• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

thanhcarter

Member
Hôm qua đọc tin mà không dám tin vào mắt mình. Nhưng chị tin Linh cứng rắn sẽ sớm vượt qua cú sốc này phải không em? Tabi ở đâu đó cũng từng ngày dõi theo mẹ nó đó. Học hành và lo cho Cốm, Bơ ổn thỏa qua giai đoạn này cho tốt. Hôm qua em nhắn tin chị ngủ mất rồi, cứ thế mà làm em nhé.
Ko phải lo đâu nàng ơi..lại cưừi nói ầm ĩ rồi.tuy rằng vẫn buồn.e nó vượt qua dần dần được thôi........:D

Linhmu_93

Active Member
Ko phải lo đâu nàng ơi..lại cưừi nói ầm ĩ rồi.tuy rằng vẫn buồn.e nó vượt qua dần dần được thôi........:D
A ơi, thế chắc e cứ phải khóc trc mặt anh, trc mặt mẹ em, trc mặt mọi người mới là đau hả a? E tưởng a phải là người hiểu hơn ai hết chứ? A cũng mới mất đi những ty nhỏ của mình cơ mà. Nhưng a còn đc bù đắp vì Vodka sinh 5 em bé khoẻ mạnh. Còn Chivas cũng sắp sinh. Còn e có gì? Bột bầu bí nên lo nhất vì sợ lây. Bơ đòi chồng ghê quá, lăn lộn khổ sở, ....Suki là e ít lo nhất vì con ở nhà mẹ Milk nên k sợ lây. E nói thật với a là vì e k muốn Tabi lưu luyến k đi đc nên cố gắng ít khóc nhất đến mức có thể.
A có biết, nhìn mẹ e khổ sở, đứng trong toilet có cái máy giặt, nghĩ lúc Tabi nhảy lên ngồi nhìn, khóc nấc lên, e đã phải kiểm chế rồi đợi mẹ ra ngoài là e k ngừng khóc được.... Có lẽ, anh là con trai nên cảm xúc và cách thể hiện khác anh ạ.

phenmaleat

Active Member
Linh ạ, dù sao thì tabi cũng đã ra đi rồi,bạn buồn cũng đâu làm tabi sống lại được đúng không? bạn hãy tin rằng biết đâu đó tabi ra đi như vậy sẽ đầu thai tới 1 nhà có chủ thật tốt, có thể tốt hơn mình rất nhiều. bạn hãy để cho tabi ra đi thanh thản vì bạn buồn như vậy, tabi biết cũng sẽ rất buồn đấy bạn có biết không? Rất có thể tabi vẫn luôn luôn theo chân bạn mà bạn không biết đó thôi.Chính vì vậy bạn hãy lạc quan hơn, sống cho mình, cho mọi người, cho những đứa còn lại đang chờ chỗ dựa là bạn, và hơn hết là tabi bạn ạ

Linh ơi, Mong rằng thời gian trôi qua sẽ làm vơi đi nỗi đau trong Linh...Trước khi ra đi chắc chắn Tabi đã cảm nhận tình yêu và sự quan tâm, săn sóc của Linh rồi và nó đã hạnh phúc lắm rồi. Cố lên Linh nhé !

linhlady

Member
Linh ơi! hôm nào c lên Hn thì c e ta đi đàn đúm nhé! đi chơi quên sầu đi, e dành sức mà chăm mấy đứa lít nhít nữa. Tabi luôn sống trong tim mình, chỉ là e ấy đi tìm hạnh phúc riêng thôi.:-h

Linhmu_93

Active Member
Cám ơn mọi người đã an ủi và hiểu cho cảm xúc của em nhé! Nói thật là thời gian này e cảm thấy k ổn chút nào vì quá đau mà vẫn phải cố cười. Cười để mẹ đỡ buồn, đỡ thấy có lỗi, cười để mọi người nghĩ mình sẽ ổn thôi, cười để Tabi nhìn thấy và an lòng ra đi. Rồi con sẽ thành thiên thần, rồi đầu thai làm người để có đau ốm con biết nói, biết khóc. Đừng chịu đựng 1 mình khi đâu đớn như thế.
Hnay đọc được vài lời comment của 1 người nào đó trên vp lấy nick là Tabi, vội vàng vào xem. Rồi thất vọng vì từng câu người đó thốt ra k hề xứng đáng với cái tên của con, Tabi ạ. Thay mặt người đó xin lỗi Tabi nhé. Mong Tabi k chấp nhặt con nhỉ? Con phù hộ cho các anh chị em mạnh khỏe, hạnh phúc. Nhất là chị Bột được mẹ tròn con vuông nhé!

