• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

D_P_HOA

Active Member
anh, hnay có ở nhà ko em qua đưa ít quần áo quyên góp, ủng hộ Mtrung lũ lụt, tối qua phải ngồi lọc ra, sáng khệ nệ vác đi....
Biết các bạn có chương trình thế này, mình mang 1 ít đến ủng hộ nhỉ, còn toàn quần áo cũ nhưng vẫn tốt, nhưng bây giwof đút hết trên kho nên khó lấy ra quá cơ :((, nấu có lần sau ới tớ 1 tiếng nhé

Biết các bạn có chương trình thế này, mình mang 1 ít đến ủng hộ nhỉ, còn toàn quần áo cũ nhưng vẫn tốt, nhưng bây giwof đút hết trên kho nên khó lấy ra quá cơ :((, nấu có lần sau ới tớ 1 tiếng nhé
Hừm, lại còn hy vọng có lần sau nữa chứ, thiếu thêm điều ước lũ vượt báo động cấp 3 cho đủ bộ...Vậy đấy, con thì để đói, để dơ, mà mèo thì lúc nào cũng no và thơm...mẹ thế đấy

Sheryl

Active Member
Anh ơi, em đổi thuốc cho nhà ngudaymuon rồi. Anh đừng bôi Nizoral không có tác dụng với Ringworm đâu :|. Ketoconazol không có tác dụng mấy với Ringworm, cái này em viết từ lẩu lầu lâu rồi mà :|

Sheryl

Active Member
Chị ơi, đi chơi về chưa? Cho em xem tác phẩm nghệ thuật tí nào :">.

Anh ơi, em đổi thuốc cho nhà ngudaymuon rồi. Anh đừng bôi Nizoral không có tác dụng với Ringworm đâu :|. Ketoconazol không có tác dụng mấy với Ringworm, cái này em viết từ lẩu lầu lâu rồi mà :|
sơ ri hay tìm hiểu thuốc thang và mỹ phẩm. Cho anh lời khuyên nên dùng thuốc gì cho mèo nhà anh bi giờ:((

ngudaymuon

Active Member
Chị ơi mấy nhóc đã đỡ chưa chị? chị đang dùng thuốc gì thế:(
e ra hàng thuốc mua cái cồn iốt và để lau cho bọn trẻ con, rồi bôi thuốc, skillneal hoặc cái thuốc gì đó chưũa nấm mà có thành phần terbinafil là đc. cái đó chị đc ring gum, nhưng không biết bọn nàh em alf nấm gì

Mimi83

Member
Dũng ơi, nhà Dũng ở đâu, mình có nhiều quần áo cũ của hai mẹ con, đang còn tốt nên không muốn vứt đi, tiếc!!! Nếu Dũng và các bạn không chê thì mình sẽ chọn lọc lại chỉ lấy đố ấm thôi rồi chở đến nhà Dũng cho mình góp tý chút được không?
Dũng ơi, đi hiện trường chiều nay mới về được, còn kịp không?

hoalinh

Member
Dũng ơi, đi hiện trường chiều nay mới về được, còn kịp không?
Chiều qua hai vợ chồng cháu mang một bao tải đến nhà cô bạn nhưng theo lời cô bạn đó đi tiền thực tế trước về kể rằng : " người dân vùng lũ đã nhận đủ quần áo và mì tôm rồi vì thế họ nhận có vẻ hờ hững , không cần mà muốn nhận tiền , mà tiền thì cho bao nhiêu mới đủ hả trời ....." .Cuối cùng hai vợ chồng lại khệ nệ ôm bao tải quần áo về trả lại cho chủ của đống quần áo đó

