• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo nhà Kokokiukiu

nguyenthuy

Member
=))=))=)), sr em, c ko biết :) Mấy đứa nhà c cũng thế, mùa đông toàn rúc đít ngủ, làm chị phải ngồi nhặt lông dính trên chăn cũng đến là nản :-ss . Nhưng khi mình ra ngoài ko có ai ở nhà, tụi nhỏ ko có chỗ chui rúc cũng tội lắm. Cảm ơn em.:x

kokokiukiu

Active Member
=))=))=)), sr em, c ko biết :) Mấy đứa nhà c cũng thế, mùa đông toàn rúc đít ngủ, làm chị phải ngồi nhặt lông dính trên chăn cũng đến là nản :-ss . Nhưng khi mình ra ngoài ko có ai ở nhà, tụi nhỏ ko có chỗ chui rúc cũng tội lắm. Cảm ơn em.:x
Nhà em nuôi mèo ta cho nên lông rụng cũng ít thôi nhưng vì là 3 đứa(năm nay là 4)nên có lúc lông mèo bay cả vào mồm:)).Lúc em đi vắng mèo nhà em vẫn trèo lên chăn ngủ:x,chị thử tìm mua cái ổ mèo ý,rồi lót khăn dày để tụi nó nằm cho ấm:)

nguyenthuy

Member
Như năm ngoài thì tụi nhỏ toàn trèo lên chăn ngủ (vì quen rồi), nhưng c vẫn thấy tụi nó lạnh (dù nhà c cũng kín). Cái chuyện lông mèo bay vào mồm thì thôi rồi, cứ gọi như sáng nào cũng điểm tâm sáng bằng lông mèo=)) . Ko cho ngủ thì tội nó, cho nó ngủ thì tội mình. haizzzzzzzzz (giường c ấm lắm, 4 người chui rúc vào nhau mà con quỷ nhà chị trèo lên là 4 ng phải im re, sợ ngọ ngoậy lỡ đạp phải nó là lại loạn cả nhà:)) )

beheoxinhxan

Active Member
Chị ơi,em còn đi học nên gọi em là em nhé:D.Cái ổ đấy em mua ở cityzoo Xuân Diệu,cỡ to nhất chị ạ,em ko nhớ rõ giá lắm hình như là 230k hay sao ý..Em mua để mang chúng nó đi chơi với đi khám bệnh là chính chứ bọn nhà em nó ko chịu nằm ổ để ngủ đâu ,toàn chui vào chăn nằm thôi:)):)):))
Không biết các nhà khác thế nào chứ , chị mua cái ổ như trên đúng là phí em ạ. Bông nó có nằm bao giờ, thế là vứt xó. :-w

kokokiukiu

Active Member
Không biết các nhà khác thế nào chứ , chị mua cái ổ như trên đúng là phí em ạ. Bông nó có nằm bao giờ, thế là vứt xó. :-w
May mà cái ổ này còn có tác dụng là làm cái giỏ xách mèo đi chơi nên em mới ko mất tiền oan chị ạ.:)),chỉ có dùng để mang mèo ra ngoài thôi chứ ở nhà tụi nó có thèm ngó nghiêng gì đâu,toàn ngủ trên giường:)

ấy bé meo vàng xinh quá ik!Út thick nhất tấm hai bé ôm nhau ngủ,iu quá cơ
Ảnh mèo nhà mình đa số toàn là ảnh nằm ngủ thôi,có số ít là thức nhưng ít lắm vì tụi nó nghịch không chụp nổi:D.

hoaquynhdem

Member
TRên quê em trời lạnh,ôm mấy bé mèo ấm lắm...nhất là những hôm trời lạnh căm trời học bài...nuôi8 cho bé mập ú...là nhìn yêu ơi là yêu

kokokiukiu

Active Member
Hôm nay,trời lạnh 4 đứa ôm nhau ngủ cho ấm,nhìn thật tình cảm.:x3 đứa mèo ta lớn hơn Dứa,đứa nào cũng đều trải qua mùa đông rồi nên cái lạnh này chưa là gì,chỉ gọi là mát mát thôi:)).Dứa bé hơn nên thấy lạnh,lông cứ xù xù ra,ít hoạt động hẳn,cứ co ro ngồi trên ghế làm mình cứ tưởng hôm qua mang đi chơi xa nên về nó bị ốm.May quá đến lúc 2 chị em lục lọi đống áo cũ của Tôri ra mặc cho Dứa thì lại thấy bình thường,mặc dù lúc mới mặc áo chưa quen nên Dứa cứ đi giật lùi=)),vẫn ăn tham như mọi khi nên tạm kết luận là do Dứa lạnh chứ không phải là ốm,theo dõi thêm ngày mai nữa cho chắc:(.Mình nghĩ là mèo lông xù thì đỡ lạnh hơn mèo ta nhưng chắc do Dứa còn bé quá lông lại còn chưa dày và dài nên vẫn bị lạnh,từ giờ phải chú ý hơn mới được:p

