• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

beheoxinhxan

Active Member
Up hình mới của 4 thiên thần nhỏ đi Nhung ơi :love struck:. Hôm nay chắc là mấy bécon mở mắt hết rồi nhỉ?:love struck:

ngudaymuon

Active Member
:) Hai hôm nay mắt mấy đứa nhỏ đã ti hí hết rồi, nhưng chưa đứa nào mở to cả. 14 ngày rồi, hay bọn nhỏ nhà ngudaymuon chậm lớn nhỉ. :(
Vết mổ của Xù thì đã khô, đang lên da non, cầu trời cầu phật, cầu Xù....Amen Xù không cắn vết mổ ra nữa cho mau lành. :D
Cho mình hỏi cả nhà thêm chút, là bao lâu thì tắm cho mẹ Xù được nhỉ, con bé bẩn, nó khó chịu, cứ khịt mũi suốt, mà Xù bẩn nên Gấu hay bị nôn khi lại gần Xù và các con. :(
Haizzzzzzzzzzzzz, khổ thế!

beheoxinhxan

Active Member
Nghe nói có sữa tắm khô cho mèo. Nhung hỏi thử xem, tắm khô thì chắc là được rồi đấy:love struck: Thấy ở vuongquocchomeo có bán.

ngudaymuon

Active Member
Nghe nói có sữa tắm khô cho mèo. Nhung hỏi thử xem, tắm khô thì chắc là được rồi đấy:love struck: Thấy ở vuongquocchomeo có bán.
Cái đó em mua rồi chị ạ, nhưng con bé Xù nó liếm lông suốt cả ngày. Lần trước tắm cho Xù bằng sữa tắm khô đó, Xù liếm xong, nôn hết ra. :( Giờ cái lọ sữa tắm khô đó có tắc dụng khác là rắc vào catsan cho catsan không bị mùi. :)

thuan81

Active Member
Em nhúng khăn ướt lau cho bé nó!chứ nó mới sinh xong yếu lắm!tắm sợ nó bệnh thì nguy nữa!tại anh nghĩ lông mèo lâu khô,cứ để thắm vào người nó không tốt cộng thêm sức khỏe yếu!nó sẽ rất dễ bệnh

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
:) Hai hôm nay mắt mấy đứa nhỏ đã ti hí hết rồi, nhưng chưa đứa nào mở to cả. 14 ngày rồi, hay bọn nhỏ nhà ngudaymuon chậm lớn nhỉ. :(
Vết mổ của Xù thì đã khô, đang lên da non, cầu trời cầu phật, cầu Xù....Amen Xù không cắn vết mổ ra nữa cho mau lành. :D
Cho mình hỏi cả nhà thêm chút, là bao lâu thì tắm cho mẹ Xù được nhỉ, con bé bẩn, nó khó chịu, cứ khịt mũi suốt, mà Xù bẩn nên Gấu hay bị nôn khi lại gần Xù và các con. :(
Haizzzzzzzzzzzzz, khổ thế!
Theo như kinh nghiệm anh được biết, đàn mèo có 5 con thì phải ngoài 15 ngày mèo con mới mở mắt đấy.

ZzGauzZ

Member
Không biết mèo có giống cún không chứ hồi trước nhà bạn em, cún Mina (thuộc loại cún nhật lông um sùm :))) 8 tuổi lần đầu sinh em bé sau 2 tuần đã lôi ra tắm vô tư chị ạh :) còn mấy nhóc thì cứ lau chùi, sau 1 tháng thì cũng cho tắm lun :)

bizonzon

Active Member
Chào một ngày mới nhé, các thiên thần của mẹ. :)
Chả hiểu chào buổi sáng hay chào buổi tối mà mắt mũi cứ tít mít thế này chị :))
Mà, ảnh ở bài phía trên chả đứa nào ngậm được cái mồm vào kìa :thingking:, hở hàm ếch hết rồi, đúng con bố sứt môi rồi :thingking:

thuan81

Active Member
hôm nay chắc chắn nhóc nhà ngudaymuon sẽ mở mắt hết nè!Nhung ơi !chụp hình lũ nhóc tưng bừng đi !mấy hôm nay chắc là khác lắm rồi!>:D<

