• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh Vietpet Quảng Ninh offline lần thứ 2 ngày 29 tháng 3 năm 2009

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Bạn Hungmdc chắc là đang học Đại học mỏ địa chất. Bạn về tham gia cùng cho vui. Chó gì cũng được, miễn là bạn quý nó.

hungmdc

Vâng, giới thiệu với các bác em tên Hùng, hiện là sv năm cuối ĐH mỏ .Em đam mê nuôi cún từ nhỏ nhưng tới giờ vẫn chưa có điều kiện để sở hữu những chú cún đẹp như của các bác. Rất vui được tham gia cùng các bác. Chúc cho phong trào VP Quảng Ninh của chúng ta ngày càng phát triển sánh vai cùng các anh em trong cả nước !!!!

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
Nhà em ở cạnh trường tiểu học Trần Quốc Toản ấy, hiện tại thì em đang học trên Hà Nội ,cuối tháng 6 này em mới ra trường về nhà đi làm các bác cho em tham gia với. Nhà em giờ đang nuôi một chú Béc cái cũng được 11 tháng tuổi rồi, không được đẹp như cún của các bác nhưng được cái em quý nó lắm. Giờ đi học đành phải nhờ mẹ em chăm sóc hộ. Em đang định mấy tháng nữa mang nó lên nhà bác Hoàng nhờ em Tôm nhà bác ấy giúp cho mấy chú cún con nuôi cho đông vui. Em rất vui được làm quen với bác lian123 !!!
Chúc mừng bạn đã là thành viên Vietpet - QN .Hôm nào qua ngắm GDS của bạn tí nha,chắc qua đường là sang nhà bạn liền.
thân!

lian123

Member
Nhà em ở cạnh trường tiểu học Trần Quốc Toản ấy, hiện tại thì em đang học trên Hà Nội ,cuối tháng 6 này em mới ra trường về nhà đi làm các bác cho em tham gia với. Nhà em giờ đang nuôi một chú Béc cái cũng được 11 tháng tuổi rồi, không được đẹp như cún của các bác nhưng được cái em quý nó lắm. Giờ đi học đành phải nhờ mẹ em chăm sóc hộ. Em đang định mấy tháng nữa mang nó lên nhà bác Hoàng nhờ em Tôm nhà bác ấy giúp cho mấy chú cún con nuôi cho đông vui. Em rất vui được làm quen với bác lian123 !!!
À vậy thì hôm nào về vậy em? để anh xuống nhà chụp hình chú GSD nhà chú để anh post lên mạng, nhưng chú mà đến tháng 6 thì hơi lâu, cố gắng về sớm hơn được không. Về thì nhắn lên VP cho anh biết - Thân

lian123

Member
Chúc mừng bạn đã là thành viên Vietpet - QN .Hôm nào qua ngắm GDS của bạn tí nha,chắc qua đường là sang nhà bạn liền.
thân!
:D anh Phong vui tính thật, từ nhà bác đi sang nhà chú Hùng nếu đi bộ cũng gần, chỉ khoảng 1 ngày là đến, vậy bác đi bộ từ tối rồi sáng sớm đến nhà em em mời bác ăn sáng luôn thể, sau đó em lấy xe đưa bác đến nhà Hùng:))

hungmdc

Đúng đấy anh Phong ạ, nhà em ở Cửa Ông cơ. Chắc nhà ông bà ngoại em thì ở gần nhà bác ( ông bà em ở phường Cao Xanh). Còn về chú cún của em, em chỉ dám gọi nó là chó bécgiê thôi chứ GSD thì xa xỉ quá. Hiện tại em đang làm đồ án tốt nghiệp nên phải ở trên trường suốt ,hôm vừa rồi mới về được mấy hôm vừa thăm nhà vừa xem các chú cún của các bác . Hẹn một ngày gần nhất sẽ được giao lưu cùng các bác .

