• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hình ảnh CLB Malinois tại VietPet Festival 2011

Mit2011

Member
VietPet Festival 2011 thật sự là ngày hội của tất cả người người yêu thú cưng
Càng đặc biệt hơn với các thành viên Hội Malinois in Vietnam vì đây là lần đầu tiên các cá nhân nuôi Malinois cùng đứng trong 1 tập thể ĐOÀN KẾT, GẮN BÓ, CHIA XẺ....
Xin gửi tới các thành viên của Hội Malinois và những người yêu thích Malinois những hình ảnh các chú cún đáng yêu, vâng lời và dũng mãnh trong ngày Hội này.
Xin thay mặt anh em trong Hội Malinois gửi lời cảm ơn chân thành tới Ban Quản trị VietPet, Ban Tổ chức Festivals và tất cả các thành viên đã cùng chung tay cho Ngày hội Thành công tốt đẹp, cho thành công riêng của Hội Malinois....

Những hình ảnh lễ khai mạc:

Hình ảnh các chú chó Malinois ra sân diễu hành chào khán giả và BTC

Biểu diễn tuân lệnh của 3 chú Malinois 5 tháng tuổi: BEAN, BENTLY, LUCKY
Đi sát

Nằm ngồi

Yên

Nhảy cao

Bài biểu diễn của Malinois 14 tháng tuổi
ALI chủ và HLV là anh tranvanhoan1974
Đi sát, tiến lùi

Ra lệnh từ xa

Vượt chướng ngại vật

Kiềm chế khiêu khích

Tấn công khi chủ ra lệnh

Mit2011

Member
ARIKA, chủ và HLV là vợ chồng nhà tunglinh
Tuân lệnh

Bò qua rãnh

Vượt chướng ngại vật

Bay cao tấn công

Đi số 8 vòng chân chủ

Chân dung quân xanh minhcuong

Người phụ nữ đeo kính đen đang “chỉ đạo” quân xanh từ xa

Hậu trường bên ngoài

vanglai213

Active Member
Tiếp đi anh ...Mất bao công làm việc từ sáng giờ chỉnh sửa hình ảnh Giờ em mới được xem đấy.Bác Baizen , bác trung petlove , và tùng linh post tiếp nhé .

Mit2011

Member
Tiếp đi anh ...Mất bao công làm việc từ sáng giờ chỉnh sửa hình ảnh Giờ em mới được xem đấy.Bác Baizen , bác trung petlove , và tùng linh post tiếp nhé .
Cuối năm việc ngập đầu.. không có cả time ăn trưa nữa.... Biết anh em sốt ruột nên cố lắm mới resize và up lên được mấy cái ảnh đại diện (thậm chỉ không kịp chỉnh sửa, cắt cúp cho đẹp nữa... anh em thông cảm nhé)....
Anh em khác có chụp ảnh xin tiếp tục hộ a..

Về video do quay bằng máy chuyên nghiệp nên cần coding ra DVD, hiện Mít mai kia mới đi lấy được, sẽ gửi cho anh em bản gốc và lựa chọn những hình ảnh tiêu biểu, cắt cúp làm hậu kỳ nghiêm chỉnh thành 1 bộ phim DVD để lưu tư liệu cho VP và cho Hội Malinois sau này.... Hơi mất thời gian tí nên thật rảnh mới làm được.. xin các bác chờ đợi chút cho nó... sốt ruột... mới thấy giá trị nhé...

minhcuong

Active Member
Hôm qua thế nào, bà xã minhcuong chỉ quay Ali mà không quay Arika. Về nhà đã bị khiển trách nặng nề vì cái tội mải chơi, không tập trung. x-(

Hy vọng các bác quay được một số video Arika. Ông chủ Tùng vất vả lên Hà nội trước một ngày để tập luyện, làm cả đạo cụ biểu diễn....

