• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Hãy để Pitpull là tác phẩm nghệ thuật

Em có một ước ao...

Thư giãn tý ae nhỉ
Em có một ước ao.. em có một khát khao là tàm tạm như thế này ạ=))=))=)):))

xiaobao

Member
Cảm ơn e a cũng chúc e đạt được nhiều ước mơ, xem clip Vàng đánh hay quá như a thấy hiện giờ chắc e nó là nhà vô địch ĐỐI KHÁNG TOÀN QUỐC rồi, a sẽ cố gắng sắp xếp thời gian cuối tháng này hoặc đầu tháng sau để xuống, nếu a bận quá không xuống được thì e bố trí thời gian lên trên này nhé :-w:-w
thế hôm này anh không về được ah.tiếc quá nhỉ

thế hôm này anh không về được ah.tiếc quá nhỉ
Anh sẽ cố gắng thôi, nói trước lại bước không qua thì mệt, có đi được cũng chỉ tranh thủ xuống một lúc rồi về thôi chứ không la cà được, dạo này làm máy chạy nên phải kè kè với thợ, đến con Bi a cũng chỉ cho ở nhà tập hít thở thôi kia kìa...:)):)):))

xiaobao

Member
Anh sẽ cố gắng thôi, nói trước lại bước không qua thì mệt, có đi được cũng chỉ tranh thủ xuống một lúc rồi về thôi chứ không la cà được, dạo này làm máy chạy nên phải kè kè với thợ, đến con Bi a cũng chỉ cho ở nhà tập hít thở thôi kia kìa...:)):)):))
khinh wa dao nay bác làm ăn lớn rồi,bg thành lập công ty máy chạy cho chó thi cho em xin 1 chân anh nhé>:D<>:D<>:D<>:D<

khinh wa dao nay bác làm ăn lớn rồi,bg thành lập công ty máy chạy cho chó thi cho em xin 1 chân anh nhé>:D<>:D<>:D<>:D<
Có thành công hay không là do sự tiên phong đi đầu trong phong trào của những người như e mới được, chú cứ sản xuất cún con nhiều vào thì chẳng mấy chốc phong trào lên đỉnh ngay, lúc đấy a cũng được mát mặt hì hì=))
Mà đấy e cũng thế cứ dấu a, a ở dưới đấy mãi có thấy nói con nào xx với con nào đâu mà liên tục cả 3 lứa liền chẳng thấy lên ảnh xx của papa với mama thê là đủ biết ôe ỉm hàng thế nào rồi, phạt phạt nặng:-w:-w:-w<):)

Con Lợn Lòi

Active Member
Trình độ bác Trọc lại lên một nấc mới rồi, tầm này phải gọi là huấn luyện viên "hạng nặng" mất. Đọc về phân tích nhóm cơ của bác mà phê, y như mấy thằng hlv bên Trung ngày xưa nó giáo huấn ... :))

Lâu lắm mới thấy ôe ra mặt, Abu độ này xinh không..? nặng nhẹ gì đâu cứ thấy gì nói ý mà e, mà e gặp mấy thằng Tung Kủa lúc nào vậy sao không thấy bật mí gì cả:D..?

condomdom

Member
Sau 1 thời gian lăn lộn, tìm hiểu nhu cầu và thị hiếu của người sử dụng trên thị trường miền Bắc (đa số là ở HN) mình có đưa ra được 1 vài kết luận vui vui thế này (Cái này chỉ có tính tham khảo), có thể sẽ tương đối chính xác nhưng chắc chắn soi vào sẽ thấy mình trong đó:
+ Nuôi chó pitbull để chiến đấu: tỷ lệ này chiếm 6/37 ~ 16,2% (mấy ông này nói thật và làm thật, có clip chứng minh)
+ Nuôi chó pitbull để biểu diễn cơ bắp: tỷ lệ 15/37 ~ 40,5% (mấy ông này thấy thỉnh thoảng mang cún đi tập)
+ Nuôi chó pitbull để chưa biết mục đích cụ thể : 16/37 ~ 43,2% (những người này nuôi theo phong trào là chủ yếu nên chưa xác định gì)
Có người sẽ hỏi sao có kết luận thế này, mình cũng xin trả lời luôn mỗi lần mình nhìn thấy 1 ai đó dắt pittbull ra đường mình cũng xin phỏng vấn rồi và mỗi lần làm như vậy lại về nhà ghi chép lại cụ thể sau đó mới dám đưa ra con số như vậy.
Phần lớn khi được hỏi là nuôi với mục đích chơi cho vui chứ không nuôi để chiến đấu, còn những người muốn nuôi để show nhưng thực sự họ vẫn đang loay hoay không biết show kiểu gì, cứ tập luyện nhưng vẫn không hiểu những bài luyện tập đấy có tác dụng gì. Mình không viết bài này với mục đích chê ai hay khen ai, nhưng chắc chắn nhiều người sẽ thấy mình đang cần phải làm gì?
Bài trên chỉ có tính chất minh họa.