chienvet

Chuyên gia thú y
Chia buồn cùng em! Nhưng anh nghĩ với những dấu hiệu đó hoàn toàn không phải là bệnh do Leptospira gây ra. Vì anh là người nghiên cứu về Leptospirosis khi làm đồ án tốt nghiệp. Em có thể cho anh xem cái giấy chứng nhận kết quả làm xét nghiệm không? Vì Xoắn khuẩn là một bệnh khá nguy hiểm và chỉ có cơ quan nơi anh thực tập là làm xét nghiệm xoắn khuẩn của toàn miền Bắc. Vì pk mà em nói tới đã có quá nhiều các chẩn đoán sai mà khi bệnh nhân từ dưới đó lên anh làm lại đã khác, nên anh không tin tưởng các kết luận bên đó lắm! Chia buồn cùng em, vì em còn các em còn lại mà xoắn khuẩn thì lây qua nhiều đường, như chỉ cần tiếp xúc với nước tiểu của mèo, thế nên mèo khác hoàn toàn có thể bị lây! Cần phải làm rõ vấn đề em ạ, để còn tiêm phòng hoặc chữa sớm. Vì xoắn khuẩn chỉ là một loại kí sinh trùng nên hoàn toàn chữa được khi phát hiện sớm (chưa tác động đến gan, tụy...v..vv)!

Linhmu_93

Active Member
Chia buồn cùng em! Nhưng anh nghĩ với những dấu hiệu đó hoàn toàn không phải là bệnh do Leptospira gây ra. Vì anh là người nghiên cứu về Leptospirosis khi làm đồ án tốt nghiệp. Em có thể cho anh xem cái giấy chứng nhận kết quả làm xét nghiệm không? Vì Xoắn khuẩn là một bệnh khá nguy hiểm và chỉ có cơ quan nơi anh thực tập là làm xét nghiệm xoắn khuẩn của toàn miền Bắc. Vì pk mà em nói tới đã có quá nhiều các chẩn đoán sai mà khi bệnh nhân từ dưới đó lên anh làm lại đã khác, nên anh không tin tưởng các kết luận bên đó lắm! Chia buồn cùng em, vì em còn các em còn lại mà xoắn khuẩn thì lây qua nhiều đường, như chỉ cần tiếp xúc với nước tiểu của mèo, thế nên mèo khác hoàn toàn có thể bị lây! Cần phải làm rõ vấn đề em ạ, để còn tiêm phòng hoặc chữa sớm. Vì xoắn khuẩn chỉ là một loại kí sinh trùng nên hoàn toàn chữa được khi phát hiện sớm (chưa tác động đến gan, tụy...v..vv)!
Vâng. Để e hỏi mẹ xem sao. Vì a bs gọi cho mẹ em thôg báo kq thôi. Mẹ e k đến lấy kq nữa. Sáng Tabi mất thì chiều mới có kết quả mà.

vyle

Member
Bớt buồn chưa mẹ Linh, vui lên cho con nó thấy nó còn vui chứ nè....

bizonzon

Active Member
Bơ suốt ngày chổng mông lên mơi thằng Lu thái giám.

Thằng Sâu (thái giám teen) bị xem phim 18+ bất đắc dĩ, mắt chữ O mồm chữ A xong là quay sang đuổi con Chanh chạy vòng quanh nhà để thử "giống trong phim", -_-

prunus_mume

Member
Bơ suốt ngày chổng mông lên mơi thằng Lu thái giám.

Thằng Sâu (thái giám teen) bị xem phim 18+ bất đắc dĩ, mắt chữ O mồm chữ A xong là quay sang đuổi con Chanh chạy vòng quanh nhà để thử "giống trong phim", -_-
=)) Trời ơi khổ thân Bơ quá!!!
Mà bạn trẻ nào đang "đứng" trên Bơ thế ạ :-?

bizonzon

Active Member
=)) Trời ơi khổ thân Bơ quá!!!
Mà bạn trẻ nào đang "đứng" trên Bơ thế ạ :-?
À, đó là thằng thái giám lâu năm nhà tớ, sứt môi hở hàm ếch, cộng thêm công phu lưỡi dài tuyệt đỉnh và khả năng abc vô đối mà ko cần hạt :D

prunus_mume

Member
À à :D Bạn Lucas mà hay bị gọi là Lu cháo lòng ý ạ :|
Chắc bạn ý vẫn giữ đức tính cũ là các em cứ giơ ra là anh "tới" thôi :)) Thế cũng tốt ạ :x Nó không ý thức được mình "mất" thì chắc sẽ không buồn :x
"abc vô đối không cần hạt" => cái này em phải like gấp 10 ạ :">

