• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

hathu08

Active Member
trời ơi, mèo mẫu đã ăn ảnh rồi mà tay chụp lại còn chuẩn nữa :x :x :X
Có 1 bé còi hơn mấy anh chị ah chị ngudaymuon? Bốn đứa có quấy mẹ Xù không? Xù giờ chắc ra dáng người lớn lắm rồi chị nhỉ

ZzGauzZ

Member
Ui mới nhỏ xíu mà các bé đã học theo các anh chị cô dì chú bác mèo trong VP ngủ ngửa này =)) Em nhớ tầm 10 ngày là mèo con mở mắt rồi mà ta :thingking:
Em thấy Gấu lông xoăn hay thẳng đều đẹp trai như thường :blusshing: rất chi là lãng tử, thế mà mẹ ngudaymuon cứ nói xấu con trai là nông dân với đạp xích lô :D bộ ảnh thiên thần nhỏ và các vì sao nếu thêm thiên thần to vào chắc vui lắm =)) Gấu và nằm vào chỉ thấy 1 thiên thần mập không thấy sao đâu hết :))
Xù khỏe và ăn uống bình thường lại chưa chị, các vết mổ lành hẳn chưa ạh :love struck:

Mimi83

Member
Này N ơi, sao chẳng thấy cái mặt chúng nó ra vẻ 34 tý nào nhỉ, cái mũi cao chứ không tịt?!!! Nhưng mà đúng là con của Gấu rồi, cái mồm không lẫn đi đâu được. Càng nhìn càng yêu!

hoalinh

Member
Này N ơi, sao chẳng thấy cái mặt chúng nó ra vẻ 34 tý nào nhỉ, cái mũi cao chứ không tịt?!!! Nhưng mà đúng là con của Gấu rồi, cái mồm không lẫn đi đâu được. Càng nhìn càng yêu!

Mặt tịt đó thôi vì mũi nó nằm sát giữa hai mắt .

thuan81

Active Member
nhìn chưa kĩ rồi!bé nó tịt lắm bạn ơi!nhìn là thấy tịt liền mà!tịt mít mùa luôn mà!Nhung ơi!Tôi đã rung động khi nhìn thấy...... mèo!hic hic

ZzGauzZ

Member
nhìn chưa kĩ rồi!bé nó tịt lắm bạn ơi!nhìn là thấy tịt liền mà!tịt mít mùa luôn mà!Nhung ơi!Tôi đã rung động khi nhìn thấy...... mèo!hic hic
A.Thuận chôm câu của hot topic tìm lysun ngoài trang chủ =)) VP nhà mình dạo này nhiều người phát hiện thêm bị bệnh ... tim quá nhỉ :))

hoalinh

Member
Nhà của ngudaymuon lên đến trang 36 rùi .....hic .Uớc gì nhà mình được như chị ấy

bichdiep

Member
Ôi, trộm vía, các bé yêu xinh không thể tả, đến hôm nay chắc là đã mở mắt rồi chị nhỉ? Mỗi ngày vào top này là em mại muốn có mèo con để chăm, hic, ước mơ nhỏ bé ấy không biết khi nào thì thực hiện được.
Chúc đội quân hở hàm ếch tý hon mỗi này 1 xinh đẹp, khoẻ mạnh và thông minh.
P/S: Đang có người ghét em vì đi phát tán ảnh của người đó đó chị ;)

ngudaymuon

Active Member
Bốn thiên thần nhà ngudaymuon

Hôm nay các bé tròn 12 tuổi mà mắt vẫn ti hí, không chịu mở :((. Ghét quá đi mất.
Xù hâm thì cứ cắn cái vết mổ rách toét ra, khổ thân, cứ băng vào nó lại cắn ra. Chắc tại đang lên da non nên nó khó chịu. :(( Chỉ muốn tống cổ nó ra ngoài đường, õng ẹo, chả được cái tích sự gì cả.
Cả nhà ơi, CHÂN DUNG tụi nhỏ này. Có vẻ tính tình mai sau ưỡn ẹo giống Xù ngố lắm, bé tý mà đã điệu đà rồi.

