. nhìn các bé mà bác KC đang sở hữu thật là đẹp xin chúc mừng anh. Đối với em 1 người trẻ đam mê và yêu thích các giống chó thì không thể ko yêu dòng chó cơ bắp, sức mạnh và thông minh như ROTT. Sắp tới đây em cũng đón 1 em Rot từ trại của anh Sơn Nguyễn ra ngoài bắc ( Hình như là em cùng mẹ khác cha với em rott nha bác KC) để thoả niềm đam mê.( dự kiến đầu tháng 4 em nó sẽ ra HN). Hi vọng em sẽ được giao lưu và học hỏi kinh nghiệm từ toàn thể ACE trong VP.
Cảm ơn anh em đã có lời chúc tới KC. Để tới được thời điểm này thì KC và Balco cũng đã trải qua một quãng thời gian dài, cùng được anh em yêu mến dòng chó Rottweiler chia sẻ và đóng góp kinh nghiệm để Balco có được tới ngày hôm nay.

Xin chân thành cảm ơn các anh em đã chia sẻ cùng KC và Balco nhé!

@ tranvantuyen: Rất vui mừng được gặp anh em, KC hy vọng sẽ thu thập được nhiều kiến thức về Rott từ anh em. Thân./.

chanphuong

Member
Ngày ngày văn ôn, võ luyện không rồi lại.......................quên............................hihi

[/CENTER]
Chúc mừng Kim Cương, nhưng mà trông mặt Balco có vẻ hơi buồn vì ông chủ dạo này hay xỉn, dành ít thời gian cho Balco hơn hồi mới về, hi....
Hôm nào gặp gỡ giao lưu tí Kim Cương nhỉ! :beer

KimCuong

Active Member
Chúc mừng Kim Cương, nhưng mà trông mặt Balco có vẻ hơi buồn vì ông chủ dạo này hay xỉn, dành ít thời gian cho Balco hơn hồi mới về, hi....
Hôm nào gặp gỡ giao lưu tí Kim Cương nhỉ! :beer
Đang thèm bia và cũng đang thèm gặp anh em quá rồi anh ơi. Tới đây anh em quần hùng yêu Rott HN sẽ có một trận thư hùng máu chảy, thịt rơi đó anh ới. =))

Cảm ơn anh Phương và xin hẹn anh :beer nhé./.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
sao KC và anh Phương lúc nào cũng bàn đến nhậu vậy..:beer:beer:beerlàm em lại thèm..he..he...Balco dạo này bắt đầu ra dáng rồi đấy. hình như nó đang thay lông hay sao mà nhìn hơi khô người. từ giờ đấn 24 tháng là em nó sẽ thay đổi nhiều lắm đó nên nhớ phải dinh dưỡng kĩ càng nhất là vào mùa hay lông. hôm nào rảnh đưa em nó ra bãi cỏ công viên chụp hình sẽ đẹp hơn.

BR

KimCuong

Active Member
từ giờ đấn 24 tháng là em nó sẽ thay đổi nhiều lắm đó nên nhớ phải dinh dưỡng kĩ càng nhất là vào mùa hay lông. hôm nào rảnh đưa em nó ra bãi cỏ công viên chụp hình sẽ đẹp hơn.
KC vẫn đang luôn cố gắng mà bác Sơn vẫn còn Nguyên ơi! ;) Nhớ Củ Chi quá, năm nay thế nào KC lại cũng phi vào Sơn Gia Trang ngồi mái lá nhậu thịt nướng và ngắm hàng đẳng cấp đấy. :-"

Hẹn gặp anh! :)]

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
đường đi còn dài lắm em ơi..he..he...ngày nào anh vẫn còn....là em vẫn còn bị phê bình dài dài....he..he...muốn ngồi chòi mái lá nhậu thì phi vào đây là có ngay thịt nướng...ka..ka....:beer:beer:beer

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
A Sơn Nguyễn chăm tốt em Grace cho em để em nó được bằng anh bằng em nhé.hiii
bác tuyên cứ yên tâm chờ ngày hội ngộ em nó nhé.. tính cuối tuần về lại củ chi chụp vài tấm em nó rồi gửi cho bác nhé.

BR