Bốp của anh Hoàng hôm nay bị viêm mũi rồi sơn ơi=)) chú bị viêm cánh nặng quá xem thế nào chữa trị đi nhé:shame on you:
Ông Liêm ko bit j thì nên ngồi im nhé. Lân sau đi chơi thì ko nên bỏ về sớm như thế. Ông ở nhà cũng nuôi chó cái đấy, ko cẩn thận nó còn quý ông hơn cả tôi đấy.

liemhitle

Member
Ông Liêm ko bit j thì nên ngồi im nhé. Lân sau đi chơi thì ko nên bỏ về sớm như thế. Ông ở nhà cũng nuôi chó cái đấy, ko cẩn thận nó còn quý ông hơn cả tôi đấy.
ông biết tại sao tôi về sớm ko thứ nhất ngồi cạnh ông :cow: uống rượu như nước lã thứ 2 là cứ há mồm phát biểu câu nào hay thì được thưởng ngay 1 ly ,:-bd còn câu nào dở thì lại phải tự xử :at wits end: thứ 3 la Gấu CP rất hay sầu giêng với mình :p mà mình thì thân hình nhỏ bé sức đề kháng có giới hạn :sick: các chú bạt nạt đc ai là cứ giết nhầm hơn bỏ sót=)) phát ý mà ko về ngay là tí nữa GẤu CP phải bế em về đấyDog Eye

phonghL

Ban liên lạc Quảng Ninh
:D anh Phong vui tính thật, từ nhà bác đi sang nhà chú Hùng nếu đi bộ cũng gần, chỉ khoảng 1 ngày là đến, vậy bác đi bộ từ tối rồi sáng sớm đến nhà em em mời bác ăn sáng luôn thể, sau đó em lấy xe đưa bác đến nhà Hùng:))
Nhà đồng chí đó ở trong KHu -địa danh Cửa Ông, cách nhà vợ cả anh 1 con đường thôi chú MInh ạ hôm nào xuống anh sẽ qua chú chơi.
thân!

Gấu CP từ hôm CN đến giờ mất tích không thấy sủi tăm gì cả. có lẽ ACE QN kéo xuống nhà chú ý đập phá một trận bét nhè đi thôi. Bác nào đi cùng em xuông đấy thì giơ tay?

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Tưởng chuyện gì chứ, kéo xuống nhà Gấu CP ăn nhậu, đập phá thì vô tư đi. Khi nào Thợ săn đi thì ới một tiếng nhé. Còn anh em nào hưởng ứng nữa không?

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Thông báo với tất cả anh chị em: Gấu Cẩm Phả khi nghe được thông tin mọi người sẽ kéo xuống nhà đập phá. Mặt buồn như bánh đa ngâm nước.

=)) =)) =)) =))

phamhuyhoang

Active Member
Lần off này tuy ít người mang chó ra nhưng đổi lại rất vui!^_^ người không có chó thì đi một mình hoặc dắt theo đồ nghề canon còn người không có đồ nghề thì dắt theo người yêu^_^ Lâu lắm rồi em mới uống nhiều như vậy!Hi vọng phong trào tại Quảng ninh lớn mạnh hơn nữa và luôn đi theo chiều hướng tích cực.Nhà em vừa mới nhận thêm một chú gsd nhập khẩu có xăm số ở tai đến lưu trú!
chú Rex nhìn rất đẹp nhưng do chủ cũ nuôi không chăm sóc nên chú ta đang xuống mã một chút!về nhà em khoảng 1 tuần đảm bảo chú ta sẽ góp phần phong phú cho gsd tại quảng ninh!chú này xuất xứ do chị Thợ săn mang đến!^_^lần sau chị cứ đem nhiều nhiều gsd như vậy đến nữa nha!em ít khi từ chối lắm đó!^_^!

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Chúc mừng chú Hoàng có thêm một chú GSD nữa, Rex được bao nhiêu tuổi rồi chú Hoàng? Chúc cho Rex sớm thích nghi với ngôi nhà mới. Chờ hôm nào chú Hoàng đi vắng sang bắt trộm một em về nuôi cho vui nhà :)) :))

phuongHL

Member
Sau đây kính mời bà con những ai không có cơ hội được tham gia và cả những ai đã tham gia cùng bớt chút thời gian để nhìn lại một chút vui vẻ bên nhau:
Tèn....ten Sau đây buổi tường thuật được bắt đầu

