• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình Saigon ToyDogs

túm lại , theo yêu cầu của vài người rất có thiện chí hợp tác cho buổi tiễn đưa em Vú về chốn thiên đường..( nước Mỹ là thiên đường mà ..hi..hi..) nên mình đề nghị tối thứ năm 9-4 này , lúc 6h30 mời mọi người cùng tham gia buổi tiệc nhỏ như 1 lời tạm biệt dành cho 1 thành viên tích cực lâu 1 năm của hội mình..tại địa điểm ?? ai biết chỗ nào ngon bổ rẻ trong tp. thì chỉ dẩn cho mọi người dùm nhe..chi phí hoàn toàn do hiệp hội Campuchia thanh toán..he..he..nên càng đông thì càng vui , tham khảo vài địa điểm nhe..bánh canh trảng bàng (Trương quốc dung), cháo vịt (thanh đa), quán Rất huế (Lê thánh tôn), Cây gòn (Ngô văn năm), Lộc ấn (Nguyễn thị diệu)..và vài quán ốc nằm trên đường Phan xích long..alô alô..nhanh tay lên nhe..và nhớ đăng kí đó..

Kuppi

Active Member
túm lại , theo yêu cầu của vài người rất có thiện chí hợp tác cho buổi tiễn .... in 6:30pm Thurday 09Apr09 at Lộc An (Nguyễn Thị Diệu)...alô alô..nhanh tay lên nhe..và nhớ đăng kí đó..
1-Kelvin Vu
2-Phuongsg59
3-KuKen
4-Anhcv
5-Ti Bui
6-
7-

Kelvin ơi, chúc em lên đường bình an và gặp nhiều may mắn, thành công trong cuộc sống nhé. Nếu thu xếp được tối mai chạy ra tiễn em nhé. Nhờ anh Quang mai đi chỗ nào alo dùm em nha ( 0934151838 ).

Chúc Kelvin_vu em trai của 8x collection thượng lộ bình an, qua bển nhớ thường xuyên vô diễn đàn nha. Nếu có thời gian nhớ chụp hình mấy con Rott ở bển để anh em ở quê nhà chiêm ngưỡng nha. Thân

Khủng long

Active Member
Chào cả nhà . Lâu không gặp nhớ mọi người quá . không biết có ai nhớ lão bà bà này không nữa ?:day dreaming::day dreaming::day dreaming:

"Keo-zu" mới contact dc voi miss phưongsg57 và cô đã đồng ý tham gia rồi. :D
hix, ai cũng kêu tui "zu-xệ" :)) kì này về US phải đi "bơm" lại mới dc . Hy vọng về ko bị thế nữa :))
@mod: em nói những từ trong ngoặc kép hơi kì :D thông cảm bỏ qua dùm em nhé. please please please
Chào con trai Keozu :love struck: , hôm qua Ừ với con xong về nhà mới biết có công chuyện , chán chết ...không gặp con để chia tay kể cũng hơi hơi buồn , nhưng cô hy vọng con đi trình diện xong thì cũng mau quay trở về liền nhé . Chúc con thượng lộ bình an . Còn trưa mai cô sẽ hết sức cố gắng thu xếp công chiện xong là tới chỗ mọi người ngay.....còn không gặp thì cũng đừng buồn nhé ...hẹn ngày về sẽ cười nhiều hơn .

Kelvin Vu

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chúc Kelvin_vu em trai của 8x collection thượng lộ bình an, qua bển nhớ thường xuyên vô diễn đàn nha. Nếu có thời gian nhớ chụp hình mấy con Rott ở bển để anh em ở quê nhà chiêm ngưỡng nha. Thân
Dạ dạ, rãnh em sẽ vào trại chó của US chụp ảnh các bé ạ. Ở Seattle thì có trại Labrador,Golden, Collie, Pug thì nhiều. Cũng có Rott nhưng ko nhiều. Nhưng sẽ tranh thủ chụp hình gởi các bác ạ

Chào cả nhà . Lâu không gặp nhớ mọi người quá . không biết có ai nhớ lão bà bà này không nữa ?:day dreaming::day dreaming::day dreaming:

Chào con trai Keozu :love struck: , hôm qua Ừ với con xong về nhà mới biết có công chuyện , chán chết ...không gặp con để chia tay kể cũng hơi hơi buồn , nhưng cô hy vọng con đi trình diện xong thì cũng mau quay trở về liền nhé . Chúc con thượng lộ bình an . Còn trưa mai cô sẽ hết sức cố gắng thu xếp công chiện xong là tới chỗ mọi người ngay.....còn không gặp thì cũng đừng buồn nhé ...hẹn ngày về sẽ cười nhiều hơn .
Cám ơn cô nhiều, hy vọng gặp lại sẽ cười nhiều hơn :D :D :D Chúc cô và Gđình luôn mạnh khoẻ và hạnh phúc nhé.
@ms Phưongsg59: Cô có qua US tháng 7 thì có gì nói con nhé. Nếu còn đó sẽ xuống Cali chơ với cô :D . Seattle qua Cali cũng gần hihihi
Các bạn ai có dịp qua Seattle nhớ pm Vũ nhé. hihi. Nhà ở khu Green Lake Park,trên 1 ngọn đồi nhé, bên cạnh là hồ nước , nhìn xuống cả thành phố. Đi theo đại lộ Aurora 15 mins sẽ tới Trung tâm Seattle, - 1 trong các nơi nổi tiếng của Seattle(xem hình chắc nhận ra), quẹo phải 15 mins theo Đại lộ Ravena sẽ xuống đại học UW nổi tiếng (University of Washington)
SEATTLE SKYLINE​