ngudaymuon

Active Member
hôm nay chắc chắn nhóc nhà ngudaymuon sẽ mở mắt hết nè!Nhung ơi !chụp hình lũ nhóc tưng bừng đi !mấy hôm nay chắc là khác lắm rồi!>:D<
Hôm nay ba đứa kia đã mở mắt rồi, còn mỗi thằng Còi Papai là chưa thấy động tĩnh gì cả. Haizzzzzzzzzz, chắc do nó còi quá. :(
Chúng nó lớn nhanh thật anh ạ, mơi thế mà hôm qua đã bò lổm ngổm rồi. Tối qua đc cô Shimmy mang cho cái cào móng, lớn nhanh lên để còn nghịch nào, các thiên thần bé nhỏ.:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

ruồi bẹp

Active Member
bao giờ tụi nhỏ lớn lên nhỉ, biết chạy rồi cô Ruồi sẽ đến tặng mỗi đứa một cái váy :))
a không, 2 cháu gái tặng váy, 2 cháu trai tặng áo he he.
Gắng ăn ngoan chóng nhớn nhá

meonho124

Member
Các em xinh quá mỗi ngày qua nhìn các em thấy lớn hơn tí tí , lông dầy hơn rồi bắt đầu bông lên thích quá , có 2 em mũi đỏ choét 2 em mũi lại hồng hồng :))

hoalinh

Member
Nhung ơi ,,,,,,,,,,chưa ngủ dậy à ..........Up hình các bé mở mắt cho mọi người xem đi .Mọi khi dậy sớm post hình các bé mà

tzenki

Member
đề nghị chị post ảnh mở mắt của mấy bé cho anh em được ngắm .Nhìn mấy bé xinh quá ...

thuan81

Active Member
Nhung ơi!tình hình này em mà không post ảnh các nhóc sẽ bị bắn nick hội đồng cảnh cáo!xong sẽ bị biểu tình tại nhà em đó :))

ngudaymuon

Active Member
Nhung ơi!tình hình này em mà không post ảnh các nhóc sẽ bị bắn nick hội đồng cảnh cáo!xong sẽ bị biểu tình tại nhà em đó :))
:D E đang nịnh ông xã, tối nay mới chụp hình mới cho mấy bé. :) Thì phải mai ngày kia mới có ảnh của mấy bé được. Có ba bé mở mắt rồi, còn thằng Còi thì chưa, chắc do nó Còi quá nên phát triển cũng chậm hơn.
Hôm nay Xù đã được tắm táp cho sạch sẽ, bỏ mấy cái mùi không thơm tho đi, trông con bé lại đáng yêu như ngày nào.:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:
Hôm nay nghỉ 2.9, Bé Ỉn sẽ về nhà cho đén thứ hai mẹ đi làm mới cho đi, hi vọng khi về nhà Ỉn sẽ thân thiết với các anh các chị, để được ở nhà không phải đi bụi nữa. Hi vọng...

cun0206

Member
Ông xã chị Nhung chụp ảnh đẹp thật, chắc anh à dân chuyên chụp ảnh hả chị. Còi nhà chị vẫn chưa mở mắt hả chị, em nghĩ là trong 14-15 ngày là mấy đứa mở hết thôi chị ạ Nhìn cái ảnh 4 đứa nằm ngủ như 4 con lợn con ấy nhỉ, nhìn ảnh mấy đứa nhà chị lại nhớ mấy đứa nhà em. Chúc mấy đứa mau cứng cáp và mẹ nó nhiều sữa cho mấy đứa bú

thuan81

Active Member
Nhung ơi!chiều nay chụp luôn tấm ảnh Bố Mẹ (Gấu + Xù)và lũ nhóc nha!thêm cả Ông Nội và Bà Ngoại nữa(ông xã Nhung và Nhung ) với tất cả các nhóc hà hà :)) khung cảnh gia đình ấm áp nha! Anh nghĩ chụp như vậy sẽ hay và rất hay đó!:love struck:

Status
Không mở trả lời sau này.