ngudaymuon

Active Member
Chiều qua hai vợ chồng cháu mang một bao tải đến nhà cô bạn nhưng theo lời cô bạn đó đi tiền thực tế trước về kể rằng : " người dân vùng lũ đã nhận đủ quần áo và mì tôm rồi vì thế họ nhận có vẻ hờ hững , không cần mà muốn nhận tiền , mà tiền thì cho bao nhiêu mới đủ hả trời ....." .Cuối cùng hai vợ chồng lại khệ nệ ôm bao tải quần áo về trả lại cho chủ của đống quần áo đó
Hóa ra là thật hả anh? Lúc e nghe mấy chị bên tòa soạn nói, e ko tin, cho là bọn nó nói láo, :(( chẳng biết sao nữa, hoang mang quá

binhboong

Member
tôi thì nghĩ khác.ủng hộ thì tùy tâm,có tấm lòng là rất đáng quý,tất nhiên tiền thì không bao h là đủ nhưng người dân vùng lũ không phải họ chê quần áo,mỳ tôm...đâu bạn ạ.đôi khi ta nhiệt tình quá mà quên mất họ thực sự cần gì.ví dụ vùng bị cô lập,nước ngập,điện không có,cấp lương thực hỗ trợ thì tặng phở,cháo ăn liền,bánh đa cua...thì họ ăn kiểu gì(bánh mì,mì tôm còn ăn sống được cầm hơi,chứ loại kia thì....)cái người dân cần thực sự lúc này là phân bón và giống gieo trồng bạn ạ,đấy là thứ họ cần để ổn định cuộc sống lâu dài..

_nhà báo người ta chỉ viết và nói theo cảm tính thôi.vài dòng có j không phải bạn bỏ quá cho

ngudaymuon

Active Member
tôi thì nghĩ khác.ủng hộ thì tùy tâm,có tấm lòng là rất đáng quý,tất nhiên tiền thì không bao h là đủ nhưng người dân vùng lũ không phải họ chê quần áo,mỳ tôm...đâu bạn ạ.đôi khi ta nhiệt tình quá mà quên mất họ thực sự cần gì.ví dụ vùng bị cô lập,nước ngập,điện không có,cấp lương thực hỗ trợ thì tặng phở,cháo ăn liền,bánh đa cua...thì họ ăn kiểu gì(bánh mì,mì tôm còn ăn sống được cầm hơi,chứ loại kia thì....)cái người dân cần thực sự lúc này là phân bón và giống gieo trồng bạn ạ,đấy là thứ họ cần để ổn định cuộc sống lâu dài..

_nhà báo người ta chỉ viết và nói theo cảm tính thôi.vài dòng có j không phải bạn bỏ quá cho
Tại vì chồng mình làm báo, bên công ty có tổ chức một chuyến đi vào vùng lũ ( cụ thể ở đây là Thanh Hoá và nghệ an). Hôm hai vc khệ nệ mang quần áo và Mì tôm đến toà soạn để gửi xe ( vì công ty chồng phát động) chị biên tập có nói ; ' hôm qua chị liên lạc với ban lũ lụt (phòng chống hay chỉ đạo...đại loại thế) thì người ta có kêu đừng mang quần áo và mì tôm đến nữa, họ chỉ nhận tiền thôi :(:(
Cả toà soạn nghệt mặt ra, cho rằng mấy ông bà trong đó làm ăn khuất tất, dân họ nghèo như thế, chẳng còn gì trong nhà, có cái gì họ quý cái đó rồi, họ đâu có đòi hỏi thế? Cái đó là do ở trên làm ăn tùm lum, quần áo hỗ trợ thì đem ra ga ra lau xe, mì tôm thì đem chia nhau, dân họ có được gì đâu.
Hôm nay nghe a Dũng nói thế càng buồn, buồn vì bao nhiêu tình cảm của mọi người cuối cùng dân lũ vẫn đói, vẫn rét còn cái bọn đục nước béo cò thì ngày càng giàu lên.
Bao giờ mới hết quan liêu tham nhũng?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Tại vì chồng mình làm báo, bên công ty có tổ chức một chuyến đi vào vùng lũ ( cụ thể ở đây là Thanh Hoá và nghệ an). Hôm hai vc khệ nệ mang quần áo và Mì tôm đến toà soạn để gửi xe ( vì công ty chồng phát động) chị biên tập có nói ; ' hôm qua chị liên lạc với ban lũ lụt (phòng chống hay chỉ đạo...đại loại thế) thì người ta có kêu đừng mang quần áo và mì tôm đến nữa, họ chỉ nhận tiền thôi :(:(
Cả toà soạn nghệt mặt ra, cho rằng mấy ông bà trong đó làm ăn khuất tất, dân họ nghèo như thế, chẳng còn gì trong nhà, có cái gì họ quý cái đó rồi, họ đâu có đòi hỏi thế? Cái đó là do ở trên làm ăn tùm lum, quần áo hỗ trợ thì đem ra ga ra lau xe, mì tôm thì đem chia nhau, dân họ có được gì đâu.
Hôm nay nghe a Dũng nói thế càng buồn, buồn vì bao nhiêu tình cảm của mọi người cuối cùng dân lũ vẫn đói, vẫn rét còn cái bọn đục nước béo cò thì ngày càng giàu lên.
Bao giờ mới hết quan liêu tham nhũng?
Họ làm vậy thật là thất đức, nỡ ăn không của những người dân khốn khổ vì thiên tai, không còn gì để nói.