ngudaymuon

Active Member
Bốn thiên thần nhà ngudaymuon

Chào một ngày mới nhé, các thiên thần của mẹ. :)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ngudaymuon mua cho xù 1 cái phễu đeo cổ tránh cho nó cắn, liếm vào vết mổ hoặc có thể dũng lõi cuôn băng dính cỡ to cho đỡ cồng kềnh cũng được. Nếu không nó cứ liếm vào đó lâu lành lắm đấy.

ngudaymuon

Active Member
Ngudaymuon mua cho xù 1 cái phễu đeo cổ tránh cho nó cắn, liếm vào vết mổ hoặc có thể dũng lõi cuôn băng dính cỡ to cho đỡ cồng kềnh cũng được. Nếu không nó cứ liếm vào đó lâu lành lắm đấy.
E thương nó nên ko cho đeo phễu mà làm dăng dính vào vết mổ, thế mà nó có hiểu đau, cứ cho mồm vào cắn choét cái vết đó ra. Nhìn vừa xót ruột vừa bực. :(( Hôm nay e nghiền kháng sinh dổ vào vết mổ rồi, nó mà cắn nữa, đắng cho hết liếm luôn. Tức nó quá. :((

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Trời đất, xù không hiểu đâu, mèo là giống sạch sẽ, không thích trên người dính bất cứ thứ gì, em phải làm ngay đi, không mà nhiễm trùng thì nguy hiểm lắm.

thuan81

Active Member
Em mua bột rắc vết thương Sulfar(sulfanilamid 30%)lọ 8g ,rắc vết thương hay cực kì!hôm bé Heo nhà anh bị vết chó cắn lở loét ghê lắm!nhưng rắc loại này hiệu quả vô cùng!bên cạnh đó em nên mua cái phễu đeo cổ !cố gắng thôi em à!Nó chẳng biết gì đâu cứ ngứa là cào thôi!đeo đến khi vết thương liển hẳn hãy tháo ra,cứ da non mỏng cũng bị nó cào ra thôi!

ngudaymuon

Active Member
Em mua bột rắc vết thương Sulfar(sulfanilamid 30%)lọ 8g ,rắc vết thương hay cực kì!hôm bé Heo nhà anh bị vết chó cắn lở loét ghê lắm!nhưng rắc loại này hiệu quả vô cùng!bên cạnh đó em nên mua cái phễu đeo cổ !cố gắng thôi em à!Nó chẳng biết gì đâu cứ ngứa là cào thôi!đeo đến khi vết thương liển hẳn hãy tháo ra,cứ da non mỏng cũng bị nó cào ra thôi!
E rắc rồi anh ạ, em ko đeo phễu nhưng em làm băng, băng kín cái vết mổ lại. mấy hôm trước nó đâu có liếm đc thế, đã cảm giác alf khô rồi, thế mà sáng nay dậy thấy nó cắn bung bét cái vết đó ra. :(:)(( Thương quá. E vừa băng lại rồi nhưng cứ phải ngồi canh nó xem nó có phản ứng gì không. Có khi phải đeo phễu cho nó thật. 12 ngày rồi mà không khô vết mổ đc với nó. :angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry::angry:

hoalinh

Member
Chưa bao giờ thấy Nhung tức giận cho nhiều biểu tượng mặt đỏ thế kia.....hihihihi .Nhung cho nó mặc áo xem , hình như có một bộ cho nó thì phải ngày trứơc em có kể cho nó mặc vào thì Xù ko chịu được , mình làm sao mà ngồi canh được mãi được

thuan81

Active Member
Em phải đeo phễu thôi!con Heo của anh chủ cũ nó không dùng phễu nên vết thương mấy tháng không lành,mình không canh nó được em à!anh đeo cho con Heo thấy nó khó chịu tội nghiệp tháo ra cho nó khỏe chút,vừa quay lưng ra nhìn phía trước quay vào thì nó lai cào tung ra!không thể mềm lòng được với nó em à!

bjkb4b0n

Member
mỗi lần vào thăm gia đình của chị Nhung thì lại thấy mấy bé lớn hơn,xinh hơn,nhìn mà yêu quá chị Nhung à hihi

Nhìn mấy thiên thần của chị ngudaymuon đáng yêu quá đi:x Điệu đà quá cơ :x (trộm vía:p)
Mong cho các bé mau ăn chóng lớn xinh đẹp như mẹ nhé :*. Và mẹ Xù cũng chóng nghe lời chị ngudaymuon để vết mổ mau lành ^^

Status
Không mở trả lời sau này.