Chơi Malinois kỳ công và tốn kém thật :D

Khâm phục những bài diễn điệu nghệ của đàn A. Chúc mừng thành công của hội Malinois và của Vietpet. Cụ thể hình ảnh được quay bằng máy ảnh như sau:)

1. Ali

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=B-OlWctGGjI&feature=g-upl&context=G29f51f9AUAAAAAAACAA[/YOUTUBE]
http://www.youtube.com/watch?v=B-OlWctGGjI&feature=g-upl&context=G29f51f9AUAAAAAAACAA

2. Arika

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=CKuQCOVPRRU&feature=g-upl&context=G22a03d5AUAAAAAAABAA[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=CKuQCOVPRRU&feature=g-upl&context=G22a03d5AUAAAAAAABAA

3. Tiếp Arika

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=SPTi957_wS4&feature=g-upl&context=G2c05f59AUAAAAAAAAAA[/YOUTUBE]

http://www.youtube.com/watch?v=SPTi957_wS4&feature=g-upl&context=G2c05f59AUAAAAAAAAAA

Mit2011

Member
Hôm qua thế nào, bà xã minhcuong chỉ quay Ali mà không quay Arika. Về nhà đã bị khiển trách nặng nề vì cái tội mải chơi, không tập trung. x-(
Xin anh cho biết ai khiển trách ai hả anh Trưởng?
Mít có anh bạn suốt ngày ... bắt vợ quỳ vì lý do ... phải lôi chồng trốn dưới gậm gường ra ngoài để tẩn =))=))=))
Đùa chút chứ anh Trưởng có bà vợ hết ý đấy.. không những ủng hộ chồng "chơi" mà còn "chơi" luôn cùng chồng nữa... hiếm lắm đó....suỵt.. không tính đến Linh nhà tunglinh là handler chuyên nghiệp nhé.... suỵt không tính đến Linh nhà tunglinh là 1 handler chuyên nghiệp nhé...
trong hội Mali.. còn có bà xã Sơn chủ Lucky cũng có máu giống chị xã nhà anh lắm đấy...
Nhà Mít thì cả nhà ủng hộ (cả nhà đều ra sân tham dự VP FVL) nhưng chỉ có con gái rượu là thích "chơi" cùng bố thôi....

baizen82

Member
tiếp tục nha các bác

Ali trước giờ lên đường tham dự Fetisval

nhặt đồ cho bố nghe con 8->

vâng con lấy ngay ạ :x !

Bố thấy con giỏi không nè ?

Hung.tinhyeu

Active Member
Gửi anh Hoan huấn luyện viên No1 về malinoi

Có 2 em này muốn xin số điện thoại anh Hoan và xin nhận làm đệ tử của anh, không biết anh có nhận lời không. Sau khi xem màn biểu diễn của anh huấn luyện Malinoi hai em cứ như Từ Hải chết đứng.

Mit2011

Member
Sao ảnh của Baizen mình không thể nào xem hết được nhỉ... Hình như chưa resize???

Mit2011

Member
Có 2 em này muốn xin số điện thoại anh Hoan và xin nhận làm đệ tử của anh, không biết anh có nhận lời không. Sau khi xem màn biểu diễn của anh huấn luyện Malinoi hai em cứ như Từ Hải chết đứng.

Xin anh Hoan 1 chân phụ giảng thôi... thương anh Hoan "to cao" sợ 2 cô không kham nổi????

Hung.tinhyeu

Active Member
Sao ảnh của Baizen mình không thể nào xem hết được nhỉ... Hình như chưa resize???
Bác không thể nào xem hết được ảnh cũng phải, vì ảnh chưa giảm dung lượng, và post hơn 4 shost hình cho mỗi bài nên rất nặng.

minhcuong

Active Member

3 ông chủ của Ali. Thiếu ông chủ đầu tiên nữa là 4. Festival 2012 Ali có thể báo cáo tiết mục đánh hơi, tìm kiếm, gác đồ vật được không nhỉ?

bưởi

Member
"Quote" Nguyên văn bởi Hung.tinhyeu
...
Nhà Hoan mơí xây xong . Nghe noí thiết kế chất chống cháy rất cẩn thận . Ra là đã tính toán trước hết cả . Khâm thử , khâm thử ...

bưởi

Member
"Quote" Nguyên văn bởi Hung.tinhyeu
...
Nhà Hoan mơí xây xong . Nghe noí thiết kế chất chống cháy rất cẩn thận . Ra là đã tính toán trước hết cả . Khâm thử , khâm thử ...
*
Bỏ Bu nó rồi , viết sai viết sai ... Khâm phục khâm phục . (Chữ thử trên kia là ý chỉ con chuột nha bà con ....)