À, đó là thằng thái giám lâu năm nhà tớ, sứt môi hở hàm ếch, cộng thêm công phu lưỡi dài tuyệt đỉnh và khả năng abc vô đối mà ko cần hạt :D
Lúc đầu nhìn hình em cũng thấy ngờ ngợ. Tuởng ai hoá ra là Lu cháo lòng:). Cháu nó là thái giám cũng có cái hay đấy chứ nhỉ, bây h thì tha hồ"ăn chơi không ra sản phẩm", mẹ Bizonzon cũng không lo mẹ bé Bơ vác cô con gái chửa ễnh bụng sang bắt đền nhé:D

bizonzon

Active Member
Lúc đầu nhìn hình em cũng thấy ngờ ngợ. Tuởng ai hoá ra là Lu cháo lòng:). Cháu nó là thái giám cũng có cái hay đấy chứ nhỉ, bây h thì tha hồ"ăn chơi không ra sản phẩm", mẹ Bizonzon cũng không lo mẹ bé Bơ vác cô con gái chửa ễnh bụng sang bắt đền nhé:D
Đây là lý do chính mà Bơ được gửi sang nhà mình đấy :D. Nguyên văn của mẹ cháu Bơ là "chị cho em gửi Bơ sang với anh Lu, để cháu sướng mà không phải mang bầu" :-w

thanhcarter

Member
A ơi, thế chắc e cứ phải khóc trc mặt anh, trc mặt mẹ em, trc mặt mọi người mới là đau hả a? E tưởng a phải là người hiểu hơn ai hết chứ? A cũng mới mất đi những ty nhỏ của mình cơ mà. Nhưng a còn đc bù đắp vì Vodka sinh 5 em bé khoẻ mạnh. Còn Chivas cũng sắp sinh. Còn e có gì? Bột bầu bí nên lo nhất vì sợ lây. Bơ đòi chồng ghê quá, lăn lộn khổ sở, ....Suki là e ít lo nhất vì con ở nhà mẹ Milk nên k sợ lây. E nói thật với a là vì e k muốn Tabi lưu luyến k đi đc nên cố gắng ít khóc nhất đến mức có thể.
A có biết, nhìn mẹ e khổ sở, đứng trong toilet có cái máy giặt, nghĩ lúc Tabi nhảy lên ngồi nhìn, khóc nấc lên, e đã phải kiểm chế rồi đợi mẹ ra ngoài là e k ngừng khóc được.... Có lẽ, anh là con trai nên cảm xúc và cách thể hiện khác anh ạ.
Đúng là cô ngốc.....e chẳng hiểu a chút nào...đang cố gắng động viên e.nếu như a o phải là a,o phải là ng cũng có ty lớn dành cho các e miu,o phải cũng là ng đồng cảm và đồng cảnh ngộ với e thì a có lặn lội cùng e như vậy o?cùng e chia nỗi buồn nvay o?ngốc lắm nàng ah........A tin e sẽ vượt qua được sự mất mát lớn này....Ta cùng chúc cho Tabi hạnh phúc vui vẻ ở 1 thế giới khác nào.(*)(*)(*)(*)(*)

Linhmu_93

Active Member
Tình hình của Bơ ở bên nhà chị thì thế này nhé<):)

Aaaaaa, trời ơi sao bác lại show ảnh ....của cháu lên???! Làm mất hết cả hình tượng :(( tnay thì sau này làm sao mẹ cháu còn tìm chồng "đích thực" cho cháu đc nữa :( mà sao lại "ngay và luôn" trên đầu giường của mẹ thế kia! .....

Linhmu_93

Active Member
Đúng là cô ngốc.....e chẳng hiểu a chút nào...đang cố gắng động viên e.nếu như a o phải là a,o phải là ng cũng có ty lớn dành cho các e miu,o phải cũng là ng đồng cảm và đồng cảnh ngộ với e thì a có lặn lội cùng e như vậy o?cùng e chia nỗi buồn nvay o?ngốc lắm nàng ah........A tin e sẽ vượt qua được sự mất mát lớn này....Ta cùng chúc cho Tabi hạnh phúc vui vẻ ở 1 thế giới khác nào.(*)(*)(*)(*)(*)
E hiểu là a tốt mà, chỉ là a nói k đúng lúc thôi. E cũng chúc Nhọ bình an à hạnh phúc ở tg bên kia. Có lẽ, Tabi và Nhọ đang tung tăng dắt nhau đi chơi.....

whitexsnow

Active Member
E hiểu là a tốt mà, chỉ là a nói k đúng lúc thôi. E cũng chúc Nhọ bình an à hạnh phúc ở tg bên kia. Có lẽ, Tabi và Nhọ đang tung tăng dắt nhau đi chơi.....
Hic, em vừa mất 1 bé nữa à hay Nhọ là mất lâu rồi thế em :(:(:(

Cố gắng vượt qua em nhé, dạo nè có còn buồn nhiều không, sống tốt để lo cho mấy đứa còn lại nhé em ;;)