Xin gởi vài tâm mà em họ Vũ chụp hôm X'mas nhé

bé Golden nhà em vừa nhận nuôi - về sẽ update hình em nó. Cho em nó tham gia dd với ạ :D (sau lưng là hồ nước cạnh nhà

Ka_sea

Member
túm lại , theo yêu cầu của vài người rất có thiện chí hợp tác cho buổi tiễn đưa em Vú về chốn thiên đường..( nước Mỹ là thiên đường mà ..hi..hi..) nên mình đề nghị tối thứ năm 9-4 này , lúc 6h30 mời mọi người cùng tham gia buổi tiệc nhỏ như 1 lời tạm biệt dành cho 1 thành viên tích cực lâu 1 năm của hội mình..tại địa điểm ?? ai biết chỗ nào ngon bổ rẻ trong tp. thì chỉ dẩn cho mọi người dùm nhe..chi phí hoàn toàn do hiệp hội Campuchia thanh toán
Thư thả tành tành ra ngoại ô ăn cháo cá miền tây ngon mà rẻ. Chổ này Vũ đã thưởng thức rồi đó:D

Kelvin Vu

Kelvin ơi, chúc em lên đường bình an và gặp nhiều may mắn, thành công trong cuộc sống nhé. Nếu thu xếp được tối mai chạy ra tiễn em nhé. Nhờ anh Quang mai đi chỗ nào alo dùm em nha ( 0934151838 ).
dạ vâng, em cám ơn chị. Chúc chị và gdinh luôn khoẻ mạnh và vui vẻ. Hy vọng sẽ dc gap lại chị :D :D
cho em ké vài tấm hình nhé (gioi thiệu mọi người về quê thứ 2 )

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Hi !

:thingking:Anh thấy Vũ gần về US mà a cũng nôn muốn đi qua bên Cali thăm người......của a quá hic hic ! Vũ ơi ngày mai a bận việc nên ko ra gặp e được rồi:not talking: e đừng buồn a nhé. Chúc e cùng ACE có 1buổi tiệc thật vui vẻ & đầm ấm:) Mong được gặp lại :beer. Thân chào.

Kelvin Vu

@hôm qua không biết bị gì . Vũ gọi cho Nhật addy cũng ko thấy nghe máy, về sau đang nói thì máy tắt, gọi lại thì ò e í, gọi anh Vietanh Anhcv thì bận,etc.....
Hôm kia buổi tối, cô Phượng(phưongsg57)có mời Q.Chi (Ihopsuc) và Vũ (Kelvin Vu) ăn tối tại nhà Hàng Monaco - ăn cơm gà va2 uong nc tai HOA HUONG DUONG :D tuyệt cú mèo,hôm qua buổi trưa , Châu Tibui có mời Kelv ăn buffet trưa tại Khách Sạn Oscar -68A Nguyễn Huệ Q1. An no căn cái bụng :D kịp c1chụp lại 4 tấm hình . Mời bà con xem...

Dĩa thịt đúng ra nhiều lắm, ăn trừ mì mà :)) nhưng sợ bị kêu tham ăn nên 2 chị em ăn bớt rồi mới dám chụp :))

Vâng , mấy hôm nay ăn nhiều quá, muốn chết luôn , 1 ngày 3 bữa, 1 bữa tới....mấy chập. Ăn cho đã mà hehehe.
Tạm biệt mọi người nhé, 11h45 PM hôm nay em bay. (let's fly with estacy)----------> =)) =)) =)) - hồi đó thì "bay" đêm với mọi người vui quá chừng, hôm nay thì bay có "mình ên" àh, :( :( :(

Ka_sea

Member
Nhà ta dạo nầy đìu hiu quá vậy. Không thấy ọp ẹp gì hết trơn vậy cà?
Khí thế TDC đâu rùi=))=))

Kelvin Vu

Incheon,Korea 11/4/09 - 12h35PM(local time). - Asiana Airlines
Transit ở Incheon 7 tiếng, vừa dc đi tham quan 1 vòng thành phố về. Đang ngồi chờ chuyến bay kế tiếp về LA :D . Mọi người tổ chức off gì đi ạ. Cho em xem hình với . Nhớ nhớ nhớ quá......

