• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhà ngudaymuon

Status
Không mở trả lời sau này.

ngudaymuon

Active Member
Nhim phơi nắng

Con gái tớ xinh nhất trên đời :)) Trông đáng yêu quá đi mất :D
Mà con bé ngoan lắm nhé, đặt lên đùi là cứ ngồi im, không bao giờ nhảy xuống đâu. Ra quan cafe mẹ cho ngồi lên đùi, thế là ngồi im cả buổi để bố mẹ cafe tán gẫu. :) Cứ nghĩ lại nhớ Nhím quá.
@ A dũng ơi, bao giờ xe lớp anh chaỵ nhỉ? E gửi ít mì tôm và quần áo nhờ lớp anh chuyển hộ :)

X

xuka3691

Guest
ôi, cái con bé chân to chân bé...
chúc Nhím về nhà mới ăn ngoan ngủ ngoan, mau khỏi bệnh, chóng lớn, sớm lấy chồng ...Nhím nhé...

hoalinh

Member
anh mua Fay medical ở đâu hả anh, cái đó anh dùng hquả ko???
Mua Fay medical ở Trường Chinh, dùng cũng tốt nhưng để chữa nấm còn kết hợp nhiều thứ lắm như phải bỏ nhiều thời gian ngồi bên cạnh nó khi bôi thuốc , ko thì nó liếm thì chẳng còn tác dụng .Có thể ôm nó vào lòng sau khi bôi thuốc rồi xem một đĩa phim DVD chẳng hạn , ko thì sốt ruột chết đi được ,Nhím bị nấm toàn thân , 4 chân , kẽ chân , mí mắt , mép , đuôi , kẽ tai .Bôi thuốc ko thể hết cả một lúc khắp người được tất cả được .Tớ nghĩ thuốc tốt nhất chữa trị nấm chính là ánh nắng mặt trời nhưng thời tiết u ám quá , số giờ nắng ít ỏi ...........

Mua vòng chống liếm rồi nhưng thấy tồi tội khi đeo vào cổ , đành lấy một cái áo cũ vải mỏng , cắt thủng lỗ chỗ chui vào đầu , vào chân nó rồi buộc lại sau khi bôi cũng được .Tính mua một cái áo cho Nhím ở Vương Quốc vật nuôi nhưng vải dầy quá , ko thông thoáng , tháo ra mặc vào mất nhiều thời gian hơn là mình lấy mảnh vải mỏng cắt.....

Không biết thời gian ngấm thuốc là bao nhiêu sau khi bôi nhỉ ..... một tiếng đã đủ chưa ....?????

ngudaymuon

Active Member
Những hình ảnh cuối

Những hình ảnh cuối cùng ba đứa bên nhau và vẫn còn lông :D
Giờ thì, chị Nhím đi lấy chồng, lông đô và Gà" đã lông gió thôi bay " :))
Đô lấc cấc, cái mặt bẩn thỉu nhưng lấc cấc kinh khủng. Nhìn chỉ muốn đấm :))
Về độ bẩn thì E gàl à vô đối, cho dù vừa tắm rửa xong cái mặt em nó vẫn như chui lên từ đống bùn lầy. Kinh đừng hỏi :D
Còn cái con điên mà đứng lấp ló ở dưới nhìn lên là con Xù điên, thần kinh không ổn định đó. Có lúc tức lắm, nhưng thôi tự an ủi, thông cảm dùm con nó. Hồi bé cháu nó ngã từ tầng 3 ngã xuống nên chắc đầu óc cháu nó cũng không được bình thường cho lắm. Gà mai sau chắc cũng giống mẹ, bé tý mà độ đần đã...chuẩn hơn Xù.

thuan81

Active Member
nhìn cả nhà tụi nhóc lúm xúm mà cưng quá!trông Baby sắp bằng mẹ luôn rồi!mà xù làm mẹ rồi mà nhìn ngố thật hihi!

thuan81

Active Member

Nhìn Nhím bị cạo lông tùm lum mà thấy tội nghiệp cho bé lắm!:(cái cặp mắt nhìn buồn buồn không biết có phải không!:(
Chắc Nhím đang nói là :bố Dũng chụp ảnh con cho Mẹ Nhung xem phải không!
con rất mong được khỏi bệnh!:(
con rất nhớ Mẹ Nhung ,rất nhớ mama xù ,baba Gấu hic hic
nhớ cả nhà gà,em đô!:((
Mong nhím mau khỏi bệnh nha! tự dưng ngồi tưởng tượng sến như hến thật!:))=))

linhlamhn

Member
Chị Nhung phải là bà của tụi nhỏ mới đúng chứ nhỉ ? đã là mẹ của xù lại là mẹ của cả nhím là sao nhỉ :D