hoalinh

Member
Đã có quá nhiều quần áo với mỳ tôm cứu trợ họ rồi trên khắp cả nước nên họ bây giờ chỉ nhận tiền thôi .Nếu có chuyển thì người ta nhận cũng rất hờ hững , ko nhiệt tình nữa ,,,,

ngudaymuon

Active Member
Mẹ đần bố độn

Lâu rồi chú trọng đến bọn trẻ con mà quên mất chúng nó được sinh ra bới con mẹ Xù đần và thằng bố Gấu độn :D

Cai mặt con đần này nhà mình càng ngày càng thấy khó ưa :( Ghét nó lắm, chỉ muốn tống ra ngoài:angry::angry: Nhưng nghĩ thương cháu nó vừa đần vừa ngu nên lại thôi :D
Mà mới tìm hiểu Xù nó đần có trong gia phả rồi :D Thằng a trai Bông đần của Xù cũng y như Xù, đần thối đần nát :)). Nghe được thông tin này thấy vui vui lên tý, em nó có tên trong gia phả họ đần chứ không phải tại mẹ em nó không biết dạy dỗ. Cả nhà đừng mắng mẹ ngudaymuon chiều con nữa nhé :D

ngudaymuon

Active Member
Có cái quả bóng lúc lắc mà con bé ngồi đần mặt cả tối để chơi, nhĩ mà cũng buồn cười :D

Đã có quá nhiều quần áo với mỳ tôm cứu trợ họ rồi trên khắp cả nước nên họ bây giờ chỉ nhận tiền thôi .Nếu có chuyển thì người ta nhận cũng rất hờ hững , ko nhiệt tình nữa ,,,,
Hôm thứ 7 tuần rồi em có mang theo ít quần áo định gửi anh HLinh, máy đt hôm đó hết pin ko tài nào liên lạc được với bác. Cuối cùng lại xách về. Hix, cũng may ko gửi được chứ ko lại khổ bác mang đi mang về....

ngudaymuon

Active Member
Thằng bố Nông dân thì càng ngày càng Nông dân, cục súc, bị mẹ Ngudaymuon ghét quá :)) nên hành hạ cháu nó trong một buổi bức xúc :D. Cả nàh nhìn em nó nhé :D
đầu tiên là ung dung thư thái, đang êm đềm, nói chuyện vui vẻ. Sau đó ...:))
Bóp cổ này :D : Gấu, có nói không thì bẩu :)) Không mẹ bóp cổ nào :))
Gấu, nói lại lần nữa xem nào , nói : mẹ điên đi nào con :))

Nhà tớ có Mẹ Xù đần ( mặc dù giờ đã nưủa ông nửa bà ) và bố Gấu độn ( sắp thành công công ), tớ muốn thanh lý hai đứa này, ai có nhu cầu thì bẩu tớ nhá. :D

Status
Không mở trả lời sau này.