Elisa

Member
NHớ cả nhà quá! Mọi người tổ chức off cho mấy bé cún gặp nhau đi ạ!

kimquy2109

mình cũng muốn nữa
tên:kim quy
nick:kimquy2109
c\c:254 lý tự trọng quận 1
tên cún: chíp va tony
thuộc dòng:chihuahua
rất mong làm thành viên

Kelvin Vu

Mọi người có kế hoạch gì để tổ chức sinh nhật cho gd Toydogs chưa ạ ? Nôn quá, có hình ảnh gì nhớ post lên nhé mọi người.

khí thế của hội mình sau này có giảm sút ..vì lý do gì đi nữa thì cũng không còn sôi động như những ngày đầu..đúng như câu nói "có họp thì có tan"..cũng lẽ thường tình thôi..mình thì có chuẩn bị tinh thần từ lâu ( biết thế nào cũng có ngày này..)nên tự mang em bíbo nhà mình đi off công viên Gia Định ..ra cho nó có bạn có bè,lại được chạy nhảy vui chơi..giờ thì không phải chỉ có mỗi mình mà còn có thêm các bạn trong gia đình sgtdc cùng tham gia..nên không khí nhộn nhịp hẳn..lần sau sẽ chụp hình off buổi chiều ở cv. ( thời tiết mát , lại sau giờ làm việc nên thật sự thư giản cho mình và cả cún cưng) cho mọi người xem nhé..không còn off ngày thì mình tự tổ chức off chiều..cv.Gia định cho mang chó vào.. nhiều gia đình mang theo cún vào nên mình có dịp làm quen được rất nhiều người cũng yêu cún như mình..giờ cũng có 1 cái hội tự phát hình thành trong cv...vui là chính ..ở đâu cũng vậy..có cún thì có mình..he..he..

Em củng mới off với anh chị em yêu cún sáng nay tại công viên Gia Định , chúc cả nhà luôn vui tươi và khoẻ mạnh :-bd Dog Eye :angel:

Em củng mới off với anh chị em yêu cún sáng nay tại công viên Gia Định , chúc cả nhà luôn vui tươi và khoẻ mạnh :-bd Dog Eye :angel:
em cún của anh Thạch tặng cho Khải giờ lớn quá he, xinh vô cùng..nhìn cái mặt đen xì giống bí bo nhà chị y , có bộ lông dài đặc biệt ghê nhìn là biết được chủ chăm sóc chu đáo rồi.. chị hay vào cv. Gia Định chiều thứ sáu và sáng chủ nhật..trong đó vui lắm gặp rất nhiều người thật sự yêu chó nhưng không là thành viên của hội nào, chỉ toàn nói chuyện chó thôi, thậm chí còn không biết tên nhau mặc dù gặp nhau có cảm giác thân thuộc cứ như người trong hội mình vậy..hi..hi..lần sau sẽ chụp hình các bạn của bí bo cho mọi người xem ..rất nhiều bé xinh và cả bạn là chó cỏ nữa..:-bd

Khủng long

Active Member
Chào cả nhà.......mọi người lặn đâu hết vậy cà ??????????...mới vắng mặt có ít bữa mà về đây thấy nhà cửa đìu hiu quá....khó khăn lắm chúng ta mới lập được một cái gia đình xinh xinh này đấy ....mọi người thương quí nhau như thế...( chẹp ) . Thế này nhé....sáng Chủ nhật này 19/04/09 P.57 mời cả nhà một chầu cà phê Aro , mình gặp mặt , chụp hình , tán dóc một trận cho đã rồi mọi chuyện tính sau nhé....mong mọi người cùng Hâm....(hâm nóng nhé =))=))=)) )lại tình cảm của gia đình mình bấy lâu nay....trân trọng kính mời ...kính chào >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

GỞI TỚI MỌI NGƯỜI TRÁI TIM YÊU THƯƠNG NÈ:love struck:

cám ơn chị P57 nhiều lắm..không phải vì chầu cà phê Aro mà vì thấy 2 chị em mình ( lão làng của gđsgtdc) lúc nào cũng có cùng mục đích là kết nối đam mê của mọi người trong hội , thậm chí phải dùng đến chiêu dụ dỗ ăn, chơi để mong lôi kéo mọi người xích lại gần nhau..nhằm luôn giữ lửa cho hội nhà mãi cháy mặc dù chỉ âm ỉ..chỉ cần vài người thế thôi em cũng thấy ấm lòng, tất cả vì các em cún thân yêu và vì những người dân khác họ cùng đem lòng mến thương..nếu không có chị P57 thì em cũng nói lời chia tay với gia đình mình từ lâu , tự tìm 1 sân chơi riêng cho mình và cún yêu..như thế cho thoải mái không phải lệ thuộc vào ai ..có lẽ mình cũng quá tuổi để bon chen rồi..thôi thì ta dại ta tìm nơi vắng vẻ..mong chị P57 mãi luôn là người chị cả của gia đình mình nhé..chị nhớ sát cánh cùng mọi người ,động viên để lấy lại khí thế hào hứng cho gia đình mình như ngày nào nhe chị..