• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh OFFLINE VIETPET BẮC NINH NGÀY 27-11-2011

Natalia

Member
Con Jacky nhà em lông rụng nhiều quá . Bôi thuốc ngoài da rùi tắm dầu gội trị nấm mà không ăn thua. Liệu e có phải cho nó tiêm kháng sinh không nhỉ? . Suốt ngày thấy nó ngứa ngáy. Chỉ biết gãi hộ thôi. Mọi người cho e xin tí ý kiến
Để hôm nào anh qua nhà anh xem cho, bọn lông dài này lắm chuyện lắm.

Natalia

Member
Vâng.em vẫn viết tiếng việt đó thôi...chắc tại chữ (ok) chứ gì...vâng.em sẽ rút kinh nghiệm lần sau
Khổ thân thằng ku em, đã nói bao nhiêu lần rồi không nghe, kết cục là bây giờ bị khóa nick, ĐÁNG TIẾC.8->

Natalia

Member
Theo tình báo thì Thành rất chi là xâu sắc về phần áo đồng phục đấy anh em ah.Được tôi duyệt 99% về mẫu áo đồng phục do nhà thiết kế chị Thành cận.Còn 1% để anh em ý kiến thêm.
đề nghị anh Sơn và anh Long xem thế nào chứ để bé Thảo nói thế này à.đập chết rồi thì ăn thịt k ngon đâu,phải ăn sống nuốt tươi chứ nhỉ :)):)):))
Hôm nay không thấy Nhà báo (Tiến) và Sát thủ( Hiếu) đâu nhỉ, liệu có phải bị cái Thảo nó đập chết rồi không anh em, em lo quá.[-O<[-O<[-O<

longtroc

Member
Mấy ông bà này lừa đúng hôm Tào Tháo đến gặp mình chém ghê.....................<:p%-(
quân của ông em kém vậy sao ? bị tào tháo đuổi hả đã có hỗ trợ chưa em a chia buồn nhé=))=))=))=))=))=))

Natalia

Member
quân của ông em kém vậy sao ? bị tào tháo đuổi hả đã có hỗ trợ chưa em a chia buồn nhé=))=))=))=))=))=))
Hôm qua chắc em chơi quả mắm tôm nên hôm này anh Tào Tháo anh đến chơi, mệt suýt chết anh ah.

VuDinhHieu

Member
Dạ em đây thưa chị Thành cận.Không dám nhận hai từ sát thủ đâu,%-( nói khẽ chứ không anh Sơn zin[ xã hội đen] và anh Long trọc lại sử lý em thì chết.Phải không 2 ông anh xã hội đen.hehe

ai nhắc tôi đấy.có tôi đây.tôi thì hầu như lúc nào cũng có mặt nhưng mà k nói gì thôi.hehe.thế anh Tào Tháo đã chịu tha cho Thành chưa

Natalia

Member
Mình xin được mạn phép post lại bài này ngay trong topic của CLB vì nhiều thành viên vẫn còn có khái niệm rất mơ hồ về vấn đề này, và để cho mọi người có thể biết được chú cún cưng của mình đứng thứ bao nhiêu trên bảng xếp hạng thông minh.

Stanley Coren, giáo sư tâm lý học Trường ĐHTH British Columbia, đã viết cuốn sách "Trí thông minh của loài chó" dựa trên các nghiên cứu tâm lý, thực nghiệm với nhiều giống chó khác nhau. Theo ông, có 3 kiểu phân loại trí thông minh của chó:

1. Trí tuệ sáng tạo (khả năng học và khả năng giải quyết vấn đề) là tùy thuộc vào từng con chó và được tính toán dựa trên các bài Test IQ dành cho chó
2. Trí tuệ bản năng cũng tùy thuộc từng con chó, được tính toán thông qua IQ test
3. Khả năng làm việc/học tuân lệnh tùy thuộc vào giống chó

Những giống thông minh nhất
* Hiểu lệnh mới: ít hơn 5 lần lặp lại( vì có rất nhiều người quan tâm đến những giống chó thông mình trong top 10, vì vậy mình chỉ up kèm theo hình những giống chó nằm trong danh sách này)

* Vâng lời ngay sau lệnh đầu tiên: 95% số lần trở lên.
1. Border Collie

2. Poodle

3. German Shepherd

4. Golden Retriever

5. Doberman Pinscher
6. Shetland Sheepdog

7. Labrador Retriever

8. Papillon

9. Rottweiler

10. Australian Cattle Dog
Welsh Corgi (Pembroke)

Mức Tốt
* Hiểu lệnh mới: 5 - 15 lần lặp lại.
* Vâng lời ngay sau lệnh đầu tiên: 85% hoặc hơn.
11. Miniature Schnauzer
12. English Springer Spaniel
13. Belgian Tervueren
14. Schipperke
15. Belgian Sheepdog
16. Collie Keeshond
17. German Shorthaired Pointer
18. Flat-Coated Retriever
English Cocker Spaniel
Standard Schnauzer
19. Brittany
20. American Cocker Spaniel
21. Weimaraner
22. Belgian Malinois
Bernese Mountain Dog
23. Pomeranian
24. Irish Water Spaniel
25. Vizsla
26. Cardigan Welsh Corg