Con Lợn Lòi

Active Member
Lâu lắm mới thấy ôe ra mặt, Abu độ này xinh không..? nặng nhẹ gì đâu cứ thấy gì nói ý mà e, mà e gặp mấy thằng Tung Kủa lúc nào vậy sao không thấy bật mí gì cả:D..?
Không phải là vừa mới gặp mấy ông Tung Kủa bác à, mà là ngày trước mấy ông huấn luyện viên võ thuật bên Tung Kủa sang đào tạo nó cũng phân tích về nhóm cơ và việc kết hợp tập thể hình để phát triển các nhóm cơ của võ thuật bác à!;)
Abu vẫn thế, lần vừa rồi hình như là bị salo trắng, em mới gặp lần đầu nên không biết lại bỏ lỡ, chán quá. Đợt tới này em sẽ thuê thợ về xem, chắc chắn rồi em lại nhờ bác hì !

condomdom

Member
Hôm trước ngồi với mấy bạn trẻ nuôi pittbull và được hỏi vài vấn đề như sau:
1- Tại sao bạn chỉ chia ra có 3 người chơi như trên mà không thấy nói về chuyện nuôi pittbull để làm bảo vệ, trông nhà...?
2- Ông nói như đúng rồi vậy sản phẩm của ông đâu?
3- Dòng giống có quan trọng không hay tố chất?
4- Tập thế nào để cho chó của mình ham thích hay phải ép buộc nó phải ham thích?

Mình cũng đã nói sơ qua cho các bạn đó rồi và cũng muốn truyền đạt lên đây để mọi người cùng trao đổi với nhau để rút kinh nghiệm:
1/ Pitbull hay bất kể giống nào thì cũng có khả năng bảo vệ chủ và trông nhà, nó như là tố chất bẩm sinh rồi chẳng qua có được khuyến khích hay tập luyện để nâng cao lên hay không thôi,
2/ Sản phẩm của mình cũng mới chỉ là version bé tí teo thôi, nhưng cũng có đủ những tố chất của 1 võ sĩ, sau những kinh nghiệm từ bản thân và từ mọi người thì sẽ có những version mới hoàn thiện hơn, hẹn 1 ngày nào đó sẽ trả bài các bạn để tất cả cùng ném đá.
3/ Bố giáo sư, mẹ giáo sư, con có làm giáo sư không? Bố nông dân, mẹ nông dân, con có làm giáo sư được không? Mình cũng chưa dám khẳng định cái nào đúng nhưng quan điểm của mình là thế này: Nếu không khổ luyện sẽ rất khó thành tài, tất cả đều cần phải khổ luyện hết, nếu có tố chất thì có khả năng sẽ dễ dàng hơn, tiếp thu dễ hơn...
4/ Trong những clip mà mọi người được xem trên youtube về kéo vật nặng, nhảy cao, chạy trên máy chạy... đều có 1 cái gì đó để kích thích cho con cún hăng say ==> Cần phải kích thích, cũng như con người thôi, nếu không có động lực thì bạn có quyết tâm tập luyện và nuôi dưỡng những chú pittbull không?

Em mới vào học hỏi nhưng toàn thấy lý thuyết. Ít nhất cũng phải có tí thực hành chứ các bác ơi. Ai có hình đẹp phọt lên xem nào.

Bi VS Sopha

Em mới vào học hỏi nhưng toàn thấy lý thuyết. Ít nhất cũng phải có tí thực hành chứ các bác ơi. Ai có hình đẹp phọt lên xem nào.
..:D:D.. ô bạn này máu đây, hình đẹp thì phải đợi thời tiết đẹp, chọn được đất đẹp và người đẹp ( cái này là Thiên Địa Nhân nhé hiểu lung tung thì chết.. ) thì mới phọt lung tung 3:-O ra được ô bạn à :-ss:-ss

Khi Pitbull là tác phẩm nghệ thuật thì những người nuôi Pitbull là nghệ sĩ :D
.......................................
...ôe chịu khó sưu tầm được nhiều nhỉ a là cứ thích nhất kiểu nhàn hạ thế này đây, mà nói chung để có được Tác Phẩm Nghệ Thuật thì còn nguệc ngoạc chán :D:D mà không khéo mình lại thành Đồ Khỉ nữa ý chứ:D:D:D
PS: Làm hiệu trưởng là mệt lắm đấy.;);)

Bi VS Sopha

..theo y.cầu của bạn XôiThit mình có tí clip chia sẻ kinh nghiệm cho ace ..mọi người nhớ thực hành triệt để nhé :D:D:D
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=LugyWLEV_m0&feature=youtu.be[/YOUTUBE]​
PS: thế này Thịt đã được chưa Xôi ơi:-/:-/:-/:-/
To: Nam A...armani8x cái này là phải nghệ sĩ mới nghĩ ra được đấy e ạ

boy_armani8x

Active Member
@ a Hiếu : :)) vậy nghệ thuật này chắc chắn được các bác bán ghế Sopha ủng hộ anh nhất :))

Sóng thần

...được biết có cơn sóng thần mang tên Pit Chiến chất lượng cao đổ bộ về Việt Nam mà các ae chuyên nghiệp và bán chuyên nghiệp cứ cóng chân như vại chẳng hiểu là sao híc híc..:)):)) gì chứ thi nhảy cao với chạy nhanh là Bi e vẫn tiếp đòn như thường :)):)):))
...không biết các Bô to Lão lớn trong chốn thị phi đi hội nghị đến đâu rồi xin cho vài lời hay ý đẹp với ạ...LAI LƯU KHỨ TỐNG cố lên bà con cô bác<:p<:p<:p đôi lúc phải xem tác phẩm ĐỜI LÀ CÁI TỜI mới thích híc híc3:-O3:-O

dgk_karate

Member
Bác xem thế này đã có tý nghệ thuật nào chưa:)

Pitbull lai Ngao tạng nên đầu hơi to:))

Nếu muốn là Tác Phẩm nghệ thuật, thì phải cho anh Chí gầy thêm tý nữa phải bụng thắt eo thon , công thêm với tý GEL làm bóng loại của Hàn Quốc đảm bảo khi đó mới có thể gọi là Tác Phẩm Nghệ THuật được :D:))