3 con sâu đo nè:x

Nằm ké cho ấm:D

Sao trời lạnh thế?:(

Phải mặc áp này mới ấm cơ:)

linhlady

Member
Sao trời lạnh thế?:(

Phải mặc áp này mới ấm cơ:)

Hơ hơ. Cô này dám mang Kit nhà mình về.........;))
Nhà tớ chúng nó vẫn nằm trên cái thung giấy thôi. chưa thấy có hiện tượng rúc chăn gì cả. mà mình thì lại đang muốn thế.hjx

Boo Boo

Member
Cô Kiu up ảnh mới xem em Dứa thế nào rồi? Táo ngố lông mọc đẹp lắm rồi, mà nó nghịch như quỷ ấy, đang ngồi mà thấy cái gì phóng qua đầu mình thì y như rằng là con Táo.

kokokiukiu

Active Member
Cô Kiu up ảnh mới xem em Dứa thế nào rồi? Táo ngố lông mọc đẹp lắm rồi, mà nó nghịch như quỷ ấy, đang ngồi mà thấy cái gì phóng qua đầu mình thì y như rằng là con Táo.
Hẹn mẹ Boo đến tối sẽ có ảnh của Dứa ạ,từ giờ đến tối em phải rình để chụp đã,trong máy toàn ảnh cũ thôi:D.Dứa bây giờ lông mọc dài hơn trước rồi nhưng mà chưa bằng anh Kít và Đào Tròn được:p,càng lớn càng nghịch "bẩn" suốt ngày lăn lê ngoài sân bắt gián với bọ,vừa rồi lại phải tẩy giun đấy ạ=))=))

Gemma

Active Member
Nhà cô Kiu giờ dân số lên đến 4 mạng mều rồi, đông vui hỉ! Hôm qua nhìn cái ảnh Dứa nằm ngủ chung với mẹ con Pi thấy ấm áp quá chừng, trông cứ như là mấy mẹ con Pi bị... lem tí màu vàng từ bộ lông vàng ươm của Dứa ấy :D:D Thế cô Kiu vẫn giữ cái tên Dứa cúng cơm của em ý hở? :-*:-*

Boo Boo

Member
Tên Dứa hay mà, hình như trong robo trái cây là Dứa giác đấu thì phải. Khi nào em Dứa đi Sì Gòn chơi thì em được đổi tên là Thơm cho nó hợp :)).

Gemma

Active Member
Tên Dứa hay mà, hình như trong robo trái cây là Dứa giác đấu thì phải. Khi nào em Dứa đi Sì Gòn chơi thì em được đổi tên là Thơm cho nó hợp :)).
Thì mẹ Gem cũng đâu có bảo là tên Dứa xấu đâu! Mẹ Gem là dân Sì Goòng, hay mẹ cháu gọi Dứa là Thơm cho nó thơm tho với lại đúng từ ngữ địa phương nữa ạ :D:x Thế người Đà Nẵng vẫn gọi là Dứa đúng không ạ? :D

kokokiukiu

Active Member
Vâng, em vẫn giữ tên là Dứa ạ,gọi nó nghe quen rồi nên gọi luôn,đổi tên mới mỗi lần gọi lại ngơ ngơ thì mất công:D.Mỗi tội gọi Dứa vơi Ngựa hơi giống nhau nên 2 đứa cứ bị nhầm,mà cũng chả sao nhà em có kiểu gọi 1 đứa là 4 đứa ngồi trước mặt:))

Boo Boo

Member
Thì mẹ Gem cũng đâu có bảo là tên Dứa xấu đâu! Mẹ Gem là dân Sì Goòng, hay mẹ cháu gọi Dứa là Thơm cho nó thơm tho với lại đúng từ ngữ địa phương nữa ạ :D:x Thế người Đà Nẵng vẫn gọi là Dứa đúng không ạ? :D
Chịu, không biết họ gọi gì, thấy trong siêu thị đề là "khóm Long An".