binhboong

Member
bệnh nấm tác oai tác quái thật,nhìn lũ nhóc đáng yêu là thế mà trị bệnh bị cạo lông:at wits end::at wits end::at wits end::at wits end:......chúc các bé nhà N nhanh khỏi bệnh nhé

nhiều lúc em cũng nản vì bệnh nấm của mèo lắm,bôi thuốc mãi không khỏi :( bôi thuốc vào bết rồi rối hết cả lông,nhìn con nó mà buồn ơi là buồn,nhất là giống mèo lông dài :( thương con ôm ấp trong lòng mình cũng bị lây mấy chỗ luôn :(( cứ nghĩ giá mà con nó khỏi nấm nhanh như mình thì có phải hay biết mấy...nhìn con nó gãi sồn sột,nhiều lúc gãi chảy cả máu lấy bông dịt lại mà xót ... Chúc các bé mèo bị nấm chóng khỏe!

Đính chính giúm anh Hoalinh: đấy là sữa tắm Fay Medicare :D chiết suất từ tinh dầu mù u :D em cũng đang dùng cho bé Nora nhà em,thấy cũng khá là tốt,mùi hơi hắc một tí vì rất là đặc,như kiểu mùi phấn rôm ý ạ :D đặc hơn các loại Fay khác nhiều :D trước đây em tắm cho Nora bằng Nizoral nhưng trên chai bảo chỉ nên tắm 2 lần,sau 2 lần đầy em dừng luôn :D chuyển sang Medicare :D em mua ở siêu thị Fivimart trên phố Lý Thái Tổ, giá 31.000 1 chai ạ :D

D_P_HOA

Active Member
Cái con Xù đần độn, ngu si...:(( đúng là may mắn khi nó phải mổ đẻ :( cơ hội để nó bị triệt sản luôn. Nó ko nên làm mẹ :( Cái con điên. :((
Hôm qua Nhím về nhà mới, mình nghĩ mãi, nghĩ đến NHím, rồi Đô, rồi cả Còi và bé Ba. Đêm không ngủ được, nước mắt cứ chảy ra, xót xa.
Không phải mình không tin bố mẹ mới của chúng nó, mình an tâm lắm khi gửi con mình đi bới mình hiểu nên mới quyết định để Nhím đi lúc này, khi con bé vẫn chưa khỏi hẳn, và rất xấu :((.
Nhưng cái cảm giác như mình mất đi một phần trên thân thể, thật khó diễn tả.
Nước mắt mình không cầm được, mình nhớ lại từng giây phút khi Xù sinh con, rồi từng nhóc chào đơi, nhưng tiếng kêu đầu tiên, những cái mồm bé tý...Rồi khi các bé mở mắt, biết đi, hạnh phúc có, nước mắt có , ...3 tháng, không phải là ít. Đêm, cứ mơ, mơ Nhím ngủ nằm cuộn tròn, rồi tỉnh dậy ngơ ngác...:( Lại thương.
Có lẽ lần đầu tiên mình cảm thấy tủi thân như chiều qua. RA khỏi cửa nhà a DŨng, đi trên đường mà nước mắt cứ chảy ra không dừng được. Mấy lần định quay lại để đón Nhím :(
Tối vợ a DŨng gọi điện bảo đừng lo, chị thâý Nhím dễ thương lắm, đang nằm trên giuờng ngủ...thấy trái tim ấm lại biết bao.
Quay ra nhìn con điên Xù lại lộn tiết, nó ngáy ầm ầm :(( chẳng có biểu gì xem : COn của tao đâu. Chắc nó chả bao giờ có khái niệm đấy mất. mèo gì mà đần thế, ngu hết chỗ nói, thấy ghét nó cay đắng, chỉ muốn tống nó ra ngoài. Con điên :((
Thằng bố đần thì cứ cắm mặt vào bát ăn, chả quan tâm đến cuộc sống trôi ra làm sao. Đúng là bố mẹ mất dạy.
CHỉ có em Gà là nhớn nhác, bình thường hai chị em quấn nhau lắm, đi ngủ là nằm cuộn với nhau, ăn cũng ăn cùng, đùa cùng...:(( KHổ thân Gà, lại phải chơi cùng thằng Đô lấc cấc rồi .
Hôm nay, buồn, nhớ, chán...
Chia xẻ với em, khâm phục nhà Ngủ Muộn thật. Dạo này vào đây thỉnh thoảng thấy con nhà ai bị nấm lại thấy buồn, Tuy chị chưa nhìn thấy mèo bị nấm bao giờ nhưng hôm nọ nhìn bọn nhỏ nhà em thấy cũng bình thường mà, thấy chúng nó vẫn xinh đẹp đấy chứ :)), chị nhìn thấy nhím nhà em được bac Hoa linh chăm tận tình như vậy thì chắc là mau khỏi thôi. chúc bọn trẻ con nhà em mau khỏi nấm để Mẹ ngủ trễ còn tổ chức mời các bác các cô đến ăn tiệc chứ nhỉ :))