Trên trung bình

* Hiểu lệnh mới: 15-25 lần lặp lại.
* Vâng lời ngay sau lệnh đầu tiên: 70% hoặc hơn.
27. Chesapeake Bay Retriever
Puli
Yorkshire Terrier
28. Giant Schnauzer
29. Airedale Terrier
Bouvier des Flandres
30. Border Terrier
Briard
31. Welsh Springer Spaniel
32. Manchester Terrier
33. Samoyed
34. Field Spaniel
Newfoundland (dog)
Australian Terrier
American Staffordshire Terrier
Gordon Setter
Bearded Collie
35. Cairn Terrier
Kerry Blue Terrier
Irish Setter
36. Norwegian Elkhound
37. Affenpinscher
Silky Terrier
Miniature Pinscher
English Setter
Pharaoh Hound
Clumber Spaniel
38. Norwich Terrier
39. Dalmatian
Nếu trong danh sách này mà không có tên giống cún cưng của bạn có nghĩa là chỉ số thông minh của cún nhà bạn nằm ở mức trung bình. Để biết thông tin chi tiết hơn xin mời kick vào đường link dưới đây
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=93866

Natalia

Member
ai nhắc tôi đấy.có tôi đây.tôi thì hầu như lúc nào cũng có mặt nhưng mà k nói gì thôi.hehe.thế anh Tào Tháo đã chịu tha cho Thành chưa
Chào nhà báo. Không thấy 2 ông tôi lại tưởng 2 ông bị cái Thảo nó đập chết rồi cơ, sợ quá. Còn vụ anh Tào thì dàn xếp xong rồi.

đúng rồi phải cho mọi người xem cái này để mọi người hiểu rõ về giống chó mình đang nuôi.hoan hô Thành

VuDinhHieu

Member
Mấy ngày hôm nay cỗ bàn liên miên lên không góp vui cùng anh em được,chứ tôi có tội gì đâu mà bảo bị em thảo đập chết.=))=))=)) Sáng thì chuyển đồ đạc cho nhà thằng bạn,trưa thì lẩu vịt om xấu cùng anh em clb,chiều mấy anh em clb lại đi ăn cỗ cưới thằng em Tuấn,tối lại đưa ông cậu sang Hà Nội mổ thận.Ngồi thức trắng đêm,đến trưa nay mới có người trông thay để về.Giờ mới hoàn hồn liền vào mạng để cập nhật thông tin không lại tụt hậu với anh em va mù thông tin thì chết.

Natalia

Member
Dạ em đây thưa chị Thành cận.Không dám nhận hai từ sát thủ đâu,%-( nói khẽ chứ không anh Sơn zin[ xã hội đen] và anh Long trọc lại sử lý em thì chết.Phải không 2 ông anh xã hội đen.hehe
Mỗi người có 1 biệt danh, tôi nghĩ sát thủ là hợp với ông nhất rồi con gì, cứ nhận đi.

Natalia

Member
đúng rồi phải cho mọi người xem cái này để mọi người hiểu rõ về giống chó mình đang nuôi.hoan hô Thành
Uhm. Tôi cũng chỉ muốn bổ sung thêm 1 chút kiến thức cho những anh em chưa biết thôi. Rất vui là trong 10 giống chó thông minh nhất thì CLB mình cũng có gần như đủ cả.

Natalia

Member
Mấy ngày hôm nay cỗ bàn liên miên lên không góp vui cùng anh em được,chứ tôi có tội gì đâu mà bảo bị em thảo đập chết.=))=))=)) Sáng thì chuyển đồ đạc cho nhà thằng bạn,trưa thì lẩu vịt om xấu cùng anh em clb,chiều mấy anh em clb lại đi ăn cỗ cưới thằng em Tuấn,tối lại đưa ông cậu sang Hà Nội mổ thận.Ngồi thức trắng đêm,đến trưa nay mới có người trông thay để về.Giờ mới hoàn hồn liền vào mạng để cập nhật thông tin không lại tụt hậu với anh em va mù thông tin thì chết.
Vất vả quá nhỉ. Thôi nếu ông mệt thì đi nghỉ đi, có thông tin gì cứ hỏi nhà báo là ok hết mà.:-h:-h:-h

VuDinhHieu

Member
Chủ nhiệm clb đặt cho cái biệt danh tôi vui lắm chứ sao lại không nhận.Anh sơn zin va Anh Long trọc thứ lỗi nha.Em nhận biệt danh sát thủ các huynh đừng soi đừng cho em vào sổ đen nha.:)):)):))

VuDinhHieu

Member
Clb có nhà báo nữa cơ ah.phong phú quá.Tôi va Tiến thì hôm nào chẳng liên lạc với nhau.

Natalia

Member
Có thằng ku em Hưng mới vào khuấy động phong trào được có mấy hôm thì lại bị khóa nick, chán ghê, đã nhắc bao nhiêu lần mà không chịu nghe.

................................................................
làm gì mà buồn thế. TRỜI YÊN BIỂN LẶNG ĐÔNG BẠN HỮU. BÃO TỐ PHONG BA CHỈ MÌNH TA. CÒN TIỀN CÒN BẠC CÒN BẠN HỮU.HẾT RƯỢU HẾT THỊT HẾT ÔNG TÔI.hôm nay phương Cu nó nghỉ sao không rủ nó ra vườn hoa mà chơi. em sẽ hái được bông hoa đẹp bông hoa này là.............CỦA CHUNG.....ke.ke.ke....