Đúng 9h sáng Gấu Cp xuất hiện tại sân cỏ Cung VHTN Hạ Long đã thấy đồng chí Chuối củ, Liemhitle cùng 2 em nhà hắn.:D. Sau đó anh Long Rồng Xanh gọi điện bắt đi mua dây buộc băng rôn( cho nên anh Long chịu trách nhiệm tường thuật lại đoạn đưa các em từ nhà Hoàng cho đến khi xuống bãi cỏ ).
Khi đi mua về đã thấy xuất hiện rất nhiều em cùng số lượng khán giả tương đối nhiều. Gồm có : Em Gấu đen, Lee, Tom, Sói tuyết nhà anh Hoàng, một em coly nhà chú Min ( Tập sau thì bầu chú ấy làm hội trưởng và đề nghị ông Hoàng lên công bố danh sách cán bộ điều hành VP để ra mặt anh em khắp mọi miền tổ quốc, post ảnh 4x6 làm thẻ đấy .he..he )
Tiếp theo một em gì màu trắng to lắm nhưng không biết tên và ông chủ của em là một chú tóc đỏ đẹp trai. Một em Nhật màu trắng tên Bi ve nhưng tên chủ thì chịu, gần cuối buổi xuất hiện anh PhongHL với em Beck khăm. Muộn nhưng còn hơn chú em Than Quang Ninh rất dũng cảm đi tay không đến.Còn đặc biệt xin anh em biểu dương anh PhươngHL đã rất dũng cảm ở nhà và off qua mạng và xin lỗi anh vì trong lúc anh em đánh chén đã nói xấu rất nhiều về anh, đã lấy anh ra làm mồi nhắm thay cho mực khô. Quên nói thêm đi theo anh Chỉnh có một em cực to tên gì nhỉ, một em Sony và bà chủ của 3 thứ ấy về sau lẽo đẽo theo cả sang nhà Hoàng vì sợ Chuối củ đi lạc.
................................ tiếp theo thì mọi người đi mới biết chứ kể ra thì lâu lắm
Và hôm nay xin trân trọng giới thiệu anh Hoàng đã giới thiệu ông cụ thân sinh (ra khắc tinh của đàn chó nhà anh Hoàng) cùng ông cậu và nhân vật mọi người đều nhòm ngó và lên tiếng khen......chê. He ......he để em nghỉ mai em off tiếp vì vợ em đứng cạnh lên em chịu thôi, em nghe thấy tiếng nghiến răng.két...........két rồi:D=)):((
Chú cứ không tha cho anh:party:chú có biết anh chờ ngày off đó như thế nào không?:doh:nên lịch nghỉ làm rồi,tắm cho con Bốp và Bin rồi chuẩn bị đưa hai em đi thì có điện thoại gọi đi làm thế mới đau chứ,đau như:-@:-@:-@.Ở chỗ làm anh gọi bốn cuộc đt cho ae ở chỗ off đấy..lần sau anh có mặt!:)]:)]Anh thấy chú có duyên với nhiều thứ đấy nhé kể cả thứ Nữ hà nội đấy!

phamhuyhoang

Active Member
Chúc mừng chú Hoàng có thêm một chú GSD nữa, Rex được bao nhiêu tuổi rồi chú Hoàng? Chúc cho Rex sớm thích nghi với ngôi nhà mới. Chờ hôm nào chú Hoàng đi vắng sang bắt trộm một em về nuôi cho vui nhà :)) :))
hehe!anh cứ sang mà bắt nếu có chuyện gì xảy ra em không chịu trách nhiệm đâu đấy nhé!tuy chú Rex này không to con bằng Tôm hoặc Rex cũ nhưng về dáng thì vượt trội!ngày mai trời nắng em sẽ tắm cho Rex sạch sẽ rồi post hình của chú ta lên!Rex được 13tháng rồi anh ạ!

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Ước mơ sắp thành hiện thực

Chú Hoàng cứ tắm rửa sạch sẽ cho Rex đi, nhớ post ảnh vào Topic " Giới thiệu cún cưng của anh em VP Hạ Long - Cẩm Phả " nhé, anh dành cho chú Hoàng một khoảng rất rộng ở TOPIC này. Anh nói trước rồi, nhớ mà ở nhà trông Rex nhé.

liemhitle

Member
Tưởng chuyện gì chứ, kéo xuống nhà Gấu CP ăn nhậu, đập phá thì vô tư đi. Khi nào Thợ săn đi thì ới một tiếng nhé. Còn anh em nào hưởng ứng nữa không?
ai từ chối thì người đó có tội với chúa Amen^:)^:wel:

liemhitle

Member
Chú cứ không tha cho anh:party:chú có biết anh chờ ngày off đó như thế nào không?:doh:nên lịch nghỉ làm rồi,tắm cho con Bốp và Bin rồi chuẩn bị đưa hai em đi thì có điện thoại gọi đi làm thế mới đau chứ,đau như:-@:-@:-@.Ở chỗ làm anh gọi bốn cuộc đt cho ae ở chỗ off đấy..lần sau anh có mặt!:)]:)]Anh thấy chú có duyên với nhiều thứ đấy nhé kể cả thứ Nữ hà nội đấy!
tắm cho Bốp nhưng có quên tắm cho người trước khi đi ọp ko đấy A Phương =))