D_P_HOA

Active Member
Trong khi đó Miu ngủ

và bắt đang rình bắt chuột

Miu nhà Dũng là anh Con Bẹt nhà chị đó , hôm trước chị vào Nhà Bác Xanh chơi ngó ngoay lại bắt con Bẹt về luôn Dũng ạ:)), Mẹ miu trông vẫn cực xinh, nhất là đôi mắt trong veo của nó ý, nhìn yêu cực. Chúc Dũng mau chữa khỏi nấm cho Nhím nhé

lululubu

Active Member
Mua vòng chống liếm rồi nhưng thấy tồi tội khi đeo vào cổ , đành lấy một cái áo cũ vải mỏng , cắt thủng lỗ chỗ chui vào đầu , vào chân nó rồi buộc lại sau khi bôi cũng được .Tính mua một cái áo cho Nhím ở Vương Quốc vật nuôi nhưng vải dầy quá , ko thông thoáng , tháo ra mặc vào mất nhiều thời gian hơn là mình lấy mảnh vải mỏng cắt.....
Anh hoalinh ơi, anh mua vòng chống liếm ở đâu đấy ạ, và giá là bao nhiêu? Em nghe bảo cái vòng đấy có thể tự làm được, mà chả biết mua cái loại xốp mỏng mỏng như thế ở đâu về mà cắt :)

Anh hoalinh ơi, anh mua vòng chống liếm ở đâu đấy ạ, và giá là bao nhiêu? Em nghe bảo cái vòng đấy có thể tự làm được, mà chả biết mua cái loại xốp mỏng mỏng như thế ở đâu về mà cắt :)
bạn có thể lên vương quốc vật nuôi mua :D mình cũng đã mua vòng chống liếm ở đấy,có 3 size thò phải,mình mua size vừa,45.000/cái mình dùng lúc tắm với sau khi bôi thuốc,rất tiện dụng :D

lululubu

Active Member
nhưng mà cái vòng đấy có hay bị hỏng không hả bạn? mới cả chất liệu của nó bằng gì vậy? hôm trước mình thấy có topic chị phudung hướng dẫn tự làm cái vòng chống liếm mà bằng chất liệu xốp xốp gì đấy, mình thấy khá mỏng manh, nên đang thắc mắc ko biết cái vòng được bán làm bằng chất liệu gì. chứ nhựa và sắt thì mèo đau lại sợ trụi lông cổ :(

Sheryl

Active Member
Vòng chống liếm làm bằng plastic, dùng miếng dính để dính lại (miếng dính như trên quần áo mình ấy), khá chắc.

hoalinh

Member
Nhím bị nấm nặng lắm ở bốn chân mặt trước mặt sau , kẽ móng chân ở 4 chân ,dưới bàn chân , nấm ăn vào đuôi chạy một đường dài hết đuôi ,dưới cổ , trên dưới cả hai mép , kẽ tai , trên dưới hai mắt , phần trên nửa sau thân đến *** , cổ .Vạch lông đến đâu là nấm đến đó trừ phần bụng dính một ít và nữa trên lưng .Nhím lười vận động cả ngày chỉ nằm ngủ nhưng đến giờ ăn thì Nhím ăn rất khỏe và chỉ đi lại khi co nhu cầu đi vệ sinh thôi tạm thời cũng tốt vì cần hạn chế đi lại do vết thương ở chân vẫn còn sưng và mới có hai hôm mà chỗ bị sưng xẹp đi chút trông thấy

hoalinh

Member
Xê ri ơi ..... hình như trên thị trương và cũng tùy từng cửa hàng thuốc ko phải cửa hàng nào cũng có loại thuốc Nizoral cool , loại này đắt hơn Nizoral màu vàng ,công thức cũng giống nhau nhưng Nizoral cool hình như có mùi bạc hà .Hôm qua mua bôi thử nhím một chút ở phía đuôi thì thấy thuốc có vẻ ngấm vào da nhanh hơn nhưng Nhím có vẻ khó chịu , kêu ...

hoalinh

Member
Xê ri ơi ..... hình như trên thị trương và cũng tùy từng cửa hàng thuốc ko phải cửa hàng nào cũng có loại thuốc Nizoral cool , loại này đắt hơn Nizoral màu vàng ,công thức cũng giống nhau nhưng Nizoral cool hình như có mùi bạc hà .Hôm qua mua bôi thử nhím một chút ở phía đuôi thì thấy thuốc có vẻ ngấm vào da nhanh hơn nhưng Nhím có vẻ khó chịu , kêu ...

anh, hnay có ở nhà ko em qua đưa ít quần áo quyên góp, ủng hộ Mtrung lũ lụt, tối qua phải ngồi lọc ra, sáng khệ nệ vác đi....

Status
Không mở trả lời sau này.